`

Jump to content

[Spoiler] Kamen Rider Decade ตอนที่ 11

47 replies to this topic

#21 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 19 April 2009 - 08:28 PM

QUOTE (kunchan @ Apr 19 2009, 08:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กาโร่ ดูจนจบเหมือนกันครับ

เสียดาย ROSE ทำ DVD เห่ยมาก เงากระจายเลย

บางตอนน่ากลัวดี คิวบู๊ชอบมากเลย อารมณ์แบบหนังฮ่องกง

แต่จังหวะจบสกอร์ มันดูง่ายไปเรื่อยเลยครับ

ตอนที่จบสกอร์ได้เจ๋งที่สุด ผมชอบ อาหารมือค่ำของคุณหมอ ดูโรงพยาบาลบรรยากาศมันน่ากลัวดีด้วย

ส่วน OVA ดูไปแค่ past แรก รู้สึกเฉยๆแฮะ

ผมยังไมไ่ด้ดู เลยง่ะ ไปดู Karas แทน 55318906.gif ไม่เกี่ยวเลย แต่มันก็แปลงร่างเหมือนกันนะ ว่าจะไปดูด (เย้ย) ริวเคนโด้มา เพราะชอบนางเอก yoyo_24.gif

#22 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

• High Royal Executive Members

Posted 19 April 2009 - 09:21 PM

มาอ่านแบบนี้ไม่ต้องไปดูก็รู้เรื่องดีจัง

#23 Tails

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 19 April 2009 - 09:34 PM

เป็นกำลังใจให้ จกขท ครับ รู้สึกว่าจะช้ากว่าตอนที่ญี่ปุ่นไป 2 ตอนแล้วนะครับ แต่ก็ชอบครับ อ่านแล้วเพลินดี สู้ต่อไป ไอ้มดแดงตูน yoyo_76.gif

#24 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 19 April 2009 - 09:36 PM

QUOTE (Kanon๐ForeLize @ Apr 19 2009, 08:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมยังไมไ่ด้ดู เลยง่ะ ไปดู Karas แทน 55318906.gif ไม่เกี่ยวเลย แต่มันก็แปลงร่างเหมือนกันนะ ว่าจะไปดูด (เย้ย) ริวเคนโด้มา เพราะชอบนางเอก yoyo_24.gif

+แวะไปดูอีกามาซะแล้ว . . กาโร่นี่หมาป่าค่ะ ลองแวะไปดูแบบเต็มๆได้ที่

http://video.mthai.com/player.php?id=18M1228390492M0

ก่อนก็ได้ค่ะ . . (เป็นภาคมูฟวี่นะคะ)

+กระทู้ไรเดอร์ ดีเคด เรากลายเป็นเจ-ฮีโร่ไปซะแว้ว yoyo_79.gif yoyo_55.gif

#25 yanasawa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 April 2009 - 09:48 PM

b048a2d2.gif d16c4689.gif d582d79f.gif

#26 semper fi

Only Death is Real ...

• Royal Executive Members
  • Interests:Metal

Posted 19 April 2009 - 09:54 PM

เข้ามาปั๊ม เอ้ย ตอบแล้วนะครับซือเจ๊ yoyo_53.gif

#27 kawee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 April 2009 - 09:58 PM

yoyo_06.gif บอลมาแล้วดูบอลดีกว่า

#28 Kazuya

อู๊แว่บ ย่ายยย ทั้วววว!!!

Posted 19 April 2009 - 09:59 PM

ที่จริงชอบ ไอ้มดแดง ไรด้า มากๆเลยล่ะครับ

แต่ ไม่รุ้เป็นอะไร ทุกวันนี้ เห็นแล้วรู้สึกเฉยๆมาก ออกจะเอียนด้วยอ่ะ เพราะมันเยอะเหลือเกิน แล้วดีไซน์ก็หลุดจากของเก่าไปเยอะเลย

อีกอย่างอาจะเพราะแก่แล้วอ่ะ เลยไม่เหมือนเดิม

หนึ่งเดียวในใจผม คือ kamen rider Black(ตัวแรกดั้งเดิม) ^__^ มินามิ โคทาโร่

Edited by Kazuya, 19 April 2009 - 10:15 PM.

