`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

ไม่ไหวจะสู้แล้ว ด่านใกล้จบ แมง2ตัวกับมือปื...

spock's Photo spock 13 Apr 2009

yoyo_71.gif อยากจบมั่ง ดันไม่ผ่านตรงนี้ อัพปืนไม่พอหรือกระสุนน้อยก็ไม่รู้ ใครมีวิธีบ้างครับ

ย้อนไปเล่นChapterเก่าเก็บเงินเพิ่มได้ป่าว

grasfersia's Photo grasfersia 13 Apr 2009

ได้ครับ

BrainsToRm's Photo BrainsToRm 13 Apr 2009

แอดผมครับ เดี๋ยวจะเข้าไปช่วยสร้างความบันเทิงให้ระรื่นชื่นมื่นจิตกันเลยทีเดียวเชียว

id BRINSTORM

Eileen's Photo Eileen 13 Apr 2009

พยายามฆ่าไอ้เเมลง 2 ตัวนั้นให้ได้ก่อนที่ ปืนกลอีก 2 ตัวจะออกมา ผมใช้กับดักระเบิดว่างล่อมัน เเล้วพกแกนเนทเลนเชอร์กระสูนไฟมาด้วย ยิง มันจนกว่ามันจะเผย จุดอ่อน

Fairlady Z's Photo Fairlady Z 14 Apr 2009

ด่านนนี้ต้องมีเสื้อเกราะกันกระสุนด้วยครับ ถึงจะค่อยยังชั่ว
(แต่ตอนผมเล่นไม่มีใส่ ลืมซื้อ 55)

JaoTuaPuan's Photo JaoTuaPuan 14 Apr 2009

QUOTE (BrainsToRm @ Apr 13 2009, 05:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แอดผมครับ เดี๋ยวจะเข้าไปช่วยสร้างความบันเทิงให้ระรื่นชื่นมื่นจิตกันเลยทีเดียวเชียว

มาระห่ำกันหน่อยโหมดโปร อิอิ
มีไข่ทองมั้ย

BrainsToRm's Photo BrainsToRm 14 Apr 2009

QUOTE (JaoTuaPuan @ Apr 14 2009, 02:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มาระห่ำกันหน่อยโหมดโปร อิอิ
มีไข่ทองมั้ย

มีครับ เอาเป่า yoyo_55.gif

JaoTuaPuan's Photo JaoTuaPuan 14 Apr 2009

QUOTE (BrainsToRm @ Apr 14 2009, 09:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีครับ เอาเป่า yoyo_55.gif

เอาครับ ไม่เห็นออนบ้างเลย

nufon's Photo nufon 15 Apr 2009

ผมก็เล่นตั้งนานกว่า จะผ่าน ตอนเล่นจะพยายาม ฆ่าตัวแมลงก่อน ใช้ปืน แรงหน่อยๆ ส่งอ้วนปืนกล ผมใช้ magnum อ่่ะครับ วิ่งหามุมดีๆ เหลือแต่ไอ้อ้วน แล้วก็สอยซะ yoyo_53.gif

Hisashi's Photo Hisashi 16 Apr 2009

ตอนเล่นรอบแรกแบบยังไม่มีกระสุนไม่จำักัด
ผมจะรีบฆ่าแมลงสาปให้ได้ก่อนทั้งสองตัว
วิธีที่ดีที่สุดคือเอาปืนกระสุนไฟฟ้ายิงมัน มันจะตายได้ง่ายๆในไม่เกินกระสุน6นัด
แล้วก็พกเอาร็อคเก็ตลันเชอร์ติดตัวไว้
พอตัดฉากอ้วนดำสองคนโผล่ขึ้นมาก็ยิงไปตรงกลางแล้วรีบวิ่งไปหยิบบัตรเปิดประตูผ่าน
น่าจะง่ายสุดแล้วมั้ง

iak1999's Photo iak1999 16 Apr 2009

QUOTE (BrainsToRm @ Apr 13 2009, 05:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ชอบจริงๆคำพูดนี้
เดี๋ยวจะแอดไปนะครับ (ID: oak1999)

ด่านนี้ผมมีเทคนิคดังนี้
-ปีนขึ้นบันไดไปชั้นบนสุด(ถ้าเล่นคนเดียวอย่าลืมเรียกเชว่ามาด้วยละ ไม่งั้นเดี๋ยวจะตายซะก่อน)
-เข้าประตูไปในห้องที่เก็บของ (ได้ทั้งฝั่งซ้ายและขวา)
-พอศัตรูเปิดประตูเข้ามาก็กระหน่ำยิงได้เลย (สังเกตว่ามันจะกรูกันเข้ามาแต่เข้ามาไม่ได้ ถ้าเราดักยิงมันหน้าประตูและกระสุนมันก็ทะลุประตูไม่ได้)

nutty_ot's Photo nutty_ot 17 Apr 2009

เข้าผ่านลูกกรงที่มันเปิดแล้ววิ่งมาทางซ้ายมันจะมีปืนกลให้เรายิงอ้วนดำทั้งสองแป๊บเ
ดียวตายครับ ชัวร์

guitarheromania's Photo guitarheromania 19 Apr 2009

จัดการแมงสาบให้ได้ก่อน แล้วลงบันไดไปข้างล่างแล้วปีนขึ้นไปใช้ปืนกลจัดการเจ้าอ้วนครับ
Edited by guitarheromania, 19 April 2009 - 12:31 PM.

