`

Jump to content

คนรักnintendo64มาพบกันนะคะ ^^

51 replies to this topic

#21 nothing17

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 25 March 2009 - 09:23 PM

เกมส์นี้...ส่วนตัวผม...ค่อนข้างมันส์ครับ...

แต่จะยากตรงที่...ต้องเล่นหลายๆรอบครับ...แล้วเซพที่คิดว่าทำดีที่สุด..

เพราะไม่ว่าผ่านด่านหรือไปถึงไหน...

พลังชีวิตเราจะเท่าเดิมครับ...ต้องหาเงินเท่านั้นแต่......

ในเกมส์ตามจุดต่างๆจะมีถ้ำที่จะมีศัตรูออกมาครับ....

ต้องทำลายถ้ำซะก่อน....ไม่งั้นก็ออกมาไม่จบไม่สิ้น555... yoyo_57.gif

แล้วจะเอาเวลาที่ไหนไปหาเงิ๊น555

รวมๆก็มันส์ครับ....แนวโกล์เดิลแอ๊กซ์ครับ.... yoyo_29.gif

#22 nothing17

Posted 25 March 2009 - 09:28 PM

เกมส์นี้.....อืมมม....เมื่อตอนที่ได้เกมส์นี้มา....

ยอมรับเลยครับ....ว่าไม่เคยเห็นภาพและไม่เคยเล่น....

เคยเห็นวางขายอยู่ตามร้านต่างๆ....

เมื่อมีโอกาสเหมาะ....จึงได้ซื้อเกมส์นี้มาจากเพื่อน...ที่เวบไทยเรโทรครับ^^

เมื่อเล่นแบบสตอรี่โหมดแล้ว......

คุณจะนึกว่า....นี่เราเล่นดรากอนเควสอยู่รึ555....

เนื้อเรื่องเป็นภาษาเต็มขั้นครับ.....

แต่เมื่อเดินเรื่องมาถึงฉากต่อสู้แล้ว...

จะเป็นฉากต่อสู้3มิติที่ผมคุ้นเคย...และชอบมากๆครับ.....

สนุกเลยทีเดียว.....

เมื่อปราบศัตรูได้แล้ว....เราจะได้หุ่นของคนนั้นมาใช้ด้วย....

และศัตรูบางตัว.....เราจะเอาอุปกรณ์หรืออาวุธมาใช้ได้ครับ....

ผมนี่....สนุกกับการมิกซ์แอนด์แมทมากครับ555....

ปืนสีแดง....ปืนจรวดสีฟ้า.....ปีกสีเหลือง......

เกราะขาสีเขียว....เกราะตัวสีม่วง555 yoyo_74.gif

สนุกเลยล่ะครับ.....ฉากต่อสู้นี่....มันส์เลยทีเดียวครับ....

ทั้ง2ภาค....จะเริ่มเกมส์เหมือนๆกัน.....

คือเริ่มจากที่ตัวเอกฝันว่ากำลังต่อสู้แบบเต็มสตรีมก่อน.....

แล้วพอตื่นมา....แม่ก็จะให้...คัสตอมโรโบตัวแรกมา....

แล้วก็ลุยกันเล้ย.....

รวมๆแล้ว....สนุกทั้ง2ภาคครับ.... yoyo_24.gif

เกมส์นี้....เป็นเกมส์แข่งรถแรลลี่ที่สำหรับผม....

ทั้งสนุกทั้งยากครับ yoyo_48.gif

มีไอเทมให้ใช้พอสมควรครับ....

ตัวละครน่ารักดี....เส้นทางนี่....เล่นแรกๆอาจจะดูยากครับ....

แต่เล่นบ่อยๆจะสนุกครับ....

ผมใช้จอยพวงมาลัยเวลาเล่นเกมส์นี้ครับ....โอเคเลย555

ในรูปจะมีอุปกรณ์ที่ทำให้เล่นตลับอเมริกาในเครื่องญี่ปุ่น....

หรือตลับญี่ปุ่นในเครื่องอเมริกาด้วยครับ และ...

กระเป๋าใส่ตลับ ของnintendo 64 ที่ผมรักมากๆครับ.... yoyo_89.gif

#23 nothing17

Posted 25 March 2009 - 09:32 PM

อืมม....เกมส์นี้....วันเดอร์โปรเจค....