#29 ArPae

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 19 April 2009 - 10:06 PM

รีวิวได้น่าดูมากครับ

ปล. ปกติก็เข้ามาอ่านบ่อยๆ แต่ไม่ได้โพส แต่ครั้งนี้ไม่ได้แล้ว (กลัว PC ระเบิด) yoyo_33.gif

#30 kunchan

SKATE

Posted 19 April 2009 - 10:17 PM

QUOTE (Kazuya @ Apr 19 2009, 09:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่จริงชอบ ไอ้มดแดง ไรด้า มากๆเลยล่ะครับ

แต่ ไม่รุ้เป็นอะไร ทุกวันนี้ เห็นแล้วรู้สึกเฉยๆมาก ออกจะเอียนด้วยอ่ะ เพราะมันเยอะเหลือเกิน แล้วดีไซน์ก็หลุดจากของเก่าไปเยอะเลย

หนึ่งเดียวในใจผม คือ kamen rider Black(ตัวแรกดั้งเดิม) ^__^ มินามิ โคทาโร่

้เปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลาครับ ไรเดอร์แบลคผมเองก็ชอบมาก แบล๊คซัน~~~~~~~

ที่จริงแล้วเราต้องลองเปิดใจดูครับ เชื่อสิ มันไม่ได้แย่อย่างที่คิดหรอก

ขนาดผมชอบ เฮเซย์ แรกๆยังไม่คิดจะดู เดนโอ เลย พอได้ดูเข้าจริงๆ ไม่มีเฮยเซย์ภาคไหน ที่ผมคิดว่า แย่..... เลยสักภาคคับ

แต่บางภาคก็ไปพลาดเรื่องเติมไรเดอร์มาเยอะเกินไปจริงๆ อย่างริวคิ หรือ คาบูโตะ ไม่เหมือน คูก้า ไฟซ์ อากิโตะ ไรเดอร์ไม่กี่คนก็มันส์ได้

#31 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• Interests:AuditionWorld

Posted 19 April 2009 - 10:28 PM

ไหน ๆ ก็หลงเข้ามาแล้ว ก็ตอบสักหน่อย ( กลัว PC ระเบิด )

จริง ๆ ก็เข้ามาดูทุกตอนที่รีวิว แต่ไม่ได้อ่านเพราะไม่ได้ดู เอาเป็นว่า

ณ ตอนนี้ก็กำลังติดตามอนิเมอยู่เรื่องหนึ่งอย่างใกล้ชิด ( ออกปุ๊บโหลดดูปั๊บ )

แต่เรื่องที่ผมดูไปถึงตอนที่ 15 แล้วล่ะ กำลังรอลุ้นตอนที่ 16 อย่างใจจดจ่อ yoyo_92.gif

#32 Acatan

Posted 19 April 2009 - 10:46 PM

QUOTE (rbgel @ Apr 19 2009, 04:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
+Decade เป็นไรเดอร์ ยุคเฮย์เซย์คนใหม่ ของปี 2009 ค่ะ . . เล่นพล็อตข้ามเวลา และแปลงร่างเป็นไรเดอร์ รุ่นพี่ได้หมดทุกคนเลย (เฉพาะตัวเอกนะ) . .

อันที่จริง น่าจะบอกว่า แปลงเป็นไรเดอร์รุ่นเดียวกัน ที่หน้าตาเหมือนรุ่นพี่ได้ น่าจะเข้ากว่ามั๊งครับ ( เพราะนอกจากเด็นโอแล้ว...ที่เหลือ เปลี่ยนใหม่ยกแผง yoyo_71.gif )

อันที่จริง ก็เข้ามาอ่านเล่นประจำถึงจะดูไปแล้วก็ตาม เพราะปรกติผมจะตื่นมาดูตอนเช้าวันอาทิตย์ประจำ แล้วค่อยเโหลดsubเก็บที่หลัง.... แต่บางทีไม่รู้จะ post อะไรจริงๆล่ะครับ สงสัยเพราะ ค่อนข้างดีเลย์กะตอนล่าสุดด้วยล่ะมั๊งครับ ^ ^""

...............

