`

Jump to content

ไม่โดนแน่ๆ เพิ่งเล่นจบเมื่อกี้

41 replies to this topic

#21 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

• High Royal Executive Members

Posted 13 March 2009 - 08:23 PM

ไม่โดนหัว แต่ปรสิตพันธุ์นี้มันแพ้ไฟนะครับ น่าจะตายแหละ
ภาค6มาก็ลีอองไง yoyo_55.gif
คราวนี้เอาเอด้ามาเป็นคู่หู AIกากยังไง เราก็ยอม

#22 Ka-ToA

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 March 2009 - 08:59 PM

ผมว่าที่ ชินจิ ไม่ชอบ ไบโอ 5 ไม่ใช่เพราะจิลเปลี่ยนไปหรอกครับ

เป็นเพราะว่า เวสเกอร์ตายมากกว่า เลยไม่ชอบ (ผมเดาเอา)

ในน้ำน่าจะเป็น จระเข้ ธรรมดา อิอิ

#23 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 13 March 2009 - 09:31 PM

เวสเกอรอดแต่ภาคต่อไปก็ ลีอองอยู่ดี เป็นไปได้ ขอ นู๋แคลร์ กับ เอด้า ก็จะดีมากเลย

Edited by Kanon๐ForeLize, 13 March 2009 - 09:31 PM.

#24 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Royal Executive Members
  • Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 14 March 2009 - 01:11 PM

เวสเกอร์ที่เราปราบไปนั้น เป็นแค่ร่างโครน ครับผม คอนเฟริม !!

กร๊าก ๆ ล้อเล่นนะครับ

#25 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 14 March 2009 - 11:26 PM

หลบได้แน่นอน แต่จะออกมาอีกในรูปแบบไหนเท่านั้น

#26 coffeeman

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 15 March 2009 - 01:00 AM

QUOTE (dOgnOeAt @ Mar 14 2009, 01:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เวสเกอร์ที่เราปราบไปนั้น เป็นแค่ร่างโครน ครับผม คอนเฟริม !!

ไม่ใช่ Metal Gear Solid นะครับ ฮาาาาาาาาาา

มางวดหน้าผมว่าเป็น ไซบอร์ก ผสมกับ ไวรัส ผสม ปราสิต
แต่ถ้าให้ดีให้มันตาย ๆ ไปเหอะครับ อยู่หลายภาคและ เอาตัวใหม่เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง

#27 HOTLINE26

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 March 2009 - 11:56 AM

เท่าทีดูผมก็ว่ามันเอาหัวหลบนะ efb50fe2.gif

#28 Sam_FISher

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 29 March 2009 - 03:01 PM

QUOTE (dOgnOeAt @ Mar 14 2009, 01:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ภาคต่อไป มาเป็น 100 เลยอ่ะดิพี่

ผมว่า มันหลบได้ แต่หลบได้ก้อโดนลาวา + แรงระเบิดซะ คงไม่เหลืออ่ะ

ส่วนตัว ผมว่ามีภาคต่อแน่นอน เหลือ Tricell อ่ะพี่ ยังไม่รุ้เลยมันจะยังไงต่อ

#29 Sora-K

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 March 2009 - 03:09 PM

โดนหัวหนิ แต่รู้สึกเฉี่ยวๆ

#30 Torita

จบซะที

Posted 29 March 2009 - 03:19 PM

มันหดหัวลงเหมือนเต่าน่ะครับ แล้วคิดว่ายังไงก็คงไม่ตาย

ถ้าผมเป็นเวสเกอร์ ผมไม่มานั่งสนใจคริสต์หรอก ตอนเครื่องบินตกฉากลาวาก็ไม่ออกมาแสดงตัวด้วย ให้คริสต์คิดว่าตายไปแล้ว แล้วไปวางแผนยึดครองโลกใหม่ดีกว่า

#31 Sam_FISher

Posted 29 March 2009 - 06:35 PM

QUOTE (Torita @ Mar 29 2009, 03:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันหดหัวลงเหมือนเต่าน่ะครับ แล้วคิดว่ายังไงก็คงไม่ตาย

