`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

คนที่กลับมาเล่นMaster ninjaแล้วบอกว่าง่าย....

shinobi111's Photo shinobi111 31 Mar 2009

คนที่กลับมาเล่นMaster ninjaแล้วบอกว่าง่าย..รู้ตัวเองป่าว ว่ามือของคุณนะมันเข้าไปในวิถีนินจาแล้ว
เหมือนขับรถนะแหละครับถ้าคล่องแล้ว....ปรู๊ดปร๊าด....เลยละสั่งได้ดั่งใจโดยไม่รู้ตั
ว(เอ..หรือจะเป็นผมคนเดียวที่บ้าพลังแบบนี้)
ชอบกว่าทุกเกมของ360เลย...ตาแว่นดำมาทำกันได้

Tns Srjj's Photo Tns Srjj 31 Mar 2009

ผมไม่เคยคิดว่ามันง่ายเลย ขนาดภาคแรกเล่นจบไปไม่รู้ตั้งกี่รอบ ภาค2ยังไม่จบมาสเตอร์จบไปสองรอบ ธรรมดากับ เมนเทอร
เล่นมาสเตอร์ไปถึงด่าน10มันก็ยากอยู่ดี
Edited by Tns Srjj, 31 March 2009 - 02:22 PM.

mishima corp's Photo mishima corp 31 Mar 2009

4 me it's like....stage1-2 was hardest in da game,after that it's not hard to me..b6b25dc6.gif by da way i set everything new at the beginning(weapons,health, etc..)

I LOVE NINJA GAINDER 1&2 SO MUCH! PLEASE COME BACK TO ME PLEASE...ITAGAKI baa60776.gif

zineryl's Photo zineryl 31 Mar 2009

เล่นรอบสองมันก้ง่ายตรงที่เ้ซฟมันมีัอาวุธครบ ninpo ครบ อาวุธขว้างครบ มันช่วยได้มาก แต่ผมว่าไม่ได้เล่นนานๆ หลายเดือนกลับไปเล่นมันก้ฝืดๆ หน่อย เห้นฝรั่งแม่งโกงตรงด่าน 11 แล้วอนาถตรงแมงมุม 6 ตัวเล่นบั๊คทะลุกำแพงแล้วเก้บสบายเลย

lyraorphee's Photo lyraorphee 02 Apr 2009

ไม่ง่ายอะยังไม่ถึงไหนเลยครับ แค่ ด่าน2เอง

Binoculars's Photo Binoculars 02 Apr 2009

หมายถึงภาคไหนคับ 1 หรือ 2 ถ้าภาค 2 ผมว่าเล่นรอบสอง master ส่วนใหญ่คงเลือก new game+ ถึงแม้จะแบบอาวุธเริ่มจาก lv1 ก็ตาม
เพราะอยากจะเอาคืนพวกโหดๆ มากกว่า อีกอย่างยังไง Test of Valor 1 ก็โหดที่สุดแล้ว ถึงแม้มันจะเป็นแบบนั้นแต่ผมก็เลือกแบบนี้นะ
ลองเล่นแบบครบทุกอย่างมันกลายเป็นเกมมันส์ทั่วไปแบบไม่ต้องคิดทันที ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่ gaiden อ่ะ gaiden มันต้องโหด ต้องท้าทายเรา
เราต้องไม่เก่งเกินไป แบบนี้ถึงจะใช่เล่นแล้วจะสนุกจริง และต่อให้เล่นอีกกี่รอบ Master รอบสองยังไงก็ไม่ได้ง่ายขึ้นอยู่ดี เล่นกี่ทีก็ยาก มีสิทธิ์ตายเหมือนเดิม
สำหรับเราคงเฉยๆ แต่คนที่ไม่เคยเห็นระดับ Master ก็คงอึ้งอ่ะ หรือดูแล้วเฉยๆ แต่ลองเล่นเองแล้วจะรู้สึก ทุกวันนี้เล่น black ก็จะรู้สึกว่ามันสมดุล
แต่ขาดสีสันความเร้าใจสุดๆ จาก gaiden 2 ไปแทน ยากสุดยังไงก็คงต้องยกให้ฉาก 1 ระดับ Master ทั้ง Black กับ Gaiden 2 โหดไปหมด
ผมว่าเกมนี้ยังไงก็ไม่มีใครทำได้เหมือนแว่นดำจริงๆ อ่ะ (หรือเพราะยังไม่มีใครทำมากกว่า) เล่นแล้ววางไม่หยุดจริง เกมอื่นสิเล่นแล้วเบื่อก็ยังวางได้

