`

Jump to content

Thailand Cup 4 (3 star team)

• You cannot reply to this topic
239 replies to this topic

#81 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Royal Executive Members
  • Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 26 March 2009 - 02:18 AM

อะ พอดีสังเกตุเห็นคู่ พี่เอก

wailingake4985 ( Helsingborgs ) 1 - 1 ( Bronby ) Q-ZALE
wailingake4985 ( Helsingborgs ) 0 - 0 ( Bronby ) Q-ZALE

เสมอในเวลา่รึเปล่าอะครับ แล้วคู่ผมนี่กับพี่ Thaicowman ที่ชนะผม 3-2 (เสมอ 2-2 ในเวลา)

ตกลงว่าให้มีต่อเวลาและยิงลูกโทษไหมอะครับ หรือยังไงเหรอครับ สับสน ๆ

#82 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 March 2009 - 02:31 AM

QUOTE (dOgnOeAt @ Mar 26 2009, 02:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อะ พอดีสังเกตุเห็นคู่ พี่เอก

wailingake4985 ( Helsingborgs ) 1 - 1 ( Bronby ) Q-ZALE
wailingake4985 ( Helsingborgs ) 0 - 0 ( Bronby ) Q-ZALE

เสมอในเวลา่รึเปล่าอะครับ แล้วคู่ผมนี่กับพี่ Thaicowman ที่ชนะผม 3-2 (เสมอ 2-2 ในเวลา)

ตกลงว่าให้มีต่อเวลาและยิงลูกโทษไหมอะครับ หรือยังไงเหรอครับ สับสน ๆ

ไม่มีต่อเวลาครับ นับแค่ 90 นาทีเท่านั้นครับ
ถึงช่วงต่อเวลาก็กดออกไปเลยครับ

#83 persie

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 26 March 2009 - 03:05 AM

QUOTE (persie @ Mar 22 2009, 07:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
GOAPOLARครับ

ทีมหลัก Brasal (Switzerland)
ทีมรอง LA.Galaxy (USA)

ขอเปลี่ยนทีมนะครับ สุดท้ายแล้วครับ ท่านประธาน please!! yoyo_04.gif ยังไม่ได้แข่งเลยครับ

ทีมหลัก เป็น AALBOEG (DENMARK)

ทีมเดียวเลยครับ อีกเรื่องนึง แจ้งท่านประธานว่า สามารถเล่นทีมเดียวกันได้แล้วนะครับ รองมาแล้วใน RANK ทีมสำรองจึงไม่จำเป็นเท่าไหร่
เพราะจำได้ว่าที่ต้องมีทีมสำรอง เมื่อก่อนเพราะ ไม่สามารถเล่นทีมเดียวกันได้

#84 flukepom

Posted 26 March 2009 - 03:14 AM

PaZzyiil VS FLUKE_POM

1 - 1
4 - 0
ได้มาแค่แ้ต้มเดียวเอง 55

#85 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 26 March 2009 - 03:18 AM

QUOTE (persie @ Mar 26 2009, 03:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเปลี่ยนทีมนะครับ สุดท้ายแล้วครับ ท่านประธาน please!! yoyo_04.gif ยังไม่ได้แข่งเลยครับ

ทีมหลัก เป็น AALBOEG (DENMARK)

ทีมเดียวเลยครับ อีกเรื่องนึง แจ้งท่านประธานว่า สามารถเล่นทีมเดียวกันได้แล้วนะครับ รองมาแล้วใน RANK ทีมสำรองจึงไม่จำเป็นเท่าไหร่
เพราะจำได้ว่าที่ต้องมีทีมสำรอง เมื่อก่อนเพราะ ไม่สามารถเล่นทีมเดียวกันได้

สงสัยกี้ไม่อยากให้เล่นทีมเดียวกัน เพราะ มันดู แปลก ๆ มั่ง เหมือนกัน ก็ เอาอีกทีมมาเล่นก๊ดีนะ จะได้เล่น หลากหลายทีมดีออก
เห็นกฎออกมาแบบนี้

ท่านประธานว่าไงหละ

#86 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 26 March 2009 - 03:24 AM

