`
←  ห้องรีวิวหนัง
Logo
»

[Spoiler] Kamen Rider Decade ตอนที่ 10

rbgel's Photo rbgel 10 Apr 2009

+Kamen Rider Decade ตอนที่ 10+

-โรงเรียนของไฟส์ และจอมโจรมายา!!-

Note - เพื่อความลื่นไหลในการรับชม ควรจะใช้โปรแกรมช่วยโหลด เซฟเก็บไว้ดูในเครื่องจะดีกว่าชมแบบออนไลน์ค่ะ

+Kamen Rider Decade Episode 10 1/3+
http://www.youtube.com/watch?v=GBFJHTxRlw0

+Kamen Rider Decade Episode 10 2/3+
http://www.youtube.com/watch?v=tXkcN3FjdbA...feature=related

+Kamen Rider Decade Episode 10 3/3+
http://www.youtube.com/watch?v=BUBJBCkykA4...feature=related

--------------------------------------------------------------

+ซูเปอร์ สปอยล์ - ประกอบภาพ+

-ไม่ดูคลิปก่อน ข้ามมาอ่านเลยไม่รู้ด้วยนะคะ-

+ความเดิมจากตอนที่แล้ว+

+ก่อนจะเสร็จสิ้นภารกิจในโลกของเบลด สึคาสะได้พบกับบุรุษแปลกหน้า “ไคโตะ ไดกิ” ผู้ดูเหมือนจะรู้จักสึคาสะเป็นอย่างดี แต่สึคาสะกลับจำชายคนนี้ไม่ได้เลย ด้วยเพราะสูญเสียความทรงจำมาตั้งแต่ต้นนั่นเอง . . และที่สุดของการเดินทาง ก็นำเขามายังโลกของไฟส์ในที่สุด เหตุการณ์จะเป็นอย่างไร!?

+ความใหม่ตอนนี้+

+ณ โรงเรียนไฮสคูล Smart Brain ในโลกของไฟส์ มีเรื่องเล่าลึกลับของมนุษย์ที่ตายไปแล้ว แต่กลับฟื้นคืนชีพขึ้นมาอีกครั้ง ซึ่งถูกเรียกขานว่า “ออเฟน็อค” และออกอาละวาด เข่นฆ่า ทำร้ายมนุษย์ด้วยกันเอง . . ทว่า . . โรงเรียนแห่งนี้เองก็มีตำนานของ “ไฟส์” วีรบุรุษลึกลับ ผู้เสียสละคอยปกป้อง และรักษาชีวิตของผู้อื่นไว้เช่นกันโดยไม่มีใครล่วงรู้ถึงตัวตนที่แท้จริง!! . . และชะตากรรมแห่งค่ำคืนอาถรรพ์นี้ก็เวียนมาบรรจบอีกครั้ง เมื่อรปภ.ของโรงเรียน ถูกออเฟน็อคในร่างจำแลงของนักเรียนหญิงคนหนึ่งทำร้ายขณะเดินตรวจการณ์ . .

+แต่ก่อนจะสายเกินไป ไฟส์ก็ปรากฏตัวขึ้นมาขวางไว้ได้ทันท่วงที และจัดการผู้คุกคามลงได้อย่างง่ายดาย ขณะเดียวกับที่ “ไคโตะ ไดกิ” ก็ปรากฏตัวขึ้นมาไล่ล่าไฟส์ด้วยจุดประสงค์บางอย่าง แต่ที่สุดแล้วก็ตามไฟส์ไม่ทัน . . ชายคนนี้มีจุดประสงค์อะไรกันแน่นะ!?

+ยามเช้าในวันต่อมาที่สตูดิโอของนัตสึมิ สึคาสะก็ต้องตื่นมาพบกับเรื่องชวนฉงนอีกครั้ง เพราะคนที่รอพบอยู่กลับเป็นไคโตะคนนั้นนั่นเอง . . ไคโตะแนะนำตัวเองให้สมาชิกทุกคนรู้จักอีกครั้ง พร้อมกับอาสาทำมือเช้าให้ทุกคนรับประทาน พร้อมกับแสดงท่าทีสนิทสนมกับสึคาสะเป็นอย่างมาก ผิดกับท่าทีของสึคาสะ ที่แสดงออกอย่างชัดเจนว่าอึดอัดไม่ใช่น้อย กับการถูกคนแปลกหน้ามาตีสนิทด้วยอย่างนี้ (^ ^)

+เมื่อออกมานอกร้าน สถานภาพใหม่ของสึคาสะในโลกนี้ก็เปลี่ยนไปอีกครั้ง นั่นก็คือการเป็นนักชายม.ปลายนั่นเอง . . จากบทบาทที่เห็น รวมทั้งทรงผมที่เปลี่ยนไป ทำให้นัตสึมิ และยูสึเกะนั้นอดขำไม่ได้เลยทีเดียว . . .

