`

Jump to content

เอาจนได้สินะ gaiden sigma 2 ลง ps3

45 replies to this topic

#21 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 23 March 2009 - 03:00 PM

จะไปสนพวกนั้นทำไมอะครับ ก็แค่เด็กไมุ่้รุ้จักโต ทำตัวอิจฉาแล้วก็โพสแบบไม่ได้ใช้สมองคิดก่อนจะโพส

#22 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

• Royal Executive Members

Posted 23 March 2009 - 03:21 PM

ผมอ่านไว้เป็นสีสันน่ะคุณพี เคยแซวเล่นจนเลิกแซวไปละ yoyo_67.gif
ยังไงเกมนี้ (นินจาไกเด็น2) น่ะผมก็รัก (แหม่อย่างกะพูดถึงแฟน)
ตอนเล่นของ 360 น่ะผมสนุกกับเกมมันมากเลยนะ แต่กลับรู้สึกว่าเกมมันยังไม่เสร็จจริงๆ
เพราะ ในเกมมันจะสวยแค่บางฉาก และบางฉากก็สวยแค่บางจุดอีกต่างหาก เว้นแต่ฉาก
ในนรก 3 ฉากสุดท้ายนี่แหละ ที่สวยจนต้องตบมือให้จริงๆ เก็บงานกันเนี้ยบมาก และพอได้
มาเห็นภาพที่ผมหวังว่าจะได้เห็นตอนที่เล่นของ360 ในนินจาไกเด็นซิกม่า2 ของเพลย์3
ผมก็อยากตามไปเล่นเลยล่ะ

ใครจะไม่อยากเล่นเกมที่ตัวเองชอบมากๆ แบบสมบูรณ์ล่ะ จริงมั้ย?

แต่ยังไงๆ ก็ไม่อยากให้ทีมนี้ทำ DOA จริงๆ นะ DOA มันต้องทีมน้าแว่นจริงๆ
ทีมอื่นมาทำผมกลัวว่ามันนจะดึงเอาเสน่ห์แบบของทีมนินจา (ยุคดั้งเดิม) มาไม่หมดอ่ะ

Edited by bluray360, 23 March 2009 - 03:34 PM.

#23 NUVEAU

Я не окунут

Posted 23 March 2009 - 03:38 PM

QUOTE (bluray360 @ Mar 23 2009, 03:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่ยังไงๆ ก็ไม่อยากให้ทีมนี้ทำ DOA จริงๆ นะ DOA มันต้องทีมน้าแว่นจริงๆ
ทีมอื่นมาทำผมกลัวว่ามันนจะดึงเอาเสน่ห์แบบของทีมนินจา (ยุคดั้งเดิม) มาไม่หมดอ่ะ

doa นั้นผมเล่นไม่ค่อยประสบความสำเร็จเท่าไร เนื่องจากว่าเวลาผมเล่นนั้น
ตาผมจะดูแต่นม ไม่เคยดูหมัด

#24 Tns Srjj

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 24 March 2009 - 06:01 PM

QUOTE (bluray360 @ Mar 23 2009, 02:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
***ผมก็อยากเล่นนะ ซิกม่า2 เนี่ย ผมอยากเล่นเวอร์ชั่นสมบูรณ์ของเกมที่ผมรักเหมือนกันแหละ (มันออกมาเมือไหร่
เดี๋ยวจะหาจอย PC ทรงเดียวกับ 360 ไปต่อกับเพลย์3 เพราะ จอยทรง 360 มันเหมาะกับการเล่นนินจาไกเด็นมากกว่าอ่ะนะ)

เรื่องจอยผมว่าจอย ps3 ดีกว่าเห็นๆครับ เพราะซิกม่ามันออกแบบมาสำหรับ ps3
ไอ้ gaiden2 มันก็ดันไปเอามาเฉย ไอ้ตรงกด dpad แล้วเปลี่ยนอาวุธน่ะ
ตอนผมใช้ท่า กระโดดควงชาท UT นิ้วชอบกดไปโดน dpad ทำให้เสียจังหวะเหมือนกับ doa4 ที่ชอบกดไปโดนปุ่ม start ตอนกด เค้าเตอร์
เพราะออกแบบการวางปุ่มไม่ดี นิ้วต้องมีเผลอไปโดน ms มันวางปุ่ม อนาลอคใกล้ปุ่มดีเพดเกินไป ตอนควงเร็วๆควงบ่อยๆต้องมีพลาดโดนแน่
จอย360นี่ เอาไปเล่นเกมยิง กับ เกมรถแข่งนี่แจ่มมาก นอกเหนือจากนั้นไม่ไหว

