`

Jump to content

เอาจนได้สินะ gaiden sigma 2 ลง ps3

45 replies to this topic

#1 Tns Srjj

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 17 March 2009 - 05:40 PM

QUOTE (poo9 @ Mar 17 2009, 03:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>

QUOTE (ruicosta @ Mar 17 2009, 03:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ขลังซะแล้ว อิอิ yoyo_77.gif

กำหนดออกวางขายในข่าวอยู่ที่ฤดูใบไม้ร่วงปีนี้ ก็ประมาณเดือน 9-11 ครับผม

รูปจิ๊กมาจากท่าน A... @ Gcon ครับผม

Microsoft เป็น publisher แต่มันก้ยังลงเป็นไปได้แฮะ
ผมคงต้องซื้อมาเล่นอีกแหล่ะ ดีที่ผมยังไม่ได้โหลดมิชชั่นโหมดมา(ช่องแลนพังไปแล้ว)รอเล่นมิชชั่นโหมดของps3แทน

#2 mishima corp

• High Members

Posted 17 March 2009 - 05:56 PM

NEW STAGES,
NEW BOSSES,
NEW WEAPON

BUT THE MOST INPORTANT U CAN PLAY AYANE!!(IN THE PIC SHE 'S STANDING AND SPELLING MAGIC OR SOMETHING? WIT RYU SO MAYBE + CO-OP MODE?) THAT'S FREAKIN' AWSOME!! CAN'T WAIT 4 BEAT MASTERNINJA MODE ON PS3 AGAIN.. AND PLEASE ADD MISSION MODE FOR THIS TIME PLEASE....

PIM THAI MAI DAI..

#3 Tns Srjj

Posted 17 March 2009 - 06:03 PM

QUOTE (mishima corp @ Mar 17 2009, 06:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
NEW STAGES,
NEW BOSSES,
NEW WEAPON

BUT THE MOST INPORTANT U CAN PLAY AYANE!!(IN THE PIC SHE 'S STANDING AND SPELLING MAGIC OR SOMETHING? WIT RYU SO MAYBE + CO-OP MODE?) THAT'S FREAKIN' AWSOME!! CAN'T WAIT 4 BEAT MASTERNINJA MODE ON PS3 AGAIN.. AND PLEASE ADD MISSION MODE FOR THIS TIME PLEASE....

PIM THAI MAI DAI..

ความแจ่มที่แท้จริงคือ ตรงที่เล่นอายาเนะได้ครับ yoyo_67.gif
co op ไม่น่าจะมีนะครับ แต่มิชชั่นโหมดผมว่ามันยัดมาให้ชัวร์ๆ

#4 PeAchYJuNg

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 17 March 2009 - 09:30 PM

Ayane นมตู้มๆ

#5 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 18 March 2009 - 04:58 PM

จริงๆ yosuke ได้ทิ้งโน๊ตไว้ตั้งแต่แว่นดำออกได้ 2 เดือนกว่าๆ ว่าเรามี ninja gaiden ใหม่สำหรับ PS 3 แสดงว่าทำตั้งแต่ตอนบริษํทย่ำแย่แล้ว แต่ผมไม่คิดว่ามันจะเป้นการเอาภาค 2 มาทำเพราะมันมีเงิน MS อยู่ด้วยในการพัฒนา team ninja บางส่วนต้องทำงานไปกลับร่วมกับฝั่ง MS studio เรื่องนี้ okamoto เป้นคนพูดเอง แล้วเวลามีอะไรใหม่คนที่ออกมาแจ้งก้คือ MS แล้วการมี sigma 2 ได้มาลงเครื่องคู่แข่งมันตลกมาก ถ้าให้เดา tecmo ก้จนตรอกแล้วตั้งแต่เรื่องการเงินที่โดนแฉสุดทา้ยต้องควักอะไรมาขาย ที่ไม่ต้องลงทุนมากก้มีคำตอบเดียว ninja gaiden 2 MS เป้น publisher ร่วมสร้างผลิตจริงแต่ลิขสิทธ์ ninja gaiden เป้นของ tecmo เรื่อง ninja gaiden sigma 1 ก้แฉกันไปแล้วว่าโดนไอ้ประัธานขี้โกงนั้นบังคับพอตเพื่อเอาเงินกำไร ส่วน doa online sin hasegawa และทีมนินจาไม่ใช่คนดูแลแล้ว แต่เป้นเศษๆ พนักงานของ tecmo ผมคิดว่า team ninja คงไม่ทำ DOA แน่ๆ แต่ยกให้คนใน tecmo อื่นๆ ทำ คนที่ขึ้นมาเป้นใหญ่เป้นโตแล้ว เขาไม่คิดจะกลับไปทำอะไรของเดิมที่คนอื่นสร้างมาหรอกแต่มันต้องทำเกมส์ใหม่ๆ