ผมเห็นครั้งแรกในหนังสือ64ของญี่ปุ่นครับ....

เมื่อตอนที่ซื้อเครื่องมาใหม่ๆหลายปีละ....

แต่มาได้เล่นเอาเมื่อไม่นานนี้ครับ....

ก่อนหน้านี้....ผมได้เล่นภาคของเครื่องซูเปอร์ก่อน...

ก็โอเคครับ....แต่ยังไม่ถึงไหนเลย555

ในภาคนี้....ตัวเอกเป็นผู้หญิง....ดูแล้วสบายตามาก55...

ผมมีหนังสือไกด์นิดหน่อยอยู่จึงเล่นได้บ้างครับ....

มั่วบ้างตามเนื้อเรื่องบ้าง....ยังเล่นไม่ละเอียดมากครับ...

แต่จะเล่นต่อไปเรื่อยๆครับ.....

คือมันเป็นตอบคำถามเวลาตัวเอกถามมาน่ะครับ.....

ตัวหนังสือคันจิเยอะ....

ไม่มีแปลเป็นญี่ปุ่นให้เหมือนบอมเบอร์แมน64จึงอ่านยากหน่อยครับ...

แต่จะพยายามครับ.....

#24 nothing17

Posted 25 March 2009 - 09:36 PM

ช่วงนี้ผมเล่นทีเดียวหลายๆเกมส์ครับ....

หนักไปทางร็อคแมน64ครับ...

เลยยังเล่นเกมส์นี้ไม่จบครับ....

แต่ปราบบอสประจำด่านได้แล้วครับ....เหลือด่านบอสใหญ่ครับ...

เกมส์นี้....ความสามารถจะมีมากเลยครับ...

เริ่มมาก็ทำอะไรได้หลายอย่างเลยครับ^^

สนุกมากๆเลยครับ^^...

เกมส์นี้...^^

ส่วนตัวผม....รู้สึกว่า...

ภายในเกมส์จะเป็นระเบียบและเป็นเรื่องเป็นราวกว่าภาคแรกมากเลยครับ..

เริ่มมาจะทำอะไรไม่ได้มากครับ....แต่ค่อยๆเก็บไปเรื่อยๆครับ...

ออกจะยากซักหน่อยด้วยครับ^^

และภาคนี้จะมีตัวละครมาติดสอยห้อยตามเราด้วยครับ...

ถ้าจะเล่นสองคนก็กดสตาร์ทและเลือกให้ตัวmewที่ว่านี่..

เป็นจอยสองได้เลยครับ^^

สนุกดีครับ....จบแล้วจะมาเล่าความประทับใจนะครับ yoyo_76.gif

#25 nothing17

Posted 25 March 2009 - 09:44 PM

เกมส์superman64...เกมส์นี้.....

เป็นเกมส์ที่เป็นแนวn64เลยครับ....(คือ...ใครๆว่าปวดหัวนั่นเอง555)

เป็นแอคชั่นสามมิติครับ.....

จะมีภารกิจให้ทำครับ....มีต้องบินลอดห่วงด้วยครับ^^

สนุกทีเดียวเลยครับ....

เกมส์นี้....ต้องใช้ตลับเซพนะครับ^^

เกมส์นี้....ผมจบหลายรอบแล้วครับ.... yoyo_33.gif

ได้ตัวพิเศษและมินิเกมส์ไว้เล่นหลายเกมส์เลยครับ...^^

สนุกดีครับ^^

เกมส์นี้....banjo kazooieภาคแรก....

ยังไม่จบครับ....แต่ไปไกลมากแล้ว....

คือ....ผมเองเล่นภาค2ก่อนครับ...

เริ่มภาค2มาจะมีความสามารถต่างๆเลยครับ...

แต่ภาคนี้...จะต้องเริ่มเรียนรู้และฝึกวิชาก่อนครับ^^

สนุกมากครับ....มีปริศนาที่ไม่ยากเกินไป...รวมๆแล้วเยี่ยมเลยครับ^^ yoyo_74.gif

#26 nothing17

Posted 25 March 2009 - 09:47 PM

เกมส์นี้....