อย่าง gaiden2 นี่แบบว่าอั้ดอั้นน่ะ หลายๆอย่างผมว่ามันยังไม่ดีอาจจะเรียกว่าห่วยก็ได้ มิชชั่นโหมดก็ไม่มากับแผ่นต้องไปโหลดเอาอีก จอยก็ไม่เอื้อสำหรับท่าควงชาท UT
ยิ่งมาเจอ เฟรมเรท เน่าๆนี่โอ้โหแบบว่า จะเล่นไปได้ยังไงว่ะเนี่ย คิดดูละกันผมยังไม่จบ มาสเตอร์ ไม่ใช่ว่ายากเกินแต่ทนรำคาญไม่ไหวไอ้ฉาก10มาสเตอร์นี่สุดๆ
ผมค้างคาอยู่ไอ้ตรงขิ้นบันไดเนี้ยแหละรำคาญมากขี้เกียจเล่นต่อ กะว่าทนๆเล่นให้จบๆไป
แต่ตอนนี้ผมว่าไม่เอาแล้ว ไปเล่น ซิกม่า2แทนดีกว่า คาดว่าน่าจะแก้ส่วนที่แย่ๆของภาค2ออกไป

ผมยังรู้สึกเซ็ง gaiden black อยู่เลยเสียเวลาเล่นแต่ทุกอย่างพังลงเพราะ save มันเสียใช้กันไม่ได้กับเครื่องใหม่ ตอนนี้ไปเรื่มใหม่กับ ซิกม่าอยู่
คาม่าแค่19ล้านเองตอนนี้แบบว่าเบื่ออะเล่นหลายรอบเหลือเกินตั้งแต่ ไกเด็นแรกเลย ไว้ยังไงก็ต้องเอาให้ได้40ล้าน ตอนเล่น black ฟาดไป39ล้าน ติดอันดับชัวร์ๆ ถ้าไปอัพแร็งค์ก่อนแดง
แล้วเรื่องแรงค์เนี้ยรู้สึกดีที่ ซิกม่ามันโกงไม่ได้ มันดูมีค่าดีที่โกงไม่ได้

ยังไงถ้าใครเป็นแฟน ninja gaiden ต้องไปหาภาค sigma มาเล่นครับรวมถึงภาค sigma2 ที่จะออกครับ
เพราะจะรู้ได้เลยว่ามันเป็น ภาคที่ดี่สุดสมบรูณ์สุดข้อเสียแถบไม่มีเพราะแก้ไปหมดแล้ว แถมภาพสวยกว่าอีกตังหาก

ตอนนี้หวังว่า เฟรมเรทเน่าๆคงไม่มีในภาคนี้ แล้วก็บอสมังกร2ตัวด่าน9 เอาออกไปจะดีมากๆ เห็นในรูปแล้วคิดว่าคงเอาออกไปแน่ รวมถึงกดนิปโปแล้วไม่ต้องเขย่าจอยด้วยอย่ามีเลยเมื่อย

Edited by Tns Srjj, 24 March 2009 - 06:02 PM.

#25 NUVEAU

Я не окунут

Posted 24 March 2009 - 06:12 PM

ไปๆมาๆ เข้าประเด็นเรื่องจอยห่วยซะงั้น ผมว่ามันไม่ได้ห่วยอะไรหรอกจอยน่ะ เขาทำมาให้เล่น
มันก็เล่นกันสนุกอยู่แล้วครับ อย่าง เทคเคน6 มันลง 360 ด้วยก็เห็นมีเถียงกันบ่อยไปตอนนั้นน่ะ
โดยเอาเรื่องจอยมาเป็นประเด็น แต่พอออกมาจริงๆ ยังไงคนมันก็เล่นกันสนุกอยู่ดีเว้นแต่ไอ้พวกที่
เรื่องมาก เป็นสาวกนั่นนี่เท่านั้นถึงจะหยิบเรื่องจอยมาถกต่อครับมันไม่ได้มีอะไรมากหรอก