#6 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

Posted 18 March 2009 - 05:06 PM

ถ้าถามว่าแปลกใจไหม
ผมว่าคงเป็นเรื่องปกติแล้วครับ
เพราะในเมื่อมีภาค 1 แล้ว ภาค2 ก็ตามมีแน่
แต่จะเมื่อไร นั้นก็อีกเรื่อง
แล้วจะทำอย่างไง ให้ขายได้ก็คงต้องเพิ่มอะไรใหม่ๆลงไป
เพื่อเป็นจุดขายของเกมส์ครับ

แต่ก็นะ... ไหนๆก็ทำใหม่แล้ว
ขอเสริมเนื้อเรื่องให้ดูสมเหตุสมผลหน่อยล่ะกัน
ผมก็คงยอมเสียตังค์อีกรอบแน่นอน....

#7 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 March 2009 - 11:26 AM

ได้แรงยุส่งอีกตัวสำหรับการซื้อ ps3 แล้วว เล่นอยู่แล้วแน่นอน แจ่มเป็ดออกเมื่อไหร่เนี่ย

#8 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 20 March 2009 - 10:33 AM

เกมออกเมื่อไหร่คงได้ฤกษ์ถอยเครื่องมาเล่นล่ะนะ

#9 zineryl

藍染 惣右介

Posted 20 March 2009 - 03:29 PM

เด็กรุ่นใหม่มันทำอะไรได้ดีกว่าบางอย่างจริงผมยอมรับต้องดุที่ผลของงานการดีไซน์ใหม่
ดีกว่า ปรับ material ใหม่ให้ดูดีไม่มันแผล้บดีกว่า เอาแค่นมอยาเนะนะแว่นดำนะไม่เคยทำหรอกประเภทสมจริงรูปร่างเป้นยังไง เอะอะก้มาเป้นลูกๆกลมๆแปะ เด้กพวกนี้ไปจูนใหม่ทั้งหน้าั้นม ผมว่ามันกลายเป้นสไตล์พี่แกไปแล้ว ไอ้มังกรด่าน 10 นะดีไซน์แม่งกากเทพไม่มีไรเลยเหลืองอย่างเดียวไม่บอกว่ามังกรนึกว่านกยักษ์
แต่อย่าลืมว่าดังได้เพราะใครใครให้โอกาสขึ้นมาเป้น director และใครซื้อเกมส์พวกเอ็งเล่นถ้าวันนึงคิดตีจากเอาเกมส์ไปยำตามใจชอบ hayashi yosuke มันก้แค่คนทรยศกับสิ่งที่รุ่นพี่มันสร้า้งมาคงไม่ต้องบอกว่าเกมส์อะไร

#10 Tns Srjj

Posted 20 March 2009 - 05:04 PM

QUOTE (zineryl @ Mar 20 2009, 03:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เด็กรุ่นใหม่มันทำอะไรได้ดีกว่าบางอย่างจริงผมยอมรับต้องดุที่ผลของงานการดีไซน์ใหม่
ดีกว่า ปรับ material ใหม่ให้ดูดีไม่มันแผล้บดีกว่า เอาแค่นมอยาเนะนะแว่นดำนะไม่เคยทำหรอกประเภทสมจริงรูปร่างเป้นยังไง เอะอะก้มาเป้นลูกๆกลมๆแปะ เด้กพวกนี้ไปจูนใหม่ทั้งหน้าั้นม ผมว่ามันกลายเป้นสไตล์พี่แกไปแล้ว ไอ้มังกรด่าน 10 นะดีไซน์แม่งกากเทพไม่มีไรเลยเหลืองอย่างเดียวไม่บอกว่ามังกรนึกว่านกยักษ์
แต่อย่าลืมว่าดังได้เพราะใครใครให้โอกาสขึ้นมาเป้น director และใครซื้อเกมส์พวกเอ็งเล่นถ้าวันนึงคิดตีจากเอาเกมส์ไปยำตามใจชอบ hayashi yosuke มันก้แค่คนทรยศกับสิ่งที่รุ่นพี่มันสร้า้งมาคงไม่ต้องบอกว่าเกมส์อะไร