อย่างมันส์เลยครับ...คล้ายๆไบโอครับ....

แต่ฉากต่อสู้จะซับซ้อนกว่าครับ....เล่นๆไปก็คล้ายพาราไซต์อีฟภาคแรก^^"

รวมๆแล้วสนุกมากครับ....ผมยังไม่จบครับ....

เพราะช่วงนี้ฮิตเล่นเรซิเดนท์อีวิลอยู่ครับ^^

ตอนนี้...ผมเองยังไม่จบตลับนี้เลยครับ^^" yoyo_70.gif

แต่ขอบอกว่า....เกมส์ไบโอ2เครื่อง64นี่...

มีช่องเซพ15ช่อง...ว่าเยอะแล้ว...

นี่!!!เกมส์นี้มี16^^55555555555555555 yoyo_77.gif

#27 nothing17

Posted 27 March 2009 - 10:05 PM

กระเป๋า64แบบพร้อมลุยครับ yoyo_74.gif

โอ^^เกมส์นี้....หลังจากที่มีคนแนะนำมาเยอะ...

ผมเองปกติไม่ค่อยเล่นเกมส์ต่อสู้ที่ไม่รู้จัก....

แต่ก็ลองเล่นครับ...ผลปรากฏว่า...สนุกมากๆ...

เล่นจบตัวผู้หญิง2ตัวตั้งแต่เล่นครั้งแรกครับ^^5555 yoyo_33.gif

เป็นเกมส์กีฬาที่สนุกจัดครับ^^ตอนแรกคิดๆเหมือนกันว่าจะน่าเบื่อมั๊ย...

แต่พอเล่นแล้ว...ไม่มีกีฬาไหนน่าเบื่อเลยครับ...

มีแต่ยากเท่านั้น^^555555 yoyo_57.gif

#28 nothing17

Posted 27 March 2009 - 10:15 PM

เกมส์นี้...บลาสโดเซอร์...

เป็นเกมส์ที่เล่นเอาสะใจรึคลายเครียดได้ดีมากๆเลยครับ^^

เป็นเกมส์ที่เน้นทำลายข้าวของครับ....หลายแบบมากๆครับ...

ทั้งขับรถชน ขับรถทับ ทุบตึก ยันให้ตึกถล่มกระทั่งใช้หุ่นยนต์บินขึ้นฟ้า..

แล้วพุ่งลงมากระแทกก็มีครับ.... yoyo_57.gif

เล่นคลายเครียดได้เลยครับ^^...

ต้องใช้ตลับเซพนะครับ^^

บอมเบอร์แมนฮีโร่ครับ^^

ตอนนี้ผมเล่นไปไกลแล้วครับ....

สนุกสุดๆ^^มีทั้งแปลงเป็นเรือดำน้ำ...คอปเตอร์...เล่นสเก็ต...และเครื่องเจ็ท^^ yoyo_37.gif

#29 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 29 March 2009 - 11:54 AM

Nintendo 64 เป็นเครื่องเกมที่เป็นตลับเกมที่ สามารถแสดงภาพแบบ 3 มิติ ได้
ถือว่าสุดยอดมาก ๆ ครับ ในสมัยนั้น

ถ้าใครได้มีโอกาสได้เล่น Mario 64 ก็จะเห็นถึงความน่ารักของตัวมาริโอ้
กราฟฟิก ที่ลื่นไหล สีสันสบายตา สมแล้วที่ได้เป็นเกมที่ดีที่สุดบน Nintendo 64

ปัจจุบัน ผมก็หาซื้อเกมของเครื่อง Nintendo 64 มาเก็บไว้เหมือนกัน
เกมที่ผมชอบที่สุดบน Nintendo 64 คือ Star Fox 64 ครับ ชอบที่สุดเลย
เป็นเกม shooting ที่ดีมาก ๆ ผมชอบมาก ๆ ครับ

สำหรับคุณ erika 1980 เป็นคนที่เล่น Nintendo 64 เยอะมาก ๆ เลยข้อมูลแน่นปึก

#30 ttcoupe

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 18 April 2009 - 02:56 AM

QUOTE (auns555 @ Mar 29 2009, 11:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Nintendo 64 เป็นเครื่องเกมที่เป็นตลับเกมที่ สามารถแสดงภาพแบบ 3 มิติ ได้
ถือว่าสุดยอดมาก ๆ ครับ ในสมัยนั้น

