`

Jump to content

ไม่ไหวจะสู้แล้ว ด่านใกล้จบ แมง2ตัวกับมือปืนกล2คน

32 replies to this topic

#1 spock

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 April 2009 - 03:41 PM

yoyo_71.gif อยากจบมั่ง ดันไม่ผ่านตรงนี้ อัพปืนไม่พอหรือกระสุนน้อยก็ไม่รู้ ใครมีวิธีบ้างครับ

ย้อนไปเล่นChapterเก่าเก็บเงินเพิ่มได้ป่าว

#2 grasfersia

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 April 2009 - 05:00 PM

ได้ครับ

#3 BrainsToRm

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 13 April 2009 - 05:17 PM

แอดผมครับ เดี๋ยวจะเข้าไปช่วยสร้างความบันเทิงให้ระรื่นชื่นมื่นจิตกันเลยทีเดียวเชียว

id BRINSTORM

#4 Eileen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 13 April 2009 - 11:06 PM

พยายามฆ่าไอ้เเมลง 2 ตัวนั้นให้ได้ก่อนที่ ปืนกลอีก 2 ตัวจะออกมา ผมใช้กับดักระเบิดว่างล่อมัน เเล้วพกแกนเนทเลนเชอร์กระสูนไฟมาด้วย ยิง มันจนกว่ามันจะเผย จุดอ่อน

#5 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS4, Xbox One

Posted 14 April 2009 - 12:23 AM

ด่านนนี้ต้องมีเสื้อเกราะกันกระสุนด้วยครับ ถึงจะค่อยยังชั่ว
(แต่ตอนผมเล่นไม่มีใส่ ลืมซื้อ 55)

#6 JaoTuaPuan

Posted 14 April 2009 - 02:08 AM

QUOTE (BrainsToRm @ Apr 13 2009, 05:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แอดผมครับ เดี๋ยวจะเข้าไปช่วยสร้างความบันเทิงให้ระรื่นชื่นมื่นจิตกันเลยทีเดียวเชียว

มาระห่ำกันหน่อยโหมดโปร อิอิ
มีไข่ทองมั้ย

#7 BrainsToRm

Posted 14 April 2009 - 09:10 AM

QUOTE (JaoTuaPuan @ Apr 14 2009, 02:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มาระห่ำกันหน่อยโหมดโปร อิอิ
มีไข่ทองมั้ย

มีครับ เอาเป่า yoyo_55.gif

#8 JaoTuaPuan

Posted 14 April 2009 - 10:57 AM

QUOTE (BrainsToRm @ Apr 14 2009, 09:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีครับ เอาเป่า yoyo_55.gif

เอาครับ ไม่เห็นออนบ้างเลย

#9 nufon

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 15 April 2009 - 01:49 PM

ผมก็เล่นตั้งนานกว่า จะผ่าน ตอนเล่นจะพยายาม ฆ่าตัวแมลงก่อน ใช้ปืน แรงหน่อยๆ ส่งอ้วนปืนกล ผมใช้ magnum อ่่ะครับ วิ่งหามุมดีๆ เหลือแต่ไอ้อ้วน แล้วก็สอยซะ yoyo_53.gif

#10 Hisashi

Posted 16 April 2009 - 02:47 AM

ตอนเล่นรอบแรกแบบยังไม่มีกระสุนไม่จำักัด
ผมจะรีบฆ่าแมลงสาปให้ได้ก่อนทั้งสองตัว
วิธีที่ดีที่สุดคือเอาปืนกระสุนไฟฟ้ายิงมัน มันจะตายได้ง่ายๆในไม่เกินกระสุน6นัด
แล้วก็พกเอาร็อคเก็ตลันเชอร์ติดตัวไว้
พอตัดฉากอ้วนดำสองคนโผล่ขึ้นมาก็ยิงไปตรงกลางแล้วรีบวิ่งไปหยิบบัตรเปิดประตูผ่าน
น่าจะง่ายสุดแล้วมั้ง

#11 iak1999

• Banned
  • Interests:PlayStation3<br />Watch<br />Car<br />Gadget

Posted 16 April 2009 - 10:41 PM

QUOTE (BrainsToRm @ Apr 13 2009, 05:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ชอบจริงๆคำพูดนี้
เดี๋ยวจะแอดไปนะครับ (ID: oak1999)

ด่านนี้ผมมีเทคนิคดังนี้
-ปีนขึ้นบันไดไปชั้นบนสุด(ถ้าเล่นคนเดียวอย่าลืมเรียกเชว่ามาด้วยละ ไม่งั้นเดี๋ยวจะตายซะก่อน)
-เข้าประตูไปในห้องที่เก็บของ (ได้ทั้งฝั่งซ้ายและขวา)
-พอศัตรูเปิดประตูเข้ามาก็กระหน่ำยิงได้เลย (สังเกตว่ามันจะกรูกันเข้ามาแต่เข้ามาไม่ได้ ถ้าเราดักยิงมันหน้าประตูและกระสุนมันก็ทะลุประตูไม่ได้)

#12 nutty_ot

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 17 April 2009 - 07:25 PM

เข้าผ่านลูกกรงที่มันเปิดแล้ววิ่งมาทางซ้ายมันจะมีปืนกลให้เรายิงอ้วนดำทั้งสองแป๊บเ
ดียวตายครับ ชัวร์

#13 guitarheromania

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 19 April 2009 - 12:31 PM

จัดการแมงสาบให้ได้ก่อน แล้วลงบันไดไปข้างล่างแล้วปีนขึ้นไปใช้ปืนกลจัดการเจ้าอ้วนครับ

Edited by guitarheromania, 19 April 2009 - 12:31 PM.

