`

Jump to content

[Spoiler] Kamen Rider Decade ตอนที่ 10

13 replies to this topic

#1 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 10 April 2009 - 08:33 PM

+Kamen Rider Decade ตอนที่ 10+

-โรงเรียนของไฟส์ และจอมโจรมายา!!-

Note - เพื่อความลื่นไหลในการรับชม ควรจะใช้โปรแกรมช่วยโหลด เซฟเก็บไว้ดูในเครื่องจะดีกว่าชมแบบออนไลน์ค่ะ

+Kamen Rider Decade Episode 10 1/3+
http://www.youtube.com/watch?v=GBFJHTxRlw0

+Kamen Rider Decade Episode 10 2/3+
http://www.youtube.com/watch?v=tXkcN3FjdbA...feature=related

+Kamen Rider Decade Episode 10 3/3+
http://www.youtube.com/watch?v=BUBJBCkykA4...feature=related

--------------------------------------------------------------

+ซูเปอร์ สปอยล์ - ประกอบภาพ+

-ไม่ดูคลิปก่อน ข้ามมาอ่านเลยไม่รู้ด้วยนะคะ-

+ความเดิมจากตอนที่แล้ว+

+ก่อนจะเสร็จสิ้นภารกิจในโลกของเบลด สึคาสะได้พบกับบุรุษแปลกหน้า “ไคโตะ ไดกิ” ผู้ดูเหมือนจะรู้จักสึคาสะเป็นอย่างดี แต่สึคาสะกลับจำชายคนนี้ไม่ได้เลย ด้วยเพราะสูญเสียความทรงจำมาตั้งแต่ต้นนั่นเอง . . และที่สุดของการเดินทาง ก็นำเขามายังโลกของไฟส์ในที่สุด เหตุการณ์จะเป็นอย่างไร!?

+ความใหม่ตอนนี้+

+ณ โรงเรียนไฮสคูล Smart Brain ในโลกของไฟส์ มีเรื่องเล่าลึกลับของมนุษย์ที่ตายไปแล้ว แต่กลับฟื้นคืนชีพขึ้นมาอีกครั้ง ซึ่งถูกเรียกขานว่า “ออเฟน็อค” และออกอาละวาด เข่นฆ่า ทำร้ายมนุษย์ด้วยกันเอง . . ทว่า . . โรงเรียนแห่งนี้เองก็มีตำนานของ “ไฟส์” วีรบุรุษลึกลับ ผู้เสียสละคอยปกป้อง และรักษาชีวิตของผู้อื่นไว้เช่นกันโดยไม่มีใครล่วงรู้ถึงตัวตนที่แท้จริง!! . . และชะตากรรมแห่งค่ำคืนอาถรรพ์นี้ก็เวียนมาบรรจบอีกครั้ง เมื่อรปภ.ของโรงเรียน ถูกออเฟน็อคในร่างจำแลงของนักเรียนหญิงคนหนึ่งทำร้ายขณะเดินตรวจการณ์ . .

+แต่ก่อนจะสายเกินไป ไฟส์ก็ปรากฏตัวขึ้นมาขวางไว้ได้ทันท่วงที และจัดการผู้คุกคามลงได้อย่างง่ายดาย ขณะเดียวกับที่ “ไคโตะ ไดกิ” ก็ปรากฏตัวขึ้นมาไล่ล่าไฟส์ด้วยจุดประสงค์บางอย่าง แต่ที่สุดแล้วก็ตามไฟส์ไม่ทัน . . ชายคนนี้มีจุดประสงค์อะไรกันแน่นะ!?

+ยามเช้าในวันต่อมาที่สตูดิโอของนัตสึมิ สึคาสะก็ต้องตื่นมาพบกับเรื่องชวนฉงนอีกครั้ง เพราะคนที่รอพบอยู่กลับเป็นไคโตะคนนั้นนั่นเอง . . ไคโตะแนะนำตัวเองให้สมาชิกทุกคนรู้จักอีกครั้ง พร้อมกับอาสาทำมือเช้าให้ทุกคนรับประทาน พร้อมกับแสดงท่าทีสนิทสนมกับสึคาสะเป็นอย่างมาก ผิดกับท่าทีของสึคาสะ ที่แสดงออกอย่างชัดเจนว่าอึดอัดไม่ใช่น้อย กับการถูกคนแปลกหน้ามาตีสนิทด้วยอย่างนี้ (^ ^)

+เมื่อออกมานอกร้าน สถานภาพใหม่ของสึคาสะในโลกนี้ก็เปลี่ยนไปอีกครั้ง นั่นก็คือการเป็นนักชายม.ปลายนั่นเอง . . จากบทบาทที่เห็น รวมทั้งทรงผมที่เปลี่ยนไป ทำให้นัตสึมิ และยูสึเกะนั้นอดขำไม่ได้เลยทีเดียว . . .