+เมื่อเข้าไปยังโรงเรียนสมาร์ทเบรนแล้ว สึคาสะก็ได้ทราบข่าวลือเรื่องการต่อสู้ครั้งล่าสุดของไฟส์ กับออเฟ
น็อคผ่านคำบอกเล่าของเพื่อนๆนักเรียนด้วยกัน และยังได้ผูกสัมพันธ์กับเพื่อนใหม่อย่าง “โทโมดะ ยูริ” นักเรียนสาว สมาชิกของชมรมถ่ายภาพ กับ “โอคามิ ทาคุมิ” เพื่อนคนสนิทของเธอ

+แต่ระหว่างนั้นเอง กลุ่มนักเรียนดีเด่นทั้ง 4 ของโรงเรียน นามว่า “ลัคกี้ โคลฟเวอร์” ก็ปรากฏตัวขึ้นมาหาเรื่อง ด้วยการเขวี้ยงกล้องในมือมาริทิ้งทันที . . แต่สึคาสะก็สามารถฉวยคว้าเอาไว้ได้ทัน ก่อนจะตกกระแทกพื้น พร้อมยังแสดงท่าทีเย้ยหยันด้วยการไล่ถ่ายภาพกลุ่มลักกี้ โคลฟเวอร์ทั้ง 4 อีกต่างหาก . . เจอท่าทีท้าทายของน้องใหม่เข้าไปแบบนี้ บวกกับรูปที่ถ่ายได้ออกมา ก็ยังบิดเบี้ยวไม่เป็นรูปคน* อีกต่างหาก แน่นอนว่าสร้างความเดือดดาลให้กับกลุ่มโคลฟเวอร์ทั้ง 4 อย่างไม่ต้องสงสัยเลย!!
Note - * ยังไม่ได้รับการยอมรับจากโลกที่ไปค่ะ ถึงถ่ายภาพไม่ติด

+แต่ก่อนเรื่องจะไปกันใหญ่ ไคโตะก็เข้ามาขวางไว้ซะก่อน พร้อมกับแยกตัวสึคาสะไปคุยตามลำพัง . . ไคโตะเล่าเรื่องของของไฟส์ผู้ปกป้องโรงเรียนนี้ และเหล่าออเฟน็อคให้สึคาสะฟัง พร้อมแสดงจุดยืนว่าต้องการค้นหาเบาะแสของไฟส์ ซึ่งต้องเป็นหนึ่งในนักเรียนโรงเรียนนี้อย่างแน่นอน และขอไม่ให้สึคาสะมาเกะกะขวางทางเขา ซึ่งก็โดนสึคาสะแย้งกลับทันทีว่า เขาต่างหากที่จะเป็นคนหาตัวจริงของไฟส์ได้เจอก่อน!!

+ยูริ และทาคุมิมาขอพบสึคาสะเพื่อแสดงความขอบคุณที่ช่วยเอาไว้ พร้อมกับแสดงความสนใจที่สึคาสะรักการถ่ายภาพเช่นเดียวกัน ยูริบอกว่าเธอไม่ชอบแก๊งนักเรียนโคลฟเวอร์นี้พอๆกับที่เกลียดพวกออเฟน็อคเลยให้
สึคาสะฟัง ซึ่งทาคุมิก็แทรกขึ้นมาว่าโรงเรียนแห่งนี้ยังมีไฟส์คอยปกป้องโรงเรียนอยู่ จึงไม่น่าห่วงเท่าไรนัก พร้อมกับมอบภาพถ่ายของยูริให้สึคาสะดู ซึ่งก็ทำให้สึคาสะถึงกับอึ้ง เพราะตนไม่เคยถ่ายภาพดีๆแบบนี้ได้เลย!!