#14 csoon

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 19 April 2009 - 11:27 PM

พก rocket สักกระบอก ยิงตรงกลางตายคู่ครับ เอิ๊กๆ

#15 H2O

空のティーア

Posted 20 April 2009 - 12:25 PM

ไอ้ตรงจุดนี้ผมว่าโหดสุดของรอบแรกแล้ว

ผมยิงมันจนกระสุนหมด ยืมปืนเจ๊ชิวมายิง ดักตีหัวพวกตัวเบี้ยตัวหอยเก็บกระสุน วิ่งไปวิ่งมาสนุกสนานเลยฉากนี้

#16 mennie

เซียนเกม

Posted 20 April 2009 - 01:04 PM

QUOTE (nutty_ot @ Apr 17 2009, 07:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้าผ่านลูกกรงที่มันเปิดแล้ววิ่งมาทางซ้ายมันจะมีปืนกลให้เรายิงอ้วนดำทั้งสองแป๊บเ
ดียวตายครับ ชัวร์

ทำตามนี้เลย เกมมันออกแบบมาให้เราใช้ปืนกลตรงลูกกรงด้านล่าง

#17 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 24 April 2009 - 06:45 PM

พยายามฆ่า ไอ่แมงมุม ให้ตายเร็วที่สุด โดยการใช้ปืน Granade Luncher (ไม่ใช่ Rocket Luncher นะครับ) ใส่กระสุน flash round เอาไว้
แล้วยิงเข้าไปที่ตัวแมงมุม มันจะหงายท้องซักประมาณ 2-3 วิ แต่ ไม่ล้ม จังหวะ นี้เราจะเห็นเม็ดขาวๆ โผล่ออกมาจากตัวมัน ให้รีบยิงที่จุดนั้นด้วยปืนที่แรงที่สุด (ผมใช้ magnum)
ยิงตัวละ 3 นัด ตายคาที่ทันที

ส่วนไอ่อ้วนปืนกล ผมใช้ grenade luncher ใส่กระสุน explosive round ไว้ ยิงตัวละ 4 นัด ตายคาที่เหมือนกัน

#18 Greenforest

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 24 April 2009 - 10:16 PM

ตรงห้องทั้งสองด้านบน จะมีระเบิดให้เก็บด้วย สองอันเอามาวางล่อแมลง ใช้แฮนด์กัน หรือ ปืนกลยิงแมลง ตรงจุดอ่อน

ให้ตายให้เร็วที่สุด พอประตูเปิดก็ล่อให้สองตัวนั่นวิ่งตามมา แต่เรายังไม่ต้องเดินผ่านลูกกรง ให้ปีนลงไปด้านล่างแล้ววิ่งอ้อมไปยังปืนกล .......

แต่ตรงนี้ยากจริงๆ บางครั้ง สองพี่โหด มันกระโดดฟุ่บมาตรงปืนกล แล้วปืนกลเราหันไปไม่ถึงอ่ะ เราเลยตายเลย

ต้องพยายามยิงให้ตายก่อนมันกระโดดขึ้นมา คือ ต้องล่อให้มันอยู่ห่างๆปืนกล

#19 spiritstrike

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 25 April 2009 - 08:50 PM

ถ้าผ่านไม่ได้จริงๆ ลักไก่กลับไปด่าน3-1แล้วขับเรือไปเอาRPGตรงซากเรือล่มเสร็จแล้ว quit ออกมา

ปั๊มหลายๆกระบอกจนพอใจเลยครับ555 เสร็จแล้วเอามาเป่าะี่พี่อ้วน2ตัวสบายๆ yoyo_77.gif

#20 Aekio

Posted 25 April 2009 - 09:40 PM

ฮ่าๆๆๆ ฉากนรกเลยครับฉากนั้น

ผมแนะนำให้เอากระสุนไฟครับ ยัดใส่เกนเน็ตไปเลย กระสุนไนโตรเจนที่ได้ก็ใช้ไปเลยครับ ตุนเอาไว้ให้เยอะๆ เลย แล้วเอาไปเป่าพี่อ้วนสองตัวครับ

แต่ก่อนไปเป่าพี่อ้วน ให้ฆ่าไอ้แมงสองตัวนั่นก่อน ด้วยการวางระเบิดตามทางที่เราจะเดินล่อมันให้เดินไปเหยียบได้เลยครับ เมื่อมันเหยียบแล้วมันจะเปิดตูดให้เห็นขาวๆ ยิงยัดตูดมันด้วยลูกซองก็ได้ครับ ให้มันตายทีละตัว เดี๋ยวก็เสร็จครับ

รับลองผ่านครับ ^^

ปล. อย่าลืมศึกษาทางหนีทีไล่ให้ทั่วฉากก่อนจะไปเปิดมูฟวี่ให้ศัตรูออกมานะครับ ฉากนี้ทางหนีกว้างมาก วนยิงได้สบายเลย