`

Jump to content

แปลกไหมที่ชอบDeadSpaceมากกว่าRE5

58 replies to this topic

#21 aordy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 March 2009 - 08:32 AM

ไม่แปลกหรอกครับ ผมก็ิคิดเหมือนคุณ..

#22 momo

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 March 2009 - 09:14 AM

Dead Space ขึ้นหิ้งเป็นเกมแนวสยอง หลอน ตื่นเต้นแล้วครับ

RE5 เทียบไม่ติดครับ เพราะ เปลี่ยแนวแล้วววว ยิง เอามันส์ เอา ใจ คอเกม ตะวันตก

#23 Sora-K

Posted 14 March 2009 - 09:42 AM

ชอบ ds มากกว่าเหมือนกันครับ

#24 gogogo7922

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 March 2009 - 10:15 AM

ดูๆไปถ้าพูดถึงบรรยากาศก็คนละแนวจริงๆนะครับ

เอาเป็นว่า RE 5 ภาำพสวยดีหละกัน

#25 KoRn_8221

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 14 March 2009 - 11:28 AM

DS หลอนจริง RE สำหรับผมออกทะเลตั้งแต่ภาค 4 ละครับ แต่ยังไงก็เล่นทั้งสองเกมนะ ^^

#26 Eavery

Posted 14 March 2009 - 01:02 PM

Dead Space ลงตัวกว่าเยอะจริง ๆครับ ความหลอนนี่เทียบได้กับ RE ภาคแรก ๆ ส่วนความมันส์นั้นต้องบอกว่าเจ๋งกว่า RE4 ด้วยซ้ำ
พูดแล้วเหมือนดูถูกนะ ตอนนีผู้บุกเบิกเกมส์แนวนี้อย่าง Capcom ก็ยังทำภาคนี้ออกมาแบบขาด ๆ เกิน ๆ จะมันส์ก็ไม่มันส์ซะทีเดียว
ส่วน Dead space นั้นไร้ที่ติจริง ๆ ครับ ใครไม่เคยเล่นไปเล่นด่วนเลย

#27 peXXeq

เซียนเกม

Posted 14 March 2009 - 01:20 PM

ข้อดีของ RE5 สำหรับผมคือ

1. ได้เล่นเป็นคู่กับเพื่อนๆ การที่ได้เล่นกับคนใหม่ๆ ก็เหมือนเราเล่นใหม่ไปด้วย เพราะบางที่ เพื่อนเรามันอ่อนมาก

2. AI ใครบอกว่าโง่ ผมว่า มันเก่งจะตาย ฉากที่มีปืนพิเศษ เช่นปืนไฟ Rocket rancher ผมให้มันยิงอ่ะโคตรแม่นเลย

3. AP เก็บง่ายกว่า เพราะว่าปั๊มไข่เน่าได้ 5555

5. ยังนึกไม่ออก

#28 gap555gboy

Posted 14 March 2009 - 04:02 PM

ไม่แปลกครับ แต่ยังเล่น DS ไม่จบงะ หลอน yoyo_65.gif

#29 momo

เซียนเกม

Posted 14 March 2009 - 04:31 PM

QUOTE (gap555gboy @ Mar 14 2009, 04:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่แปลกครับ แต่ยังเล่น DS ไม่จบงะ หลอน yoyo_65.gif

- โห เกมเทพๆ อย่างนี้ กลับไปเล่นให้จบซะ !!! d582d79f.gif มันหลอนไง ถึงสนุก ......... โดน เอเลี่ยน ฟาดแต่ละที ตัวขาดเลยยย

#30 mongjoto

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 14 March 2009 - 04:35 PM

ฟังแล้วสงสัยต้องหา DS มาเล่นบ้างดีกว่า แต่ผมว่า ai re5 อะเหมาะให้มันถือพวกไรเฟิลหรือปืนพิเศษไรงี้มากกว่า ถ้าปืนอื่นมันจะควายมาก ผมโคตรเซงเลย มันล่อกระสุนหมดตลอด ยิ่งบอสตัวสุดท้าย ai ผมยิงมั่วซั่วมาก - -*

#31 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 14 March 2009 - 08:32 PM

DS เล่น PC ไำ้ด้สักพักใหญ่ๆ เลิก ไม่ชอบ
DS เล่้น PS3 DEMO ภาพกากกว่า PC มากมาย เดินไป 2-3 ฉาก ลบทิ้ง

RE5 เล่นได้ 2-3 ชมแรกจะหลับ (ก่อนหน้านั้นเล่น killzone 2 มันส์กว่าเยอะ)เล่นไปเรื่อยๆ จบจบ เพราะเสียดายตัง ได้โหมด

MERCENRIES มา เล่นเรื่อยๆได้ ทุกวัน เพลินๆ ได้เพื่อนใหม่มากมาย (นั่งแข่งทำคะแนน ทำให้นึกถึงเกมกดเมื่อก่อน )

