`

Jump to content

คนรักnintendo64มาพบกันนะคะ ^^

51 replies to this topic

#1 nothing17

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 22 March 2009 - 08:27 PM

กระทู้นี้พี่ erika 1980 เป็นคนคิดขึ้นนะคะ

หนูไม่ได้เป็นคนคิดค่ะ yoyo_70.gif

หากมีข้อสงสัยอะไร ถามกับพี่เค้าได้เลยนะคะ

สวัสดีครับ....ขออนุญาตแนะนำเกมส์แรกก่อนเลยนะครับ yoyo_74.gif

ไบโอ2n64 ครับ yoyo_74.gif

โหมดเพิ่มเติม เมื่อเล่นจบครับ...

เกมส์นี้...ส่วนตัวผมเอง...ตามหามานานมากครับ...กว่าจะได้มา..

นี่ได้มาปีกว่าๆเล่นบ่อยมากครับ...ทุกวันนี้ก็ยังเล่นอยู่ครับ yoyo_15.gif

ทั้งตลับญี่ปุ่นและอเมริกา....จะมีสูตรด้วยครับ...

อย่างเช่น..ถ้าจะให้ยิงกระสุนได้ไม่จำกัด...ให้กด...ขึ้น4ครั้ง...ขวา4ครั้ง...lrlr c-ขวา cซ้าย ครับ yoyo_15.gif

#2 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 22 March 2009 - 10:21 PM

ว้าวๆๆๆ ผมไม่เคยมีบุญได้เห็นเกมนี้บน N64 เลย

#3 nothing17

Posted 23 March 2009 - 07:26 PM

มาลงต่อนะคะ yoyo_55.gif

ต่อไปเป็นภาษาอังกฤษครับ yoyo_15.gif

เรซิเดนท์ อีวิล2 yoyo_61.gif

ผมจบเองได้11เซพแล้วครับ ทั้งหมดมี15ช่องครับ yoyo_74.gif

ใช้สูตรได้เหมือนกับตลับญี่ปุ่นครับ yoyo_74.gif

#4 nothing17

Posted 23 March 2009 - 07:33 PM

แส้64ภาคแรกครับ

Akumajo Dracula Mokushiroku yoyo_24.gif

สนุกสุดๆครับ yoyo_24.gif

...เลือกเล่นได้ทั้งผู้หญิงและผู้ชายเหมือนไบโอ2ครับ yoyo_76.gif

ผมจบทั้งคู่แล้วครับ....ฉากจบนี่..ผมชอบมากๆทั้งคู่เลยครับ....

ของตัวละครชาย..เรนฮาร์ทยิ่งซึ้งเลยครับ yoyo_33.gif

#5 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 24 March 2009 - 11:57 AM

สงสัยไอกล่องที่มีรูป 3 สาวคืออะไรอ่ะ efb50fe2.gif

#6 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 24 March 2009 - 02:05 PM

QUOTE (InFiNy @ Mar 24 2009, 11:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยไอกล่องที่มีรูป 3 สาวคืออะไรอ่ะ efb50fe2.gif

นั่นสิครับ เห็นถ่ายติดมาทุกรูปเลยคงไม่บังเอิญแน่ๆ ฮ่า

#7 nothing17

Posted 24 March 2009 - 04:52 PM

มาตอบคำถามที่ทั้งสองท่านถามมาค่ะ

นั่นคือdvdคอนเสิร์ท บิยูเด็น เป็นลายเซนต์ของพี่ erika 1980

ที่รัก erikaจังมากที่สุดในโลก..น้อยกว่าแม่และน้องสาวเท่านั้น ค่ะ yoyo_78.gif

#8 nothing17

Posted 24 March 2009 - 04:55 PM

ขอลงต่อเลยล่ะกันนะคะ yoyo_53.gif

ต่อไป...เป็นแส้ทั้ง2ภาคเลยครับ yoyo_67.gif

ผมจบทั้ง2ภาคแล้วครับ....ภาค2เล่นคอร์เนล....