ส่วนไกเด็นซิกม่า2 นั่นผมเห็นแฟนบอยกำลังกรี๊ดแตกกันใหญ่เลยน่ะ เอาเถอะมันจะลงยังไงผมก็
ตามไปเล่นอยู่ดี เพราะผมเล่นไกเด็น2 ของ 360 จบไปแล้วด้วยจอยของ 360 แท้ๆ ผมก็ยังเล่น
มันได้สนุกนะครับ ส่วนปัญหาที่ว่าใครจะกดไปโดนอะไรนั่นมัน personal จริงๆครับ เพราะไม่ค่อย
มีใครบ่นเรื่องนี้กันเท่าไร มันไม่ใช่ปัญหาใหญ่โตครับ ผมเล่นด้วยจอย 360 นี่มันก็โคตรหนุกเลยนะ

#26 Tns Srjj

Posted 24 March 2009 - 06:52 PM

ถ้าเล่น gaiden2 แล้วไม่ใช้ท่าควงชาทบ่อยๆก็ไม่มีปัญหา แต่ผมใช้ตลอด
เพราะท่านี้มันเป็นท่า UT ตอนกระโดดดูดพลัง ถ้าอยากได้ คาม่าเยอะๆมันก็ต้องใช้ท่านี้ สลับกับโดดเหยียบหัวรอจังหวะชาท UT
ถ้าเล่นขำๆให้จบๆไปก็ไม่มีปัญหา แต่ผมเล่นกะติดtop50 ให้ได้ คนที่เค้าบ่นก็เพราะเค้าเป็น ฮารด์คอร ของเกมนั้นๆครับ

#27 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 24 March 2009 - 08:05 PM

อ่านของ tns ไม่ไหวว่ะปวดตาไม่เกรนรับปรระทาน yoyo_71.gif จริงๆ ภาค 2 คำนวนกว้างเกินไปอย่างด่าน 4 ผมเคยลองไปถึงสะพานก่อนจะดำน้าตรงบ่อน้ำพุลองแบบว่าไม่ฆ่าตัวอะไรเลยแล้วดำลงไปอีกฝั
่งเฟรมเรทมันตกตั้งแต่ก่อนดำจนออกมาว่ายน้ำไปอีกฝั่งยังไม่หายจนเข้าบ้านออกมายิ่งตก

พระามีศัตรูมาเพิ่ม มันตกเพราะว่าทางมันถึงกันพวกศัตรุที่ไม่ได้ฆ่ามายืนออที่ลูกกรงอีกฝั่งเต้มไปหมดค่อ
ยๆ ฆ่าทิ้งถึงหาย สมมุติถ้าทำแบบบางเกมส์นะไม่ฆ่าก้หายไปเลยในช่วงนั้น ก้จะไม่มีปัญหาแบบนี้ นี่เป้นอย่างนึงที่ทำให้เล่น speed challange ไม่มันส์ ส่วนด่าน 10 ตกเพราะเศษศพครับถ้าจะไม่ให้ตกมากไม่ต้องวิ่งขึ้นรอเลยให้มันมา มันจะได้ไม่คำนวนการเคลื่อนไหวของ AI ตัวบนๆ มันก้เมหือน GOW เวลาเล่นโหมด KOH ,ANNEX ตายเกิดใหม่เศษศพกองเพียบวิ่งเฟรมเรทตกกว่าจะหายต้องรอนาทีกว่า จอยนี่เล่นมาก้ไม่มีปัญหานะ ผมเคยเอาจอย ps 2 เล่นภาคแรกด้วยต่อกับตัวแปลง dragon cube จำความรุ้สึกไม่ได้แล้วว่าถนัดหรือมไ่ถนัดแต่เล่นได้

Edited by zineryl, 25 September 2009 - 02:23 AM.

#28 mishima corp

• High Members

Posted 24 March 2009 - 08:58 PM

I just saw the trailer in HD, NO BLOOD!! d582d79f.gif WTF!

TAKE IT BACK YOSOKE HAYASHI ! d33561e9.gif

#29 zineryl

藍染 惣右介

Posted 24 March 2009 - 09:46 PM

QUOTE (mishima corp @ Mar 24 2009, 09:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
I just saw the trailer in HD, NO BLOOD!! d582d79f.gif WTF!

