`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

แปลกไหมที่ชอบDeadSpaceมากกว่าRE5

kayjaru's Photo kayjaru 13 Mar 2009

ไม่รู้สิครับเล่นRE5ถึงChapter3ทำไมรู้สึกว่าไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไรเลย จากเกมส์Aventure-Horrorอันดับหนึ่งกลายเป็นเกมส์แอกชั่นดาดๆทั่วไปเท่านั้น

จะทำมุมมองแบบภาค4-5ก็ไม่ได้ว่าอะไร แค่อยากให้มันน่ากลัวกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ แบบว่าศัตรูโผล่มาทีแทบกดปุ่มยิงไม่ถูกอะไรประมาณนี้อ่ะ หรือจะให้

มีตัวอะไรไล่ตามเรามาทั้งเรื่องแบบNamesisแบบภาค3ก็ได้ตื่นเต้นดี

ถ้าจะเถียงว่ามุมมองแบบนี้มันต้องเน้นแอกชั่นจะเอามาทำให้มันน่ากลัวไม่ได้หรอก ก็แสดงว่าคนผู้นั้นยังไม่เคยสัมผัสกับDeadSpaceเป็นแน่แท้ ทำไมเค้า

ยังทำได้แถมทำได้ดีด้วย

ทุกวันนี้ผมยกให้DSกับBioshockเป็น2สุดยอดHorrorเกมส์ในดวงใจไปแล้วครับ

nat9's Photo nat9 13 Mar 2009

ไม่แปลกน่ะ เพราะ D มันหลอนกว่า ลุ้นกว่าครับ ส่วน R5 มัน ลุย ๆ ยิง ๆ ๆ เอามันส์ครับ

BF2142's Photo BF2142 13 Mar 2009

DSดีกว่าทุกอย่างระบบเสียงมุขต่างๆความกดดัน

RE5ไม่ลุ้นไม่หลอนน่ารำคาญคนคิดเกมมุขตัน
แทบไม่มีอะไรดีเลย
Edited by BF2142, 13 March 2009 - 08:47 PM.

Poom_The_ArbiTeR's Photo Poom_The_ArbiTeR 13 Mar 2009

เห็นด้วยค้าบบบบ 4e5dd44a.gif

หลอนกว่าอย่างเมพขิงๆ

darkphoenix's Photo darkphoenix 13 Mar 2009

มันไม่หลอนอ่ะ เน้นมันส์กะการไล่ยิงอย่างเดียวเลย

DSยังทำให้สะดุ้งได้บ้าง

teecyber's Photo teecyber 13 Mar 2009

ไม่แปลกครับ เหมือนกันเลยตอนนี้ RE5 เป็น ลุยยิงไม่ยั้งไปแล้ว

NiCK's Photo NiCK 13 Mar 2009

ไม่แปลกเพราะแฟน RE ส่วนมากก็พูดแบบนี้กันหมดครับ RE5 นี่มันแทบจะหมดความเป็น RE ไปแล้ว ถ้าไม่มีคริสกับเวสเกอร์นี่ผมนึกว่าเกมส์อื่น yoyo_77.gif

club69's Photo club69 13 Mar 2009

ไม่แปลกนะ yoyo_55.gif

Saka's Photo Saka 13 Mar 2009

จากเกมส์Aventure-Horrorอันดับหนึ่งกลายเป็นเกมส์แอกชั่นดาดๆทั่วไปเท่านั้น

เห็นด้วยครับ

ไม่ชอบเลยที่มาแนวเลือก save เองไม่ได้ แล้วก็เหมือนเกมตลุยด่าน
มันขาดๆ เกินๆไปหมด

ผิดหวังมักๆ

ที่รูสึกดีหน่อยก็คือ graphic ที่แน่นปึ๊กๆเลย

jumbadevil's Photo jumbadevil 13 Mar 2009

RE5 = GOW1&2 เปลี่ยนเท๊กเจอร์ เปลี่ยนฉาก ตัดการบังคับให้แย่ลง AI ก๊องแก๊ง b048a2d2.gif
นี่ถ้า left4dead ทำแ บบมุมมอง TPS ผมว่ายังน่าสนใจ และ น่ากลัวกว่า RE5อีกหลายขุมเลย