csoon's Photo csoon 19 Apr 2009

พก rocket สักกระบอก ยิงตรงกลางตายคู่ครับ เอิ๊กๆ

H2O's Photo H2O 20 Apr 2009

ไอ้ตรงจุดนี้ผมว่าโหดสุดของรอบแรกแล้ว

ผมยิงมันจนกระสุนหมด ยืมปืนเจ๊ชิวมายิง ดักตีหัวพวกตัวเบี้ยตัวหอยเก็บกระสุน วิ่งไปวิ่งมาสนุกสนานเลยฉากนี้

mennie's Photo mennie 20 Apr 2009

QUOTE (nutty_ot @ Apr 17 2009, 07:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้าผ่านลูกกรงที่มันเปิดแล้ววิ่งมาทางซ้ายมันจะมีปืนกลให้เรายิงอ้วนดำทั้งสองแป๊บเ
ดียวตายครับ ชัวร์

ทำตามนี้เลย เกมมันออกแบบมาให้เราใช้ปืนกลตรงลูกกรงด้านล่าง

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 24 Apr 2009

พยายามฆ่า ไอ่แมงมุม ให้ตายเร็วที่สุด โดยการใช้ปืน Granade Luncher (ไม่ใช่ Rocket Luncher นะครับ) ใส่กระสุน flash round เอาไว้
แล้วยิงเข้าไปที่ตัวแมงมุม มันจะหงายท้องซักประมาณ 2-3 วิ แต่ ไม่ล้ม จังหวะ นี้เราจะเห็นเม็ดขาวๆ โผล่ออกมาจากตัวมัน ให้รีบยิงที่จุดนั้นด้วยปืนที่แรงที่สุด (ผมใช้ magnum)
ยิงตัวละ 3 นัด ตายคาที่ทันที

ส่วนไอ่อ้วนปืนกล ผมใช้ grenade luncher ใส่กระสุน explosive round ไว้ ยิงตัวละ 4 นัด ตายคาที่เหมือนกัน

Greenforest's Photo Greenforest 24 Apr 2009

ตรงห้องทั้งสองด้านบน จะมีระเบิดให้เก็บด้วย สองอันเอามาวางล่อแมลง ใช้แฮนด์กัน หรือ ปืนกลยิงแมลง ตรงจุดอ่อน

ให้ตายให้เร็วที่สุด พอประตูเปิดก็ล่อให้สองตัวนั่นวิ่งตามมา แต่เรายังไม่ต้องเดินผ่านลูกกรง ให้ปีนลงไปด้านล่างแล้ววิ่งอ้อมไปยังปืนกล .......

แต่ตรงนี้ยากจริงๆ บางครั้ง สองพี่โหด มันกระโดดฟุ่บมาตรงปืนกล แล้วปืนกลเราหันไปไม่ถึงอ่ะ เราเลยตายเลย

ต้องพยายามยิงให้ตายก่อนมันกระโดดขึ้นมา คือ ต้องล่อให้มันอยู่ห่างๆปืนกล

spiritstrike's Photo spiritstrike 25 Apr 2009

ถ้าผ่านไม่ได้จริงๆ ลักไก่กลับไปด่าน3-1แล้วขับเรือไปเอาRPGตรงซากเรือล่มเสร็จแล้ว quit ออกมา

ปั๊มหลายๆกระบอกจนพอใจเลยครับ555 เสร็จแล้วเอามาเป่าะี่พี่อ้วน2ตัวสบายๆ yoyo_77.gif

Aekio's Photo Aekio 25 Apr 2009

ฮ่าๆๆๆ ฉากนรกเลยครับฉากนั้น

ผมแนะนำให้เอากระสุนไฟครับ ยัดใส่เกนเน็ตไปเลย กระสุนไนโตรเจนที่ได้ก็ใช้ไปเลยครับ ตุนเอาไว้ให้เยอะๆ เลย แล้วเอาไปเป่าพี่อ้วนสองตัวครับ

แต่ก่อนไปเป่าพี่อ้วน ให้ฆ่าไอ้แมงสองตัวนั่นก่อน ด้วยการวางระเบิดตามทางที่เราจะเดินล่อมันให้เดินไปเหยียบได้เลยครับ เมื่อมันเหยียบแล้วมันจะเปิดตูดให้เห็นขาวๆ ยิงยัดตูดมันด้วยลูกซองก็ได้ครับ ให้มันตายทีละตัว เดี๋ยวก็เสร็จครับ

รับลองผ่านครับ ^^

ปล. อย่าลืมศึกษาทางหนีทีไล่ให้ทั่วฉากก่อนจะไปเปิดมูฟวี่ให้ศัตรูออกมานะครับ ฉากนี้ทางหนีกว้างมาก วนยิงได้สบายเลย