QUOTE (dOgnOeAt @ Mar 26 2009, 01:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไว้พรุ่งนี้จะได้เจอกับคุณ Worazathe (กำลังแอดไปครับ) และ พี่กี้ (kieGP01) นะค๊าบผม

วันนี้พอดี เล่นกับเพื่อนอ่ะครับ เลยไม่ว่างเล่นคัพด้วย เอาเป็นว่าพรุ่งนี้เจอกันครับ

QUOTE (persie @ Mar 26 2009, 03:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ได้ครับ เห็นว่ายังไม่ได้แข่งนะครับ เลยให้เปลี่ยน ถ้าแข่งแล้วคงไม่ได้แล้วนะ

เรื่องทีมซ้ำ อ่านข้างล่างเน้อ

QUOTE (dOgnOeAt @ Mar 26 2009, 02:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>

นับแต้มในเวลา 90 นาที ครับ ผลต่อเวลาไม่มีผล จริงๆกดออกเกมก็ได้หรือจะเล่นต่อก็ได้ครับ แต่ไม่นับผลก็เท่านั้นครับ

QUOTE (visaisak @ Mar 26 2009, 03:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยกี้ไม่อยากให้เล่นทีมเดียวกัน เพราะ มันดู แปลก ๆ มั่ง เหมือนกัน ก็ เอาอีกทีมมาเล่นก๊ดีนะ จะได้เล่น หลากหลายทีมดีออก
เห็นกฎออกมาแบบนี้

ท่านประธานว่าไงหละ

จริงๆที่ให้เลือกทีมรองด้วย ก็เพราะ ตะก่อนเวลาเล่นทีมซ้ำกัน มันจะบัคค้างครับ ทำให้เล่นไม่ได้

แต่ถ้า EA แก้ไขบัคแล้ว ก็เอาเป็นว่า คัพนี้ยังใช้กติกาเดิมไปก่อนครับ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาเด๋วจะสับสนครับ

ถ้าจัดคัพคราวหน้า ก็คงให้เลือกทีมหลักทีมเดียวไปเลยแล้วกัน

Edited by kie_online, 26 March 2009 - 03:36 AM.

#87 persie

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 26 March 2009 - 03:52 AM

งั้นทีมหลักเป็น AALBOEG (DENMARK)
ทีมรองเป็น Brasal (Switzerland)

ครับผม

#88 suksawat14

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 26 March 2009 - 09:41 AM

ผมขอบาย นะครับ ขอโทษด้วยครับ เนื่องจาก net ที่ใช้อยู่ เป็น true กับ buddy เน่าทั้งคู่ ไม่สามารถออนได้
จะออนได้ประมาณ ตีหนึ่ง พอดีช่วงนี้ต้องทำงาน กลัวจะออนไม่ได้ จะเสียเวลาคนอื่น ปรับแพ้ให้ทุกคนเลยครับ
เพราะว่า แข็งจริงก็แพ้อยู่ดีครับ หิหิ แข็งเอามัน

#89 worazathe

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 26 March 2009 - 10:51 AM

QUOTE (dOgnOeAt @ Mar 26 2009, 01:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Group C

Thaicowman 0 : 1 dOgnOeAt

Detail : เกมส์นี้ไม่หวือหวาอะไรมาก ผลัดกันรุก-รับ จนฝั่ง dOgnOeAt ยิงนำไปก่อน 1-0 จบครึ่งแรก
ครึ่งหลัง Thaicowman รุกโจมตีตลอดเกมส์ น่ากลัวมากกกก... dOgnOeAt มีโอกาสบุกนาน ๆ ครั้ง ต้านไว้ได้จนจบเกมส์

