`

Jump to content

ถามเรื่อง demon souls ครับ

11 replies to this topic

#1 bigtae

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Royal Executive Members

Posted 12 March 2009 - 03:50 PM

งงหลายจุดเลย ตายเป็น10 ขอ เมล์ คนเล่น demon souls หน่อยครับ yoyo_71.gif

#2 Tokuro

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 March 2009 - 04:17 PM

ผมก็เล่นนะครับ แต่ก็ยังไม่ผ่านด่านแรกเลย 17f0f3b0.gif

ส่วนเมล์ niphat99@hotmail แอดมาคุยกันได้ครับ

#3 pain6

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 12 March 2009 - 04:29 PM

พีเอ็มมาเลยครับ เพิ่งผ่านด่านแรกเมื่อคืน 0fbbf481.gif

#4 Pkruthom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 March 2009 - 04:35 PM

หัวหน้าด่านแรกไม่ยากหรอกคับ
แต่มันยากตรงวิ่งหนีมังกรไฟ yoyo_80.gif
ผมต้องแก้ผ้าวิ่งเลยมันถึงจะเร็วดี yoyo_06.gif

#5 LEON.S

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 March 2009 - 04:45 PM

ถ้า่เล่นแล้วตายบ่อยเนี้ย แนะนำให้เก็บโซลเพื่อมาอัพเวเวลตัวเราครับ จะทำให้ง่ายขึ้น

#6 neojoey

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 12 March 2009 - 04:52 PM

ยากมากครับ ผมปล่อยมือ 2 ไปละ

#7 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 March 2009 - 05:22 PM

ผมเล่นอยู่ครับ ยั้งไม่ผ่านด่านแรกเลย เพราะเล่นๆหยุดๆ
บางทีฆ่าไปซักสิบตัวก็ปิดไปเล่นเกมส์อื่นต่อละ เล่นมากๆแล้วเครียด เกมส์มันยากจริงๆ

เลยวางเป้าไว้ว่า เล่นวันละครั้งพอตายเมื่อไหร่ก็เลิก แล้วไปเล่นเกมส์อื่น พรุ่งนี้ค่อยเล่นใหม่
ช่วงนี้เล่นแต่ burnout เลย มันดี ได้เก็บถ้วยไปด้วย

#8 PaZzyiil

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 March 2009 - 05:31 PM

บอสด่านแรก ก้ใช้ ระเบิดไฟปา หรือ ใช้ไอเทมที่ทำให้ดาบเป็นไฟไล่ฟัน ๆ เดียวก้ตายครับ

ส่วนมังกรก้ดูจังหวะมันพ่นไฟ พอพ้นเสดก็รีบกดวิ่งเร็วเลยครับ

ปล. ถ้าอยากผ่านง่าย ๆ วิทีเล่น ไปดูให้ห้อง demon soul สิครับ หรือ นี่ก้ได้ครับ

http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...t=1&layout=

ข้อมูลเพียบไปนั่งอ่าน รับรองไม่ผิดหวัง

#9 Freezing_Atmosphere

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 March 2009 - 11:07 PM

เกมมันสนุกดีนะ มากด้วย
ผมเล่น MH มาด้วยมั๊ง เลยชินกับการเล่นแบบใช้จังหวะ โดนศัตรูอัดทีแรงๆ ชอบเลย
เล่นต้องใจเย็นๆครับ ผ่านช่วงแรกๆไปได้เกมจะมันส์มากขอบอก

#10 emag

หาอย่างอื่นทำ

• High Royal Executive Members

Posted 12 March 2009 - 11:39 PM

ไปซื้อเวทย์ที่ทำให้เราทนไฟครับ งมอยู่ตั้งนานว่าจะผ่านมันไปยังไง ผ่านไปได้ดันเจออัศวินเกาะแดงอีก ยังติดอยู่ตรงนี้ครับ

#11 blueblood

키스 키스

Posted 13 March 2009 - 03:18 AM

เกมส์ หิน เลยละคับ แต่ว่าไป ถ้า รู้ทริก แต่ละด่านแล้ว ง่ายมาก -*-

คือ อัพ stat ไป เลเวลก่อน จบ 91 สายเวท จบแบบไม่รู้ตัว -*- เวทหลังๆ อลังการงานสร้าง บอสโดน หน้าหงายทุกตัว

ก่อนจบ แนะนำ สายเวท นะคับ เอา เวทไฟสตอม กับ โทเทิลโปรเทค ไฟยิง ไป สู้บอสใหญ่

เวลาจบ เราจะได้ มี โทเทิล กับ ไฟสตอม และ ไฟยิงไป ลุย ด่าน แรก รอบ 2 -*-

เพราะเวลาเริ่มเกมส์ ไม่มี NPC สลับเวท ให้เรา T^T str น้อยมาก ฟันไม่เข้า

เงินมีเท่าไร ก็ ซื้อ พวก เติมพลัง ใหญ่ๆ ด้านหลังๆ เก็บไว้ที่ คลัง ก่อน เพราะด้านแรกๆ มอน โหด ละของก็เติมพลังหายาก-*-

#12 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 March 2009 - 09:19 PM

สนุกดีออกครับ

ระบบเกมส์ก็ดี

เกมส์ง่ายๆ จะเล่นทำไมหว่า