`

Jump to content

Guitar Hero: Metallica

24 replies to this topic

#1 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 31 March 2009 - 11:41 PM

ลองถามคนที่เล่นแล้วหน่อยครับว่า สนุกไหม

มีระบบอะไรเพิ่มขึ้นมา บ้าง ระบบเสียงเป็นไงครับ

ไม่เห็นมีใครเอามาขายเลย

#2 Dogfight

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 April 2009 - 12:27 AM

คงไม่ต่างอะไรกับ GHWT มากหรอกครับ มันแค่เอาไว้ขายคนคลั่ง Metallica แค่นั้นเอง

#3 kayji

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 01 April 2009 - 01:04 AM

สะพานเหล็กมายังอ่ะครับ อยากเล่น สาวกเลยผม

#4 dvdmanentertain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 April 2009 - 08:10 AM

มันอยู่ที่เพลงที่เราชอบด้วยครับ ส่วนตัวผมชอบๆๆครับ

#5 vutt

Posted 01 April 2009 - 11:34 AM

เครื่องไม่ยอมอ่านแผ่นนี้ ต้องเอาไปแปลง fm 1.51 ก่อนเซ็งเลย

#6 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 April 2009 - 11:52 AM

โคตรเทพครับ โน๊ตมันส์มาก เพลงโดน รอแผ่นแท้ตานิคส่งตรงจากเมกา

#7 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 April 2009 - 12:15 PM

ของ ps3 ของยังไม่เข้าครับ น่าจะวันจันทร์

โอ้ย อยากเล่น

#8 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 01 April 2009 - 01:15 PM

ก็เหมือนGH:Aerosmithแหละ เพราะถ้าใครไม่ใช่แฟนของวงนั้นๆก็คงจะรู้สึกไม่คุ้ม
ส่วนตัวผมก็ไม่ใช่แฟนAS กับภาคนั้นเลยเฉยๆ แต่บังเอิญผมก็ดันชอบMTด้วยสิ -*-

เซ็งเลยช่วงนี้ยิ่งแห้งๆอยู่ ว่าจะรอโหลดของPS2เล่นไปก่อน

เพลงโปรด Fade to Black

#9 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 01 April 2009 - 01:59 PM

ผมว่าภาคนี้กีตาร์ไม่น่าจะโหดร้ายนะครับ เพราะเทียบเพลง One ของ GH3 แล้ว อันนี้เล่นง่ายกว่าครับ เพราะมีโน๊ตสไลด์ช่วย
แต่กลองนี่สิ ...

#10 owen1a

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 01 April 2009 - 07:47 PM

รอของ PS3 ครับ....

#11 Ping555+

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 01 April 2009 - 10:24 PM

ผมรอเล่นเเค่ All Nightmare long เท่านั้น d16c4689.gif

#12 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 02 April 2009 - 01:50 AM

QUOTE (the red @ Apr 1 2009, 01:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็เหมือนGH:Aerosmithแหละ เพราะถ้าใครไม่ใช่แฟนของวงนั้นๆก็คงจะรู้สึกไม่คุ้ม
ส่วนตัวผมก็ไม่ใช่แฟนAS กับภาคนั้นเลยเฉยๆ แต่บังเอิญผมก็ดันชอบMTด้วยสิ -*-

เซ็งเลยช่วงนี้ยิ่งแห้งๆอยู่ ว่าจะรอโหลดของPS2เล่นไปก่อน

เพลงโปรด Fade to Black

ผมว่ามันดีกว่า AS เยอะครับ จริงๆผมไม่ใช่แฟน MT ครับเพลงนี่แค่คุ้นๆบางเพลงเอง แต่วงอื่นๆที่อยู่ในแผ่นนี้ก็แจ๋วทั้งนั้นครับ

ขอบอกว่าภาคนี้ โน๊ตกีต้า กดได้มันมาก มันกว่า WT เยอะครับ ยากขึ้นเห็นๆด้วยนะ ภาพก็ใช้โมเดลตัว MT จริงๆ ซึ่งบอกตามตรงผมเบื่อไอตัวละครเดิมๆของ GH มากๆ ไม่รู้จักเปลี่ยนสักที