ถ้าผมเป็นเวสเกอร์ ผมไม่มานั่งสนใจคริสต์หรอก ตอนเครื่องบินตกฉากลาวาก็ไม่ออกมาแสดงตัวด้วย ให้คริสต์คิดว่าตายไปแล้ว แล้วไปวางแผนยึดครองโลกใหม่ดีกว่า

เอาจิงๆ ตอนตกเหวเสจ ผมขึ้นมาฆ่ามันแล้ว ตอนนั้นยังละอ่อนนัก

#32 Generalบ๋วย

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 March 2009 - 06:41 PM

QUOTE (Torita @ Mar 29 2009, 03:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เห็นด้วยน่ะ ตอนตกลงเครื่องบินก็แกล้งหายตัวไปว่าตายไปแล้วดีกว่า แต่เวสเกอร์ เป็นคนทนงตัว หยิ่งในศักศรีดิ์ เลยไม่ยอมก้มหัวถอยหนีไป อย่างงี้สิถึงจะสมเป็น เวสเกอร์ ไม่ยอมแพ้ ไม่มีหนี ไม่มีถอย ไม่ก้มหัวแต่เอาหัีวหุบลงไปใน?*-*?

ที่แน่ๆรอด ผมว่าเชื้อไวรัสในตัว เวสเกอร์น่าจะไม่หมดไป น่าจะรอดและซ่อมแซมเซลล์ในร่างกายได้ แต่จะรอดมาโดยสภาพไหนนั้น อันนี้คาดเดาได้ยาก ก็หวังว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมมีพลังไพโรคิเนซิส เท่ห์ เทพ yoyo_01.gif

#33 csoon

Posted 29 March 2009 - 07:48 PM

เหมือนที่คริสบอกตอนอยู่ในเรือนั่นแหละครับ มันรู้ว่าคริสมามันก้อจะโผล่มาตีหัวเองนั่นแล just like that

#34 Sam_FISher

Posted 29 March 2009 - 10:00 PM

QUOTE (Generalบ๋วย @ Mar 29 2009, 06:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นด้วยน่ะ ตอนตกลงเครื่องบินก็แกล้งหายตัวไปว่าตายไปแล้วดีกว่า แต่เวสเกอร์ เป็นคนทนงตัว หยิ่งในศักศรีดิ์ เลยไม่ยอมก้มหัวถอยหนีไป อย่างงี้สิถึงจะสมเป็น เวสเกอร์ ไม่ยอมแพ้ ไม่มีหนี ไม่มีถอย ไม่ก้มหัวแต่เอาหัีวหุบลงไปใน?*-*?

ที่แน่ๆรอด ผมว่าเชื้อไวรัสในตัว เวสเกอร์น่าจะไม่หมดไป น่าจะรอดและซ่อมแซมเซลล์ในร่างกายได้ แต่จะรอดมาโดยสภาพไหนนั้น อันนี้คาดเดาได้ยาก ก็หวังว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมมีพลังไพโรคิเนซิส เท่ห์ เทพ yoyo_01.gif

คุ้นๆมั้ยครับ หน้าตา เวสเกอร์ คล้ายใคร

แน่นอน อาโนลด์ ชวาสเน็กเกอร์
ภาคต่อไป Resident Evil : Terminator Attack Part I The Battle Of The Clone

สุดยอดเกมแอคชั่น ไซไฟ ทุ่มทุนสร้าง 10000 ล้านบาท !!
เมือ ปรสิทจากเวสเกอร์ ไปผสมลงในเครื่องจักร แล้วพัฒนามา เป็นหุ่น TX-001 แล้วเข้าในเมือง ปล่อยไวรัส ในนาม "Sky-net" (เออเอาเข้าไป)
เมื่อเครื่องจักรเป็น 100 เริ่มทำงาน คริส จะทำเช่นไร (นอนตายสิวะ)

