`
←  RPG Corner
Logo
»

ถามเรื่อง demon souls ครับ

bigtae's Photo bigtae 12 Mar 2009

งงหลายจุดเลย ตายเป็น10 ขอ เมล์ คนเล่น demon souls หน่อยครับ yoyo_71.gif

Tokuro's Photo Tokuro 12 Mar 2009

ผมก็เล่นนะครับ แต่ก็ยังไม่ผ่านด่านแรกเลย 17f0f3b0.gif

ส่วนเมล์ niphat99@hotmail แอดมาคุยกันได้ครับ

pain6's Photo pain6 12 Mar 2009

พีเอ็มมาเลยครับ เพิ่งผ่านด่านแรกเมื่อคืน 0fbbf481.gif

Pkruthom's Photo Pkruthom 12 Mar 2009

หัวหน้าด่านแรกไม่ยากหรอกคับ
แต่มันยากตรงวิ่งหนีมังกรไฟ yoyo_80.gif
ผมต้องแก้ผ้าวิ่งเลยมันถึงจะเร็วดี yoyo_06.gif

LEON.S's Photo LEON.S 12 Mar 2009

ถ้า่เล่นแล้วตายบ่อยเนี้ย แนะนำให้เก็บโซลเพื่อมาอัพเวเวลตัวเราครับ จะทำให้ง่ายขึ้น

neojoey's Photo neojoey 12 Mar 2009

ยากมากครับ ผมปล่อยมือ 2 ไปละ

~veemail~'s Photo ~veemail~ 12 Mar 2009

ผมเล่นอยู่ครับ ยั้งไม่ผ่านด่านแรกเลย เพราะเล่นๆหยุดๆ
บางทีฆ่าไปซักสิบตัวก็ปิดไปเล่นเกมส์อื่นต่อละ เล่นมากๆแล้วเครียด เกมส์มันยากจริงๆ

เลยวางเป้าไว้ว่า เล่นวันละครั้งพอตายเมื่อไหร่ก็เลิก แล้วไปเล่นเกมส์อื่น พรุ่งนี้ค่อยเล่นใหม่
ช่วงนี้เล่นแต่ burnout เลย มันดี ได้เก็บถ้วยไปด้วย

PaZzyiil's Photo PaZzyiil 12 Mar 2009

บอสด่านแรก ก้ใช้ ระเบิดไฟปา หรือ ใช้ไอเทมที่ทำให้ดาบเป็นไฟไล่ฟัน ๆ เดียวก้ตายครับ

ส่วนมังกรก้ดูจังหวะมันพ่นไฟ พอพ้นเสดก็รีบกดวิ่งเร็วเลยครับ

ปล. ถ้าอยากผ่านง่าย ๆ วิทีเล่น ไปดูให้ห้อง demon soul สิครับ หรือ นี่ก้ได้ครับ

http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...t=1&layout=

ข้อมูลเพียบไปนั่งอ่าน รับรองไม่ผิดหวัง

Freezing_Atmosphere's Photo Freezing_Atmosphere 12 Mar 2009

เกมมันสนุกดีนะ มากด้วย
ผมเล่น MH มาด้วยมั๊ง เลยชินกับการเล่นแบบใช้จังหวะ โดนศัตรูอัดทีแรงๆ ชอบเลย
เล่นต้องใจเย็นๆครับ ผ่านช่วงแรกๆไปได้เกมจะมันส์มากขอบอก

emag's Photo emag 12 Mar 2009

ไปซื้อเวทย์ที่ทำให้เราทนไฟครับ งมอยู่ตั้งนานว่าจะผ่านมันไปยังไง ผ่านไปได้ดันเจออัศวินเกาะแดงอีก ยังติดอยู่ตรงนี้ครับ

blueblood's Photo blueblood 13 Mar 2009

เกมส์ หิน เลยละคับ แต่ว่าไป ถ้า รู้ทริก แต่ละด่านแล้ว ง่ายมาก -*-

คือ อัพ stat ไป เลเวลก่อน จบ 91 สายเวท จบแบบไม่รู้ตัว -*- เวทหลังๆ อลังการงานสร้าง บอสโดน หน้าหงายทุกตัว

ก่อนจบ แนะนำ สายเวท นะคับ เอา เวทไฟสตอม กับ โทเทิลโปรเทค ไฟยิง ไป สู้บอสใหญ่

เวลาจบ เราจะได้ มี โทเทิล กับ ไฟสตอม และ ไฟยิงไป ลุย ด่าน แรก รอบ 2 -*-

เพราะเวลาเริ่มเกมส์ ไม่มี NPC สลับเวท ให้เรา T^T str น้อยมาก ฟันไม่เข้า

เงินมีเท่าไร ก็ ซื้อ พวก เติมพลัง ใหญ่ๆ ด้านหลังๆ เก็บไว้ที่ คลัง ก่อน เพราะด้านแรกๆ มอน โหด ละของก็เติมพลังหายาก-*-

B_BanK's Photo B_BanK 13 Mar 2009

สนุกดีออกครับ

ระบบเกมส์ก็ดี

เกมส์ง่ายๆ จะเล่นทำไมหว่า