Thaicowman 3 : 2 dOgnOeAt

Detail : เกมส์นี้สนุกมากครับ ผลัดกันรุกผลัดกันรับ โดยทางด้าน Thaicowman รุกยิงนำไปก่อน 1-0 ในครึ่งแรก
ครึ่งหลัง dOgnOeAt บุกหนักยิงตามตีเสมอได้เป็น 1-1 และไม่กี่นาทีถัดมาก็ยิงนำไปได้ เป็น 1-2 จากนั้น
Thaicowman ไม่ยอมแพ้ ไล่ยิงตามตีเสมอได้เป็น 2-2 หมดครึ่งหลัง
ช่วงต่อเวลาพิเศษ ครึ่งแรก ผลัดกันรุก - รับ แต่ทำอะไรกันไม่ได้ จบครึ่งแรกของต่อเวลาพิเศษ
ช่วงต่อเวลาพิเศษครึ่งหลัง Thaicowman ได้ประตูในนาทีที่ 115 (พอดีจำได้) นำไปก่อน 3-2 จบสกอร์นี้เลย

ปอลอ รอพี่ Thaicowman มาคอนเฟิร์มก่อนก็ได้ครับ ถ้าผมแจ้งผิืดไป

เกมส์นี้เป็นเกมส์แรกที่ผมเล่นกับพี่ Thaicowman ครับ และเป็นเกมส์แรกที่ผมเล่นกับคนไทย (ออนไลน์)

ไม่ทราบว่ามีอาการกระตุกไหมครับพี่ ผมเน็ต 1M TOT เองครับผม ผมกลัวกระตุกแล้วพี่ทนเล่นหงะ

เป็นเกมส์ที่สนุกทีเดียวครับ ขอบคุณมากครับ

ไว้พรุ่งนี้จะได้เจอกับคุณ Worazathe (กำลังแอดไปครับ) และ พี่กี้ (kieGP01) นะค๊าบผม

เข้ามาก่อน 4 ทุ่มก็ดีนะ แล้วเจอกัน

#90 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

DMC and KOF

Posted 26 March 2009 - 10:58 AM

QUOTE (worazathe @ Mar 26 2009, 10:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้ามาก่อน 4 ทุ่มก็ดีนะ แล้วเจอกัน

ผมกลัวเนตผมมันยังอืดในช่วงนั้นอยู่หนะสิครับ เหอ ๆ yoyo_71.gif

#91 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 26 March 2009 - 12:12 PM

QUOTE (suksawat14 @ Mar 26 2009, 09:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมขอบาย นะครับ ขอโทษด้วยครับ เนื่องจาก net ที่ใช้อยู่ เป็น true กับ buddy เน่าทั้งคู่ ไม่สามารถออนได้
จะออนได้ประมาณ ตีหนึ่ง พอดีช่วงนี้ต้องทำงาน กลัวจะออนไม่ได้ จะเสียเวลาคนอื่น ปรับแพ้ให้ทุกคนเลยครับ
เพราะว่า แข็งจริงก็แพ้อยู่ดีครับ หิหิ แข็งเอามัน

หวังว่าจะได้เจอกัน ในกิจกรรมต่อๆไปนะครับ

QUOTE (worazathe @ Mar 26 2009, 10:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>

คืนนี้ผมจะเข้าไปเร็วหน่อยแล้วกัน จะได้เล่นกันครับ yoyo_55.gif

#92 suksawat14

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 26 March 2009 - 04:29 PM

ใครใช้ maxnet indy ออนบ้างครับ จะเปลี่ยนไปใช้บ้าง ออนแต่ฟีฟ่าอย่างเดียวครับ

#93 flukepom

Posted 26 March 2009 - 10:35 PM

เกิดปัญหาขึ้นครับกับการแข่ง
การแข่ง

นัดกันเอง ชวนกันเอง แข่งเสร็จมาแจ้งผลในบอร์ดครับ ผมจะทำตารางผลการแข่งให้ โดยอัพเดททุกวัน โดยการแข่งบังคับให้เล่นแบบ unrank + 5 นาที เล่นแบบปกติ Assited ครับ นับผลการแข่งใน 90 นาที

เวลาผมแข่งผมก็ปรับเป็น assisted ทุกครั้งครับ ไม่ใช่เป็น no restriction หรือว่าถ้าปรับเป็น no restriction การบังคับก็ยังคงเหมือนเดิมอยู่ดีครับ
เพราะ 2 อันนี้จะแตกต่างกันก็ตรงเราตั้งค่าให้มันครับ แต่เขาบอกว่า เล่นแบบปกติ Assited ครับ ผมก็เข้าใจว่าปรับเป็น assisted เพราะว่าในนั้นมันมีให้ปรับเป็นอย่างที่ว่าด้วยนะครับ