อย่าไปยิดติดตัวบุคคลเลยครับ แว่นดำออกไปก็ดีเหมือนกันนะ
ไว้รอเล่นเกมใหม่ๆที่แวนดำจะทำออกมา เราจะได้มีเกมน่าเล่นมากขึ้น ส่วนซีรี่ย์ doa กับ gaiden เราก็เล่นมันต่อไป yoyo_67.gif

ส่วนเรื่องหน้าตา อายาเนะ นี่ผมดูแล้วทำไมเห็นว่าดูแย่ลงแฮะรู้สึกมั้ย ไกเดน2 น่ะหรืออาจเป็นเพราะแสง ไว้รอดูเต็มๆตอน ซิกม่า2 ออก
เรื่องนมไม่ได้สังเกตุ สรุปแล้วมันเป็นยังไงครับ? yoyo_06.gif

#11 zineryl

藍染 惣右介

Posted 20 March 2009 - 05:19 PM

ภาค 2 ดีไซน์ศัตรูมันกาก ธรรมดาๆ แต่ gameplay มันมันส์เลยไม่สนใจอะไรเท่าไร

#12 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 20 March 2009 - 05:23 PM

สรุปพี่ไซน์จะติใครกันแน่หน่อ ผมอ่านๆยังงงๆอยู่ *-*

#13 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 20 March 2009 - 05:30 PM

ใช่ๆ มีครั้งแรกก็ต้องมีครั้งต่อๆไป yoyo_77.gif เอ้ยมีภาคแรก ก็ต้องมีภาคสองสินะ yoyo_24.gif

#14 mishima corp

• High Members

Posted 20 March 2009 - 06:18 PM

But I think design from gaiden2 it's not cheap,it's just not ''TOO FANCY''(thinking about Demon in final fantasy,many bosses from God of war) ITAGAKI LIKES SIMPLE BUT GREAT and I like the way team ninja did in ninja gaiden 2 more than the the first one.

PIM THAI MAI DAI KRUB POM...

#15 zineryl

藍染 惣右介

Posted 20 March 2009 - 08:12 PM

QUOTE (MoDiFy @ Mar 20 2009, 05:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สรุปพี่ไซน์จะติใครกันแน่หน่อ ผมอ่านๆยังงงๆอยู่ *-*