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 13 Mar 2009

รู้ป่าวทำไม RE5 ถึงๆไม่เหมือนก่อน เพราะไม่มีลัง กับ เครื่องพิมดีด และหมึกเซฟไง 55318906.gif

ว่าเข้าไปนั้น

DS ผมเล่นแค่ Demo ก็เหวอแล้วคับเลยไม่ได้ถอยมา หันกลับหลังโดนจวกเหมือน แมลงสาบ Re5เลย

Onion's Photo Onion 13 Mar 2009

เมื่อคืนพอผมปลด AP ได้เกิน 600 ผมก็คิดว่าจะหยุดแล้วครับไม่มีอะไรน่าค้นหาแล้ว ไม่เหมือน RE ภาคแรกใน PS ฉากจบมี 4 แบบเล่นให้มันครบทุกแบบเลย ที่สำคัญอยากยิงซอมบี้

kero's Photo kero 13 Mar 2009

เหวอสุดๆ น่ากลัวสุด ผมยกให้ project zero 2 อ่ะ เหวอมากๆ แค่เปิดมาเจอหลอกไปหนเดียว ปิดเลยเลิกเล่นไปเลย yoyo_30.gif

พวก ds re มันยิง monster อ่ะไม่ผีเท่าไหร่

doodeewa's Photo doodeewa 13 Mar 2009

ชอบ DeadSpace มากกว่า RE5 เหมือนกันครับ

ผมว่า DS โดนเด่นในเกือบทุกด้านเลย เพราะไปจับข้อดีของเกมดังๆต่างๆมาผสมจนลงตัว

เนื้อเรื่องก็น่า่สนใจ ยิ่งพึงได้ดูDead Space Downfall มายิ่งอยากเลยภาคต่อไว้ๆ (แต่ไม่มีวีอะ - -)

ปล.ว่าแต่ DeadSpace มันดังในญี่ปุ่นไหมครับ

DORORO's Photo DORORO 13 Mar 2009

ไม่แปลกครับ ผมเล่น RE5 ยังรู้สึกเบื่อๆเลย

capashen's Photo capashen 14 Mar 2009

ภาคนี้อุส่ารอ ตั้งนานโครตผิดหวัง
แต่หยวนๆ ให้ละกัน เพราะคริส นะ

โปรดิวเซอร์คนเก่าหายไปใหนก็ไม่รู้ น่ากลับมาทำใหม่ของดีดีทิ้งไปทำไมก็ไม่รู้

Artilaz's Photo Artilaz 14 Mar 2009

แถมยังออกมาบอกว่า re6 จะเปลี่ยนเนื้อเรื่องทุกอย่างใหม่หมด ก็ไม่รู้ว่าอนาคตจะกลายเป็นเกมส์ยังไงก็ไม่รู้คับ เสียดายอยู่เหมือนกันเกมส์อันดับหนึ่งในดวงใจแท้แท้ แต่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมากลับแย่ลง เสียความรู้สึกตั้งแต่เปลี่ยนมุมกล้องแล้วอะครับ ปริศนาต่างต่างในเกมส์ก็ไม่มี เล่นไปนึกว่าเล่นเกียร์ออฟวอร์ภาคพิศดาร d582d79f.gif

snk vs playmore's Photo snk vs playmore 14 Mar 2009

ตั้งฟามหวังไว้สูง ก็เลยเป็นแบบนี้สินะ...

ส่วนผมยังไม่ได้เล่น เพราะเครื่องเคลมอยู่

ถึงมี ps3 อยู่ก็ไม่เล่นแนวนี้แน่ จอยมันไม่เหมาะกะแนวนี้

pockship's Photo pockship 14 Mar 2009

ชอบ Dead Space มากกว่าเหมือนกันครับ แต่ถ้า RE5 ทำลง PC หวังว่าคงมีการแก้ไขข้อเสียต่างๆ นะ เหอๆๆ

minime's Photo minime 14 Mar 2009

มันกลายร่างตั้งแต่ภาค 4 แล้วนิ yoyo_55.gif

แฟน bio เก่าๆคงผิดหวัง แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากมันก็สนุกไปอีกแบบนะ

แต่ตอนนี้ จบแล้ว+เบื่อแระ หาเกมอื่นเล่นต่อไป yoyo_79.gif