`

Jump to content

boss ตัวแรกผ่านยังไงอะ

6 replies to this topic

#1 loahogchai

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 11 November 2006 - 04:55 PM

เล่นมาเป็นชั่วโมงแล้วตรงไอ้ตัววิ่งชนดะเนี้ย หลอกให้มันชนประตูมาที่ลานข้างนอกแล้ว ยิงมันเท่าไหร่ก็ไม่ตาย ต้องทำยังไงอะครับ ให้มันชนกำแพงเหรอ หรือต้องยิงตรงจุดไหนวานบอก

#2 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

• Royal Executive Members

Posted 11 November 2006 - 05:13 PM

ต้องใช้เลเซอร์ยิงครับ แต่ถ้าจะถามว่าใช้ยังไงคงต้องไปถามคุณ ohnut7 ครับ พี่แกใช้คล่องเหลือเกิน เล่นจนผมเอาไปนอนฝันเลย ติ๊กๆ...ปี๊ดดด ติ๊กๆ...ปี๊ดดด :mad

#3 ๏ Webspin ๏

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 November 2006 - 06:49 PM

View Postloahogchai, on Nov 11 2006, 04:55 PM, said:

เล่นมาเป็นชั่วโมงแล้วตรงไอ้ตัววิ่งชนดะเนี้ย หลอกให้มันชนประตูมาที่ลานข้างนอกแล้ว ยิงมันเท่าไหร่ก็ไม่ตาย ต้องทำยังไงอะครับ ให้มันชนกำแพงเหรอ หรือต้องยิงตรงจุดไหนวานบอก
วิ่งไปที่ประตูด้านในสุดของแต่ละโซนนะครับหันหลังยืนชิดประตู แล้วเบิ้ลเลื่อยไฟฟ้าเรียกมันมาพอมันพุ่งมาก็ให้กระโดดหลบออกไปข้าง ๆ
ทำจนออกไปถึงด้านนอกจากนั้นใช้ปืนเลเซอร์ยิงแสงค้างไว้ที่ตัวมันซักพัก ดาวเทียมก็จะยิงลงมาโดนมันคับ ยิงซัก 3 ทีก็ตายแล้วคับผม

#4 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 11 November 2006 - 07:11 PM

ตามที่คุณ webspin บอกแหละครับ ล่อไปที่แต่ละประตูให้มันวิ่งชนไปเรื่อยๆ จนประตูสุดท้าย
จะออกไปที่แจ้ง แล้วใช้ปืน hammer เล็งยิงใส่มันจนสุกเลยครับ ระทึกดีเจ้าตัว berserker ตัวนี้

#5 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 11 November 2006 - 10:25 PM

ผมว่าเจ้าบอสตัวนี้มันง่ายนะ ผมตายไป2รอบแล้วกระจ่างเลยถึงวิธีการโจมตีของมัน ผมยิงเลเซอใส่มันไป2ทีตาย(โหมดง่าย) อิอิ :aha:

#6 ๏ Webspin ๏

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 November 2006 - 05:34 PM

ครั้งแรกที่เจอมันยอมรับเลยว่าเสียวสันหลังจริง ๆ โดยเฉพาะตอนที่มันยังไม่พังประตูออกมา
เพราะเห็นมีวิทยุบอกมาว่าอย่าส่งเสียงดัง มันใช้การดมกลิ่นกับฟังเสียงการเคลื่อนไหว เล่นเอาก้าวไม่ออกเหมือนกัน
เพราะทำออกมาได้น่ากลัวและดูดุดันดี

(ประทับใจครั้งแรกที่เจอเลยคับ ชอบ ๆ แต่มันน่าจะโหดกว่านี้หน่อยนะ แบบให้ถือปืนและตามันไม่บอด :aha: )

#7 lupus

AYAGO fan club

• Royal Executive Members

Posted 14 November 2006 - 04:37 PM

ถ้าวิ่งมันเอาเรื่องจิงๆเสียวหลังโคตรตอนวิ่งหันหลังให้มันแรกๆโดนมันชนเล่นเอาสดุ้ง
แล้วไอพวกเราที่เดินตามมามันก็โง่จังเลยให้มันฟัดได้ทุกรอบ :ah