`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

แปลกไหมที่ชอบDeadSpaceมากกว่าRE5

aordy's Photo aordy 14 Mar 2009

ไม่แปลกหรอกครับ ผมก็ิคิดเหมือนคุณ..

momo's Photo momo 14 Mar 2009

Dead Space ขึ้นหิ้งเป็นเกมแนวสยอง หลอน ตื่นเต้นแล้วครับ

RE5 เทียบไม่ติดครับ เพราะ เปลี่ยแนวแล้วววว ยิง เอามันส์ เอา ใจ คอเกม ตะวันตก

Sora-K's Photo Sora-K 14 Mar 2009

ชอบ ds มากกว่าเหมือนกันครับ

gogogo7922's Photo gogogo7922 14 Mar 2009

ดูๆไปถ้าพูดถึงบรรยากาศก็คนละแนวจริงๆนะครับ

เอาเป็นว่า RE 5 ภาำพสวยดีหละกัน

KoRn_8221's Photo KoRn_8221 14 Mar 2009

DS หลอนจริง RE สำหรับผมออกทะเลตั้งแต่ภาค 4 ละครับ แต่ยังไงก็เล่นทั้งสองเกมนะ ^^

Eavery's Photo Eavery 14 Mar 2009

Dead Space ลงตัวกว่าเยอะจริง ๆครับ ความหลอนนี่เทียบได้กับ RE ภาคแรก ๆ ส่วนความมันส์นั้นต้องบอกว่าเจ๋งกว่า RE4 ด้วยซ้ำ
พูดแล้วเหมือนดูถูกนะ ตอนนีผู้บุกเบิกเกมส์แนวนี้อย่าง Capcom ก็ยังทำภาคนี้ออกมาแบบขาด ๆ เกิน ๆ จะมันส์ก็ไม่มันส์ซะทีเดียว
ส่วน Dead space นั้นไร้ที่ติจริง ๆ ครับ ใครไม่เคยเล่นไปเล่นด่วนเลย

peXXeq's Photo peXXeq 14 Mar 2009

ข้อดีของ RE5 สำหรับผมคือ

1. ได้เล่นเป็นคู่กับเพื่อนๆ การที่ได้เล่นกับคนใหม่ๆ ก็เหมือนเราเล่นใหม่ไปด้วย เพราะบางที่ เพื่อนเรามันอ่อนมาก

2. AI ใครบอกว่าโง่ ผมว่า มันเก่งจะตาย ฉากที่มีปืนพิเศษ เช่นปืนไฟ Rocket rancher ผมให้มันยิงอ่ะโคตรแม่นเลย

3. AP เก็บง่ายกว่า เพราะว่าปั๊มไข่เน่าได้ 5555

5. ยังนึกไม่ออก

gap555gboy's Photo gap555gboy 14 Mar 2009

ไม่แปลกครับ แต่ยังเล่น DS ไม่จบงะ หลอน yoyo_65.gif

momo's Photo momo 14 Mar 2009

QUOTE (gap555gboy @ Mar 14 2009, 04:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่แปลกครับ แต่ยังเล่น DS ไม่จบงะ หลอน yoyo_65.gif

- โห เกมเทพๆ อย่างนี้ กลับไปเล่นให้จบซะ !!! d582d79f.gif มันหลอนไง ถึงสนุก ......... โดน เอเลี่ยน ฟาดแต่ละที ตัวขาดเลยยย

mongjoto's Photo mongjoto 14 Mar 2009

ฟังแล้วสงสัยต้องหา DS มาเล่นบ้างดีกว่า แต่ผมว่า ai re5 อะเหมาะให้มันถือพวกไรเฟิลหรือปืนพิเศษไรงี้มากกว่า ถ้าปืนอื่นมันจะควายมาก ผมโคตรเซงเลย มันล่อกระสุนหมดตลอด ยิ่งบอสตัวสุดท้าย ai ผมยิงมั่วซั่วมาก - -*

krt's Photo krt 14 Mar 2009

DS เล่น PC ไำ้ด้สักพักใหญ่ๆ เลิก ไม่ชอบ
DS เล่้น PS3 DEMO ภาพกากกว่า PC มากมาย เดินไป 2-3 ฉาก ลบทิ้ง

RE5 เล่นได้ 2-3 ชมแรกจะหลับ (ก่อนหน้านั้นเล่น killzone 2 มันส์กว่าเยอะ)เล่นไปเรื่อยๆ จบจบ เพราะเสียดายตัง ได้โหมด

MERCENRIES มา เล่นเรื่อยๆได้ ทุกวัน เพลินๆ ได้เพื่อนใหม่มากมาย (นั่งแข่งทำคะแนน ทำให้นึกถึงเกมกดเมื่อก่อน )