+เมื่อเข้าไปยังโรงเรียนสมาร์ทเบรนแล้ว สึคาสะก็ได้ทราบข่าวลือเรื่องการต่อสู้ครั้งล่าสุดของไฟส์ กับออเฟ
น็อคผ่านคำบอกเล่าของเพื่อนๆนักเรียนด้วยกัน และยังได้ผูกสัมพันธ์กับเพื่อนใหม่อย่าง “โทโมดะ ยูริ” นักเรียนสาว สมาชิกของชมรมถ่ายภาพ กับ “โอคามิ ทาคุมิ” เพื่อนคนสนิทของเธอ

+แต่ระหว่างนั้นเอง กลุ่มนักเรียนดีเด่นทั้ง 4 ของโรงเรียน นามว่า “ลัคกี้ โคลฟเวอร์” ก็ปรากฏตัวขึ้นมาหาเรื่อง ด้วยการเขวี้ยงกล้องในมือมาริทิ้งทันที . . แต่สึคาสะก็สามารถฉวยคว้าเอาไว้ได้ทัน ก่อนจะตกกระแทกพื้น พร้อมยังแสดงท่าทีเย้ยหยันด้วยการไล่ถ่ายภาพกลุ่มลักกี้ โคลฟเวอร์ทั้ง 4 อีกต่างหาก . . เจอท่าทีท้าทายของน้องใหม่เข้าไปแบบนี้ บวกกับรูปที่ถ่ายได้ออกมา ก็ยังบิดเบี้ยวไม่เป็นรูปคน* อีกต่างหาก แน่นอนว่าสร้างความเดือดดาลให้กับกลุ่มโคลฟเวอร์ทั้ง 4 อย่างไม่ต้องสงสัยเลย!!
Note - * ยังไม่ได้รับการยอมรับจากโลกที่ไปค่ะ ถึงถ่ายภาพไม่ติด

+แต่ก่อนเรื่องจะไปกันใหญ่ ไคโตะก็เข้ามาขวางไว้ซะก่อน พร้อมกับแยกตัวสึคาสะไปคุยตามลำพัง . . ไคโตะเล่าเรื่องของของไฟส์ผู้ปกป้องโรงเรียนนี้ และเหล่าออเฟน็อคให้สึคาสะฟัง พร้อมแสดงจุดยืนว่าต้องการค้นหาเบาะแสของไฟส์ ซึ่งต้องเป็นหนึ่งในนักเรียนโรงเรียนนี้อย่างแน่นอน และขอไม่ให้สึคาสะมาเกะกะขวางทางเขา ซึ่งก็โดนสึคาสะแย้งกลับทันทีว่า เขาต่างหากที่จะเป็นคนหาตัวจริงของไฟส์ได้เจอก่อน!!

+ยูริ และทาคุมิมาขอพบสึคาสะเพื่อแสดงความขอบคุณที่ช่วยเอาไว้ พร้อมกับแสดงความสนใจที่สึคาสะรักการถ่ายภาพเช่นเดียวกัน ยูริบอกว่าเธอไม่ชอบแก๊งนักเรียนโคลฟเวอร์นี้พอๆกับที่เกลียดพวกออเฟน็อคเลยให้
สึคาสะฟัง ซึ่งทาคุมิก็แทรกขึ้นมาว่าโรงเรียนแห่งนี้ยังมีไฟส์คอยปกป้องโรงเรียนอยู่ จึงไม่น่าห่วงเท่าไรนัก พร้อมกับมอบภาพถ่ายของยูริให้สึคาสะดู ซึ่งก็ทำให้สึคาสะถึงกับอึ้ง เพราะตนไม่เคยถ่ายภาพดีๆแบบนี้ได้เลย!!