ปล. คิบะทำไมขายดีจัง... โลกไฟส์ ดิเอนท์ก็เอาไปใช้ มาโลกอากิโตะ ก็แปลงเป็นคิบะอีกรอบ... ตอนหน้าโลกเดนโอ แปลงเป็นอากิโตะ.....
เฮ้...แล้วไฟส์ฉานล่ะ... ไหงลูกเมียน้อย โดนมองข้าม - -... รึซึคาสะ มันจั่วไม่โดนการ์ดไฟส์เรอะ yoyo_71.gif ?

#33 rbgel

Posted 19 April 2009 - 10:52 PM

QUOTE (Kazuya @ Apr 19 2009, 09:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อีกอย่างอาจะเพราะแก่แล้วอ่ะ เลยไม่เหมือนเดิม

+อ้าว . . นึกว่าชื่อเรื่อง คาเมนไรเดอร์ ชาโดว์มูน ซะอีกนะคะเนี่ย (55)

+เห็นอะไรๆ ก็โนบุฮิโกะ จังเลย อิ อิ

+ชาโดว์ มูนเป็นตัวร้ายที่เท่มากค่ะ ดีไซน์สวย มดเหล็ก ติดเกราะทั้งตัว - เข็มขัด คิงสโตนสีเขียว - มีดาบด้วย . . ถ้าโคทาโร่ไม่ใจอ่อน โนบุคุง คงกลับบ้านเก่าไปหลายตอนแล้วค่ะ เนาะ อิ อิ

+ตอนพิเศษ มีตอนคาเมน ไรเดอร์ เจ ขยายร่างยักษ์ อัดกับชาโดว์ มูน ด้วยนะคะ . . เหมือนอุลตร้าแมน ซัดกับสัตว์ประหลาดเลย

+ไรเดอร์ แบล็ค คือคนซ้ายมือนะคะ . . ส่วนตัวขวาคือ ไรเดอร์ แบล็ค อาร์ เอ็กซ์ ซึ่งเป็นภาคต่อค่ะ ว่ากันง่ายๆก็คือเป็นร่างใหม่ (กำเนิดใหม่) ของไรเดอร์ แบล็คนั่นเองค่ะ (หมอแก เป็นต้นกำเนิดไรเดอร์ ยุคเฮย์เซย์เลยก็ว่าได้ค่ะ - มีร่างแปลงหลายร่าง - มีดาบเลเซอร์ - มีปืนเลเซอร์ - มีมอเตอร์ไซด์หลายคัน รวมทั้งรถยนต์ด้วย)

+ในบรรดาไรเดอร์ในยุคโชวะ คาเมน ไรเดอร์ แบล็ค เป็นไรเดอร์อีกตัวที่โด่งดังมากๆ และได้รับความนิยมไม่แพ้รุ่นพี่คนไหนเลยค่ะ . . เนื้อเรื่องก็หยิบของคลาสสิคมาเล่นอีกครั้ง คือตัวเอกถูกจับ มาทดลองเป็นมนุษย์ดัดแปลง (ตั๊กแตน หรือ ฮ็อปเปอร์) แต่หนีออกมาได้ ก่อนจะโดนล้างสมองค่ะ แล้วก็บลา บลา บลา

+ดีไซน์สวย และสง่างาม (ที่ข้อต่อ จะมีรอยกล้ามเนื้อแบบแมลงด้วย เป็นปล้องๆ) บรรยากาศของเรื่องก็เน้นทะมึนๆ อึมครึมแบบหนังฟิล์มนัวร์ค่ะ และค่อนข้างจริงจัง ซีเรียส (หากเทียบกับรุ่นเดียวกัน) แถมยังใส่ประเด็นเรื่องดราม่าลงไป ที่พี่น้องแสนรัก (บุตรธรรมที่โตมาด้วยกัน) กลับต้องมาห้ำหั่นกันเอง . . .