ถ้าใครได้มีโอกาสได้เล่น Mario 64 ก็จะเห็นถึงความน่ารักของตัวมาริโอ้
กราฟฟิก ที่ลื่นไหล สีสันสบายตา สมแล้วที่ได้เป็นเกมที่ดีที่สุดบน Nintendo 64

ปัจจุบัน ผมก็หาซื้อเกมของเครื่อง Nintendo 64 มาเก็บไว้เหมือนกัน
เกมที่ผมชอบที่สุดบน Nintendo 64 คือ Star Fox 64 ครับ ชอบที่สุดเลย
เป็นเกม shooting ที่ดีมาก ๆ ผมชอบมาก ๆ ครับ

สำหรับคุณ erika 1980 เป็นคนที่เล่น Nintendo 64 เยอะมาก ๆ เลยข้อมูลแน่นปึก

เห็นด้วยครับ ผมก็เก็บอยู่เหมือนกันครับ แต่หนักไปทางดองมากกว่า เล่นไม่จบซักเกมครับ

#31 tatum27

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 03 May 2009 - 04:40 PM

นักสะสมระดับเทพเลนครับ ข้อมูลแน่นทุกเกมส์

#32 nothing17

Posted 04 May 2009 - 09:05 PM

ตลับสั่นอันนี้...เป็นอันแรกที่ผมมีครับ..

ได้มานานแล้วครับ....เวลาสั่น จะมีไฟกระพริบด้วยครับ.....

แต่อันนี้ จะมามั่ง ไม่มามั่งครับyoyo_65.gif

#33 nothing17

Posted 04 May 2009 - 09:11 PM

สมัยม.4ผมก็ได้แต่เช่ามาริโอ64เล่นครับ....

ที่ดิโอลด์สยาม...เพราะผมเรียนสวนกุหลาบ^^มันใกล้^^55

แต่ก็อย่างว่า...ได้เล่นนิดๆหน่อยๆเพราะมันเซพในตลับครับ...

ไปไม่ไกลเท่าไหร่...เลยคิดไว้ว่า...ซักวันจะต้องมีมาเล่นที่บ้านให้ได้^^555สิบปีไม่
สาย

เมื่อก่อนยังไม่ค่อยรู้จักเกมส์ของ64มากครับ...

เลยคิดไว้ว่า...ต้องเล่นมาริโอ...เซลด้า...และแส้ให้ได้...

แต่พอได้มาสัมผัส64จริงๆจังๆ...โอ...มีเกมส์ดีๆน่าเล่นอีกมากเลย^^

เกมส์ที่เล่น...ส่วนใหญ่ก็จะเป็นตลับเปล่าครับ...

เพราะผมแค่อยากย้อนเวลากลับไปในยุคนั้นๆครับ...

แต่ก็ไม่ได้แอนตี้คนเล่นอีมูอะไรครับ^^เวลาเล่นเกมส์เก่าๆแล้ว...

ทำให้นึกถึงเมื่อตอนเรารู้จักเกมส์นี้เกมส์นั้นใหม่ๆว่าตอนนั้นเราทำอะไรอยู่คบกับใค
ร...5555

ขอแนะนำเครื่องที่เล่นบ่อยๆบ้างนะครับ...^^

เป็นเครื่องธรรมดา..ไม่ได้พิเศษอะไรครับ...

แต่เป็นเครื่องที่มาจากหยาดเหงื่อและแรงงาน...รักมากๆทุกเครื่องครับ^^

ทุกวันนี้พวกเกมส์ผม...เก็บในตู้ปลาครับ555ไม่มีตู้^^"

จอยn64ที่ผมชอบมากๆครับ^^ yoyo_55.gif

เครื่องเกมส์ที่เล่นบ่อยๆของผมมักจะเจาะเอวีแบบนี้ไว้เพื่อความสะดวกครับ^^

^^n64ก็มีเจาะตัวนึงด้วยครับ..ตอนสั่งทำ...