ถ้า RE ออกมา 5 ภาค แล้วยังต้อง กดรูปภาพ หมุน แป๊บน้ำ ใต้ปราสาท มี ห้องทดลองขนาดใหญ่ ผมคงไม่เล่นแล้วหละ (มันก็ไอ้เกมยิง สัตว์ประหลาดเหมือนๆกันทุกภาคนั่นแหละ 1-5
เนื้อเรื่อง นาย A เป็นคน ฉีดยาเข้าเส้นกลายเป็นสัตว์ประหลาด มัีนก็แนวนี้ทั้งนั้น)

ถ้าเกม action ที่มีเรื่อง ลุ่มลึก มีแนวทฤษฏีที่น่าสนใจ ผม ยกให้ series Metal Gear มากกว่า

samanoisukai's Photo samanoisukai 14 Mar 2009

ผมว่ามันก้ดีนะครับเเต่ re4 มันทําให้ดุเกมสดใหม่กว่า re5 เพราะ re4 มันเริ่มทําเป็นภาคเเรกคนก้เลยชอบกัน พอมาภาค 5 ดันเหมือนเดิมอีกเเถม

next gen สมัยนี้มีเเต่เกมเเนวยิงกันเลยทําให้พวกเราเบื่อง่ายมั่งครับ เเต่ยังไงก้จะเล่น resident evil ต่อไปครับ

dell's Photo dell 14 Mar 2009

bioshock มันน่ากลัวตรงไหนเหรอครับ ศัตรูแต่ละตัวหน้าตาตลกกันทั้งนั้นเลย มันเห็นจะน่ากลัวตรงไหน

Atlantis's Photo Atlantis 14 Mar 2009

อยากได้หลอนๆก็ลอง FEAR2 ดู....ใกล้เคียง DS หลอนทั้งเสียง หลอนทั้งภาพ

oakzter's Photo oakzter 14 Mar 2009

ภาคนี้ไม่รู้ได้9/10มาได้ไง
แพ้Deadspaceทุกอย่างเลยนะตั้งแต่กราฟฟิคยันGameplay

Ayaka's Photo Ayaka 14 Mar 2009

หลายๆคนไหลตามกระแสด่าไปรึเปล่า บางคนบอกถึงขั้นว่าไม่มีอะไรดีเลย พื้นๆทั่วไป พูดอย่างกับว่า RE5 นี่เป็นเกมยอดแย่แห่งปี
ผมว่าอย่างน้อย RE5 มันกว่า Army of TWO เป็นกองละนะ RE5 จัดเป็นเกมแอคชั่นที่มันเกมหนึ่งเลยล่ะ
แต่ถ้าพูดกันในแง่ความหลอนนี่ยอมรับเหมือนกันว่า Dead Space ดีกว่า โอเคอันนี้ว่าไปอย่าง

MoDiFy's Photo MoDiFy 15 Mar 2009

สิ้นหวังแล้ววววววววววววววว

เอามิคามิคืนมาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

anurak2821's Photo anurak2821 15 Mar 2009

bio 5 ก็ดีนะ ถ้า exclusive อาจจะไม่โดนด่าเท่านี้ป่ะครับ เครื่องใดเครื่องหนึ่ง

Pry's Photo Pry 15 Mar 2009

สิ่งที่DSสู้ไม่ได้ผมว่าชัดๆเลยก็การออกแบบตัวละคร มันไม่หล่อไม่สวยแถมยังใส่หน้ากากอีกกกกก

แต่ก็อย่างที่บอกนะครับว่าRE5ฉากมันกว้างเกินไป กว้างจนสู้ง่ายวิ่งไปไหนหาที่ยิงก็จบแล้ว

อย่างDSนี่มันแคบๆเล็กๆ ศัตรูโผล่มาไม่รู้จะไปตั้งหลักที่ไหนรนไปหมด

ผมว่าเกมhorrorที่ดีต้องสู้ลำบากๆ ศัตรูอัดแรงๆ ไอ้เรื่องโผล่แบบไม่คาดฝันเล่นรอบสองก็จำได้หมดละครับ

ส่วนเกมที่ระทึกที่สุดผมยังยกให้bioshockครับ เพราะผมว่าให้คนวิ่งไล่ล่าน่ากลัวกว่าปีศาจวิ่งไล่นะครับ

Alucardz's Photo Alucardz 15 Mar 2009

QUOTE (anurak2821 @ Mar 15 2009, 10:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
bio 5 ก็ดีนะ ถ้า exclusive อาจจะไม่โดนด่าเท่านี้ป่ะครับ เครื่องใดเครื่องหนึ่ง

ม่จริงหรอกครับ
เกมส์ดี ลงกี่เครื่องมันก็ดี
Bio 5 มันก็ดี
แต่มันล้าหลัง ไม่ตื่นเต้น จะบู๊ก็ขาดๆเกินๆ
ถ้าออกก่อนหน้านี้ซัก 2-3 ปีมันก็โอเค
และมันคงดีกว่านี้ และไม่โดนด่า
ถ้ามันออกมาก่อน Gear กะ Dead Space ครับ