+สึคาสะที่ยังเก็บอารมณ์ไม่อยู่ ตามออกไปพบสมาชิกโคลฟเวอร์ 3 รายที่สนามเทนนิส พร้อมกับท้าทายหากแน่จริงให้มาแข่งกัน!! ซึ่งก็เข้าทางที่ต้องการเอาคืนที่ถูกหยามหน้าอยู่แล้วพอดี โคลฟเวอร์ทั้ง 3 จึงตอบตกลงอย่างไม่ลังเลแม้แต่น้อย . . .

+ผลการแข่งดุเดือดจนเหมือนไม่ใช่การแข่งของมนุษย์ ทำให้สึคาสะเอะใจว่ากลุ่มโคลฟเวอร์มีพลังแฝงมหาศาลเกินมนุษย์ขนาดนี้ จึงน่าจะเป็นตัวจริงของไฟส์อย่างไม่ต้องสงสัย . . ซึ่งทางฝั่งโคลฟเวอร์เองต่างก็สงสัยสึคาสะเช่นกัน ว่ามนุษย์ธรรมดาๆไม่น่าเก่งกาจขนาดนี้ จึงทดสอบด้วยการแปลงร่างเป็นออเฟน็อคเข้าโจมตีทันที . .

+ฝั่งสึคาสะเองก็โต้กลับด้วยการแปลงร่างเป็นดีเคดเข้ารับมือเช่นกัน ทำให้ต่างฝ่ายต่างเข้าใจได้ตรงกันทันทีว่าตามหาผิดตัวกันทั้งคู่!! แต่ก็หยุดการต่อสู้นี้ไม่ได้ซะแล้ว และก็ไม่จำเป็นต้องหยุดด้วย!!

+ด้วยพลังมหาศาลของออเฟน็อค แถมยังเป็นต่อถึง 2 ต่อ 1 . . สึคาสะจำต้องรุกกลับด้วยร่างแปลงของ
“เบลด“และพลิกแพลงใช้จนสามารถจนล้ม “ดราก้อน ออเฟน็อค” ลงได้อย่างง่ายดาย ท่ามกลางการสังเกตการณ์อย่างตกตะลึงของนารุทากิ ซึ่งดูเหมือนจะวางแผนอะไรบางอย่างร่วมกับไคโตะซะด้วยสิ!!

+ฝั่งดราก้อน ออเฟน็อคที่พ่ายไปแล้ว จู่ๆก็กลับคืนชีพมาด้วยความสามารถของ “ไทเกอร์ ออเฟน็อค” หน้าตาเฉย ตามมาด้วยการสมทบของสมาชิกโคลฟเวอร์คนสุดท้าย “ล็อบสเตอร์ ออเฟน็อค” ก่อนทั้ง 4 จะจัดการรุมดีเคดจนพ่ายไปอย่างหมดรูป . . ก่อนจะจากไปโดยไม่สังหารสึคาสะแต่อย่างใด เพราะคงมองไฟส์เป็นศัตรูเสียมากกว่า . . .

+ฝ่ายไคโตะก็มาขอพบกลุ่มโคลฟเวอร์เพื่อขอร่วมเป็นพวกด้วย ด้วยเบาะแสที่อาจตามแกะรอยไปถึงไฟส์ได้ นั่นก็คือรูปถ่ายของยูรินั่นเอง ซึ่งไคโตะอ้างว่าเขาเก็บได้หลังการต่อสู้ในคืนนั้น . . .

+ด้วยข้อมูลต้องสงสัยจากไคโตะ . . สองลัคกี้ โคลฟเวอร์ “เซนติพีท และล็อบสเตอร์ ออเฟน็อค” จึงมาดักโจมตีทาคุมิ และยูริทันที ทำให้พวกทาคุมิรู้ความจริงว่าที่แท้ กลุ่มนักเรียนดีเด่นของโรงเรียนก็คือออเฟน็อคผู้ชั่วร้ายนั่นเอง . . ในเมื่อไม่มีทางเลือก และเพื่อปกป้องยูริจากการถูกทำร้าย ทาคุมิจำต้องหยิบเข็มขัดไฟส์ขึ้นมา แล้วใช้มือถือคู่ใจแปลงร่างเป็นไรเดอร์ไฟส์เข้ารับมือทันที . . .