+สึคาสะที่ยังเก็บอารมณ์ไม่อยู่ ตามออกไปพบสมาชิกโคลฟเวอร์ 3 รายที่สนามเทนนิส พร้อมกับท้าทายหากแน่จริงให้มาแข่งกัน!! ซึ่งก็เข้าทางที่ต้องการเอาคืนที่ถูกหยามหน้าอยู่แล้วพอดี โคลฟเวอร์ทั้ง 3 จึงตอบตกลงอย่างไม่ลังเลแม้แต่น้อย . . .

+ผลการแข่งดุเดือดจนเหมือนไม่ใช่การแข่งของมนุษย์ ทำให้สึคาสะเอะใจว่ากลุ่มโคลฟเวอร์มีพลังแฝงมหาศาลเกินมนุษย์ขนาดนี้ จึงน่าจะเป็นตัวจริงของไฟส์อย่างไม่ต้องสงสัย . . ซึ่งทางฝั่งโคลฟเวอร์เองต่างก็สงสัยสึคาสะเช่นกัน ว่ามนุษย์ธรรมดาๆไม่น่าเก่งกาจขนาดนี้ จึงทดสอบด้วยการแปลงร่างเป็นออเฟน็อคเข้าโจมตีทันที . .

+ฝั่งสึคาสะเองก็โต้กลับด้วยการแปลงร่างเป็นดีเคดเข้ารับมือเช่นกัน ทำให้ต่างฝ่ายต่างเข้าใจได้ตรงกันทันทีว่าตามหาผิดตัวกันทั้งคู่!! แต่ก็หยุดการต่อสู้นี้ไม่ได้ซะแล้ว และก็ไม่จำเป็นต้องหยุดด้วย!!

+ด้วยพลังมหาศาลของออเฟน็อค แถมยังเป็นต่อถึง 2 ต่อ 1 . . สึคาสะจำต้องรุกกลับด้วยร่างแปลงของ
“เบลด“และพลิกแพลงใช้จนสามารถจนล้ม “ดราก้อน ออเฟน็อค” ลงได้อย่างง่ายดาย ท่ามกลางการสังเกตการณ์อย่างตกตะลึงของนารุทากิ ซึ่งดูเหมือนจะวางแผนอะไรบางอย่างร่วมกับไคโตะซะด้วยสิ!!

+ฝั่งดราก้อน ออเฟน็อคที่พ่ายไปแล้ว จู่ๆก็กลับคืนชีพมาด้วยความสามารถของ “ไทเกอร์ ออเฟน็อค” หน้าตาเฉย ตามมาด้วยการสมทบของสมาชิกโคลฟเวอร์คนสุดท้าย “ล็อบสเตอร์ ออเฟน็อค” ก่อนทั้ง 4 จะจัดการรุมดีเคดจนพ่ายไปอย่างหมดรูป . . ก่อนจะจากไปโดยไม่สังหารสึคาสะแต่อย่างใด เพราะคงมองไฟส์เป็นศัตรูเสียมากกว่า . . .

+ฝ่ายไคโตะก็มาขอพบกลุ่มโคลฟเวอร์เพื่อขอร่วมเป็นพวกด้วย ด้วยเบาะแสที่อาจตามแกะรอยไปถึงไฟส์ได้ นั่นก็คือรูปถ่ายของยูรินั่นเอง ซึ่งไคโตะอ้างว่าเขาเก็บได้หลังการต่อสู้ในคืนนั้น . . .

+ด้วยข้อมูลต้องสงสัยจากไคโตะ . . สองลัคกี้ โคลฟเวอร์ “เซนติพีท และล็อบสเตอร์ ออเฟน็อค” จึงมาดักโจมตีทาคุมิ และยูริทันที ทำให้พวกทาคุมิรู้ความจริงว่าที่แท้ กลุ่มนักเรียนดีเด่นของโรงเรียนก็คือออเฟน็อคผู้ชั่วร้ายนั่นเอง . . ในเมื่อไม่มีทางเลือก และเพื่อปกป้องยูริจากการถูกทำร้าย ทาคุมิจำต้องหยิบเข็มขัดไฟส์ขึ้นมา แล้วใช้มือถือคู่ใจแปลงร่างเป็นไรเดอร์ไฟส์เข้ารับมือทันที . . .