ผมระลึกชาติว่าภาค 2 ตัวดั่งเดิมนี่ดีไซน์ศัตรูบางตัวมันห่วยจนถึงธรรมดาอื่นๆ ไอ้ที่รับไม่ได้เลยคือบอสมังกรด่าน 10 ตัวอื่นผมเฉยๆ อย่างเสื้อผ้านิดหน่อย ผมบอกว่าเด้กรุ่นใหม่มันทำได้ดีกว่าบางอย่างครับดูจาก scan ที่ปล่อยออกมา ผมชอบ material แบบของใหม่มากกว่า ไอ้ที่ผมพุดนี่ยถ้าใครรับไม่ได้ก้ขออภัยเพื่อนๆ เคยเล่นเกมสืด้วยกันทั้งนั้นไม่อยากมาทะเลาะเรื่องแค่นี้ เป้นแค่ความเห้น จริงๆ sigma 2 เป้นคำสั่งจากเบื้องบนของ tecmo และคงจะไม่มีช่องโหว่ทางสัญญาที่ทำกับ MS เพราะแค่หลัง 2 เดือนเท่านั้นที่เริ่มขายก้เริ่มพัฒนาแล้ว ผมก้ติดตาม tecmo มาตลอดมา 10 กว่าปี สภาพบริษัทมันเป้นยังไงตอนนี้ก้รู้ๆ กันอยู่จะตายห่าอยู่แล้ว ทำอะไรแล้วได้ตังค์คุณทำไปเถอะ ที่สำคัญ TEAM NINJA เขาออกกันหมดแล้วมันไม่มีแล้ว TEAM NINJA ยุคเดิมจริงๆ แก็งคเด็กใหม่น่าจะเปลี่ยนชื่อด้วยถ้าไม่คิดว่าชื่อนี้ยังขายได้เพราะ tecmo ยุคหลังดังได้ก้เพราะ TEAM NINJA ถ้าจะให้เล่น DOA 5 เกมส์ที่แว่นดำ้สร้า้งไว้มาทำพัฒนาโดยเด้กๆ ที่ไม่รู้เรื่องอะไรเรื่องมันคงไม่ใช่อะ อย่างตา bluray360 รับได้รึเปล่า ไอ้ที่ผมจะพูดคือ เด้กใหม่เขาเปลี่ยนคอนเซ็ปทีมเขาไม่แปลกเขาได้เป้นใหญ่แล้วเขาจะสนันสนุน PS3 ก็ไม่ผิด ผมผู้บริโภคสนับสนุน TEAM NINJA ยุคเดิมไม่ใช่ยุคใหม่แต่ทุกวันนี้มันไม่มีแล้ว ผมหวังว่าพวกเขาคงไม่ลืมว่า TEAM NINJA มีวันนี้ได้เพราะใครถ้าไม่ใช่แฟนๆ เดิม TEAM NINJA ถึงเขาจะไม่เดินตามรอยรุ่นพี่เขาก้ไม่ควรทำอะไรน่าเกลียด เกิดวันนึงมันมีอำนาจสั่ง DOA 5 ลง ps3 หรือ Wii แบบ EX เครื่องเดียวนี่จบเลย เกมส์ที่ลูกพี่คุณ 5 วันนอน 4 ชั่วโมงพัฒนาภาค 4 เนี่ย มันไม่เหมือน ninja gaiden ที่รับช่วงสร้า้้งต่อแต่ไม่ได้เป้นคนคิดเกมส์นี้ขึ้นมา ผมหวังว่าซักวันให้เขาคิดเกมส์ใหม่ๆ แล้วไม่ทำให้เสียชื่อ TEAM NINJA หรือทำเกมส์ภาคต่อที่คุณภาพมันไม่แตกต่างกับสมัยแว่นดำพัฒนา

ไว้รอเล่นเกมใหม่ๆที่แวนดำจะทำออกมา เราจะได้มีเกมน่าเล่นมากขึ้น ส่วนซีรี่ย์ doa กับ gaiden เราก็เล่นมันต่อไป

ที่ซุกหัวมันยังไม่มีเลย จะได้เล่นเมื่อไร ผมเชื่อว่า MS เขาไม่เอาเพราะเครื่อง 360 เขาอยุ่ตัวแล้วตอนนี้จะไปเอาแว่นดำมาทำเกมส์ขายได้ล้านเดียวมันก้งั้นๆ หรืออีกอย่างอาจจะได้ตัวไปแล้วแต่ซุ่มอยู่ก้ได้ เอาจริงๆ นะใครจะเอามันชื่อเสีย + ชื่อเสียงเลื่องลือ ปากไม่ดีโจทย์อยู่หลายบรษัทเลย มีคดีลวมลามผู้หญิงอีก ตอนฟ้อง tecmo ก้แฉความลับบริษัทเละเทะ ใครจะกล้าเสี่ยงเกิดวันนึงรับมาแล้วมีปัญหา คนพรรคนี้ใครจะเอา

Edited by zineryl, 20 March 2009 - 08:28 PM.