+ด้านสึคาสะที่กำลังตามหาพวกทาคุมิอยู่เช่นกัน เมื่อรู้ว่ากลับจากโรงเรียนแล้วจึงรีบบึ่งตามไปทันที แต่กลับพบ
ดราก้อน ออเฟน็อคโผล่มาขวางระหว่างทาง สึคาสะจึงควบรถขับชนเข้าจังๆ อย่างไม่มีลังเลแม้แต่น้อย . . .

+ทางฝั่งไฟส์เองก็เกินกำลังที่จะยัน 2 ออเฟน็อคไว้ได้ไหว ก่อนจะพลาดท่าถูกโจมตี จนเข็มขัดหลุดจากร่างในที่สุด ท่ามกลางความตกใจของสึคาสะที่มาทันพอดี และรู้ว่าทาคุมินั้น ก็คือไฟส์ที่เขาตามหานั่นเอง . . เซนติพีท ออเฟน็อคฉวยจังหวะนี้ รีบไปชิงเข็มขัดมาไว้กับตัวได้ ขณะที่สึคาสะจะเข้าไปขวาง จู่ๆดราก้อน ออเฟน็อคก็ตามมากันไว้ได้ . . .

+ทันใดนั้นเอง ไคโตะก็ปรากฏตัวขึ้นมา พร้อมเผยความจริงว่า เหตุที่เขามาร่วมมือกับกลุ่มโคลฟเวอร์ ก็เพื่อหวังชิงเข็มขัดไฟส์ต่างหาก . . ขาดคำไคโตะก็แปลงร่างเป็นคาเมน ไรเดอร์
ดิเอ็นด์ทันที ท่ามกลางความตกตะลึงของสึคาสะเป็นอย่างมาก

+ดิเอ็นด์ไม่รอช้า เปิดศึกโชว์ความสุดยอด ด้วยการเรียกไรเดอร์จากต่างมิติ 2 นาย คือ ไรเดอร์ เรย์ และ ไรเดอร์ คาบูกิมาจัดการศัตรูตรงหน้าทันที . . สึคาสะจึงฉวยโอกาสช่วงชุลมุนนี้แปลงร่างเป็นดีเคดบ้าง แล้วตรงเข้าจัดการกับคู่อาฆาตอย่างดราก้อน ออเฟน็อคโดยไม่รอรี พร้อมตะโกนบอกยูริที่ยืบหลบอยู่ให้พาทาคุมิหนีไปที่ปลอดภัยก่อน . . .

+ฝั่งดิเอ็นด์ก็พุ่งเป้าโจมตีไปที่เซนติพีท ออเฟน็อคเพียงคนเดียว ด้วยเพราะหวังชิงเข็มขัดไฟส์นั่นเอง ที่สุดแล้วเขาก็ใช้ท่าไม้ตายสุดยอด “ไฟนอล แอ็ทแท็ค” พิชิตเซนติพีท ออเฟน็อคลงได้อย่างสบายๆ

+ทาคุมิ และยูริที่หนีมาจากลานต่อสู้ได้ไม่นาน กลับต้องมาเจอกับสมาชิกโคลฟเวอร์อีกนายที่มาดักรออยู่แล้ว . . และเพราะหมายจะเก็บร่างต้นของไฟส์ให้สิ้นซาก เขาจึงคืนร่างเป็น “ไทเกอร์ ออลเฟนอค” แล้วเข้าจัดการทั้งคู่ทันที ซึ่งทาคุมิเองก็ไม่มีทางเลือก ด้วยเพราะสูญเสียเข็มขัดแปลงร่างไปแล้ว และเพราะอาจจะไม่สามารถปกป้องมาริได้อีก เขาจึงตัดสินใจใช้พลังลึกลับที่มี คืนร่างเป็นออเฟน็อคเข้ารับมือเช่นกัน ท่ามความตกตะลึงของมาริ และสึคาสะที่เห็นเหตุการณ์เป็นอย่างมาก . . .

+สึคาสะเก็บเข็มขัดไฟส์ที่หล่นอยู่ขึ้นมา แต่ไคโตะในร่างดิเอ็นด์มาขวางไว้ พร้อมยื่นคำขาดให้มอบเข็มขัดให้เขาเสีย ซึ่งแน่นอนว่าสึคาสะไม่ยอมทำตามอยู่แล้ว . . ทั้งคู่ก็เลยต้องปะทะกันอย่างไม่มีทางเลี่ยง ดีเคด ปะทะ ดิเอ็นด์ . . ใครจะอยู่ ใครจะไป!?