ช่างบอกว่า...ทำไมต้องเจาะด้านบนด้วยว๊า555555555

คือ...ถ้าไว้ด้านหลัง....ผมกลัวเวลาเก็บมันจะเกิดหลุดได้น่ะครับ^^"

ช่างที่ทำทำไปบ่นไป...บอกว่า...อย่าบอกว่ามาจากร้านกูนะ5555555

#34 nothing17

Posted 04 May 2009 - 09:15 PM

จอยอันนี้...เป็นลิมิเต็ดครับ....สังเกตุครับ....

จะเห็นว่าตัวจอยเป็นเขียวใส...แต่ครงที่เสียบเป็นสีเทาครับ....

คือของเดิมมันแตกครับ....เลยต้องเปลี่ยน yoyo_70.gif

เวลาที่ผมเล่น n64 ด้วยทีวีธานินท์5555555...

จะใช้อุปกรณ์นี้ครับ..... yoyo_74.gif

เป็นของ64เลยครับ....ได้มาพร้อมเครื่องusaครับ ^^

#35 akeing

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 05 May 2009 - 10:00 AM

เกมเยอะนะเนี่ย

ผมก็มี N64 เข้ากรุ เรียบร้อยครับ

จอยยังสภาพ 90% up เลยนะครับ

เหอๆ...

#36 erika 1980

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 07 May 2009 - 05:07 PM

โอ้^^สวัสดีทุกท่านครับ^^
ต่อไป...ผมขอต่อเองเลยนะครับ^^

รูปต่อไป....เป็นพวกคู่มือทั้งหลาย...ที่แรกๆผมไม่ค่อยสนใจครับ....เพราะผมไม่ได้เป็
นถึงขั้นนักสะสมที่ต้องมีครบและใหม่ๆอะไร^^
ตลับเก่าๆถ้าเล่นได้ก็โอเค.....แต่ความจริง...คู่มือพวกนี้ก็มีประโยชน์มากๆครับ...ค
ือจะมีบอกปุ่มบอกท่าอะไรหลายๆอย่าง...
บางเกมส์เช่นโกเอมอน...ผมเล่นจนถึงบอสใหญ่แล้ว...ยังไม่รู้เลยว่าหุ่นยนต์มียิงแสงด้
วย55555555
เพราะอีกอย่าง...ผมเอง...ไม่ค่อยได้เล่นเนทด้วยครับ....ไม่เก่งคอมเอาซะเลย^^"
จึงไม่ค่อยได้หาข้อมูลเกมส์ในเวบครับ....จะมาลุยเอาในตลับเลย...อีมูก็ไม่ได้เล่นครั
บ....ผมไม่มีคอมส่วนตัวนั่นเอง5 5 5

#37 erika 1980

Posted 07 May 2009 - 05:12 PM

หม้อแปลง110อันนี้เป็นของธรรมดาๆครับ....แต่สำหรับผมจะมีความผูกพันและทำให้นึกถึงอด
ีต...
เพราะมันเป็นหม้อแปลงที่แถมกับเครื่องn64...เมื่อเราซื้อเกมส์ในสมัยก่อนครับ^^

#38 erika 1980

Posted 08 May 2009 - 11:18 PM

สวัสดีครับ^^
นี่คือเกมส์รวมแฟมิคอมครับ...^^
เกมส์ก็ตามหน้าปกครับ....ภาพในเกมส์ก็...แฟมิคอมเลยล่ะครับ^^

ผมเล่นกาลาก้าบ่อยสุด^^555

#39 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 09 May 2009 - 04:36 PM

ผมก็มีนะ N64 ตอนนี้ลงกล่องไปละ
มีอยู่สองเกมส์เอง คือ Mario64 กับ Mario Kart
เล่นสี่คนกับน้องสนุกมากๆ โดยเฉพาะ mario kart(มีน้องสามคน เล่นกันครบพอดี)

ที่เล่นๆกันเนี่ยเงินผมหมดเลย.... yoyo_39.gif

#40 erika 1980

Posted 11 May 2009 - 05:09 PM

เกมส์เด็กตกปลาจับแมลงที่สนุกมากๆสำหรับผมครับ^^

เราต้องเลือกเหยื่อ....

แล้วตกกกกก555