#35 peXXeq

เซียนเกม

Posted 29 March 2009 - 11:57 PM

ผมก็ว่า เวสเกอร์นี้ ร่างโคลนอ่ะ

แบบว่าตัวจริง นอนดูมอนิเตอร์อยู่ที่บ้าน

#36 Generalบ๋วย

Posted 30 March 2009 - 09:11 AM

QUOTE (Sam_FISher @ Mar 29 2009, 10:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุ้นๆมั้ยครับ หน้าตา เวสเกอร์ คล้ายใคร

แน่นอน อาโนลด์ ชวาสเน็กเกอร์
ภาคต่อไป Resident Evil : Terminator Attack Part I The Battle Of The Clone

สุดยอดเกมแอคชั่น ไซไฟ ทุ่มทุนสร้าง 10000 ล้านบาท !!
เมือ ปรสิทจากเวสเกอร์ ไปผสมลงในเครื่องจักร แล้วพัฒนามา เป็นหุ่น TX-001 แล้วเข้าในเมือง ปล่อยไวรัส ในนาม "Sky-net" (เออเอาเข้าไป)
เมื่อเครื่องจักรเป็น 100 เริ่มทำงาน คริส จะทำเช่นไร (นอนตายสิวะ)

จริงๆผมว่าเวสเกอร์ไม่จำเป็นต้องพึ่ง Uroboros หรอกในการยึดครองโลก ผมว่าเชื้อG-virusที่ เวสเกอร์ ฉีดใส่เข้าตัวเอง นั้นแหละไวรัสสุดยอดแล้ว เพียงแต่ต้องฉีดให้ถูกวิธีตามขั้นตอนที่เวสเกอร์ทำภาคแรกคือฉีดก่อนแล้วค่อยตายแล้วจ
ะฟื้นกลับมาแบบEvolutionเหนือมนุษย์แต่ไม่กลายสภาพ เปลี่ยนแค่แววตาเป็นสีแดงของฮันเตอร์ก็เท่านั้น คิดดูถ้าเวสเกอร์สร้างกองทัพที่มีความสามารถเหมือนเวสเกอร์ อะไรจะเกิดขึ้นตีแค่1000คน ผมว่าคริสและลีออนก็เอาไม่อยู่น่ะ เหอๆ แต่ก็นั่นแหละ เวสเกอร์ จะคุมกองทัพที่จะยอมเชื่อฟังอยู่หรอ เวสเกอร์คงต้องแข็งแกร่งกว่าเพื่อที่จะควบคุมกองทัพที่ตัวเองสร้างขึ้นมาได้ เออ...มันจะเป็นไปได้หรือ เพ้อเจ้อไรเนี่ย yoyo_55.gif

#37 Godsend

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 30 March 2009 - 03:58 PM

ผมก็ว่ามันหลบได้ ยังไม่ตายหรอก แล้วโผล่มากลายเป็น Prototype . . . มั่วด้วยคน

#38 momo

เซียนเกม

Posted 30 March 2009 - 04:44 PM

ภาค 6 คือ เครื่อง gen หน้าใช่มั๊ยครับ

#39 Generalบ๋วย

Posted 30 March 2009 - 07:16 PM

QUOTE (momo @ Mar 30 2009, 04:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาค 6 คือ เครื่อง gen หน้าใช่มั๊ยครับ

บางคนก็ว่า Next genหน้าบางคนก็ว่าเครื่องยุคนี้ ก็ว่ากันไป แต่ผมคิดว่าเป็นเครื่องยุคนี้น่ะ คงไม่นานถึงNext Genหน้า

#40 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 30 March 2009 - 10:25 PM

QUOTE (peXXeq @ Mar 29 2009, 11:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ว่า เวสเกอร์นี้ ร่างโคลนอ่ะ

แบบว่าตัวจริง นอนดูมอนิเตอร์อยู่ที่บ้าน

แม๊ ถูกใจ คิดเหมือนผมเลย yoyo_77.gif