+หลายๆคนคงจะจำ "แบทเทิ่ล ฮ็อปเปอร์" มอเตอร์ ไซด์คู่ใจของไรเดอร์แบล็ค ที่มีชีวิต จิตใจเป็นของตนเอง และโร้ด เซ็คเตอร์ มอเตอร์ ไซด์ ความเร็วสูง ที่มีพลังทำลายมหาศาลกันได้ดีนะคะ (ตอนขับพุ่งชน จะมีเกราะด้านบนมาปิดครอบตัวรถ เพื่อเตรียมปะทะค่ะ)

+ทิ้งท้าย แต่ไม่ท้ายสุดกันสักนิด . . มาสค์ ไรเดอร์ แบล็ค เคยฉายช่อง 3 ช่วงเช้าๆ วันเสาร์-อาทิตย์ (จำไม่ผิด ช่วง 2531-2532 ค่ะ) ในชื่อ "วีรบุรุษหน้ากากดำ" ค่ะ หลายๆ ท่านคงยังจำกันได้ . .

+เอาเพลงเปิด OP ไปฟังรำลึกกันเล่นๆนะคะ (เจ้าตัวร้องเองเลย)+
http://www.youtube.com/watch?v=7pfp1lYvYZU...player_embedded

+เขียนไป เขียนมา . . กระทู้ดีเคดช๊านนนนนนน เป็นอะไรไปแหล่ววววว yoyo_33.gif yoyo_33.gif

#34 rbgel

Posted 19 April 2009 - 11:14 PM

QUOTE (Acatan @ Apr 19 2009, 10:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อันที่จริง น่าจะบอกว่า แปลงเป็นไรเดอร์รุ่นเดียวกัน ที่หน้าตาเหมือนรุ่นพี่ได้ น่าจะเข้ากว่ามั๊งครับ ( เพราะนอกจากเด็นโอแล้ว...ที่เหลือ เปลี่ยนใหม่ยกแผง yoyo_71.gif )

อันที่จริง ก็เข้ามาอ่านเล่นประจำถึงจะดูไปแล้วก็ตาม เพราะปรกติผมจะตื่นมาดูตอนเช้าวันอาทิตย์ประจำ แล้วค่อยเโหลดsubเก็บที่หลัง.... แต่บางทีไม่รู้จะ post อะไรจริงๆล่ะครับ สงสัยเพราะ ค่อนข้างดีเลย์กะตอนล่าสุดด้วยล่ะมั๊งครับ ^ ^""

+เหมือนกันเลยค่ะ ดูสดก่อน แล้วเก็บซับทีหลัง แต่ที่ลงช้า ก็เพราะ

1.รอฉบับซับของ Gumin-Share [T-N] ค่ะ จะได้ไม่ต้องนั่งเทียน (55) หลายๆท่านยังเข้าใจสับสนนะคะ คือสำหรับกระทู้ดีเคดของตูนนี่ ไม่ใช่การรีวิว หรือวิจารณ์ (เหมือนในห้องหนัง) แต่อย่างใดนะคะ แต่เป็นการดูจบ แล้วมาบอกเล่าอย่างละเอียด ชนิดโคตรจะสปอยล์กันเลย ว่างั้น . . ให้หลายๆท่านที่ไม่ได้ติดตาม สามารถอ่านเข้าใจ ได้อรรถรสมากที่สุดค่ะ ไม่ต่างกับเรื่องย่อละครหลังข่าวในหนังสือพิมพ์รายวันเลย แม้แต่น้อยค่ะ . .ซึ่งงานเขียนแบบนี้ จะเขียนค่อนข้างนานค่ะ เพราะแต่ละตอน ต้องนั่งดู นั่งกรอ แล้วเรียบเรียงเป็นเรื่อง ให้คนทั่วไปอ่านเข้าใจตามได้ค่ะ

2.อู้ เพราะทยอยๆเขียน สลับกับรีวิวหนังค่ะ แหะ แหะ . . ซึ่งรายละเอียดในการทำงาน ก็อย่างที่แจ้งไว้ในกระทู้หน้าแรกแล้วค่ะ

+จริงๆ หากจะทำกระทู้สปอยล์หนังฮีโร่ แบบคนอื่นๆ คือลงรูป + สปอยล์แต่พองาม ก็ทำได้ค่ะ แต่ว่า. . หากทำแบบนั้นแล้ว ก็ไม่รู้จะทำไปทำไมน่ะค่ะ เพื่อในเว็ปฮีโร่ทั้งหลาย ของไทยก็ทำกันเยอะแยะค่ะ และเป็นเว็ปเฉพาะกลุ่มด้วย คือต้องเป็นคนสนใจหนังแนวนี้ จึงจะคลิกเข้าไปอ่านค่ะ . . แต่ทีนี้ เวลาเรามาลงใน DGO คนอื่นที่เค้าไม่สนใจ หรือไม่ได้ติดตามมาอย่างต่อเนื่อง จะอ่านแล้วไม่เข้าใจไงคะ . . เลยต้องเขียนละเอียดแบบนี้ (ไม่เหมือนใครดีงับ)