บอสใหญ่ยากมากๆครับ...แต่ก็จบจนได้ yoyo_33.gif

#9 nothing17

Posted 24 March 2009 - 05:17 PM

สวัสดีครับ

Goemon Mononoke Sugoroku ครับ

คือ....ผมเอง...ได้เล่นเกมส์นี้เมื่อประมาณ2ปีที่แล้วครับ....เล่นตลับเปล่า yoyo_70.gif

เมื่อปราบบอสหุ่น...ผมเองก็ได้ใช้ปุ่มอยู่ไม่กี่ปุ่มครับ...

ต่อยซ้าย ต่อยขวา เขวี้ยงโซ่และยิงแสงเล็กๆครับ... yoyo_92.gif

ปราบมาได้ด้วยความยากลำบากทุกตัว...จนมาติดที่บอสตัวสุดท้ายครับ....

จนผมได้เกมส์นี้ภาค2มาจากรุ่นพี่คนนึง...

เป็นboxset...เมื่ออ่านคู่มือ...เอ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ yoyo_65.gif

...มีการกดท่าไม้ตายของหุ่นด้วยรึ....เอ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆ yoyo_65.gif

จึงไม่รอช้าเอามาลองกับภาคแรก....โอ....บางท่ากดเหมือนกัน.....

จึงได้ปรึกษารุ่นพี่คนนั้นครับ....

ว่าผมสนใจกล่องคู่มือของภาคแรกขึ้นมาแล้ว....

พี่ชายท่านนั้นก็ใจดีให้จองครับ

คือ....ระหว่างที่ผมเล่นติดบอสภาค2ผมก็เล่นภาคนี้ฆ่าเวลาครับ.....

เมื่ออ่านคู่มือแล้ว....จะเห็นว่าท่าของหุ่นมีลำแสงใหญ่เหมือนภาค2ด้วยครับ....

แต่กดไม่เหมือนกัน....ต้องกดcขึ้นซ้ายลงขวาแล้วzครับ...

เมื่อรู้วิธิกดท่าต่างๆแล้ว....โออออออผมปราบบอสใหญ่ภาคแรกได้ง่ายมากๆครับ....

เพราะมีประสบการณ์เป็นปี555555 yoyo_57.gif

รู้ทางแล้ว.....

ตอนนี้ผมจบทั้งสองภาคแล้ว.....กำลังจะหาโกเอมอน64ภาคบอร์ดเกมส์มาเล่นครับ....

เพราะส่วนตัว...ผมชอบบอร์ดเกมส์มากเหมือนกันครับ....

#10 nothing17

Posted 24 March 2009 - 05:27 PM

Goemon's Great Adventure ครับ ^^

ตอนนี้ผมจบเกมส์นี้เรียบร้อยแล้วครับ.....

...กว่าจะผ่าน.....โอ....

คือ...ที่ไม่ผ่าน...เพราะติดตรงบอสใหญ่ครับ...ยากจริงๆ...

พลังบอสมี6666ของเรามี500 yoyo_65.gif

ถ้าโดนโจมตีตรงๆ...ที่เดียวตาย ถ้าโดนยิงลดร้อยกว่าครับ....

เกมส์นี้...ขออธิบายนิดครับ....ว่าเมื่อเราปราบบอสในด่านต่างๆเรียบร้อยแล้ว...

ราต้องเจอกับบอสตัวใหญ่ด้วยครับ....

โดยเราต้องขึ้นหุ่นยนต์ อิมแพค....(ภาคแรกก็เป็นแบบนี้ครับ)...

แต่ภาคนี้เริ่มเกมส์มา...จะมีเรื่องเกิดขึ้นคือ....หุ่นยนต์อิมแพคเกิดรวน...

และยังมีหุ่นตัวเมียมาช่วยด้วยครับ yoyo_57.gif

และพอเหตุการณ์สงบเราก็จะขึ้นอิมแพคได้ครับ

คือ....เวลาผมสู้กับบอสหุ่นอยู่...หุ่นผู้หญิงที่ว่านี่....

ก็จะเดินไปเดินมาอยู่แถวนั้น...ช่วยยิงแสงบ้าง...ช่วยตีมันมาให้เราบ้าง...