+ด้านสึคาสะที่กำลังตามหาพวกทาคุมิอยู่เช่นกัน เมื่อรู้ว่ากลับจากโรงเรียนแล้วจึงรีบบึ่งตามไปทันที แต่กลับพบ
ดราก้อน ออเฟน็อคโผล่มาขวางระหว่างทาง สึคาสะจึงควบรถขับชนเข้าจังๆ อย่างไม่มีลังเลแม้แต่น้อย . . .

+ทางฝั่งไฟส์เองก็เกินกำลังที่จะยัน 2 ออเฟน็อคไว้ได้ไหว ก่อนจะพลาดท่าถูกโจมตี จนเข็มขัดหลุดจากร่างในที่สุด ท่ามกลางความตกใจของสึคาสะที่มาทันพอดี และรู้ว่าทาคุมินั้น ก็คือไฟส์ที่เขาตามหานั่นเอง . . เซนติพีท ออเฟน็อคฉวยจังหวะนี้ รีบไปชิงเข็มขัดมาไว้กับตัวได้ ขณะที่สึคาสะจะเข้าไปขวาง จู่ๆดราก้อน ออเฟน็อคก็ตามมากันไว้ได้ . . .

+ทันใดนั้นเอง ไคโตะก็ปรากฏตัวขึ้นมา พร้อมเผยความจริงว่า เหตุที่เขามาร่วมมือกับกลุ่มโคลฟเวอร์ ก็เพื่อหวังชิงเข็มขัดไฟส์ต่างหาก . . ขาดคำไคโตะก็แปลงร่างเป็นคาเมน ไรเดอร์
ดิเอ็นด์ทันที ท่ามกลางความตกตะลึงของสึคาสะเป็นอย่างมาก

+ดิเอ็นด์ไม่รอช้า เปิดศึกโชว์ความสุดยอด ด้วยการเรียกไรเดอร์จากต่างมิติ 2 นาย คือ ไรเดอร์ เรย์ และ ไรเดอร์ คาบูกิมาจัดการศัตรูตรงหน้าทันที . . สึคาสะจึงฉวยโอกาสช่วงชุลมุนนี้แปลงร่างเป็นดีเคดบ้าง แล้วตรงเข้าจัดการกับคู่อาฆาตอย่างดราก้อน ออเฟน็อคโดยไม่รอรี พร้อมตะโกนบอกยูริที่ยืบหลบอยู่ให้พาทาคุมิหนีไปที่ปลอดภัยก่อน . . .

+ฝั่งดิเอ็นด์ก็พุ่งเป้าโจมตีไปที่เซนติพีท ออเฟน็อคเพียงคนเดียว ด้วยเพราะหวังชิงเข็มขัดไฟส์นั่นเอง ที่สุดแล้วเขาก็ใช้ท่าไม้ตายสุดยอด “ไฟนอล แอ็ทแท็ค” พิชิตเซนติพีท ออเฟน็อคลงได้อย่างสบายๆ

+ทาคุมิ และยูริที่หนีมาจากลานต่อสู้ได้ไม่นาน กลับต้องมาเจอกับสมาชิกโคลฟเวอร์อีกนายที่มาดักรออยู่แล้ว . . และเพราะหมายจะเก็บร่างต้นของไฟส์ให้สิ้นซาก เขาจึงคืนร่างเป็น “ไทเกอร์ ออลเฟนอค” แล้วเข้าจัดการทั้งคู่ทันที ซึ่งทาคุมิเองก็ไม่มีทางเลือก ด้วยเพราะสูญเสียเข็มขัดแปลงร่างไปแล้ว และเพราะอาจจะไม่สามารถปกป้องมาริได้อีก เขาจึงตัดสินใจใช้พลังลึกลับที่มี คืนร่างเป็นออเฟน็อคเข้ารับมือเช่นกัน ท่ามความตกตะลึงของมาริ และสึคาสะที่เห็นเหตุการณ์เป็นอย่างมาก . . .