+ไม่งั้น แปะลิ้งค์ VDO อัพเดตทุกอาทิตย์ + ทำลิ้งค์กระทู้สปอยล์คนอื่นมา หรือขอหยิบยืมข้อมูล แล้วลงเครดิตขอบคุณเอาก็ได้ค่ะ ไวดีด้วย . .

+และเพราะจากทั้งหมดที่บอกมา ก็เลยช้าด้วยประการฉะนี้แหล่ะค่ะจ้า . . ขอบคุณที่ติดตามกันนะคะ . .

[ว่างๆ มาช่วยลงสิคะ . . จะได้ไวๆ . . เนาะ]

#35 kunchan

SKATE

Posted 19 April 2009 - 11:15 PM

QUOTE (Acatan @ Apr 19 2009, 10:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปล. คิบะทำไมขายดีจัง... โลกไฟส์ ดิเอนท์ก็เอาไปใช้ มาโลกอากิโตะ ก็แปลงเป็นคิบะอีกรอบ... ตอนหน้าโลกเดนโอ แปลงเป็นอากิโตะ.....
เฮ้...แล้วไฟส์ฉานล่ะ... ไหงลูกเมียน้อย โดนมองข้าม - -... รึซึคาสะ มันจั่วไม่โดนการ์ดไฟส์เรอะ yoyo_71.gif ?

ถ้าให้เดานะครับ เพราะแปลงไปแล้วในตอนแรก เลยไม่เอาออกมาซะเลย

QUOTE (rbgel @ Apr 19 2009, 10:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
+อ้าว . . นึกว่าชื่อเรื่อง คาเมนไรเดอร์ ชาโดว์มูน ซะอีกนะคะเนี่ย (55)

+เห็นอะไรๆ ก็โนบุฮิโกะ จังเลย อิ อิ

+ชาโดว์ มูนเป็นตัวร้ายที่เท่มากค่ะ ดีไซน์สวย มดเหล็ก ติดเกราะทั้งตัว - เข็มขัด คิงสโตนสีเขียว - มีดาบด้วย . . ถ้าโคทาโร่ไม่ใจอ่อน โนบุคุง คงกลับบ้านเก่าไปหลายตอนแล้วค่ะ เนาะ อิ อิ

ถ้าแบลคมาทำเอาตอนนี้ ผมว่ามัน Y แน่่ๆ โคทาโร่ และ โนบุฮิโกะ

ว่าแต่ชาโดมูนเป็นตัวแรกเลยป่ะเนี่ยที่เป็นตัวร้ายและเป็นไรเดอร์ด้วย

อยากจะบอกว่า ไรเดอร์โชว์ ไลฟ์อินกรุงเทพปี 2005 ผมไปดูมา มีไรเดอร์เซอร์ไพส์ 1 ตัว

ืัที่ไม่ได้บอกไว้ในลิส มาด้วยนะครับ นั่นคือ ชาโดวมูน นั่นเอง เดินมาเสียงแกร๊กๆ เท่โคตรรรรรรรรรรร

ปีนั้นสนุกมาๆ เสียอย่างเดียวคือมันสั้นโคตรๆ แล้วสู้ของปี 2004 ไม่ได้เลย

ไม่รู้ใครได้ดูหรือไม่ คนเล่นมินามิโคทาโร่ มาออกรายการทำอาหารแบบพ่อบ้านๆ แข่งกับ คนเล่นพระเอกเบลดด้วยนะครับ

แบลค VS เบลด

ยังหล่อแบบคนมีอายุอยู่เลยนา(คงเพราะไม่ไว้รองทรงฮ่าๆๆ)

เอามาฝาก

Edited by kunchan, 19 April 2009 - 11:18 PM.