ผมเองปราบบอสหุ่นทุกตัวจนมาติดบอสตัวสุดท้ายอยู่หลายวันครับ.....

ไม่เคยรู้เลยว่า....เมื่อกดปุ่มrแล้ว...จะมีการโยนไม้...

เพื่อเปลี่ยนตัวให้เราบังคับเป็นหุ่นผู้หญิงด้วยครับ.....

โออออ...มารู้เอาวันจบเกมส์555555555ว่าสรุปเรามีพลัง1000

ตัวละ500ฮ่าๆๆๆๆๆ....แย่จริง yoyo_70.gif

เมื่อทราบเช่นนั้น....โอ....ปริศนาเลยกระจ่างครับ.....

ผมรู้ทันทีว่า...เมื่อบอสตัวสุดท้ายที่ผมติดมานานใช้ท่าที่ปกติดดนทีเดียวตาย..

คือมันจะมาโจมตีเราโดยตรงครับ...ให้กดโยนไม้...

แล้วเราจะรอดจากการโจมตีครับ....อืมมม...

แต่ถึงรู้แล้วก็ยากอยู่ดีครับ...เพราะพลังมันเยอะเหลือเกิน yoyo_65.gif

แต่สุดท้ายผมก็ปราบบอสหุ่นจนได้ครับ

แต่ยังต้องเจอกับบอสอีก2ร่างครับ....แต่เกมส์ไม่โหดมากเกินไปครับ...

เมื่อตายก็จะเริ่มที่บอสร่างนั้นเลยครับ....

โอ.....แต่เกมส์นี้ยังไม่จบเพียงเท่านี้ครับ....

เกมส์นี้เรามีจุดมุ่งหมายคือเก็บป้ายผ่านทางเพื่อใช้ตลุยด่าน...

ทั้งหมดมี44ป้ายครับ....จะมีซ่อนแบบคิดเองได้...

อ่านแล้วเข้าใจ...หรือยากมากๆแบบต้องใช้เวลาด้วยครับ...

มีอันนึงฮามากครับ....คือตรงน้ำตกจะมีนกการาสุยืนอยู่ครับ....

เมื่อคุยกัน...เค้าจะบอกว่า...น้ำตกนี้เย็นมาก...ยืนไม่เคยเกิน20วินาทีเลย....

เมื่อเราลองดีไปยืนให้ครบ20วิ....ป้ายผ่านทางจะตกลงมาครับ5555

ต่อครับ^^....เมื่อจบเกมส์แล้วจะมีด่านลับครับ....

วิธีไปคือ...ไปด่านด่านนึงแล้วดำน้ำตรงที่ที่ไม่น่าจะดำได้^^

โผล่มาแล้วตอนตี5ไปยืนรอที่ป้ายรถเมล์5555แล้วจะมีรถมารับครับ^^

ป้ายสุดท้ายนี้ต้องใช้เงินซื้อมาครับ....3500เหรียญ...

เราเก็บได้มากสุดครั้งละ999ครับ...คือต้องลุยเก็บเงินแล้วค่อยๆผ่อนครับ...

คือ.....เมื่อเราเก็บป้ายผ่านทางได้ครบ44ป้ายแล้ว....

จะมีไอเทมพิเศษเพิ่มขึ้นมาคือคอสตูมจริงๆด้วยครับ(คือเคยเห็นตอนจบเกมส์ครับ)

จะมีชุดแขก ชุดว่ายน้ำและชุดต่างๆมากมายครับ....

จะซ่อนอยู่ในร้านค้าทั่วเกมส์เลยครับ...ต้องตระเวนหาเอาครับ yoyo_29.gif

แต่จะมีอยู่สองชุดครับ....ที่ผมประทับใจที่สุด...

คือชุดเมดครับ....ราคาสองร้อย^^แต่ๆๆๆๆๆ....