+ติดตามต่อตอนหน้านะคะ (ถ้ามีคนอ่านนะ)+

+ข้อมูลหนัง และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://www.j-hero.com/board/index.php?showtopic=10002 ค่ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

+ขอความร่วมมือจากแฟนๆไรเดอร์ ช่วยกันลงชื่อแสดงตัวหน่อยนะคะ . . หลังๆมา ไม่ทราบยังมีคนสนใจมาก-น้อยแค่ไหนน่ะค่ะ ยิ่งกับบทความเฉพาะทางแบบนี้ด้วยแล้ว เลยอยากจะทราบจำนวน (โดยคร่าวๆของ) คนรักหนังแนวนี้หน่อยน่ะค่ะ . . ไม่งั้นจะได้กลับไปเขียนแต่รีวิวหนังอย่างเดียวค่ะจ้า . . อีก 20 ตอน ท่านที่สนใจก็หาอ่านกันเองตามบอร์ดฮีโร่ทั่วไปนะคะ หรือไม่ก็ลงแปะ VDO อัพเดททุกอาทิตย์อย่างเดียวจบเลย ไวกว่าด้วย

+บทความอาจจะลงช้าไปสักนิดนิด สำหรับท่านที่ติดตามโดยไม่ได้เล่นบอร์ดอื่น เพราะผู้เขียนทำสลับกับบทความรีวิวหนังนะคะ และเจียดเวลาจากงานประจำ และสันทนาการทั่วไปในชีวิตประจำวันมาทำค่ะจ้า (สำหรับไรเดอร์ซีรีย์ส จะพยายามไม่ให้ห่างต้นฉบับเกิน 2 ตอนค่ะ)

+สำหรับงานเขียนทุกอย่าง ผู้เขียนไม่ได้พิมพ์เป็นไฟล์เท็กซ์ในโปรแกรมจัดการเอกสารทั่วไปนะคะ หากแต่เขียนลงสมุดโน้ตคู่ใจเป็นประจำค่ะ (นิสัยส่วนตัว) และจะเรียบเรียง-พิมพ์ใหม่เป็นไฟล์เอกสารทุกครั้ง ก่อนจะอัพลงเว็ปค่ะจ้า

+ขอบคุณคนอ่านค่ะ+

Edited by rbgel, 17 November 2009 - 06:19 PM.

#2 ยาขมชนิดเม็ด

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 10 April 2009 - 08:46 PM

แค่เอามาลงให้อ่านก็ดีใจแล้วละครับ

ติดตามผลงานอยู่นะครับเนี่ย หุหุหุ

ปล.ตอนนี้ฮาจริงๆ มีเทะซึกะโซนด้วย 555+

#3 wonie

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 10 April 2009 - 09:05 PM

ไม่รู้จะเรียกแฟนไรเดอร์ดีหรือเปล่า ภาคที่ติดตามดูจริงๆครั้งสุดท้ายที่จำได้คือไอ้มดดำRX

ส่วนเนื้อเรื่องไรเดอร์รุ่นใหม่ๆก็ดูเอาจากกระทู้เนี่ยแหละ

#4 nanva

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 10 April 2009 - 10:25 PM

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดูเลย มาดูสักหน่อย yoyo_16.gif

#5 Gogolico

Posted 10 April 2009 - 10:29 PM

นี่มัน ปรินท์ ออฟ เทนนิส ชัดๆ yoyo_65.gif

ขอบคุณมากครับผม

#6 Beastboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 April 2009 - 10:29 PM

โอ้ว ขอบคุณมากๆเลยครับ ชอบตอนนี้สุดๆ ไฟซ์โผล่มาด้วย เเต่ ตอนหน้า จะเป็นยังไงต่อไปนี่ อยากดูต่อมากๆ ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

#7 SlipknoT

[ DGO - VIP ]

Posted 10 April 2009 - 10:47 PM

น่าจะมีแบบซับน๊ะครับ

ช่วยแนะนำโปรแกรมช่วยโหลดดีๆหน่อยจิครับ

Edited by SlipknoT, 10 April 2009 - 10:47 PM.