+สึคาสะเก็บเข็มขัดไฟส์ที่หล่นอยู่ขึ้นมา แต่ไคโตะในร่างดิเอ็นด์มาขวางไว้ พร้อมยื่นคำขาดให้มอบเข็มขัดให้เขาเสีย ซึ่งแน่นอนว่าสึคาสะไม่ยอมทำตามอยู่แล้ว . . ทั้งคู่ก็เลยต้องปะทะกันอย่างไม่มีทางเลี่ยง ดีเคด ปะทะ ดิเอ็นด์ . . ใครจะอยู่ ใครจะไป!?

+ติดตามต่อตอนหน้านะคะ (ถ้ามีคนอ่านนะ)+

+ข้อมูลหนัง และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://www.j-hero.com/board/index.php?showtopic=10002 ค่ะ yoyo_55.gif yoyo_55.gif

+ขอความร่วมมือจากแฟนๆไรเดอร์ ช่วยกันลงชื่อแสดงตัวหน่อยนะคะ . . หลังๆมา ไม่ทราบยังมีคนสนใจมาก-น้อยแค่ไหนน่ะค่ะ ยิ่งกับบทความเฉพาะทางแบบนี้ด้วยแล้ว เลยอยากจะทราบจำนวน (โดยคร่าวๆของ) คนรักหนังแนวนี้หน่อยน่ะค่ะ . . ไม่งั้นจะได้กลับไปเขียนแต่รีวิวหนังอย่างเดียวค่ะจ้า . . อีก 20 ตอน ท่านที่สนใจก็หาอ่านกันเองตามบอร์ดฮีโร่ทั่วไปนะคะ หรือไม่ก็ลงแปะ VDO อัพเดททุกอาทิตย์อย่างเดียวจบเลย ไวกว่าด้วย

+บทความอาจจะลงช้าไปสักนิดนิด สำหรับท่านที่ติดตามโดยไม่ได้เล่นบอร์ดอื่น เพราะผู้เขียนทำสลับกับบทความรีวิวหนังนะคะ และเจียดเวลาจากงานประจำ และสันทนาการทั่วไปในชีวิตประจำวันมาทำค่ะจ้า (สำหรับไรเดอร์ซีรีย์ส จะพยายามไม่ให้ห่างต้นฉบับเกิน 2 ตอนค่ะ)

+สำหรับงานเขียนทุกอย่าง ผู้เขียนไม่ได้พิมพ์เป็นไฟล์เท็กซ์ในโปรแกรมจัดการเอกสารทั่วไปนะคะ หากแต่เขียนลงสมุดโน้ตคู่ใจเป็นประจำค่ะ (นิสัยส่วนตัว) และจะเรียบเรียง-พิมพ์ใหม่เป็นไฟล์เอกสารทุกครั้ง ก่อนจะอัพลงเว็ปค่ะจ้า

+ขอบคุณคนอ่านค่ะ+

Edited by rbgel, 17 November 2009 - 06:19 PM.

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 10 Apr 2009

แค่เอามาลงให้อ่านก็ดีใจแล้วละครับ

ติดตามผลงานอยู่นะครับเนี่ย หุหุหุ

ปล.ตอนนี้ฮาจริงๆ มีเทะซึกะโซนด้วย 555+

wonie's Photo wonie 10 Apr 2009

ไม่รู้จะเรียกแฟนไรเดอร์ดีหรือเปล่า ภาคที่ติดตามดูจริงๆครั้งสุดท้ายที่จำได้คือไอ้มดดำRX

ส่วนเนื้อเรื่องไรเดอร์รุ่นใหม่ๆก็ดูเอาจากกระทู้เนี่ยแหละ

nanva's Photo nanva 10 Apr 2009

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดูเลย มาดูสักหน่อย yoyo_16.gif

Gogolico's Photo Gogolico 10 Apr 2009

นี่มัน ปรินท์ ออฟ เทนนิส ชัดๆ yoyo_65.gif

ขอบคุณมากครับผม

Beastboy's Photo Beastboy 10 Apr 2009

โอ้ว ขอบคุณมากๆเลยครับ ชอบตอนนี้สุดๆ ไฟซ์โผล่มาด้วย เเต่ ตอนหน้า จะเป็นยังไงต่อไปนี่ อยากดูต่อมากๆ ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

SlipknoT's Photo SlipknoT 10 Apr 2009

น่าจะมีแบบซับน๊ะครับ

ช่วยแนะนำโปรแกรมช่วยโหลดดีๆหน่อยจิครับ
Edited by SlipknoT, 10 April 2009 - 10:47 PM.