ผู้ที่ใส่ได้..ดันเป็นซาสุเกะ555555

และอีกชุดคือ....ชุดนักเรียนโรงเรียนมัธยม คิราเมคิครับ^^

แต่แพงครับ...ห้าร้อยกว่า5555ชอบมากๆเลยเกมส์โทคิเมคิ^^

ยาเอะเป็นผู้ใส่ครับ....ชอบมากๆ^^

นี่เป็นรูปที่ยาเอะจัง...ใส่ชุดนักเรียนโรงเรียคิราเมคิในเกมส์ โทคิเมคิ เมโมเรียลครับ^^

และ

รูปนี้...เป็นหุ่นอิมแพคตอนเอามาเล่นในฉากปกติครับ..5555^^ทุเรศดีจริงๆ^^

#11 nothing17

Posted 24 March 2009 - 05:44 PM

สวัสดีครับ...

เกมส์แรก.....mario story....เป็นชื่อญี่ปุ่นของ paper marioครับ...

สนุกที่สุดในบรรดา RPG สำหรับผมเลยครับ... yoyo_37.gif

ตอนกำลังต่อสู้..เราจะต้องคอยกดตามจังหวะ หรือ ขยับ ตรงจอยโยกซ้ายขวาๆ..

หรือ กดปุ่มเอรัวๆครับ...แล้วจะทำให้โจมตีแรงขึ้นครับ...

และเมื่อเราเลเวลมากกว่าศัตรู...เมื่อชนะ เราจะไม่ได้ค่าประสบการณ์ครับ...

แต่จะสามารถ กระโดดเหยียบหัว หรือใช้ฆ้อนตีศัตรูได้เลยครับ...

รายละเอียดในเกมส์จะเยอะครับ...มีพวกมินิเกมส์-ต่อสู้เพี่อให้ได้เป็นนักสู้ระดับต่างๆ(ผมทำได้แค่4ดั้งครับ)

อย่างในด่านแรกๆจะมีบล็อคอยู่อันหนึ่ง..ซึ่งกว่าเราจะทำลายได้ก็ประมาณกลางเกมส์ครับ

...สถานที่บางแห่งเห็นตั้งแต่เริ่มเกมส์...แต่เข้าได้ท้ายเกมส์ก็มีครับ....

เมื่อจบ1ด่าน...จะมีฉากพิเศษ ให้เราเล่นเป็นเจ้าหญิงพีชครับ...

คอยผจญภัยอยู่ในปราสาทคุปปะ...

แต่ก็โดนจับแทบทุกครั้งครับ...

มีฉากหนึ่งเจ้าหญิงต้องทำขนมไปให้ผู้อยู่ในปราสาทกิน..

ต้องใส่ส่วนผสมให้ถูกตามตำรา...ผมมีตลับญี่ปุ่น เลยลำบากหน่อยครับ..

และสำคัญมากตอนสุดท้าย...ตอนอบครับ ต้อง30วิพอดีครับ

พอท้ายๆเกมส์...เจ้าหญิงจะขโมยไม้เท้าวิเศษมาได้...

ทำให้สามารถแปลงร่างเป็นใครก็ได้

และการต่อสู้สุดท้าย..ขณะที่มาริโอ กำลังสู้กับคุปปะอยู่...

เจ้าหญิงก็ต้องสู้กับ ป้าMagikoopaเองด้วยครับ...สนุกจริงๆ... yoyo_37.gif

เกมส์ที่สอง Mario party3.....เกมส์นี้จะมีตัวละครอื่นมาเพิ่มด้วยครับ....

แต่ผมยังเล่นไม่ครบทุกด่านครับ...จะเอาจริงเอาจังเป็นด่านๆไปครับ..

แต่กว่าจะจบรอบ...ก็นานเหมือนกันครับ..เล่นทีไร...

อย่างต่ำก็...สอง สามชั่วโมงทุกทีครับ...

เล่นไปเรื่อยๆจะมีเซพมินิเกมส์ ไว้เล่นด้วยครับ...

มินิเกมส์เยอะมากครับ... yoyo_24.gif

เกมส์นี้...ผมมักจะเล่นกับน้องสาวครับ..

