`

Jump to content

Thailand Cup 4 (3 star team)

239 replies to this topic

#221 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 08 April 2009 - 01:27 PM

คืน พรุ่งนี้ วันสุดท้ายนะครับ

#222 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 08 April 2009 - 01:36 PM

QUOTE (kie_online @ Apr 8 2009, 01:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คืน พรุ่งนี้ วันสุดท้ายนะครับ

ใครจะได้นะ ดับเบิลแชมป์ หรือ แชมป์หน้าใหม่ yoyo_29.gif

#223 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 April 2009 - 02:08 PM

คืนนี้ออนครับ รอด้วยนะครับ
หลังเที่ยงคืนครับ
เลิกงานตอนนั้นครับ

#224 worazathe

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 08 April 2009 - 05:42 PM

QUOTE (flukepom @ Apr 8 2009, 02:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คืนนี้ออนครับ รอด้วยนะครับ
หลังเที่ยงคืนครับ
เลิกงานตอนนั้นครับ

ไม่แน่ใจว่าจะรอไหวหรือเปล่า เข้ามาเร็วหน่อยก็ดีครับ
ถ้าไม่เจอก็คืนพรุ่งนี้นะครับจะกินกาแฟรอ

#225 flukepom

Posted 09 April 2009 - 12:22 AM

QUOTE (worazathe @ Apr 8 2009, 05:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่แน่ใจว่าจะรอไหวหรือเปล่า เข้ามาเร็วหน่อยก็ดีครับ
ถ้าไม่เจอก็คืนพรุ่งนี้นะครับจะกินกาแฟรอ

รอหน่อยนะครับ
แข่งกันก่อนดูบอลครับ
นะนะ

#226 flukepom

Posted 09 April 2009 - 01:41 AM

รายงานผลบอลคู่ดึกครับ
ก่อนดู LIVERPOOL VS CHELSEA

worazathe VS FLUKE_POM
คู่ชิงชนะเลิศ ของฟุตบอล Thailand Cup 4

match แรก เล่นกันดุเดือด ผมเป็นทีมเยือนครับ
ได้มา 1 - 6 ครับ ชนะไปในเกมแรกครับ
สนุกมากๆ match นี้
match 2 ผมเป็นเจ้าบ้านครับ เปิดรังรับอย่างเต็มตัว
ได้มา 3 - 0 ครับ
ส่งผลให้ผมได้ CHAMP อย่างเป็นทางการแล้วครับ

ขอบคุณที่ทุกคนเล่นกันจนจบครับ
ใว้เจอกันใหม่ใน CUP 5 ครับเพื่อนๆ

Edited by flukepom, 09 April 2009 - 01:42 AM.

#227 visaisak

Posted 09 April 2009 - 02:14 AM

QUOTE (flukepom @ Apr 9 2009, 01:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>

คู่ชิงชนะเลิศ ของฟุตบอล Thailand Cup 4

match แรก เล่นกันดุเดือด ผมเป็นทีมเยือนครับ
ได้มา 1 - 6 ครับ ชนะไปในเกมแรกครับ
match 2 ผมเป็นเจ้าบ้านครับ เปิดรังรับอย่างเต็มตัว
ส่งผลให้ผมได้ CHAMP อย่างเป็นทางการแล้วครับ

ใว้เจอกันใหม่ใน CUP 5 ครับเพื่อนๆ

ยินดีด้วยครับ yoyo_67.gif ที่บอกสนุกหนะ สนุกอยู่ข้างเดียวอะดิ yoyo_77.gif

#228 persie

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 09 April 2009 - 05:06 AM

QUOTE (worazathe @ Apr 7 2009, 09:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สนุกมากครับ กองหลังคุณก็เจาะยากเหมือนกัน ลูกที่เข้าก็เพราะโชคช่วยมากกว่า ไว้วันหลังดวลกันใหม่
ส่วนแผนผมใช้ 4-4-2 ธรรมดาแค่หุบแบ๊คทั้งสองข้างเข้ามาทางเซ็นเตอร์นิดนึงแล้วปรับ custom tactics ให้ Defence pressure เหลือประมาณ 15
ขอบคุณครับ

