`

Jump to content

boss ตัวที่มีนกปราบยังไงคับอิอิ

9 replies to this topic

#1 penqin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 12 November 2006 - 07:28 PM

boss ตัวที่มีนกปราบยังไงคับ :kanoiyom

#2 guest_james

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 November 2006 - 08:34 PM

ใช้ปืนกลยิงล่อก่อนครับ หลอกให้ค้างคาวบินหนีออกมา แล้วใช้ sniper ยิงหัวมันครับ โหมด casual ประมาณ 5-6 นัดก็ตายแล้วครับ
อยู่บริเวณที่สว่างๆ นะครับ อย่าไปแถวที่มืด ส่วนอีกวิธีนึงผมลองแล้วไม่ work คือวิ่งไปตรงที่มีปืน rifle ที่ป้อมปืนแล้วเอาปืนนั่นยิงหัวครับ
แต่ตรงนั้นเป็นที่มืด เสี่ยงโดนค้างคาวกินครับ แต่มีบางคนจบด้วยวิธีนี้ครับ :bye

Edited by Guest_เจมส์, 12 November 2006 - 08:35 PM.

#3 yippie

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 12 November 2006 - 08:52 PM

พอนกบินออกมาจากรอบ ๆ ตัวมัน ก็ยิงที่ boss นกก็จะบินกลับไปปกป้อง boss ทำอย่างนี้ครับ ผมเล่นแต่แบบ cascual นะครับ

#4 penqin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 November 2006 - 06:09 AM

thank kub :kanoiyom

#5 Guest_perraphon_kantikamee_*

• Guests

Posted 13 November 2006 - 06:55 AM

ลองงี้ดู ใช้ระเบิด(ถ้าโดนบางทีต้องอาสัยความแม่นหน่อย)โดนแล้วนกมันจะแตกออกทำให้มันหยุดชะงั
กนิดนึง แล้วก็ยิงใส่มันเลยเล็งที่หัวนะ ลับลองเลย ไม่เกิน 3 ครั้ง ตอนแรกตายไป 20 รอบ เพราะคิดว่าต้องใช้ไอ้ปืนกลนั่น แต่เล่นผ่านด่านมาคอนตินิวแค่ 5 ครั้งเอง แต่เจอเจ้านี่โดนไป20 :jark

#6 KappaMan

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 November 2006 - 11:05 PM

จริงๆไม่ต้องยิงล่ออะครับ กระโดดออกไปยืนตรงมืดๆ นกมันจะบินมาเราก็รีบกระโดดเ้ข้าแสงไฟ แล้วก็ใช้สไนเปอร์ยิงหัวมันอะครับ

นึกไม่ออกเลยว่าใช้แท่นปืนกลยิงแล้วฆ่าได้ยังไง ตรงนั้นมันมืืดยังไม่ทันจะง้างยิงเลย โดนนกจิกตายซะแระ :mad

Edited by KappaMan, 13 November 2006 - 11:10 PM.

#7 NUVEAU

Я не окунут

Posted 14 November 2006 - 01:15 AM

ผมเองก็ยังไม่ผ่านเหมือนกันครับ มันเก่งโคตรๆ ที่ผมตายนี่ไม่ได้ตายด้วยค้างคาวนะครับ แต่ตายเพราะว่ามันยิงไม่ยั้งเลย ครับ ตายเกือบ 20 แล้ว :blur ยังไม่ผ่านเลย

#8 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 15 November 2006 - 02:30 AM

มันโหดจริงๆ :her กว่าจะชนะตายเป็นสิบ :jark

#9 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 16 November 2006 - 03:48 PM

ไว้ลองดูมั่ง :aha:

#10 goddrumer

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 18 November 2006 - 09:26 PM

โอ ผมตายไป20กว่าครั้งครับ

ตอนแรกอ่านออฟเจ็กมันบอกให้ใช้ประมาณระเบิดแสง ไอ้ผมก็วิ่งจนไปถึงอีกฝั่งนึง ส่วนใหญ่จะไม่ถึง

แต่พอถึงกลับไม่มีปุ่มไรให้กดแถมไม่มีไฟอีกอย่างเซ็ง :cry

แต่ตอนนี้ผมได้วิธีอยากทุกท่านแล้ว พรุ่งนี้ผมจะผ่านไอ้ฮอกฮักนี่ให้ได้ :explain

ปล.แล้วเอ็งจะเขียนอ๊อฟเจ็กมาให้ตูสับสนทำไมมมมม :angry