ถ้าเกิดว่ายังงัยก็แข่งใหม่ได้นะครับ ยินดีครับ

#94 worazathe

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 26 March 2009 - 10:35 PM

Group C
1st match
Worazathe (Aalborg 2 : 3 Brondby) dOgnOeAt
2nd match
Worazathe (Aalborg 3 : 0 Brondby) dOgnOeAt
สนุกมาก ไว้เจอกันใหม่

#95 flukepom

Posted 26 March 2009 - 10:37 PM

รายงานผลนะครับ
KSHK VS FLUKE_POM

0 - 2
0 - 7
ยิงกันกระจายเลยครับ

แข่งใหม่ก็ได้นะครับ ถ้าเกิดว่าผิดพลาด

Edited by flukepom, 26 March 2009 - 10:40 PM.

#96 kasen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 March 2009 - 10:42 PM

QUOTE (kie_online @ Mar 18 2009, 11:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็เวลาชวนคงเป็นแบบ No restrictions คืออยากจะตั้งการควบคุมแต่ละอย่างเป็นอะไรก็ได้ครับ คัพผม อิสระเสรีครับ yoyo_77.gif

ไม่เป็นไรครับ คุณฟลุ้ก ไม่ต้องแข่งใหม่ครับ ผมแค่อยากแจ้งให้ทราบเฉยๆ เพราะงงตอนที่ผมกดชวนไป แล้วคุณฟลุ้กกดทิ้ง

เอาเป็นว่าอีกสอนท่านที่เหลือ ถ้าชวนผมเล่น ให้ชวนเป็น No restriction มานะครับ

รายงานผลคุณฟลุกชนะผมทั้งสองนัด 2-0 และ 7-0 ครับ

QUOTE (kie_online @ Mar 18 2009, 11:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็เวลาชวนคงเป็นแบบ No restrictions คืออยากจะตั้งการควบคุมแต่ละอย่างเป็นอะไรก็ได้ครับ คัพผม อิสระเสรีครับ yoyo_77.gif

ไม่เป็นไรครับ คุณฟลุ้ก ไม่ต้องแข่งใหม่ครับ ผมแค่อยากแจ้งให้ทราบเฉยๆ เพราะงงตอนที่ผมกดชวนไป แล้วคุณฟลุ้กกดทิ้ง

เอาเป็นว่าอีกสอนท่านที่เหลือ ถ้าชวนผมเล่น ให้ชวนเป็น No restriction มานะครับ

รายงานผลคุณฟลุกชนะผมทั้งสองนัด 2-0 และ 7-0 ครับ

#97 kie_online

Posted 26 March 2009 - 10:51 PM

QUOTE (flukepom @ Mar 26 2009, 10:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกิดปัญหาขึ้นครับกับการแข่ง
การแข่ง

นัดกันเอง ชวนกันเอง แข่งเสร็จมาแจ้งผลในบอร์ดครับ ผมจะทำตารางผลการแข่งให้ โดยอัพเดททุกวัน โดยการแข่งบังคับให้เล่นแบบ unrank + 5 นาที เล่นแบบปกติ Assited ครับ นับผลการแข่งใน 90 นาที

เวลาผมแข่งผมก็ปรับเป็น assisted ทุกครั้งครับ ไม่ใช่เป็น no restriction หรือว่าถ้าปรับเป็น no restriction การบังคับก็ยังคงเหมือนเดิมอยู่ดีครับ
เพราะ 2 อันนี้จะแตกต่างกันก็ตรงเราตั้งค่าให้มันครับ แต่เขาบอกว่า เล่นแบบปกติ Assited ครับ ผมก็เข้าใจว่าปรับเป็น assisted เพราะว่าในนั้นมันมีให้ปรับเป็นอย่างที่ว่าด้วยนะครับ