คือเห็นแข่งเสร็จเล้ว เลยอยากจะถามเป็นความรู้อะครับ (โห!แต่คุณฟลุ๊คก็โหดซะ)
คือเห็น หลายคนเซ็ท กองหลัง เป็นรูปกางเขน ผมก็พยายามจะลองเซ็ทเอง มันเซ็ทยังไงครับ มันเหมือนทับตำแหน่งกันไม่ได้

เท่าที่ดูจากแผนของคุณ worazath เท่าที่จำได้ น่าจะ มี CB อยู่ตำแหน่งเดียวกับโกลด์ ตัวนึง และ ตำแหน่ง วงกลมตรงกลาง เขตโกลด์ และ RB,LB อยู่ทางซ้าย ขวาของกรอบเขตโกลด์
โดยจะมี กองกลางตัวรับอีกตัว อยู่หน้า CB ตรงกลางนิดนึง
แล้วรายละเอียดในการ ใช้ลูกศร ในการ defance มันเป็นอย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#229 worazathe

Posted 09 April 2009 - 08:26 AM

QUOTE (flukepom @ Apr 9 2009, 01:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ดีใจด้วยครับ yoyo_67.gif โดนยำเละเลย ไว้แข่งกันใหม่

#230 worazathe

Posted 09 April 2009 - 08:34 AM

QUOTE (persie @ Apr 9 2009, 05:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คือเห็นแข่งเสร็จเล้ว เลยอยากจะถามเป็นความรู้อะครับ (โห!แต่คุณฟลุ๊คก็โหดซะ)
คือเห็น หลายคนเซ็ท กองหลัง เป็นรูปกางเขน ผมก็พยายามจะลองเซ็ทเอง มันเซ็ทยังไงครับ มันเหมือนทับตำแหน่งกันไม่ได้

เท่าที่ดูจากแผนของคุณ worazath เท่าที่จำได้ น่าจะ มี CB อยู่ตำแหน่งเดียวกับโกลด์ ตัวนึง และ ตำแหน่ง วงกลมตรงกลาง เขตโกลด์ และ RB,LB อยู่ทางซ้าย ขวาของกรอบเขตโกลด์
โดยจะมี กองกลางตัวรับอีกตัว อยู่หน้า CB ตรงกลางนิดนึง
แล้วรายละเอียดในการ ใช้ลูกศร ในการ defance มันเป็นอย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองเข้าไปที่ Edit position จากแผน 4-4-2 แล้วจับ CB มาเป็นตำแหน่ง SW พร้อมกับ จับBack ซ้ายขวามาอยู่ตรงกลาง
ถ้าลองแล้วไม่ได้หรือสงสัยยังไง โทรมาคุยได้ครับ 083-442-0033

#231 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 09 April 2009 - 10:47 AM

ยินดีด้วยครับ ในที่สุด ชื่อคุณฟลุ๊ค ได้เข้าทำเนียบแชมป์ yoyo_67.gif

ขอบคุณทุกๆท่าน ที่ร่วมเล่นบอลคัพ 4 จนจบนะครับ

กิจกรรมคัพ 5 จะเปิดให้ลงทะเบียนประมาณกลางเดือนพฤษภาคมนะครับ ส่วนลีค 5 ก็จะเปิดให้ลงทะเบียนประมาณต้นเดือนพฤษภาคม

รับรองว่า กติกาลีค5 และ คัพ5 จะถูกใจเพื่อนๆแน่นอน เพราะจะให้กลับมาเลือกทีมดีๆเล่นเหมือนเดิมแล้ว yoyo_24.gif

Edited by kie_online, 09 April 2009 - 10:54 AM.

