`

Jump to content

Guitar Hero: Metallica

24 replies to this topic

#21 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 02 April 2009 - 04:27 PM

QUOTE (vutt @ Apr 2 2009, 04:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ละคนจ้องที่จะเล่น expert กันเลยหรอ ผม เล่น มิเดี้ยม ก็พอแล้วครับ เล่นเร็วๆเมื่อยขา เมื่อย มือมากเลย

เหมือนผมเลย GH3 กะ RB2 ผมก็ มีเดี้ยม เหมือนกัน

เล่นไปช้าๆเรื่อย เป็นการพักผ่อน ฟังเพลง เสียงดีๆ แบบมีส่วนร่วม

เคยลองเอ๊กเปิดเหมือนกัีน กลายเป็นเครียดเลย yoyo_77.gif

#22 pugga

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 02 April 2009 - 05:23 PM

QUOTE (krt @ Apr 2 2009, 04:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เหมือนผมเลย GH3 กะ RB2 ผมก็ มีเดี้ยม เหมือนกัน

เล่นไปช้าๆเรื่อย เป็นการพักผ่อน ฟังเพลง เสียงดีๆ แบบมีส่วนร่วม

เคยลองเอ๊กเปิดเหมือนกัีน กลายเป็นเครียดเลย yoyo_77.gif

เห็นด้วยอย่างแรง yoyo_53.gif

#23 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 03 April 2009 - 01:42 PM

มันยากขึ้นจริงๆ

#24 Kongming

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 04 April 2009 - 10:46 PM

QUOTE (the red @ Apr 1 2009, 01:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็เหมือนGH:Aerosmithแหละ เพราะถ้าใครไม่ใช่แฟนของวงนั้นๆก็คงจะรู้สึกไม่คุ้ม
ส่วนตัวผมก็ไม่ใช่แฟนAS กับภาคนั้นเลยเฉยๆ แต่บังเอิญผมก็ดันชอบMTด้วยสิ -*-

เซ็งเลยช่วงนี้ยิ่งแห้งๆอยู่ ว่าจะรอโหลดของPS2เล่นไปก่อน

เพลงโปรด Fade to Black

เป็นเพลงโปรดของผมเหมือนกันครับ แต่ดูในลิงค์ของคุณเรดแล้ว ผมรู้สึกติดๆตรงที่

1. Main riff ช่วงก่อน Outro solo โน้ตมันเปลี่ยนไป เพลงพลังมันหายไปเยอะเลย...

2. ท่อนจบห้วนมาก ถ้าคุณเรดเคยดูวีดีโอคอนเสิร์ตที่เล่นในวีดีโอ Cliff 'em all จะเห็นว่าท่อนจบสุดยอดมากๆ ถ้าเป็นร็อคแบนด์ทำน่าจะทำได้ดีกว่านี้มาก

3. อันนี้เข้าใจว่าในทางธุรกิจคงทำไม่ได้ แต่ผมอยากให้มือเบสเป็นคลิฟ เบอร์ตันมากกว่า เป็นตาโรเบิร์ตแล้วไม่เวิร์คเลยจริงๆ (ในความเห็นผม)...

#25 gigog

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 April 2009 - 10:07 PM

ตกลงของps3ออกหรือยังครับ

ยังไม่มีกีตาร์ของGHเลยกะรอสอยของภาคนี้