`
←  Gears Of War 3
Logo
»

boss ตัวแรกผ่านยังไงอะ

loahogchai's Photo loahogchai 11 Nov 2006

เล่นมาเป็นชั่วโมงแล้วตรงไอ้ตัววิ่งชนดะเนี้ย หลอกให้มันชนประตูมาที่ลานข้างนอกแล้ว ยิงมันเท่าไหร่ก็ไม่ตาย ต้องทำยังไงอะครับ ให้มันชนกำแพงเหรอ หรือต้องยิงตรงจุดไหนวานบอก

sillycabon's Photo sillycabon 11 Nov 2006

ต้องใช้เลเซอร์ยิงครับ แต่ถ้าจะถามว่าใช้ยังไงคงต้องไปถามคุณ ohnut7 ครับ พี่แกใช้คล่องเหลือเกิน เล่นจนผมเอาไปนอนฝันเลย ติ๊กๆ...ปี๊ดดด ติ๊กๆ...ปี๊ดดด :mad

๏ Webspin ๏'s Photo ๏ Webspin ๏ 11 Nov 2006

loahogchai, on Nov 11 2006, 04:55 PM, said:

เล่นมาเป็นชั่วโมงแล้วตรงไอ้ตัววิ่งชนดะเนี้ย หลอกให้มันชนประตูมาที่ลานข้างนอกแล้ว ยิงมันเท่าไหร่ก็ไม่ตาย ต้องทำยังไงอะครับ ให้มันชนกำแพงเหรอ หรือต้องยิงตรงจุดไหนวานบอก
วิ่งไปที่ประตูด้านในสุดของแต่ละโซนนะครับหันหลังยืนชิดประตู แล้วเบิ้ลเลื่อยไฟฟ้าเรียกมันมาพอมันพุ่งมาก็ให้กระโดดหลบออกไปข้าง ๆ
ทำจนออกไปถึงด้านนอกจากนั้นใช้ปืนเลเซอร์ยิงแสงค้างไว้ที่ตัวมันซักพัก ดาวเทียมก็จะยิงลงมาโดนมันคับ ยิงซัก 3 ทีก็ตายแล้วคับผม

Zard's Photo Zard 11 Nov 2006

ตามที่คุณ webspin บอกแหละครับ ล่อไปที่แต่ละประตูให้มันวิ่งชนไปเรื่อยๆ จนประตูสุดท้าย
จะออกไปที่แจ้ง แล้วใช้ปืน hammer เล็งยิงใส่มันจนสุกเลยครับ ระทึกดีเจ้าตัว berserker ตัวนี้

oatkung's Photo oatkung 11 Nov 2006

ผมว่าเจ้าบอสตัวนี้มันง่ายนะ ผมตายไป2รอบแล้วกระจ่างเลยถึงวิธีการโจมตีของมัน ผมยิงเลเซอใส่มันไป2ทีตาย(โหมดง่าย) อิอิ :aha:

๏ Webspin ๏'s Photo ๏ Webspin ๏ 12 Nov 2006

ครั้งแรกที่เจอมันยอมรับเลยว่าเสียวสันหลังจริง ๆ โดยเฉพาะตอนที่มันยังไม่พังประตูออกมา
เพราะเห็นมีวิทยุบอกมาว่าอย่าส่งเสียงดัง มันใช้การดมกลิ่นกับฟังเสียงการเคลื่อนไหว เล่นเอาก้าวไม่ออกเหมือนกัน
เพราะทำออกมาได้น่ากลัวและดูดุดันดี

(ประทับใจครั้งแรกที่เจอเลยคับ ชอบ ๆ แต่มันน่าจะโหดกว่านี้หน่อยนะ แบบให้ถือปืนและตามันไม่บอด :aha: )

lupus's Photo lupus 14 Nov 2006

ถ้าวิ่งมันเอาเรื่องจิงๆเสียวหลังโคตรตอนวิ่งหันหลังให้มันแรกๆโดนมันชนเล่นเอาสดุ้ง
แล้วไอพวกเราที่เดินตามมามันก็โง่จังเลยให้มันฟัดได้ทุกรอบ :ah