ซาวของภาคนี้ทำได้ดีขึ้นแบบฟังออกเลยทีเดียวเชียว

ส่วนกลองก็มี expert + มาให้ลองกันด้วย โดยรวม สำหรับคนที่ไม่ใช่แฟน MT ผมชอบครับ

คนที่เล่นเพล 3 คงตัดสินใจยากนิดนึง เนื่องจากราคาแผ่น แต่พี่ที่เอากีต้า มาซ่อมผมเปิดให้เขาลองเขาก็ชอบนะ

#13 vutt

Posted 02 April 2009 - 10:16 AM

เมื่อวานลองเล่นแล้ว นั่งตีกลอง เพลง ช้าๆ เพราะดีครับ

#14 MishimoO

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 02 April 2009 - 10:26 AM

ได้ข่าวว่า ภาคนี้ มันมีขายพร้อม กระเดื่อง ด้วย จริงป่าวไม่แน่ใจครับ
เพราะว่า เพลง Metallica มันต้องเหยียบสองกระเดื่อง แต่จริงๆแล้ว ผมว่า มันให้ เอาไว้เป็น spare มากกว่า เพราะว่า กระเดื่องเจ้งแน่ ถ้าเล่น Metallica yoyo_57.gif

ถามนิดหนึ่งครับ คือภาคนี้ import เพลง จาก GHWT มาเล่นได้ป่าวครับ ?
ทำเหมือน export ของ RB1 ประมาณนั้น

#15 pugga

Posted 02 April 2009 - 10:43 AM

ภาคนี้ ผมงงตัวโน๊ต ที่มันมีหางมาด้วย แต่ผมตีกลอง แต่มันมีแบบนี้ แล้วผมจะตียังไง งง (ทำเป็น กีต้าร์ไปได้)

#16 Ping555+

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 02 April 2009 - 11:35 AM

QUOTE (pugga @ Apr 2 2009, 10:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาคนี้ ผมงงตัวโน๊ต ที่มันมีหางมาด้วย แต่ผมตีกลอง แต่มันมีแบบนี้ แล้วผมจะตียังไง งง (ทำเป็น กีต้าร์ไปได้)

ตีรัวจนกว่าโนตจะจบครับ

#17 pugga

Posted 02 April 2009 - 11:48 AM

QUOTE (Ping555+ @ Apr 2 2009, 11:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตีรัวจนกว่าโนตจะจบครับ

โอ้ขอบคุณครับ ตีรัวๆนี่เอง เดี๋ยววันนี้ต้องลองใหม่ เพลง เพราะมากเลยครับ ภาคนี้

#18 mennie

เซียนเกม

Posted 02 April 2009 - 03:02 PM

QUOTE (MishimoO @ Apr 2 2009, 10:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้ข่าวว่า ภาคนี้ มันมีขายพร้อม กระเดื่อง ด้วย จริงป่าวไม่แน่ใจครับ
เพราะว่า เพลง Metallica มันต้องเหยียบสองกระเดื่อง แต่จริงๆแล้ว ผมว่า มันให้ เอาไว้เป็น spare มากกว่า เพราะว่า กระเดื่องเจ้งแน่ ถ้าเล่น Metallica yoyo_57.gif

ถามนิดหนึ่งครับ คือภาคนี้ import เพลง จาก GHWT มาเล่นได้ป่าวครับ ?
ทำเหมือน export ของ RB1 ประมาณนั้น

ต้องใช้ 2 กระเดื่องจริงๆครับ ไม่งั้นตาย มีเพลงนึงในยูทูบผมจำไม่ได้ละ โน๊ตกระเดื่องรัวทั้งเพลงติดๆกันเลย

#19 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 02 April 2009 - 03:40 PM

ใครไม่มีกระเืดืองสองตัวเล่น expert+ เพลงหลังๆไม่ได้แน่นอน ขนาดคนเล่นโชว์ในคลิปมันยังแดงเลยช่วงรัวกระเดืองเนี่ย

#20 vutt

Posted 02 April 2009 - 04:00 PM

แต่ละคนจ้องที่จะเล่น expert กันเลยหรอ ผม เล่น มิเดี้ยม ก็พอแล้วครับ เล่นเร็วๆเมื่อยขา เมื่อย มือมากเลย