panama's Photo panama 03 Apr 2009

แค่บอสด่าน 2 ผมยังไม่ผ่านเลยอะ มีวิธีจัดการมันง่าย ๆ ไหมครับ ตายซํ้าซากจนหมดอารมณืเล่นเลย yoyo_63.gif

shinobi111's Photo shinobi111 03 Apr 2009

QUOTE (Binoculars @ Apr 2 2009, 08:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หมายถึงภาคไหนคับ 1 หรือ 2 ถ้าภาค 2 ผมว่าเล่นรอบสอง master ส่วนใหญ่คงเลือก new game+ ถึงแม้จะแบบอาวุธเริ่มจาก lv1 ก็ตาม
เพราะอยากจะเอาคืนพวกโหดๆ มากกว่า อีกอย่างยังไง Test of Valor 1 ก็โหดที่สุดแล้ว ถึงแม้มันจะเป็นแบบนั้นแต่ผมก็เลือกแบบนี้นะ
ลองเล่นแบบครบทุกอย่างมันกลายเป็นเกมมันส์ทั่วไปแบบไม่ต้องคิดทันที ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่ gaiden อ่ะ gaiden มันต้องโหด ต้องท้าทายเรา
เราต้องไม่เก่งเกินไป แบบนี้ถึงจะใช่เล่นแล้วจะสนุกจริง และต่อให้เล่นอีกกี่รอบ Master รอบสองยังไงก็ไม่ได้ง่ายขึ้นอยู่ดี เล่นกี่ทีก็ยาก มีสิทธิ์ตายเหมือนเดิม
สำหรับเราคงเฉยๆ แต่คนที่ไม่เคยเห็นระดับ Master ก็คงอึ้งอ่ะ หรือดูแล้วเฉยๆ แต่ลองเล่นเองแล้วจะรู้สึก ทุกวันนี้เล่น black ก็จะรู้สึกว่ามันสมดุล
แต่ขาดสีสันความเร้าใจสุดๆ จาก gaiden 2 ไปแทน ยากสุดยังไงก็คงต้องยกให้ฉาก 1 ระดับ Master ทั้ง Black กับ Gaiden 2 โหดไปหมด
ผมว่าเกมนี้ยังไงก็ไม่มีใครทำได้เหมือนแว่นดำจริงๆ อ่ะ (หรือเพราะยังไม่มีใครทำมากกว่า) เล่นแล้ววางไม่หยุดจริง เกมอื่นสิเล่นแล้วเบื่อก็ยังวางได้

Gaiden 2 ครับและเห็นด้วยกับความคิดของท่านเพราะผมก็เจอมากะตัวฉาก1Masนี่เอาให้ว่อนเลย ตู้มต้ามๆๆๆๆเลือดก็น้อยเวลเลลต่ำ

shinobi111's Photo shinobi111 03 Apr 2009

QUOTE (panama @ Apr 3 2009, 09:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แค่บอสด่าน 2 ผมยังไม่ผ่านเลยอะ มีวิธีจัดการมันง่าย ๆ ไหมครับ ตายซํ้าซากจนหมดอารมณืเล่นเลย yoyo_63.gif

Take it easy ครับใจเย็นๆลองไปดูในVDO YOUTube ดูนะครับระดับMasterนะครับแล้วจำเทคนิคมาใช้..เพราะกว่าริวฮายาบูสะจะเก่งเค้าก็เริ่
มจากหนึ่งละครับผมว่านะ..ส่วนผมๆดูใน Test of Value นะครับด่าน8ของระดับ Masterนะครับแล้วก็จเทคนิคเค้ามาเล่น ผมว่าคนที่จบมาสเตอร์ในบอดร์หลายท่านก็น่าจะใช้เทคนิคนี้เยอะครับ....ปล.เดาเอานะ

Sora-K's Photo Sora-K 03 Apr 2009

เล่นเกมนี้แล้วรู้เลย ต้องใจเย็น ปกติเล่นชอบวิ่งเข้าไปฟันแลกเลือด

mishima corp's Photo mishima corp 04 Apr 2009

This game U have to be calm and think fast at the same time(it's cool isn it?) 04a97f13.gif

PIM THAI MAI DAI NA JA..

shinobi111's Photo shinobi111 08 Jul 2009

QUOTE (mishima corp @ Apr 4 2009, 01:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
This game U have to be calm and think fast at the same time(it's cool isn it?) 04a97f13.gif

PIM THAI MAI DAI NA JA..

Understood krub.