#36 rbgel

Posted 19 April 2009 - 11:30 PM

QUOTE (kunchan @ Apr 19 2009, 11:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าแบลคมาทำเอาตอนนี้ ผมว่ามัน Y แน่่ๆ โคทาโร่ และ โนบุฮิโกะ

ว่าแต่ชาโดมูนเป็นตัวแรกเลยป่ะเนี่ยที่เป็นตัวร้ายและเป็นไรเดอร์ด้วย

อยากจะบอกว่า ไรเดอร์โชว์ ไลฟ์อินกรุงเทพปี 2005 ผมไปดูมา มีไรเดอร์เซอร์ไพส์ 1 ตัว

ืัที่ไม่ได้บอกไว้ในลิส มาด้วยนะครับ นั่นคือ ชาโดวมูน นั่นเอง เดินมาเสียงแกร๊กๆ เท่โคตรรรรรรรรรรร

ปีนั้นสนุกมาๆ เสียอย่างเดียวคือมันสั้นโคตรๆ แล้วสู้ของปี 2004 ไม่ได้เลย

ไม่รู้ใครได้ดูหรือไม่ คนเล่นมินามิโคทาโร่ มาออกรายการทำอาหารแบบพ่อบ้านๆ แข่งกับ คนเล่นพระเอกเบลดด้วยนะครับ

แบลค VS เบลด

ยังหล่อแบบคนมีอายุอยู่เลยนา(คงเพราะไม่ไว้รองทรงฮ่าๆๆ)

+เหมือนทาคุมิ กับคิบะ ในไฟส์ ซีรีย์ส ต้นฉบับใช่ไหมคะ 55 . . เพื่อนฮะ . . เรารักนาย (55)

+ตูนว่าที่คิบะ โฉบมาบ่อยนัก อาจจะเพราะผู้สร้างไม่อยากให้น้อยใจละมั๊งคะ (55) ที่หมอแกเป็นไรเดอร์คนล่าสุด (ก่อนดีเคด) แท้ๆ แต่กลับสู้ตาเรียวทาโร่ ปีก่อนไม่ได้เลย ขานั้นก็บ้าพลังจัด ออกเดอะมูฟวี่เอาๆ อยู่นั่น . . ดังกันข้ามหน้าข้ามตา ทั้งๆที่จบปี จบเรื่องของตัวเองไปแล้วแท้ๆ ยังแตกไลน์ แตกเรื่องมาดูดเงินแฟนๆ แบบไม่มีเกรงใจกันเลยทีเดียว (55) . . พอเห็นแบบนี้ ผู้กำกับเลยให้เดินผ่านกล้องบ่อยหน่อยไงคะ 55

+คุณ kunchan ดูคลิปเดนโอ ตอนพิเศษ ที่พวกโมโมทารอส มาสอนเต้นกันยังคะ . . 55 . . ไม่รู้จะเอาฮากันไปถึงไหน yoyo_74.gif yoyo_77.gif

#37 Gogolico

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 20 April 2009 - 12:29 AM

ครั้งแรกที่เห็นคนที่เล่นเป็นดิเอ็น นึกว่าเรียวทาโร่จากเด็นโอซะอีก....

มาโลกของไฟส์นี่สนุกน้อยกว่าที่หวังเยอะเหมือนกันแฮะ

#38 Acatan

Posted 20 April 2009 - 03:18 AM

QUOTE (kunchan @ Apr 19 2009, 11:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ก่อนนั้นมี ช๊อกเกอร์ ไรเดอร์งับ yoyo_55.gif

#39 xbox360RedLED

What the F** say?

Posted 20 April 2009 - 08:35 AM

ผมชอบดูน่ะ แต่ไม่ค่อยได้ตามเท่าไรตั้งแต่ปี 2000 ดีภาคหนังโรงเอาก็ งง?อยู่ ไม่ว่างดูแบบเป็นตอนๆเลย

#40 StarLord

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 April 2009 - 10:14 AM

แง้ว เผลอกดมาแย้ว กัว PC ระเบิด

ดูภาคหลังสุด ก็ Super One อะ ชอบสุดแย้ว หุหุ เปลี่ยนแขน ๆ yoyo_51.gif
(แก่โคดเลยตู)
หลังจากนั้นไม่เคยดูอีกเลย เพราะดูแต่กันดั้ม กับเล่นแต่เกม yoyo_76.gif