`
←  Gears Of War 3
Logo
»

boss ตัวที่มีนกปราบยังไงคับอิอิ

penqin's Photo penqin 12 Nov 2006

boss ตัวที่มีนกปราบยังไงคับ :kanoiyom

guest_james's Photo guest_james 12 Nov 2006

ใช้ปืนกลยิงล่อก่อนครับ หลอกให้ค้างคาวบินหนีออกมา แล้วใช้ sniper ยิงหัวมันครับ โหมด casual ประมาณ 5-6 นัดก็ตายแล้วครับ
อยู่บริเวณที่สว่างๆ นะครับ อย่าไปแถวที่มืด ส่วนอีกวิธีนึงผมลองแล้วไม่ work คือวิ่งไปตรงที่มีปืน rifle ที่ป้อมปืนแล้วเอาปืนนั่นยิงหัวครับ
แต่ตรงนั้นเป็นที่มืด เสี่ยงโดนค้างคาวกินครับ แต่มีบางคนจบด้วยวิธีนี้ครับ :bye
Edited by Guest_เจมส์, 12 November 2006 - 08:35 PM.

yippie's Photo yippie 12 Nov 2006

พอนกบินออกมาจากรอบ ๆ ตัวมัน ก็ยิงที่ boss นกก็จะบินกลับไปปกป้อง boss ทำอย่างนี้ครับ ผมเล่นแต่แบบ cascual นะครับ

penqin's Photo penqin 13 Nov 2006

thank kub :kanoiyom

Guest_perraphon_kantikamee_* 13 Nov 2006

ลองงี้ดู ใช้ระเบิด(ถ้าโดนบางทีต้องอาสัยความแม่นหน่อย)โดนแล้วนกมันจะแตกออกทำให้มันหยุดชะงั
กนิดนึง แล้วก็ยิงใส่มันเลยเล็งที่หัวนะ ลับลองเลย ไม่เกิน 3 ครั้ง ตอนแรกตายไป 20 รอบ เพราะคิดว่าต้องใช้ไอ้ปืนกลนั่น แต่เล่นผ่านด่านมาคอนตินิวแค่ 5 ครั้งเอง แต่เจอเจ้านี่โดนไป20 :jark

KappaMan's Photo KappaMan 13 Nov 2006

จริงๆไม่ต้องยิงล่ออะครับ กระโดดออกไปยืนตรงมืดๆ นกมันจะบินมาเราก็รีบกระโดดเ้ข้าแสงไฟ แล้วก็ใช้สไนเปอร์ยิงหัวมันอะครับ

นึกไม่ออกเลยว่าใช้แท่นปืนกลยิงแล้วฆ่าได้ยังไง ตรงนั้นมันมืืดยังไม่ทันจะง้างยิงเลย โดนนกจิกตายซะแระ :mad
Edited by KappaMan, 13 November 2006 - 11:10 PM.

NUVEAU's Photo NUVEAU 14 Nov 2006

ผมเองก็ยังไม่ผ่านเหมือนกันครับ มันเก่งโคตรๆ ที่ผมตายนี่ไม่ได้ตายด้วยค้างคาวนะครับ แต่ตายเพราะว่ามันยิงไม่ยั้งเลย ครับ ตายเกือบ 20 แล้ว :blur ยังไม่ผ่านเลย

hamtaro's Photo hamtaro 15 Nov 2006

มันโหดจริงๆ :her กว่าจะชนะตายเป็นสิบ :jark

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 16 Nov 2006

ไว้ลองดูมั่ง :aha:

goddrumer's Photo goddrumer 18 Nov 2006

โอ ผมตายไป20กว่าครั้งครับ

ตอนแรกอ่านออฟเจ็กมันบอกให้ใช้ประมาณระเบิดแสง ไอ้ผมก็วิ่งจนไปถึงอีกฝั่งนึง ส่วนใหญ่จะไม่ถึง

แต่พอถึงกลับไม่มีปุ่มไรให้กดแถมไม่มีไฟอีกอย่างเซ็ง :cry

แต่ตอนนี้ผมได้วิธีอยากทุกท่านแล้ว พรุ่งนี้ผมจะผ่านไอ้ฮอกฮักนี่ให้ได้ :explain

ปล.แล้วเอ็งจะเขียนอ๊อฟเจ็กมาให้ตูสับสนทำไมมมมม :angry