TAKE IT BACK YOSOKE HAYASHI ! d33561e9.gif

เรื่องเรทครับเดี่ยวนี้หลายบริษัทให้ความสำคัญเรื่องนี้มากเพระาเกี่ยวกับการขายเกมส
์ด้วย แม้แต่ GOW 2 เองก้เอาข้ออ้างการมีตัวปรับเซ้นเซอรืความรุนแรงและคำพุดเพื่อที่เกมส์จะได้เรท M แต่กลับกันตัวแว่นดำเกลียดองค์กรณ์จัดเรทเกมส์อย่าง ESRB, PEGI มากเขาจะทำอะไรตามใจเขาได้เรทอะไรก้ได้แต่อย่าห้ามขาย เขาบอกว่าคนพวกนี้ทำให้นัพัฒนาทำเกมส์ลำบากขึ้นต้องมาอยู่ในกรอบ เขาไม่แคร์ว่าได้เรทที่แรงมากจะขายไม่ได้แต่เขาจะทำตามใจเขา

#30 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 24 March 2009 - 09:49 PM

เพิ่ม ram เอานะครับ ซัก 1G ปัญหาเฟรมเรทตกจะหมดไปครับ

หวังดีครับ อย่าทะเลาะกันนะครับ

#31 NUVEAU

Я не окунут

Posted 24 March 2009 - 10:34 PM

QUOTE (mishima corp @ Mar 24 2009, 08:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>

การทำเกมมันก็คล้ายๆกับการทำหนังครับ มีองค์กรที่เกี่ยวข้องกับการจัดเรทเกม
เพราะฉะนั้นเรทเกมที่รุนแรงมันก็จะมีตัวบอกครับครับว่าอายุเท่าไรเล่นได้

แต่ในเมื่อมีการจัดเรทแล้วยังมาห้ามกันอันนี้ถือว่าผิดปกติครับ มันไม่ควรเพราะ
มันจะทำให้การจัดเรทเกมไร้ความหมาย เฮียแว่นดำเขาจะทำแบบเลือดกระฉูดก็
ไม่ใช่เรื่องผิดอะไรนะครับ ถือว่ามีเรทแล้วไม่เสียหายอะไร เพียงแต่ว่ากลุ่มคนเล่น
นั้นอาจจะแค่เพราะผู้ที่ติดตามหรือกลุ่มคนที่คอยตามผลงานเท่านั้นที่เล่นได้ คนแบบ
นี้หายากนะ เพราะมันเหมือนการขายความเป็นตัวเองไปในตัวด้วยครับ เกมของเฮีย
แว่นดำเขาก็มีจุดขายในตัวอยู่แล้ว ซึ่งผมหรือว่าใครๆต่างก็ตามเล่นกัน

ส่วน ฮายาจิ นั้นผมว่าเขาต้องการขยายการขายไปในวงกว้างแต่ก็ยังเดินตามรอยเท้า
แว่นดำมันอยู่ ถ้ามันเก่งจริงๆภาคหน้าขอให้มันมีอะไรที่ใหม่กว่านี้เหอะ จะได้รู้ว่า
เออมันเก่งจริงๆ ถ้าไม่มีอะไรใหม่ ยังไงคนส่วนใหญ่ก็ยังมองมันแค่ว่ายืนอยู่บนหลัง
แว่นดำอยู่ดีครับ

#32 mishima corp

Posted 24 March 2009 - 11:47 PM

QUOTE (zineryl @ Mar 24 2009, 09:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องเรทครับเดี่ยวนี้หลายบริษัทให้ความสำคัญเรื่องนี้มากเพระาเกี่ยวกับการขายเกมส
์ด้วย แม้แต่ GOW 2 เองก้เอาข้ออ้างการมีตัวปรับเซ้นเซอรืความรุนแรงและคำพุดเพื่อที่เกมส์จะได้เรท M แต่กลับกันตัวแว่นดำเกลียดองค์กรณ์จัดเรทเกมส์อย่าง ESRB, PEGI มากเขาจะทำอะไรตามใจเขาได้เรทอะไรก้ได้แต่อย่าห้ามขาย เขาบอกว่าคนพวกนี้ทำให้นัพัฒนาทำเกมส์ลำบากขึ้นต้องมาอยู่ในกรอบ เขาไม่แคร์ว่าได้เรทที่แรงมากจะขายไม่ได้แต่เขาจะทำตามใจเขา

Yeah I know About ESRB.. that's why it's suck...