#8 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 10 April 2009 - 11:00 PM

ลูก ถล่มปฐพี 55318906.gif

ว่าแต่ 11 มาแล้วพี่ตูนไหงย้อน 10 ละคร๊าบบบ ไม่ได้ว่า รีวิวช้าแต่ ตอน11 ไม่มีซับผมดูไปเดาไป154218d4.gif

#9 pain6

Posted 10 April 2009 - 11:44 PM

Thank you Jaaaa

#10 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 10 April 2009 - 11:46 PM

ไม่ต้องห่วงนะครับ ผมตามอ่านทุกตอนเลยครับ

ชอบไรเดอร์ยุคเฮเซย์มากๆครับ

ขอบคุณพี่ตูนที่เอามาให้อ่านกันนะฮะ

#11 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 11 April 2009 - 09:25 AM

QUOTE (Kanon๐ForeLize @ Apr 10 2009, 11:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลูก ถล่มปฐพี 55318906.gif

ว่าแต่ 11 มาแล้วพี่ตูนไหงย้อน 10 ละคร๊าบบบ ไม่ได้ว่า รีวิวช้าแต่ ตอน11 ไม่มีซับผมดูไปเดาไป154218d4.gif

+55 ไม่ได้ทำย้อนค่ะจ้า ทำซูเปอร์สปอยล์แบบละเอียดเรียงตามตอนเลยงับ อิ อิ . .

+ยังมีแฟนหนังฮีโร่อยู่เหมือนที่เชื่อจริงๆนะคะ . . งั้นก็ไปกันต่อให้ครบซีรีย์สแล้วกันเนาะ

+งานเขียนแบบนี้ ใช้เวลาทำกว่าจะเสร็จเป็นกระทู้ได้ค่อนข้างนานน่ะค่ะ เพราะต้องเล่าแบบละเอียดเลย ก็เหมือนกับเรื่องย่อละครหลังข่าวตามนิยสาร หรือหนังสือพิมพ์นั่นล่ะค่ะ . . ซึ่งหากจะให้สปอยล์ (จริงไม่อยากใช้คำนี้เลย เพราะเผยมันซะทุกอย่างแบบไม่มีเม้ม เลยเติม "ซูเปอร์" หรือ "โคตรๆจะแฉ "เข้าไปข้างหน้าแทนค่ะ 55) แบบไม่ละเอียดก็ได้นะคะ จะเร็วกว่านี้ด้วย ทว่า . . แบบนั้นก็จะไม่ต่างกับเว็ปอื่น หรือรวมทั้งกระทู้ต้นฉบับรูป ที่ไปหยิบยืมเค้ามาแปะเลยค่ะ (ในเครดิตรูปและข้อมูล) ซึ่งแบบนั้นจะหาอ่านที่ไหนก็ได้ค่ะ

+บทความลักษณะนี้ จริงๆแล้วก็เริ่มทำประมาณตอนที่ 3 เป็นต้นมานะคะ โดยรวมมาจากความเห็นแบบโคตรสปอยล์ท้ายเรื่องแต่ละตอนนั่นแหล่ะค่ะ . . ซึ่งแรกๆก็มีคนสนใจ และตามข่าวไรเดอร์คนนี้กันพอสมควรอยู่ แต่พอยิ่งเขียนๆไป เหมือนคนจะสนใจน้อยลงเรื่อยๆน่ะค่ะ เลยไม่มั่นใจว่ามีเพื่อนตามดูเหมือนกันหรือเปล่า!? ก็เลยอยากสอบถามข้อมูลดู เพราะหากไม่มีคนสนใจ ก็คงไม่รู้จะทำต่อไปทำไมน่ะค่ะ เขียนไปก็ไม่มีคนอ่าน ยิ่งกับบทความเฉพาะทางด้วยแล้วละก็นะ (ไม่ต้องไปดูเรื่องรีพลายหรอกค่ะ ดูแค่จำนวนวิวก็เห็นได้ชัดเลย วิวมาก-ตอบน้อยแบบห้องหนัง ยังแสดงว่ากระทู้มีความน่าสนใจ แต่วิวน้อย-ตอบยิ่งน้อย นี่แสดงว่า . . .)