#16 Tns Srjj

Posted 21 March 2009 - 01:55 PM

QUOTE (poo9 @ Mar 20 2009, 08:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>

บอสมังกร2ตัวด่าน 9 โดนเปลี่ยนเป็นตัวนี้แทนแล้วมั้ง ด่าน10อาจเหลือไว้
ที่เปลี่ยนผมว่าเพราะมุมกล้องแหงๆเลย บอสมังกร2ตัวด่าน 9 นี่มุมกล้องห่วยมาก เดี๋ยวล้อกตัวนู้นทีตัวนี้ทีบางทีส่ายเป็นเจ้าเข้าเลย ด่าน10ไม่มีปัญหาเพราะมีตัวเดียว

#17 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 21 March 2009 - 03:10 PM

QUOTE (zineryl @ Mar 20 2009, 08:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมระลึกชาติว่าภาค 2 ตัวดั่งเดิมนี่ดีไซน์ศัตรูบางตัวมันห่วยจนถึงธรรมดาอื่นๆ ไอ้ที่รับไม่ได้เลยคือบอสมังกรด่าน 10 ตัวอื่นผมเฉยๆ อย่างเสื้อผ้านิดหน่อย ผมบอกว่าเด้กรุ่นใหม่มันทำได้ดีกว่าบางอย่างครับดูจาก scan ที่ปล่อยออกมา ผมชอบ material แบบของใหม่มากกว่า ไอ้ที่ผมพุดนี่ยถ้าใครรับไม่ได้ก้ขออภัยเพื่อนๆ เคยเล่นเกมสืด้วยกันทั้งนั้นไม่อยากมาทะเลาะเรื่องแค่นี้ เป้นแค่ความเห้น จริงๆ sigma 2 เป้นคำสั่งจากเบื้องบนของ tecmo และคงจะไม่มีช่องโหว่ทางสัญญาที่ทำกับ MS เพราะแค่หลัง 2 เดือนเท่านั้นที่เริ่มขายก้เริ่มพัฒนาแล้ว ผมก้ติดตาม tecmo มาตลอดมา 10 กว่าปี สภาพบริษัทมันเป้นยังไงตอนนี้ก้รู้ๆ กันอยู่จะตายห่าอยู่แล้ว ทำอะไรแล้วได้ตังค์คุณทำไปเถอะ ที่สำคัญ TEAM NINJA เขาออกกันหมดแล้วมันไม่มีแล้ว TEAM NINJA ยุคเดิมจริงๆ แก็งคเด็กใหม่น่าจะเปลี่ยนชื่อด้วยถ้าไม่คิดว่าชื่อนี้ยังขายได้เพราะ tecmo ยุคหลังดังได้ก้เพราะ TEAM NINJA ถ้าจะให้เล่น DOA 5 เกมส์ที่แว่นดำ้สร้า้งไว้มาทำพัฒนาโดยเด้กๆ ที่ไม่รู้เรื่องอะไรเรื่องมันคงไม่ใช่อะ อย่างตา bluray360 รับได้รึเปล่า ไอ้ที่ผมจะพูดคือ เด้กใหม่เขาเปลี่ยนคอนเซ็ปทีมเขาไม่แปลกเขาได้เป้นใหญ่แล้วเขาจะสนันสนุน PS3 ก็ไม่ผิด ผมผู้บริโภคสนับสนุน TEAM NINJA ยุคเดิมไม่ใช่ยุคใหม่แต่ทุกวันนี้มันไม่มีแล้ว ผมหวังว่าพวกเขาคงไม่ลืมว่า TEAM NINJA มีวันนี้ได้เพราะใครถ้าไม่ใช่แฟนๆ เดิม TEAM NINJA ถึงเขาจะไม่เดินตามรอยรุ่นพี่เขาก้ไม่ควรทำอะไรน่าเกลียด เกิดวันนึงมันมีอำนาจสั่ง DOA 5 ลง ps3 หรือ Wii แบบ EX เครื่องเดียวนี่จบเลย เกมส์ที่ลูกพี่คุณ 5 วันนอน 4 ชั่วโมงพัฒนาภาค 4 เนี่ย มันไม่เหมือน ninja gaiden ที่รับช่วงสร้า้้งต่อแต่ไม่ได้เป้นคนคิดเกมส์นี้ขึ้นมา ผมหวังว่าซักวันให้เขาคิดเกมส์ใหม่ๆ แล้วไม่ทำให้เสียชื่อ TEAM NINJA หรือทำเกมส์ภาคต่อที่คุณภาพมันไม่แตกต่างกับสมัยแว่นดำพัฒนา

