`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

ไม่โดนแน่ๆ เพิ่งเล่นจบเมื่อกี้

benzpha's Photo benzpha 13 Mar 2009

เวสเกอร์ไม่ตายแน่ๆ จบรอบแรกก็เห็นเลยว่าหลบร็อคเก็ต2ลูกนั้น ทีแรกไม่แน่ใจ แต่เข้าไปดูอีกหลายทีในคัทซีน มันก้มหลบชัวร์

kumagift's Photo kumagift 13 Mar 2009

ไม่ใช่โดนยิงหัวขาดเหรอครับ

benzpha's Photo benzpha 13 Mar 2009

ลองดูดีๆครับ มันหลบแน่ๆ

ponll's Photo ponll 13 Mar 2009

ผมเล่นจบไป3รอบแล้วกี่ทีๆผมก็ว่ามันโดนยิงหัวหลุดงะ
แต่ที่แน่ๆผมว่าไงๆก็ยังไม่ตายชัวๆไว้เจอกันภาค6ต่อ

arterart's Photo arterart 13 Mar 2009

เค้าเรียกกลัวหัวหด 555

Plasma77's Photo Plasma77 13 Mar 2009

ผมว่าน่าจะหัวขาดนะ หรือไม่ก็ได้แผลจากระเบิดแรงพอสมควรเลยหละ อยู่ในลาวาอีก น่าจะตายนะครับ

เพราะภาค 6 เค้าก็จะทำใหม่แล้ว ตัวละครเดิมไม่มี

Methawut's Photo Methawut 13 Mar 2009

ผมก็เห็นด้วยว่า มันหลบได้ ตอนดูครั้งแรกก็คิดว่ามันหลบได้ แต่ คิดไปทางเชิงประมาณว่าเป็นเทคนิคเหมือนการถ่ายหนัง ว่าเอาตัวละครออกแล้วทำให้เห็นระเบิด แต่ไงๆก็ว่า มันไม่ระเบิด หุหุ รอดูกันต่อไป

tonzz's Photo tonzz 13 Mar 2009

ผมก้อว่ามันหลบนะครับบบบ ยังไงก้อเจอกันแต่ res ต้องมีบักนี่แหละคั่กกสุดแระ

ที่สังเกตุจนเห็นก็เพราะ ตอนจบทุกภาคบอสโดนร็อคเก็ตแล้วร่างกระจุยเลย(ตรงนี้สะใจสุดๆมาตั้งแต่ภาคแรก) ผมอยากเห็นเวสเกอร์ร่างกระจุยเลยเพ่งมองตั้งแต่รอบแรกเลย เห็นมันหลบเฉยเลย แล้วลาวาก็กระจาย แต่ไม่ยักเห็นร่างเวสเกอร์กระจายง่ะ

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 13 Mar 2009

เอาไปรีเพลย์ดูกัน
เท่าที่ผมดูหัวมันผลุบหลบเข้าไปอ่ะครับ ไอ้ที่ีเป็นปลาเส้นไหลๆตอนเครดิตอาจจะเป็นมันก็ได้

kawee's Photo kawee 13 Mar 2009

หล่นไปในลาวาแล้วโดนร็อกเก็ตเข้าไปอีก 2 ลูกยังไม่ตายก็อมตะแล้วไม่ต้องเล่นกันอีกแล้วไบโอ
ถ้าคนสร้างไม่อยากให้ตายคงไม่ให้สู้กันในลาวาหรอกครับ เวสเกอร์ตายแบบคลาสสิค

Genexix's Photo Genexix 13 Mar 2009

ถ้าเฮียแกยังไม่ตายนี่กลับมาภาคหน้าคงจะเป็นไซบอร์กไปแล้วแบบนี้
พอโดนไปอีกมาภาค 7 เดี๋ยวเปลี่ยนตัวเองกลายเป็นไวรัสคอมพิวเตอร์แทนซะเลยไม่ต้องพึ่งร่างกายละ 555 มุขหากิน capcom เค้าล่ะ

abominog's Photo abominog 13 Mar 2009

ส่วนตัวผมว่าไม่โดน

แต่จะโดนหรือไม่โดนอย่างไงเราก็ได้เล่นภาค 6 อีกอยู่ดีแน่ ๆ

Consoleman360's Photo Consoleman360 13 Mar 2009

เหมือนเอาหัวหลบจิงๆด้วยเเฮะ

ตอนแรกก็นึกว่า RPG ยิงหัวขาดไปเเล้ว

Tatasaray's Photo Tatasaray 13 Mar 2009

ไม่ใช่มันจบที่ภาค 5 นี่เหรอครับ เป็นไปได้ไหมครับ

มองหาทางต่อภาค 6 ไม่ออกเลย yoyo_77.gif

JeeZz's Photo JeeZz 13 Mar 2009

คล้ายๆมันก้อมหลบ เหมือนกัน แต่ผมว่าคงตายชัว ไม่งั้นไม่ลำบากเอามาให้สู้กันบนลาวาหรอก

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 13 Mar 2009

บอกแล้วมันต้องยิงโดนตัวสิ ยิงหัวทำไม

Hisashi's Photo Hisashi 13 Mar 2009

ภาึคต่อไปบอสอาจเป็นเอด้าก็ได้ ภาคนี้หายไปเลยนิ ไหนว่าทำงานให้เวสเกอร์ไง 4412144b.gif

Nero's's Photo Nero's 13 Mar 2009

ใช่ ๆ ๆ จริง ๆ ด้วย มันหลบได้ / ถ้าไม่มีรูปมาให้ดูยังไงก็เถียงขาดใจนะเนี่ย แต่มันจะรอดหรอ อย่าลืมว่าตอนนี้มันนอนเล่นอยู่ในลาวานะ เหอะ ๆ

หากภาคใหม่ออกมา เวสเกอร์รอด หวังว่าคงไม่ใช่เอด้านะที่มาช่วย เดี๋ยวมันจะเป็นแบบ บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชําระ (ภาคใหม่ให้จิลไปแก้แค้น ฮ่าๆ)