#232 flukepom

Posted 09 April 2009 - 02:01 PM

ขอบคุณหลายๆเด้อครับ
สำหรับคำดีใจที่มีให้ครับ

ใว้เจอกันใหม่ครับทุกคน

#233 silicron

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 09 April 2009 - 06:57 PM

ยินดีด้วยครับแชมป์ yoyo_67.gif

#234 ULTIMATE_STRENGTH

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 09 April 2009 - 07:14 PM

จะมีชื่อ jotarokaga บ้างไหมเนี่ยยยยยย ยินดีด้วยครัยคุณฟลุค

#235 visaisak

Posted 09 April 2009 - 08:24 PM

QUOTE (ULTIMATE_STRENGTH @ Apr 9 2009, 07:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะมีชื่อ jotarokaga บ้างไหมเนี่ยยยยยย ยินดีด้วยครัยคุณฟลุค

มีสิ สู้ ๆ นะ

cup 5 ลีค 5 เจอกัน yoyo_53.gif

#236 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 10 April 2009 - 08:37 PM

ตกรอบเพราะแพ้ แชมป์ ก็ดีใจแล้วครับผม อิอิ

#237 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 11 April 2009 - 01:24 PM

QUOTE (kie_online @ Apr 9 2009, 10:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยินดีด้วยครับ ในที่สุด ชื่อคุณฟลุ๊ค ได้เข้าทำเนียบแชมป์ yoyo_67.gif

ขอบคุณทุกๆท่าน ที่ร่วมเล่นบอลคัพ 4 จนจบนะครับ

กิจกรรมคัพ 5 จะเปิดให้ลงทะเบียนประมาณกลางเดือนพฤษภาคมนะครับ ส่วนลีค 5 ก็จะเปิดให้ลงทะเบียนประมาณต้นเดือนพฤษภาคม

รับรองว่า กติกาลีค5 และ คัพ5 จะถูกใจเพื่อนๆแน่นอน เพราะจะให้กลับมาเลือกทีมดีๆเล่นเหมือนเดิมแล้ว yoyo_24.gif

คุณกี้ครับ ก่อนซีซั่น1มันมีพรีซีซั่น ไม่ถูกลงบันทึกประวัติเหรอครับ
มีแข่งกัน4คน(มั๊ง) โบลตั๋นได้แชมป์ด้วย

#238 flukepom

Posted 18 April 2009 - 01:44 PM

QUOTE (kie_online @ Apr 9 2009, 10:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>

อีกตั้ง 10 กว่าวันเลย ถึงจะได้ลงทะเบียน

เพื่อนๆเที่ยวกันสนุกมั้ยครับ
ส่วนผมเที่ยวมา 7 วัน เหนื่อยมากมายเลยครับ

#239 kie_online

Posted 18 April 2009 - 04:30 PM

QUOTE (lek @ Apr 11 2009, 01:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณกี้ครับ ก่อนซีซั่น1มันมีพรีซีซั่น ไม่ถูกลงบันทึกประวัติเหรอครับ
มีแข่งกัน4คน(มั๊ง) โบลตั๋นได้แชมป์ด้วย

yoyo_65.gif อันนั้น มันเตะกระชับมิตร ไม่ใช่หรอ?

QUOTE (flukepom @ Apr 18 2009, 01:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อีกตั้ง 10 กว่าวันเลย ถึงจะได้ลงทะเบียน

เพื่อนๆเที่ยวกันสนุกมั้ยครับ
ส่วนผมเที่ยวมา 7 วัน เหนื่อยมากมายเลยครับ

ช่วงนี้ ช่วงปิดพักระหว่างฤดูกาล เอาเป็นว่าแง้มๆกติกาลีค 5 แล้วกัน จะได้ไปเตรียมความพร้อมได้

เอาเป็นว่าลีค 5 ให้อิสระเสรีในการเลือกทีมอะไรก็ได้ ลำดับยึดจากผลการแข่งลีค 4

เพียงแต่ลีคนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะให้เลือกทีมซ้ำกันได้ครับ แต่ไม่เกินทีมละ 2ทีมที่ซ้ำกัน เช่นถ้าคุณฟลุ๊คเลือกหงส์แดง ก็จะมีอีกคนที่เลือกหงส์แดงได้ครับ ตามลำดับการเลือกทีม

#240 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 22 April 2009 - 06:22 AM

มายินดีครับ ตอนนี้ชุ่มฝึกปรือเต็มที่