อ่านะ กล่าวถึงผมเต็มยศเลยวุ้ย ฮ่าๆๆ ผมรับนินจาไกเด็น ซิกม่า2 ได้ + อยากเล่นก็เพราะเท่าที่เห็นภาพมาทั้งหมดในตอนนี้มันดูดีขึ้นมากน่ะแหละ
แล้วก็คิดว่าตัวเกมมันคงใช้เมคานิคเดิมๆ จากที่น้าแว่นแกทำมาซึ่งมันก็สนุกอยู่แล้ว และผมเองก็ไม่ได้หวังอะไรกับอายาเนะด้วยว่าจะเล่นสนุกมั้ย
เพราะ การเล่นเป็นเรเชลในนินจาไกเด็นซิกม่านี่จืดมาก...ไม่รู้จะใส่มาทำไม มันเลยทำให้ผมคิดว่า อายาเนะในภาค 2 นี้ผมก็ว่าคงจะจืดไม่แพ้เรเชลอ่ะนะ
ที่สำคัญ...ถ้ามันแค่ใส่อายาเนะมาให้เล่นได้แต่ไม่จัดการกับเนื้อเรื่องที่มันไม่ปะติดปะต่อกันของภาค2 มันก็ไร้ประโยชน์อ่ะ แถมน่าจะทำให้เนื้อเรื่องมันกระโดด
ไม่ต่อกันมากกว่าเดิมซะอีกด้วยซ้ำ

ส่วน DOA ภาคใหม่นี่ผมบอกตรงๆ นะว่าไม่ได้หวังว่ามันจะออกมาเลยนะ และที่สำคัญถ้าทีมนี้จะทำ DOA จะลงเพลย์สเตชั่นก็ทำไปเถอะ
แต่ DOA ที่ลงเพลย์เสตชั่นมันไม่เคยสนุกสู้ภาคทีี่ลงให้เครื่องอื่น หรือ อาเขตได้เลย ถ้าทีมงานใหม่มันสำเหนียกตรงนี้ได้
ผมว่ามันก็น่าจะรู้นะว่า DOA มันควรจะลงเครื่องไหนมากกว่ากัน

จริงๆ ผมก็คิดไม่ต่างกับคุณไซน์นะว่า งานของทีมนินจาทีมของน้าแว่นมันมีเสน่ห์แบบเฉพาะของมันอยู่มาก
และทีมใหม่นี่เท่าที่เห็นและสัมผัสงานในนินจาไกเด็นซิกม่ามาเนี่ย ผมบอกตรงๆ นะว่าผมเฉยๆ ;D มันสวยดีแหละ
แต่มันแห้งๆ ไงไม่รู้ สุดท้ายก็กลายเป็นว่านินจาไกเด็นแบล็กของน้าแว่นสนุกกว่าในความคิดผมเองอยู่ดี (ผมชอบภาคแบล็กมากกว่า
ภาค 2 ซะอีกนะ แต่ภาค2 เล่นได้บ่อยกว่า เพราะ สะใจกว่า)

**ผมเห็นทีมงานใหม่ของแคปคอมฆาตกรรมไบโอฮาซาร์ดในภาค 5 มาแล้ว ผมก็ไม่อยากเห็นอะไรแบบนั้นเกิดขึ้นกับ DOA หรอก
QUOTE (Tns Srjj @ Mar 20 2009, 05:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่วนเรื่องหน้าตา อายาเนะ นี่ผมดูแล้วทำไมเห็นว่าดูแย่ลงแฮะรู้สึกมั้ย ไกเดน2 น่ะหรืออาจเป็นเพราะแสง ไว้รอดูเต็มๆตอน ซิกม่า2 ออก
เรื่องนมไม่ได้สังเกตุ สรุปแล้วมันเป็นยังไงครับ? yoyo_06.gif

หน้าตาอายาเนะของภาค2 ผมว่ามันก็ดูสวยดีนะ (อย่างน้อยก็สวยกว่าอายาเนะในซิกม่าอ่ะนะ) แต่มันญี่ปุ๊น ญี่ปุ่น
ส่วนเรื่องไฟหน้า...อืม...ผมว่า ไฟหน้าของอายาเนะที่สวยที่สุดอยู่ใน DOAX2 นะ ไปลองเล่นดูสิ yoyo_37.gif

Edited by bluray360, 21 March 2009 - 03:17 PM.