+น้องสาวยังเคยแซวเลยค่ะ เจ่ๆเล่นผิดบอร์ดเปล่า!? 55 เขียนกระทู้ทีไร (แบบอ่านยาวๆ และเสียเวลาทำนานๆ) คนเค้าไม่อ่านกัน ก็ยัง (ดื้อ) เขียนอ่ะเนาะ (แฮ่ม) พี่ชั้นไปซะแว๊วววววว!! 55 [น้องสาวพูดนะคะ-หมดเนี่ย]

+เรื่องห้องหนัง (ลับแล-แดนสนธยา) ส่วนตัวแล้วเชื่อฝังหัวอยู่เสมอ ว่าทางเข้ามันซับซ้อนเกินไปค่ะ คนส่วนใหญ่นอกจากที่ตามๆกันมา มักไม่ค่อยรู้ หรือไม่ก็บังเอิญเหลือเกินที่จะคลิกเข้าไปเจอได้ เหมือนอีกหลายท่าน 55

+ส่วนจะตอบให้มั่ง หรือไม่ตอบให้กันมั่ง ตรงนี้เชื่อว่า โดยรวมแล้ว กระทู้ของ rbgel นั้นจะเป็นการสื่อสารทางเดียวซะส่วนใหญ่ คือกระทู้มีลักษณะ "ปิด" ค่อนข้างมากน่ะค่ะ คือให้อ่านแค่อย่างเดียว โดยไม่ได้มีประเด็นให้ตอบสาร และไม่ได้มาเพื่อถามความแบบกระทู้อื่นทั่วไป ซึ่งมีการโต้ตอบข้อมูลทั้งผู้ส่ง และผู้รับเสมอมาน่ะค่ะ คนก็เลยไม่ค่อยคุยถึงประเด็นเรื่องหนังที่เขียนกัน ไปพะวงแต่เรื่องคะแนนเสียมากกว่า (เป็นส่วนใหญ่ที่อ่านเจอนะคะ) อันที่จริงก็เคยคิดจะตัดตรงส่วนคะแนนออกนะคะ เพราะอย่างที่ว่ามา ดูเหมือนคนจะใส่ใจกับเรื่องนี้กันมาก โดยหลายต่อหลายครั้ง ดูจะมองข้ามรายละเอียดในบทความไปเลยซะอย่างนั้นด้วยซ้ำ ไหนจะความหมายของระดับคะแนน ท้ายบทความอีก (แฮ่) . .

+[กลับมาเข้าเรื่องต่อ ก่อนจะหลุดไปอลาสก้า] อย่างไรก็ดี แฟนไรเดอร์ ทั้งยุคคลาสสิค & ยุค 2000 (เฮย์เซย์) ยังคงเป็นเพื่อนกันเสมอนะคะ . . งั้นลุยกันต่อ . . เราพร้อมจะลุยกันมาตั้งนานแล้ว!! yoyo_79.gif yoyo_55.gif

#12 ekbee

เซียนเกม

• Moderator?

Posted 11 April 2009 - 09:09 PM

อ่านเพลินเลยครับน้องตูน

ขอบคุณมากๆ ที่นำมาแบ่งปัน และหวังว่าจะสละเวลา ทำตอนต่อๆ ไปมาอีกนะครับ :)

#13 Prite

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 April 2009 - 01:11 AM

อ่านอยู่xit0eครับ ก่อนไปดูตัวหนังจริง แล้วจะรุ้เรื่องเข้าใจเร็วขึ้นเยอะเลยครับ

ตอนนี้ฮาดี เล่นเทนนิสกัน เป็นPrince of Tennisไปซะแล้ว~

(แต่หนังฮีโร่ที่ว่าเนื้อหาสุดรั่วตอนนี้ ยกให้Go-Onger ล่ะนะ มันบั่นทอนสุดๆเลย)

#14 Roid

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 14 April 2009 - 08:55 AM

พอดีไม่ได้ใช้เนตหลายวัน เลยไม่ได้เข้ามาเช็คเลย เห็นกระทู้หลายวันตอนแรกก็ว่าจะไม่ตอบแล้ว พอดีเห็น comment ด้านท้าย เลยมาให้กำลังใจซะหน่อย yoyo_53.gif yoyo_53.gif yoyo_53.gif

ยังไงผมก็ยังตามอ่านอยู่นะครับ yoyo_24.gif yoyo_24.gif