น้องผมจะชอบพวก บอร์ดเกมส์ครับ..มันอ่านญี่ปุ่นออกครับ... yoyo_70.gif

#12 nothing17

Posted 24 March 2009 - 05:52 PM

เกมส์นี้สนุกดีครับ...คล้ายมาริโอแต่ยังไม่จบครับ....

ได้บทสรุปจากgamefaqแล้ว

แต่ก็ยังไม่ผ่าน สนุกดี มีชูตติ้ง และมินิเกมส์ด้วยครับ..

เหมือนเดิมครับ ใครจบแล้วรบกวนมาคุยกันด้วยนะครับ yoyo_74.gif

กมส์นี้ผมได้มานานแล้วครับ....

กะว่าจะเล่นก่อน ค่อยมาอธิบายครับ....แต่..ยังไม่ถึงไหนเลยครับ yoyo_71.gif

คือให้ไปหาอะไรนี่ ผมพออ่านได้ครับ....

แต่ยังไม่ชำนาญ เส้นทางของเกมส์ครับ... yoyo_48.gif

ท่านใดเคยเล่น หรือเคยเห็นบทสรุป ช่วยแนะนำด้วยครับ....

สวัสดีครับ

สวัสดีครับ.... yoyo_76.gif

เซลด้า...ภาคโอคาริน่านี่....ผมจบมานานแล้วครับ.....สนุกมากๆ yoyo_24.gif

แต่ภาค2ยังไม่จบครับ....แต่ไปไกลมากแล้วครับ....

ภาคนี้ใส่หน้ากากที...เปลี่ยนไปเป็นเผ่านั้นๆเลย...

และใช้ความสามรถของเผ่านั้นได้เต็มที่มากๆ...ชอบครับ...

#13 nothing17

Posted 25 March 2009 - 08:47 PM

สวัสดีครับ .....

ต่อไปจะขอแนะนำญาติๆของมาริโอนะครับ

dk64สนุกมากครับ...รายละเอียดเยอะครับ....

ตามหาเพื่อนให้ครบก่อนครับ(ของผม...กว่าจะครบ..18ชั่วโมงกว่าๆครับ)...

และมินิเกมส์เยอะมากครับ...

ปัจจุบันจะ40ชั่วโมงแล้วแต่เพิ่งจะเกือบ50เปอร์เซ็นเองครับ....

รวมๆแล้ว...เยี่ยมครับ...มีเพลงประกอบเกมส์ของภาคแรก sfcด้วยครับในฉากแรกๆ....

เมื่อตามหา...และถ่ายรูปภูติจิ๋วได้หลายตัวแล้ว...จะมีโหมดพิเศษด้วยครับ...

เช่น มินิเกมส์...มีเพลงอิปฮอป ..พร้อมคาราโอเกะครับเพลงมังกี้แรฟ

yoshi story...นี่ผมชอบมากๆครับ....

ฉากในเกมส์จะทำเป็น...พวกกระดาษตัดปะ...

ตุ๊กตายัดนุ่น...จบไม่ยากครับ...แต่ถ้าจะให้ครบให้หมด..

คงต้องเล่นหลายรอบครับ...เกมส์นี้สามารถเปลี่ยนภาษาได้ครับ......

ผมมีusaแต่เวลาเล่น..เล่นภาษาญี่ปุ่นครับ...

เปลี่ยนนี่เปลี่ยนทั้งหมดเลยนะครับ...

แต่ยังไม่เคยลองเปลี่ยนจากตลับญี่ปุ่นเลยครับ...... yoyo_70.gif

diddy kong racing..นี่จะแตกต่างจากมาริโอคาร์ท...

ตรงที่ จะมีแข่งเรือ...แข่งเครื่องบิน ด้วยครับ....

รวมๆแล้ว...ไม่น่าเบื่อครับ...เล่นแก้เหงาหรือฆ่าเวลาได้ดีเลยครับ...

จบสนามก็เซพเลยครับ

เกมส์ yoshi story.... yoyo_51.gif

เป็นเกมส์ที่....ผมว่าภาพสวยมากๆครับ.....

ในเกมส์......จะถูกทำฉากให้เป็น....กระดาษตัดปะ....