#18 NUVEAU

Я не окунут

Posted 23 March 2009 - 01:44 AM

ผมกลับมีความเห็นว่า ทีมนินจายุคใหม่นั้น ณ ช่วงเวลานี้เน้นเอาผลงานเก่า
ของเฮียแว่นมาทำใหม่ให้ดูดีขึ้นเท่านั้น ผมคิดว่าตอน ไกเด็น2 ออกมาให้กลับ
360 เมื่อปีที่แล้วมันมีปัญหาหลายๆอย่างของเฮียแว่น ไม่ว่าจะเรื่องของ tecmo
และอื่นๆอีก อย่างไรก็ตาม ผมเองก็ไม่มั่นใจว่า ไกเด็นมันจะมีภาค3 หรือเปล่า
เนื่องจากลูกศิษย์มันก็เดินตามรอยอาจารย์มันเกือบทุกอย่าง หากว่าอาจารย์มัน
ไม่เริ่มนำแล้วใครมันจะตาม ทำไมมันถึงไม่ทำ ไกเด็นภาคพิเศษออกมาตั้งแต่
ซิกม่าภาคแรกล่ะ อย่างไรก็ดี ผมคิดว่ายังไงภาค2 มันก็ต้องลงเพล3อยู่แล้วล่ะ
สังหรใจตั้งแต่แว่นดำมันออกไป แต่ก็ยังรอเกมใหม่จากแว่นดำอยู่ เชื่อว่ามันคง
จะโผล่หัวมาเร็วๆนี้ล่ะครับ

อีกอย่างหนึ่งที่เกี่ยวกับ ไกเด็นซิกม่า2ลงเพล3 นั้น แต่ก่อนตอนมันลง360 ไม่ค่อย
จะมีใครสนใจเท่าไรนะ พอมันลง เพล3แล้วกลายเป็นเทพไปทันที เออแปลกแฮะ
ตรรกะมันแปลกดี ไม่รู้ว่าอยากเล่นเพราะอายาเนะหรืออยากจะเล่นเพราะมันลงเพล3

#19 bluray360

Posted 23 March 2009 - 01:55 PM

QUOTE (NUVEAU @ Mar 23 2009, 01:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมกลับมีความเห็นว่า ทีมนินจายุคใหม่นั้น ณ ช่วงเวลานี้เน้นเอาผลงานเก่า
ของเฮียแว่นมาทำใหม่ให้ดูดีขึ้นเท่านั้น ผมคิดว่าตอน ไกเด็น2 ออกมาให้กลับ
360 เมื่อปีที่แล้วมันมีปัญหาหลายๆอย่างของเฮียแว่น ไม่ว่าจะเรื่องของ tecmo
และอื่นๆอีก อย่างไรก็ตาม ผมเองก็ไม่มั่นใจว่า ไกเด็นมันจะมีภาค3 หรือเปล่า
เนื่องจากลูกศิษย์มันก็เดินตามรอยอาจารย์มันเกือบทุกอย่าง หากว่าอาจารย์มัน
ไม่เริ่มนำแล้วใครมันจะตาม ทำไมมันถึงไม่ทำ ไกเด็นภาคพิเศษออกมาตั้งแต่
ซิกม่าภาคแรกล่ะ อย่างไรก็ดี ผมคิดว่ายังไงภาค2 มันก็ต้องลงเพล3อยู่แล้วล่ะ
สังหรใจตั้งแต่แว่นดำมันออกไป แต่ก็ยังรอเกมใหม่จากแว่นดำอยู่ เชื่อว่ามันคง
จะโผล่หัวมาเร็วๆนี้ล่ะครับ

อีกอย่างหนึ่งที่เกี่ยวกับ ไกเด็นซิกม่า2ลงเพล3 นั้น แต่ก่อนตอนมันลง360 ไม่ค่อย
จะมีใครสนใจเท่าไรนะ พอมันลง เพล3แล้วกลายเป็นเทพไปทันที เออแปลกแฮะ
ตรรกะมันแปลกดี ไม่รู้ว่าอยากเล่นเพราะอายาเนะหรืออยากจะเล่นเพราะมันลงเพล3