#33 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 25 March 2009 - 11:10 AM

QUOTE (NUVEAU @ Mar 24 2009, 10:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่วน ฮายาจิ นั้นผมว่าเขาต้องการขยายการขายไปในวงกว้างแต่ก็ยังเดินตามรอยเท้า
แว่นดำมันอยู่ ถ้ามันเก่งจริงๆภาคหน้าขอให้มันมีอะไรที่ใหม่กว่านี้เหอะ จะได้รู้ว่า
เออมันเก่งจริงๆ ถ้าไม่มีอะไรใหม่ ยังไงคนส่วนใหญ่ก็ยังมองมันแค่ว่ายืนอยู่บนหลัง
แว่นดำอยู่ดีครับ

ผมก็ยังมองว่าขเาเป็นลูกศิษย์ที่พยายามพิสูจน์ตัวเองอยู่นะ เลยเอางานของครูมา
ปรับปรุงให้ดีขึ้น

หลังจากเกมนี้เสร็จ เขาต้องพิสูจน์ตัวเองว่าเจ๋งด้วยเกมใหม่ชื่อใหม่ที่ดีกว่า สนุกกว่า
ของที่อาจารย์เขา ส้รางชื่อไว้ทั้ง 2 เกมล่ะนะ

Edited by bluray360, 25 March 2009 - 03:06 PM.

#34 Tns Srjj

Posted 25 March 2009 - 12:28 PM

เรื่องแว่นดำออกผมคิดแค่ว่า doa5 มันจะออกมาเป็นแบบไหนแค่นั้นเอง ninja gaiden ไม่มีปัญหาเพราะเท่าที่เห็นภาค ซิกม่า ออกมามันก็ดีสุดอยู่แล้ว
จริงๆผมก็ยังอยากเล่นอยู่นะ doa4 น่ะ ถ้าเครื่องยัง ออนได้อยู่ คงเล่นเกิน หมื่น match ไปนานแล้ว
แต่ไม่รู้จะมีคนไทยเล่นอยู่รึเปล่านะสิ ก่อนที่เครื่องผมออนไม่ได้ รู้สึกจะเหลือ ผม กับ คุณ ชุ้น leezifer ที่ยังเล่นอยู่นะนอกนั้นเลิกเล่นกันไปหมดแล้ว
ไม่เล่นมาเกือบๆจะปีแล้ว ตั้งแต่เครื่องที่2แดง
ps3 ผมก็มี sigma อยู่เกมเดียวจะว่าไปก็ไม่ได้ออนเลยเหมือนกัน

Edited by Tns Srjj, 25 March 2009 - 12:46 PM.

#35 zineryl

藍染 惣右介

Posted 25 March 2009 - 03:38 PM

QUOTE (Tns Srjj @ Mar 25 2009, 01:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องแว่นดำออกผมคิดแค่ว่า doa5 มันจะออกมาเป็นแบบไหนแค่นั้นเอง ninja gaiden ไม่มีปัญหาเพราะเท่าที่เห็นภาค ซิกม่า ออกมามันก็ดีสุดอยู่แล้ว
จริงๆผมก็ยังอยากเล่นอยู่นะ doa4 น่ะ ถ้าเครื่องยัง ออนได้อยู่ คงเล่นเกิน หมื่น match ไปนานแล้ว
แต่ไม่รู้จะมีคนไทยเล่นอยู่รึเปล่านะสิ ก่อนที่เครื่องผมออนไม่ได้ รู้สึกจะเหลือ ผม กับ คุณ ชุ้น leezifer ที่ยังเล่นอยู่นะนอกนั้นเลิกเล่นกันไปหมดแล้ว
ไม่เล่นมาเกือบๆจะปีแล้ว ตั้งแต่เครื่องที่2แดง
ps3 ผมก็มี sigma อยู่เกมเดียวจะว่าไปก็ไม่ได้ออนเลยเหมือนกัน

มันจะห่วยได้ไงในเมื่อทำต่อยอด ถ้าเขาอยากพิสูจน์จริงก้ต้องเริ่มจาก 0 ทำ sigma ออกมา 2 ตัวเครดิตตัวเองต้องดีอยู่แล้วเพราะเกมส์พื้นฐานมันดีอยุ่แล้ว เวลาคนเขาพุดกันเขาไม่มานั่งพุดว่าคุณไปต่อยอดเกมสืต้องยกเครดิตให้คนก่อนหน้านี้ แต่นี้เป้นเกมส์ของทีมนินจากับไอ้แว่นขาว