ตุ๊กตายัดนุ่น.....ลูกโป่ง.....สวยมากๆและน่ารักมากๆครับ^^

ในเกมส์นี้.....เราจะผ่านด่านได้โดย....การเก็บผลไม้ให้ครบครับ

เวลาเล่น...จะเลือกได้เวิลด์ละ1ฉากครับ.....

จะจบเกมส์ได้ไม่ยาก....แต่ถ้าจะเล่นให้ครบทุกฉาก...ต้องเล่นจบหลายรอบครับ....

ในเมนูเริ่มเกมส์....จะมีให้เลือกครับ...

ว่าจะตลุยไปเรื่อยไหรือจะเลือกเล่นเป็นด่านๆเพื่อทำเวลา-คะแนนครับ...

พลังชีวิตของเราคือ...ดอกทานตะวันครับ.....

เพิ่มโดยกินผลไม้ครับ....แต่อย่าเผลอกินพริกนะครับ555 yoyo_74.gif

เราจะสามารถเลือกเล่นโยชิได้หลายสีเลยครับ.....แต่ผมเอง...เล่นสีเขียวครับ....^^

วิธิปราบบอส....มีหลายวิธีครับ.....แฟนตาซีมากๆ555

อย่างตัวนี้....บอสเป็นขนมสายไหม

วิธีปราบคือ....ต้องคอยเลียให้มันเล็กลงๆครับ.....

เล่นสนุกดีครับ...ลองเลยครับ^^ yoyo_74.gif

#14 nothing17

Posted 25 March 2009 - 08:53 PM

นี่คือตระกูลมาริโอที่ผมรักมากครับ.... yoyo_24.gif

ถึงแม้ส่วนใหญ่จะเป็นตลับเปล่า...

แต่ก็เป็นหยาดเหงื่อและแรงงานของผม

ทุกครั้งที่เสียบตลับเล่นก็ยังมีความสุขอยู่ครับ yoyo_33.gif

ผมขอแนะนำเกมส์ออกแนวน่ารักบ้างนะครับ..... yoyo_24.gif

พิกาจู..ต้องใช้ไมค์เสียบครับถึงจะเล่นได้ รวมๆก็เพลินดีครับ

โจโรคิว.....ไม่ต้องบอกก็คงทราบว่าสนุกครับ....แต่ต้องใช้ตลับเซพครับ

ทามาก็อต...อันนี้สนุกมากๆครับ ทอยลูกเต๋าแข่งกันเลี้ยงทามาก็อต...

คล้ายมาริโอปาร์ตี้ แต่จะง่ายกว่าครับ....ขอบคุณที่มาชมนะครับ yoyo_76.gif

#15 nothing17

Posted 25 March 2009 - 09:02 PM

เกมนี้ผมไม่มีคู่มือครับ..มีแต่ตลับกับกล่องครับ....

สนุกดีครับ...

นอกจากmario partyและเกมส์บอร์ดต่างๆแล้ว...

ก็มีเกมส์นี้ครับที่ผมกับน้องสาวเล่นด้วยกันครับ...

ผมจะชอบมากครับเวลาที่kirbyดูดlinkเข้าไป

แล้วใส่หมวกสีเขียวเหมือนตัวเอกเกมส์zeldaครับ....ฮาจริงๆครับ

รูปต่อไปที่มาลง...คือเกมส์ที่หลายๆคน...

มักจะบอกว่าเป็นเกมส์นอกสายตา....ไม่สนุก..ไม่น่าเล่นครับ

แต่ผมคิดว่า.....

เกมส์ทุกเกมส์ต้องมีข้อดี หรือ ความสนุกในแบบเฉพาะตัวของเกมส์นั้นๆครับ....

ในรูปนี้....บางเกมส์ก็สนุกมากๆ...สำหรับผม...

แบบว่า...ทุกวันนี้ก็ยังเล่นอยู่....บางเกมส์ก็เล่นฆ่าเวลาได้ดี...

ไม่สนุกมากนัก....แต่สำหรับผม....

ก็รักเกมส์เท่าๆกันทุกเกมส์เลยครับ....