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 10 Apr 2009

ลูก ถล่มปฐพี 55318906.gif

ว่าแต่ 11 มาแล้วพี่ตูนไหงย้อน 10 ละคร๊าบบบ ไม่ได้ว่า รีวิวช้าแต่ ตอน11 ไม่มีซับผมดูไปเดาไป154218d4.gif

pain6's Photo pain6 10 Apr 2009

Thank you Jaaaa

kunchan's Photo kunchan 10 Apr 2009

ไม่ต้องห่วงนะครับ ผมตามอ่านทุกตอนเลยครับ

ชอบไรเดอร์ยุคเฮเซย์มากๆครับ

ขอบคุณพี่ตูนที่เอามาให้อ่านกันนะฮะ

rbgel's Photo rbgel 11 Apr 2009

QUOTE (Kanon๐ForeLize @ Apr 10 2009, 11:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลูก ถล่มปฐพี 55318906.gif

ว่าแต่ 11 มาแล้วพี่ตูนไหงย้อน 10 ละคร๊าบบบ ไม่ได้ว่า รีวิวช้าแต่ ตอน11 ไม่มีซับผมดูไปเดาไป154218d4.gif

+55 ไม่ได้ทำย้อนค่ะจ้า ทำซูเปอร์สปอยล์แบบละเอียดเรียงตามตอนเลยงับ อิ อิ . .

+ยังมีแฟนหนังฮีโร่อยู่เหมือนที่เชื่อจริงๆนะคะ . . งั้นก็ไปกันต่อให้ครบซีรีย์สแล้วกันเนาะ

+งานเขียนแบบนี้ ใช้เวลาทำกว่าจะเสร็จเป็นกระทู้ได้ค่อนข้างนานน่ะค่ะ เพราะต้องเล่าแบบละเอียดเลย ก็เหมือนกับเรื่องย่อละครหลังข่าวตามนิยสาร หรือหนังสือพิมพ์นั่นล่ะค่ะ . . ซึ่งหากจะให้สปอยล์ (จริงไม่อยากใช้คำนี้เลย เพราะเผยมันซะทุกอย่างแบบไม่มีเม้ม เลยเติม "ซูเปอร์" หรือ "โคตรๆจะแฉ "เข้าไปข้างหน้าแทนค่ะ 55) แบบไม่ละเอียดก็ได้นะคะ จะเร็วกว่านี้ด้วย ทว่า . . แบบนั้นก็จะไม่ต่างกับเว็ปอื่น หรือรวมทั้งกระทู้ต้นฉบับรูป ที่ไปหยิบยืมเค้ามาแปะเลยค่ะ (ในเครดิตรูปและข้อมูล) ซึ่งแบบนั้นจะหาอ่านที่ไหนก็ได้ค่ะ

+บทความลักษณะนี้ จริงๆแล้วก็เริ่มทำประมาณตอนที่ 3 เป็นต้นมานะคะ โดยรวมมาจากความเห็นแบบโคตรสปอยล์ท้ายเรื่องแต่ละตอนนั่นแหล่ะค่ะ . . ซึ่งแรกๆก็มีคนสนใจ และตามข่าวไรเดอร์คนนี้กันพอสมควรอยู่ แต่พอยิ่งเขียนๆไป เหมือนคนจะสนใจน้อยลงเรื่อยๆน่ะค่ะ เลยไม่มั่นใจว่ามีเพื่อนตามดูเหมือนกันหรือเปล่า!? ก็เลยอยากสอบถามข้อมูลดู เพราะหากไม่มีคนสนใจ ก็คงไม่รู้จะทำต่อไปทำไมน่ะค่ะ เขียนไปก็ไม่มีคนอ่าน ยิ่งกับบทความเฉพาะทางด้วยแล้วละก็นะ (ไม่ต้องไปดูเรื่องรีพลายหรอกค่ะ ดูแค่จำนวนวิวก็เห็นได้ชัดเลย วิวมาก-ตอบน้อยแบบห้องหนัง ยังแสดงว่ากระทู้มีความน่าสนใจ แต่วิวน้อย-ตอบยิ่งน้อย นี่แสดงว่า . . .)

