`

Jump to content

คนที่กลับมาเล่นMaster ninjaแล้วบอกว่าง่าย..รู้ตัวเองป่าว

11 replies to this topic

#1 shinobi111

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 31 March 2009 - 12:59 PM

คนที่กลับมาเล่นMaster ninjaแล้วบอกว่าง่าย..รู้ตัวเองป่าว ว่ามือของคุณนะมันเข้าไปในวิถีนินจาแล้ว
เหมือนขับรถนะแหละครับถ้าคล่องแล้ว....ปรู๊ดปร๊าด....เลยละสั่งได้ดั่งใจโดยไม่รู้ตั
ว(เอ..หรือจะเป็นผมคนเดียวที่บ้าพลังแบบนี้)
ชอบกว่าทุกเกมของ360เลย...ตาแว่นดำมาทำกันได้

#2 Tns Srjj

• Executive Members

Posted 31 March 2009 - 02:05 PM

ผมไม่เคยคิดว่ามันง่ายเลย ขนาดภาคแรกเล่นจบไปไม่รู้ตั้งกี่รอบ ภาค2ยังไม่จบมาสเตอร์จบไปสองรอบ ธรรมดากับ เมนเทอร
เล่นมาสเตอร์ไปถึงด่าน10มันก็ยากอยู่ดี

Edited by Tns Srjj, 31 March 2009 - 02:22 PM.

#3 mishima corp

Posted 31 March 2009 - 02:35 PM

4 me it's like....stage1-2 was hardest in da game,after that it's not hard to me..b6b25dc6.gif by da way i set everything new at the beginning(weapons,health, etc..)

I LOVE NINJA GAINDER 1&2 SO MUCH! PLEASE COME BACK TO ME PLEASE...ITAGAKI baa60776.gif

#4 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 31 March 2009 - 05:40 PM

เล่นรอบสองมันก้ง่ายตรงที่เ้ซฟมันมีัอาวุธครบ ninpo ครบ อาวุธขว้างครบ มันช่วยได้มาก แต่ผมว่าไม่ได้เล่นนานๆ หลายเดือนกลับไปเล่นมันก้ฝืดๆ หน่อย เห้นฝรั่งแม่งโกงตรงด่าน 11 แล้วอนาถตรงแมงมุม 6 ตัวเล่นบั๊คทะลุกำแพงแล้วเก้บสบายเลย

#5 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 02 April 2009 - 01:03 PM

ไม่ง่ายอะยังไม่ถึงไหนเลยครับ แค่ ด่าน2เอง

#6 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 02 April 2009 - 08:51 PM

หมายถึงภาคไหนคับ 1 หรือ 2 ถ้าภาค 2 ผมว่าเล่นรอบสอง master ส่วนใหญ่คงเลือก new game+ ถึงแม้จะแบบอาวุธเริ่มจาก lv1 ก็ตาม
เพราะอยากจะเอาคืนพวกโหดๆ มากกว่า อีกอย่างยังไง Test of Valor 1 ก็โหดที่สุดแล้ว ถึงแม้มันจะเป็นแบบนั้นแต่ผมก็เลือกแบบนี้นะ
ลองเล่นแบบครบทุกอย่างมันกลายเป็นเกมมันส์ทั่วไปแบบไม่ต้องคิดทันที ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่ gaiden อ่ะ gaiden มันต้องโหด ต้องท้าทายเรา
เราต้องไม่เก่งเกินไป แบบนี้ถึงจะใช่เล่นแล้วจะสนุกจริง และต่อให้เล่นอีกกี่รอบ Master รอบสองยังไงก็ไม่ได้ง่ายขึ้นอยู่ดี เล่นกี่ทีก็ยาก มีสิทธิ์ตายเหมือนเดิม
สำหรับเราคงเฉยๆ แต่คนที่ไม่เคยเห็นระดับ Master ก็คงอึ้งอ่ะ หรือดูแล้วเฉยๆ แต่ลองเล่นเองแล้วจะรู้สึก ทุกวันนี้เล่น black ก็จะรู้สึกว่ามันสมดุล
แต่ขาดสีสันความเร้าใจสุดๆ จาก gaiden 2 ไปแทน ยากสุดยังไงก็คงต้องยกให้ฉาก 1 ระดับ Master ทั้ง Black กับ Gaiden 2 โหดไปหมด
ผมว่าเกมนี้ยังไงก็ไม่มีใครทำได้เหมือนแว่นดำจริงๆ อ่ะ (หรือเพราะยังไม่มีใครทำมากกว่า) เล่นแล้ววางไม่หยุดจริง เกมอื่นสิเล่นแล้วเบื่อก็ยังวางได้