แล้วผมจะเอาเกมส์ในรูปนี้มาลง และอธิบายทีละเกมส์นะครับ....

เพราะทุกเกมส์ของผม...ผ่านการเล่นอย่างที่สุดหมดทุกเกมส์ครับ

เกมส์นี้......ส่วนตัว....ผมก็เล่นได้แบบไม่ปวดหัวอะไรครับ...

เล่นได้ไกลเรื่อยๆครับ.....ไม่ติดขัดอะไร....ปริศนาไม่ยากมากครับ...

ใครเคยเล่น...มาคุยกันนะครับ...จะคล้ายๆPerfect Darkครับ^^

แนะนำเกมส์น่ารักอีกเกมส์ นะครับ...

เกมส์นี้...หลายคนส่วนใหญ่ ต้องเคยได้ยินชื่อครับ...เกมส์ดังน่าดูครับ....

เกมส์นี้...เล่นแล้ว สนุกมากๆครับ.........

ภาพสวยดี....เล่นง่าย...ผมไปได้ไกลพอสมควรครับ......

น้องสาวมาขอเล่นบ่อยเลยครับ....(ทำให้พี่น้องใกล้ชิดกัน55)...

ระบบเซพเข้าท่า...และใช้เฉพาะ กากบาทบังคับครับ....

ไม่ได้ใช้จอยโยก..

(ผมมีจอยอยู่อันนึงครับ....จอยโยกไม่ค่อยดี.. ..เลยใช้เป็น kirby onlyครับ555)

และอีกอย่าง....ผมว่า สนุกตรงที่ ลองเอา ศัตรูมาผสมกัน....

แล้วดูว่าจะออกมาเป็นแบบไหนครับ......บางตัวนี่...

พอดูดเอาความสามารถแล้ว ท่าที่ออกมาจะฮามากครับ.......

ป.ล.ใครเคยเล่นหรือเล่นเกมส์อื่นของ64อยู่....มาคุยกันนะครับ

นอกเรื่องนิด.....มาพักสายตาดูกบผสมพันธุ์กันครับ555

เกมส์นี้ก็สู้กันเพลินดีครับ...ไม่ค่อยมีอะไรมาก

เพราะยังเล่นไม่มากครับ555.......

ตัวละครจากเกมส์บอยผมก็ยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ

ใครเคยเล่น....มาคุยกันนะครับ.......

#16 nothing17

Posted 25 March 2009 - 09:05 PM

เกมส์นี้เป็นเกมส์แข่งรถที่ผมเล่นแล้วแก้เบื่อหรือฆ่าเวลาได้ดีมากเลยครับ....

แข่งกันเร็ว....30คันสนุกดีครับ....

ใช้จอยพวงมาลัย64แล้วสนุกครับ.....

จริงๆแล้วตอนมาใหม่ๆนี่.....เจ้าของเก่าเล่นไว้เยอะครับ....

ตัวละครหลายสิบ....รถอีกเพียบ.......

แต่พอผมลบเซพออก แล้วเริ่มเล่นใหม่....เหลือนิดเดียวครับ55555

#17 nothing17

Posted 25 March 2009 - 09:08 PM

ต่อไปผมจะขอแนะนำ....จอย64ที่หายากที่สุดครับ.....

สังเกตุครับ......จะไม่มีดีวีดีครับ^^.....

เพราะเจ้าของไม่ยอมขายให้ผมครับ...

กำลังตื๊ออยู่ครับ.....เริ่มใจอ่อนแล้วครับ....

ถ้าได้มาแล้วจะมาเล่านะครับ......

มันคือ....จอยสำหรับ มนุษย์จิ๋วครับ555...... yoyo_74.gif

มีขนาดปกติเทียบด้วยนะครับ......

ส่วนจอยแดงที่วางคู่กันนั่น...ผมเอากลับมาด้วยครับ yoyo_64.gif

#18 nothing17

Posted 25 March 2009 - 09:15 PM

เกมส์นี้...ผมจบแล้วครับ....

คือเล่นครบหมดแล้วทุกโหมด....