#36 NUVEAU

Я не окунут

Posted 25 March 2009 - 08:11 PM

เกมมันจะไปที่ไหรก็คงจะตามไปเล่นล่ะครับ เล่นเกมครับไม่ได้เล่นเครื่องเกม
แบบพวกนั้น ตอนนี้พวกนั้นกำลังได้ใจยึดครองสถานที่นั้นกันอยู่นั่นล่ะครับ
ก็ไม่อยากจะไปยุ่งอะไรนักหรอก ก็แค่เกมเดียวที่เล่นไปแล้ว แต่มันมีอะไรใหม่ๆ
ที่เพิ่มเข้ามาโดยยึดพื้นฐานที่ถูกปูเอาไว้จากแว่นดำเท่านั้น ไม่ว่าจะเรื่องของระบบ
แอนนิเมชั่น สไตน์ต่างๆดูยังไงมันก็แว่นดำ ถ้าไม่นับเลือด เอาเป็นว่าพวกนั้น
เขาก็ได้เล่นก้อนขี้ ที่มีกลิ่นหอมขึ้นมา จากที่ชาว360 ได้เล่นนั่นแหละครับ
ตอนมันลง 360 อีกฝั่งมองไกเด็น2 เหมือนขี้ แต่พอมาลงเครื่องตัวเองแล้ว
ขี้ก้อนนั้นมันหอมขึ้นมาทันทีเหอะๆๆๆๆๆ

ยังไงก็จะรอผลงานเฮียแว่นดำอยู่ดี เมื่อไรจะโผล่หัวมาซะที เอาแบบโผล่หัวมีงานนะ
ไม่เอาแบบโผล่หัวมาด่าอย่างเดียว

#37 Nakamura Banks

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 26 March 2009 - 09:58 PM

ไม่มีความเห็นอะไรมากครับผม
ยังงัยก็คงจะเล่นครับ

ีที่ซื้อ PS3 มาก็เพราะ Sigma เนี่ยแหละ แล้วก็เล่นมันอยู่เกมเดียวจริง ๆ บน PS3 สลับกับ เล่นSRW Z อัพสเกล ภาพสวยครับครับ

แต่เสียดายครับ ไม่มี obliteration technique ถ้าไม่มีจริง ๆ นี่คงหมด รสชาติไปเยอะ เลย
เพราะ Gaiden II มันก็เน้น เรื่องความสะใจอยู่แล้ว ไม่ได้อะไรเลยทั้งสิ้น ไม่เหมือน ภาค แบลค ยังวิ่งวนไปนั้น ออกถ้ำ เข้าโน้น ออกนี่ เอาไอ่นั่นมาใส่ ไอ่นี่มาใส่

แค่รู้สึกแย่ครับถ้า จะ ต้องเล่นโดย ไม่ ท่า OT เฮ้อออ

มิชชั่น ที่โหลดมา ขาด จบ แบบ Master ไปสอง มิชชั่น ยังไม่ได้เล่นต่อเลย Point ค้าง ไปไม่ถึง 1200 ซะที

Sigma II จะออก แล้วด้วย หวังว่า คงมีชุด คลาสสิค มาให้ใส่นะ ขอเหอะ อย่าเอา ไอ่พวก มัน ๆ เงา ๆ ประหลาด ๆ มาอีกหละ

#38 mishima corp

Posted 27 March 2009 - 01:07 AM

gameplay is the same from ninja gaiden2 except no blood. 4519626a.gif But I wanna play it again on PS3 anyway.

uncut trailer

http://www.atfile.com/detail.html?catg_cod...mp;catm_code=02

pim Thai mai dai...

#39 zineryl

藍染 惣右介

Posted 27 March 2009 - 08:48 PM

เท่าที่ดุใน trailer จะมีเลือดหยดที่พื้นแต่เล็กมากย้ำว่าเล้กมาก ใครไม่เชื่อไม่เล่นตัว original ดูแค่ฟันเล่นๆ ทีเดียวเลือดก้กองเต้มพื้นแล้ว ส่วนเลือดแบบ flow โดนตัดออกเป้นใช้แสงสีม่วงแทน ถ้างั้นเศษเนื้อที่เกิดจากการใช้อาวุธไม่มีคมคงไม่มี

#40 lyraorphee

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 06 April 2009 - 05:10 PM

ขอเข้ามาแจม ผมก็แฟนพันธุ์แท้ไกเดนเหมือนกัน