ถ้า RE ออกมา 5 ภาค แล้วยังต้อง กดรูปภาพ หมุน แป๊บน้ำ ใต้ปราสาท มี ห้องทดลองขนาดใหญ่ ผมคงไม่เล่นแล้วหละ (มันก็ไอ้เกมยิง สัตว์ประหลาดเหมือนๆกันทุกภาคนั่นแหละ 1-5
เนื้อเรื่อง นาย A เป็นคน ฉีดยาเข้าเส้นกลายเป็นสัตว์ประหลาด มัีนก็แนวนี้ทั้งนั้น)

ถ้าเกม action ที่มีเรื่อง ลุ่มลึก มีแนวทฤษฏีที่น่าสนใจ ผม ยกให้ series Metal Gear มากกว่า

#32 samanoisukai

Posted 14 March 2009 - 08:48 PM

ผมว่ามันก้ดีนะครับเเต่ re4 มันทําให้ดุเกมสดใหม่กว่า re5 เพราะ re4 มันเริ่มทําเป็นภาคเเรกคนก้เลยชอบกัน พอมาภาค 5 ดันเหมือนเดิมอีกเเถม

next gen สมัยนี้มีเเต่เกมเเนวยิงกันเลยทําให้พวกเราเบื่อง่ายมั่งครับ เเต่ยังไงก้จะเล่น resident evil ต่อไปครับ

#33 dell

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 14 March 2009 - 09:06 PM

bioshock มันน่ากลัวตรงไหนเหรอครับ ศัตรูแต่ละตัวหน้าตาตลกกันทั้งนั้นเลย มันเห็นจะน่ากลัวตรงไหน

#34 Atlantis

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 14 March 2009 - 09:41 PM

อยากได้หลอนๆก็ลอง FEAR2 ดู....ใกล้เคียง DS หลอนทั้งเสียง หลอนทั้งภาพ

#35 oakzter

Posted 14 March 2009 - 10:02 PM

ภาคนี้ไม่รู้ได้9/10มาได้ไง
แพ้Deadspaceทุกอย่างเลยนะตั้งแต่กราฟฟิคยันGameplay

#36 Ayaka

Aya Brea

• Interests:Game Comic Anime Internet

Posted 14 March 2009 - 10:10 PM

หลายๆคนไหลตามกระแสด่าไปรึเปล่า บางคนบอกถึงขั้นว่าไม่มีอะไรดีเลย พื้นๆทั่วไป พูดอย่างกับว่า RE5 นี่เป็นเกมยอดแย่แห่งปี
ผมว่าอย่างน้อย RE5 มันกว่า Army of TWO เป็นกองละนะ RE5 จัดเป็นเกมแอคชั่นที่มันเกมหนึ่งเลยล่ะ
แต่ถ้าพูดกันในแง่ความหลอนนี่ยอมรับเหมือนกันว่า Dead Space ดีกว่า โอเคอันนี้ว่าไปอย่าง

#37 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 15 March 2009 - 01:43 AM

สิ้นหวังแล้ววววววววววววววว

เอามิคามิคืนมาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

#38 anurak2821

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 15 March 2009 - 10:13 AM

bio 5 ก็ดีนะ ถ้า exclusive อาจจะไม่โดนด่าเท่านี้ป่ะครับ เครื่องใดเครื่องหนึ่ง

#39 Pry

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 15 March 2009 - 10:21 AM

สิ่งที่DSสู้ไม่ได้ผมว่าชัดๆเลยก็การออกแบบตัวละคร มันไม่หล่อไม่สวยแถมยังใส่หน้ากากอีกกกกก

แต่ก็อย่างที่บอกนะครับว่าRE5ฉากมันกว้างเกินไป กว้างจนสู้ง่ายวิ่งไปไหนหาที่ยิงก็จบแล้ว

อย่างDSนี่มันแคบๆเล็กๆ ศัตรูโผล่มาไม่รู้จะไปตั้งหลักที่ไหนรนไปหมด

ผมว่าเกมhorrorที่ดีต้องสู้ลำบากๆ ศัตรูอัดแรงๆ ไอ้เรื่องโผล่แบบไม่คาดฝันเล่นรอบสองก็จำได้หมดละครับ

ส่วนเกมที่ระทึกที่สุดผมยังยกให้bioshockครับ เพราะผมว่าให้คนวิ่งไล่ล่าน่ากลัวกว่าปีศาจวิ่งไล่นะครับ

#40 Alucardz

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 15 March 2009 - 04:28 PM

QUOTE (anurak2821 @ Mar 15 2009, 10:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
bio 5 ก็ดีนะ ถ้า exclusive อาจจะไม่โดนด่าเท่านี้ป่ะครับ เครื่องใดเครื่องหนึ่ง

ม่จริงหรอกครับ
เกมส์ดี ลงกี่เครื่องมันก็ดี
Bio 5 มันก็ดี
แต่มันล้าหลัง ไม่ตื่นเต้น จะบู๊ก็ขาดๆเกินๆ
ถ้าออกก่อนหน้านี้ซัก 2-3 ปีมันก็โอเค
และมันคงดีกว่านี้ และไม่โดนด่า
ถ้ามันออกมาก่อน Gear กะ Dead Space ครับ