+น้องสาวยังเคยแซวเลยค่ะ เจ่ๆเล่นผิดบอร์ดเปล่า!? 55 เขียนกระทู้ทีไร (แบบอ่านยาวๆ และเสียเวลาทำนานๆ) คนเค้าไม่อ่านกัน ก็ยัง (ดื้อ) เขียนอ่ะเนาะ (แฮ่ม) พี่ชั้นไปซะแว๊วววววว!! 55 [น้องสาวพูดนะคะ-หมดเนี่ย]

+เรื่องห้องหนัง (ลับแล-แดนสนธยา) ส่วนตัวแล้วเชื่อฝังหัวอยู่เสมอ ว่าทางเข้ามันซับซ้อนเกินไปค่ะ คนส่วนใหญ่นอกจากที่ตามๆกันมา มักไม่ค่อยรู้ หรือไม่ก็บังเอิญเหลือเกินที่จะคลิกเข้าไปเจอได้ เหมือนอีกหลายท่าน 55

+ส่วนจะตอบให้มั่ง หรือไม่ตอบให้กันมั่ง ตรงนี้เชื่อว่า โดยรวมแล้ว กระทู้ของ rbgel นั้นจะเป็นการสื่อสารทางเดียวซะส่วนใหญ่ คือกระทู้มีลักษณะ "ปิด" ค่อนข้างมากน่ะค่ะ คือให้อ่านแค่อย่างเดียว โดยไม่ได้มีประเด็นให้ตอบสาร และไม่ได้มาเพื่อถามความแบบกระทู้อื่นทั่วไป ซึ่งมีการโต้ตอบข้อมูลทั้งผู้ส่ง และผู้รับเสมอมาน่ะค่ะ คนก็เลยไม่ค่อยคุยถึงประเด็นเรื่องหนังที่เขียนกัน ไปพะวงแต่เรื่องคะแนนเสียมากกว่า (เป็นส่วนใหญ่ที่อ่านเจอนะคะ) อันที่จริงก็เคยคิดจะตัดตรงส่วนคะแนนออกนะคะ เพราะอย่างที่ว่ามา ดูเหมือนคนจะใส่ใจกับเรื่องนี้กันมาก โดยหลายต่อหลายครั้ง ดูจะมองข้ามรายละเอียดในบทความไปเลยซะอย่างนั้นด้วยซ้ำ ไหนจะความหมายของระดับคะแนน ท้ายบทความอีก (แฮ่) . .

+[กลับมาเข้าเรื่องต่อ ก่อนจะหลุดไปอลาสก้า] อย่างไรก็ดี แฟนไรเดอร์ ทั้งยุคคลาสสิค & ยุค 2000 (เฮย์เซย์) ยังคงเป็นเพื่อนกันเสมอนะคะ . . งั้นลุยกันต่อ . . เราพร้อมจะลุยกันมาตั้งนานแล้ว!! yoyo_79.gif yoyo_55.gif

ekbee's Photo ekbee 11 Apr 2009

อ่านเพลินเลยครับน้องตูน

ขอบคุณมากๆ ที่นำมาแบ่งปัน และหวังว่าจะสละเวลา ทำตอนต่อๆ ไปมาอีกนะครับ :)

Prite's Photo Prite 12 Apr 2009

อ่านอยู่xit0eครับ ก่อนไปดูตัวหนังจริง แล้วจะรุ้เรื่องเข้าใจเร็วขึ้นเยอะเลยครับ

ตอนนี้ฮาดี เล่นเทนนิสกัน เป็นPrince of Tennisไปซะแล้ว~

(แต่หนังฮีโร่ที่ว่าเนื้อหาสุดรั่วตอนนี้ ยกให้Go-Onger ล่ะนะ มันบั่นทอนสุดๆเลย)

Roid's Photo Roid 14 Apr 2009

พอดีไม่ได้ใช้เนตหลายวัน เลยไม่ได้เข้ามาเช็คเลย เห็นกระทู้หลายวันตอนแรกก็ว่าจะไม่ตอบแล้ว พอดีเห็น comment ด้านท้าย เลยมาให้กำลังใจซะหน่อย yoyo_53.gif yoyo_53.gif yoyo_53.gif

ยังไงผมก็ยังตามอ่านอยู่นะครับ yoyo_24.gif yoyo_24.gif