บังเอิญตอนมันเป็น exclusive ของ 360 มันก็เหมือนองุ่นเปรี้ยวไง...
ไม่อยากเล่นหรอก (แต่จริงแล้วก็อยากเล่นจัง) ไม่เอาหรอก เพราะ 360 มัน บลๆๆๆๆ (สารพัดเหตุผล
ที่จะบอกว่าไม่อยากซื้อ 360 เพราะอะไร) แต่ตอนนี้มันออกให้เพลย์3 แล้วองุ่นเปรี้ยวพวงนี้เลย
กลายเป็นไวน์กลิ่นหอมรสเยี่ยมไป มันก็เท่านั้นแหละ;D

เกมมันดีครับ แต่มันติดที่ลงอยู่ในเครื่องตัวเองไม่อยากเล่นน่ะแหละ ลองถ้ามันมัลติฯ แต่แรกซิ
ผมก็อยากรู้นักว่าหลายๆ คนที่รักเพลย์3 สุดใจเขาจะบอกว่าไงกันบ้าง

**อ้อส่วนตัวนะครับ ผมว่าภาค3 น่ะน่าจะมี และน่าจะเป็นซิกม่า3 อย่างเดียวด้วย ภาค3 ปกติไม่น่าจะได้เห็น
เพราะอะไรๆ ผมว่า เรารู้กันดีนะ แต่สำหรับ DOA5 ผมว่ามันไม่น่าจะมีได้ เพราะ อะไร ผมตอบไปในเรปผมแล้วอ่ะนะ
หรืออ่านของคุณไซน์ก็ได้

***ผมก็อยากเล่นนะ ซิกม่า2 เนี่ย ผมอยากเล่นเวอร์ชั่นสมบูรณ์ของเกมที่ผมรักเหมือนกันแหละ (มันออกมาเมือไหร่
เดี๋ยวจะหาจอย PC ทรงเดียวกับ 360 ไปต่อกับเพลย์3 เพราะ จอยทรง 360 มันเหมาะกับการเล่นนินจาไกเด็นมากกว่าอ่ะนะ)

#20 NUVEAU

Я не окунут

Posted 23 March 2009 - 02:57 PM

QUOTE (bluray360 @ Mar 23 2009, 01:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บังเอิญตอนมันเป็น exclusive ของ 360 มันก็เหมือนองุ่นเปรี้ยวไง...
ไม่อยากเล่นหรอก (แต่จริงแล้วก็อยากเล่นจัง) ไม่เอาหรอก เพราะ 360 มัน บลๆๆๆๆ (สารพัดเหตุผล
ที่จะบอกว่าไม่อยากซื้อ 360 เพราะอะไร) แต่ตอนนี้มันออกให้เพลย์3 แล้วองุ่นเปรี้ยวพวงนี้เลย
กลายเป็นไวน์กลิ่นหอมรสเยี่ยมไป มันก็เท่านั้นแหละ;D

อ่อครับ จริงๆแล้วผมอยากจะพูดให้แรงกว่านั้นนะครับ แต่เกรงว่าจะพูดเรื่องจริงแบบตรงเกินไป
มันจะกลายเป็นพาดพิง จนพวกเขารับไม่ได้กัน ก็เลยกั๊กๆเอาไว้ เรื่ององุ่นเปรี้ยวมันแน่นอนครับ
เห็นที่นั่นบอกว่าไกเด็น2 มันเป็นงั้นงี้ตอนลง 360 แต่พอลงเพล3 มันเป็นเกมเทพไปเลยทันที
จะให้ทำไงได้ล่่ะ ที่นั้นแฟนบอยยึดครองอยู่ล่ะ 555 มันทำให้ผมนึกถึงตอนปี 2005 เลย

อีกอย่างหนึ่งคือแฟนผมนี่มันคอซีรี่ย์ ไกเด็นเลยนะ มันยังบอกว่า ตกลงที่ชาวเพล3 อยากเล่น
ไกเด็นกันนี่เพราะอายาเนะ หรือว่าเพราะมันลงเพล3 กันแน่ เพราะก่อนหน้านั้นไม่เห็นจะมีใครพูดถึง
อีหัวม่วงตัวนี้เลย นี่ล่ะครับ สัจธรรมแฟนบอย มันช่างไร้แก่นสารสิ้นดี