ถ้าเกิดว่ายังงัยก็แข่งใหม่ได้นะครับ ยินดีครับ

สงสัย ผมจะทำให้เพื่อนๆเข้าใจผิดเรื่อง Assited ครับ คือว่า ลีค 4 มันเล่นแบบแมนนวลกัน

พอคัพ 4 ที่ผมจัด ผมก็ต้องการความชัดเจนเพื่อเรียกคนเข้ามาเล่น เลยเขียนไปว่าเล่นแบบ Assited ครับ ซึ่งจริงๆแล้วตอนกดชวนเลือกแบบ no restriction ก็ได้ครับ คือ คัพผมอยากให้มันอิสระนิดๆครับ จะปรับยังไงก็ได้ครับ แค่บังคับการเลือกทีมอย่างเดียว

อีกอย่างถ้าอธิบายกติกาเป็น no restriction แต่แรกเด๋วจะมีพวก งงๆ อีกแหละครับ ว่ามันคืออะไร ....

สรุป จะบังคับแบบไหนก็ได้ครับ

เอาเป็นว่า ไม่มีใครเข้าใจผิดหรอกครับ ผมผิดเอง yoyo_31.gif

Edited by kie_online, 26 March 2009 - 10:53 PM.

#98 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 26 March 2009 - 11:07 PM

QUOTE (kie_online @ Mar 26 2009, 10:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัย ผมจะทำให้เพื่อนๆเข้าใจผิดเรื่อง Assited ครับ คือว่า ลีค 4 มันเล่นแบบแมนนวลกัน

พอคัพ 4 ที่ผมจัด ผมก็ต้องการความชัดเจนเพื่อเรียกคนเข้ามาเล่น เลยเขียนไปว่าเล่นแบบ Assited ครับ ซึ่งจริงๆแล้วตอนกดชวนเลือกแบบ no restriction ก็ได้ครับ คือ คัพผมอยากให้มันอิสระนิดๆครับ จะปรับยังไงก็ได้ครับ แค่บังคับการเลือกทีมอย่างเดียว

อีกอย่างถ้าอธิบายกติกาเป็น no restriction แต่แรกเด๋วจะมีพวก งงๆ อีกแหละครับ ว่ามันคืออะไร ....

สรุป จะบังคับแบบไหนก็ได้ครับ

เอาเป็นว่า ไม่มีใครเข้าใจผิดหรอกครับ ผมผิดเอง yoyo_31.gif

แต่ทำมัยผมเข้่าใจว่า เล่นแบบ no restriction น้า ปกติผมก็ ชวนแบบนี้ yoyo_71.gif

#99 kasen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 March 2009 - 11:10 PM

คืองี้ครับ

ผมน่ะ กะจะแซวคุณฟลุกเล่นๆ เนื่องจากลีกแมนน่วลเล่นกันแล้วเสมอสองนัดเลย พอกลับมาเล่นแบบเดิม แพ้เละอีกแย้ว
ก็เลยเขียนไปหลังเกมว่า แหม น่าจะให้ผมเล่น แมนน่วล หรือ เซมิ นะเนี่ย

แค่นี้นแหละครับ ไม่ได้อยากจะเล่นใหม่นะ ถ้าทำให้เข้าใจผิด ขอโทษด้วยครับ

แต่ยังไงก็ ตอนนี้ผมติด Set ลูก Cross กับลูก Lob เป็น Semi ก็เลยอยากจะขอว่า แมทช์ที่เหลือ ถ้าเป็นไปได้ให้ชวนเป็น No Restriction มานะครับ

#100 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

DMC and KOF

Posted 27 March 2009 - 12:50 AM

รบกวนถามพี่ ๆ ที่เล่นกับผมหน่อยครับ (พี่กี้ พี่ Thaicowman พี่ worazathe)

ไม่ทราบว่า มีอาการกระตุกมากไหมอะครับผม เนตผมไม่ค่อยอำนวยเท่าไร

ผมกลัวจะดันทุรังเล่นกัน และอยากรู้่ว่าลื่นดีไหม ครั้งหน้าผมจะได้เล่นกับพี่ ๆ อีกอะครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุก ๆ นัดทีผ่านมา ก็ลุ้นกันว่า จะเข้ารอบป่าวนะ อิอิ