แต่ยังเก็บไอเทมลับ..ได้ไม่ครบครับ.......

ตัวเกมส์ก็....มีหลายแบบครับ....

ทั้งสนุกเกอร์...นั่งรถรางยิงเป้า....ยิงไดโนเสาร์....ยิงแบบเกมส์ตีตัวตุ่น....

และอีกหลายเกมส์เลยครับ.....สนุกจริงๆครับ...

เล่นได้หลายคนด้วย และสามารถ....เล่นกับตลับเกมส์บอยได้ด้วยนะครับ...

แต่ผมยังไม่เคยลองครับ.... yoyo_70.gif

เฮ้ยยยย......ลืมเอาตลับมาวาง5555

เกมส์นี้....เป็นแนวที่ผมชอบมากๆเลยครับ...(หลายคนบอกว่าปวดหัว555)...

เป็นแนวแอคชั่นแบบ...ต้องเก็บไอเทม...

แล้วจะมีด่านเพิ่มเรื่อยๆครับ....ผมเคยเห็นที่เครื่องอื่นแล้วครับ....

แต่ได้มาเล่นจริงจังที่64นี่ครับ.....

ตังละคร..จะเปลี่ยนชุดไปตามสถานที่ครับ....

มีทั้งชุดอวกาศ....ชุดกังฟู....และใส่สูทครับ....

ชุดที่ฮาๆก็มีอีกหลายชุดครับ...

เกมส์นี้.....ผมได้มานานแล้วครับ....

เป็นเกมส์แรกๆของ64ที่ผมได้เล่นเลยครับ......

ต้องใช้ตลับเซพครับ....ในเกมส์ก็จะมีหลายแบบให้เล่นครับ....

ทั้งแข่งกัน.....และแข่งเล่นท่า.....

เล่นแบบลื่นไปแล้วยิงเป้าไปด้วยก็มีครับ.....

ผมเล่นบ่อยมากๆเลยครับ....ชอบเกมส์ยิง555 yoyo_57.gif

ตลับนี้...จะเป็นตลับpalครับ...

#19 nothing17

Posted 25 March 2009 - 09:19 PM

เกมส์นี้.....ยังไม่ได้ถ่ายเดี่ยวเลยครับ...

ขออนุญาตใช้รูปนี้ก่อนนะครับ

เกมส์นี้.....จากที่เล่นมา.......ชอบมากๆครับ.....

เป็นเกมส์รถแข่ง64ที่สนุกที่สุดครับ....

สำหรับผม.....มันส์ไม่แพ้ gt เลยครับ....

ภาพดีกว่าด้วยครับ....สำหรับผม55.....

การบังคับ...ไม่ยากมากครับ.....เมื่อชนแล้ว....

ไม่ออกนอกเส้นทางมากนักครับ

รถ..จะมีให้ไม่มากครับ.....

แต่จะเพิ่มขึ้นเมื่อผ่านด่านครับ......สเตจนึงมี3สนามครับ.....

ผมมักจะชนะวินาทีสุดท้ายเรื่อยครับ......555 yoyo_51.gif

เมื่อผ่านด่านแล้ว.....จะมีโหมดอื่นเพิ่มมาครับ.....

ตอนนี้ผมถึงแค่ด่าน3ครับ.....เลยยังมีอะไรไม่มาก......

แต่ยอมรับครับว่า....

ชอบมากสนุกดี....ไม่ยาก....

และมีตัวเลือกประเภทรูปแบบจอ การบังคับอะไรลงตัวดีครับ....

แล้วจะมาลงรูปที่มีองค์หญิงแล้วนะครับ.....

คือ...ผมไม่มีกล้อง...และไม่เก่งคอมพ์ด้วยครับ.....

ต้องขอขอบคุณทุกท่านมากๆครับ.....

ที่ช่วยถ่ายรูปให้ครับ....

ขอบคุณมากๆครับ....(โค้งตัว....ถอนสายบัว)

#20 ndsrom

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 March 2009 - 09:22 PM

ตามมาอ่านต่อครับ
up ต่อไปอย่าหยุดนะครับ