#7 panama

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 April 2009 - 09:48 AM

แค่บอสด่าน 2 ผมยังไม่ผ่านเลยอะ มีวิธีจัดการมันง่าย ๆ ไหมครับ ตายซํ้าซากจนหมดอารมณืเล่นเลย yoyo_63.gif

#8 shinobi111

Posted 03 April 2009 - 02:24 PM

QUOTE (Binoculars @ Apr 2 2009, 08:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หมายถึงภาคไหนคับ 1 หรือ 2 ถ้าภาค 2 ผมว่าเล่นรอบสอง master ส่วนใหญ่คงเลือก new game+ ถึงแม้จะแบบอาวุธเริ่มจาก lv1 ก็ตาม
เพราะอยากจะเอาคืนพวกโหดๆ มากกว่า อีกอย่างยังไง Test of Valor 1 ก็โหดที่สุดแล้ว ถึงแม้มันจะเป็นแบบนั้นแต่ผมก็เลือกแบบนี้นะ
ลองเล่นแบบครบทุกอย่างมันกลายเป็นเกมมันส์ทั่วไปแบบไม่ต้องคิดทันที ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่ gaiden อ่ะ gaiden มันต้องโหด ต้องท้าทายเรา
เราต้องไม่เก่งเกินไป แบบนี้ถึงจะใช่เล่นแล้วจะสนุกจริง และต่อให้เล่นอีกกี่รอบ Master รอบสองยังไงก็ไม่ได้ง่ายขึ้นอยู่ดี เล่นกี่ทีก็ยาก มีสิทธิ์ตายเหมือนเดิม
สำหรับเราคงเฉยๆ แต่คนที่ไม่เคยเห็นระดับ Master ก็คงอึ้งอ่ะ หรือดูแล้วเฉยๆ แต่ลองเล่นเองแล้วจะรู้สึก ทุกวันนี้เล่น black ก็จะรู้สึกว่ามันสมดุล
แต่ขาดสีสันความเร้าใจสุดๆ จาก gaiden 2 ไปแทน ยากสุดยังไงก็คงต้องยกให้ฉาก 1 ระดับ Master ทั้ง Black กับ Gaiden 2 โหดไปหมด
ผมว่าเกมนี้ยังไงก็ไม่มีใครทำได้เหมือนแว่นดำจริงๆ อ่ะ (หรือเพราะยังไม่มีใครทำมากกว่า) เล่นแล้ววางไม่หยุดจริง เกมอื่นสิเล่นแล้วเบื่อก็ยังวางได้

Gaiden 2 ครับและเห็นด้วยกับความคิดของท่านเพราะผมก็เจอมากะตัวฉาก1Masนี่เอาให้ว่อนเลย ตู้มต้ามๆๆๆๆเลือดก็น้อยเวลเลลต่ำ

#9 shinobi111

Posted 03 April 2009 - 02:30 PM

QUOTE (panama @ Apr 3 2009, 09:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แค่บอสด่าน 2 ผมยังไม่ผ่านเลยอะ มีวิธีจัดการมันง่าย ๆ ไหมครับ ตายซํ้าซากจนหมดอารมณืเล่นเลย yoyo_63.gif

Take it easy ครับใจเย็นๆลองไปดูในVDO YOUTube ดูนะครับระดับMasterนะครับแล้วจำเทคนิคมาใช้..เพราะกว่าริวฮายาบูสะจะเก่งเค้าก็เริ่
มจากหนึ่งละครับผมว่านะ..ส่วนผมๆดูใน Test of Value นะครับด่าน8ของระดับ Masterนะครับแล้วก็จเทคนิคเค้ามาเล่น ผมว่าคนที่จบมาสเตอร์ในบอดร์หลายท่านก็น่าจะใช้เทคนิคนี้เยอะครับ....ปล.เดาเอานะ

#10 Sora-K

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 03 April 2009 - 07:20 PM

เล่นเกมนี้แล้วรู้เลย ต้องใจเย็น ปกติเล่นชอบวิ่งเข้าไปฟันแลกเลือด

#11 mishima corp

Posted 04 April 2009 - 01:03 PM

This game U have to be calm and think fast at the same time(it's cool isn it?) 04a97f13.gif

PIM THAI MAI DAI NA JA..

#12 shinobi111

Posted 08 July 2009 - 12:46 AM

QUOTE (mishima corp @ Apr 4 2009, 01:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
This game U have to be calm and think fast at the same time(it's cool isn it?) 04a97f13.gif

PIM THAI MAI DAI NA JA..

Understood krub.