`

Jump to content

เคล็ดการเล่นเพื่อความมันส์

60 replies to this topic

#21 pitchy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 March 2009 - 01:46 PM

ข้อมูลเยอะจิงๆเลยครับ ขอบคุณครับ

#22 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 March 2009 - 03:33 PM

AP - Master of Removing นี่ทำยังไงครับ?
ผมเห็นมีคนเคยถามแล้วมีคนเข้ามาตอบว่า "ให้ถอนเครื่องควบคุม.....(ละฯ)"
แต่ผมอ่านแล้วไม่เก๊ตแฮะ ใครได้แล้วรบกวนขอรายละเอียดได้ไหมครับ

#23 The Frog Prince

Prospekt's March

• High Royal Executive Members

Posted 13 March 2009 - 03:38 PM

QUOTE (Genexix @ Mar 13 2009, 09:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Achievement : The Work นี่เล่นคนเดียวพอจะทำได้มั้ยครับลองพยายามแล้วไม่สำเร้จซะทีแฮะ
AI มันไม่ยอมเตะกลับมา ใครเล่น Offline คนเดียวแล้วทำได้รบกวนชี้แนะหน่อยนะครับ yoyo_36.gif

อันนี้ได้มาแบบงงเลยครับ เกือบๆครั้งแรกเลย

ได้ตอนทำท่า Haymaker นะครับ ติ้ง ปลดลอค

ตอนนั้นมัวแต่ยิงศัตรูไม่รู้ว่าเจ๊เชว่าเตะตอนไหน

ยังงงๆอยู่ เหอ เหอ

#24 coco

คู่อริพีคุง

Posted 13 March 2009 - 03:54 PM

Masters of Removing

งง อันนี้ล่ะครับ ผมผ่านเนื้อเรื่องตรงที่ช่วยจิลแล้วไม่เห็นได้เลยครับ

#25 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 13 March 2009 - 04:03 PM

Masters of Removing ตามความคิดผมนะครับ คิดเองนะ คือเราต้องเป็นคนถอดเองนะครับ แบบ ให้เชว่าล็อคแล้วเข้าไปปั้มปุ่มถอด(ปกติจะยิงได้ก่อนนัดนึง)
แต่นี่คงให้เราใช้การถอดอย่างเดียวแน่ๆเลยละครับ(คือห้ามยิงเครื่องควบคุมเลย)
ไว้จะลองหาเวลาทำดูนะครับ
แล้วจะมาบอกอีกทีเน้อ

#26 The Frog Prince

Prospekt's March

Posted 13 March 2009 - 04:05 PM

QUOTE (coco @ Mar 13 2009, 03:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Masters of Removing

งง อันนี้ล่ะครับ ผมผ่านเนื้อเรื่องตรงที่ช่วยจิลแล้วไม่เห็นได้เลยครับ

ผมได้มาจากช่วยจิลนะครับ ปลดลอคเลย

หรือว่ามันต้องช่วยเร็วๆ อันนี้ไม่รู้แฮะ

ทำเวลาให้น้อยที่สุดรึป่าวครับ

ถ้าตามความเห็นคุณOngsama ข้างบน

ผมไม่ได้ยิงจิลเลยนะครับ

พยายามกด สี่เหลี่ยม ให้คริสพูดกับจิล นะครับ กด สี่เหลี่ยม ไปเรื่อยๆ

แล้วเชว่าจะเข้าไปจับลอคจิลไว้ เราก็รีบเอาเครื่องควบคุมออกเลย ลองดูครับ

Edited by The Frog Prince, 13 March 2009 - 04:07 PM.

#27 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 13 March 2009 - 04:08 PM

จขกท ครับ

อยากได้ไข่เน่านะครับ แบบว่าตอนนี้เดือดร้องเรื่องเงินนะครับ ช่วยหน่อยได้มั้ยครับ

เกมแทก กระผม NeoTokyo360 ครับ

On หลัง 18.30 น ครับ

ปล.หรือใครจะช่วยกระผมก็ได้ครับ 55555 ตอนนี จนอะ

#28 abominog

[TRS] Thai Rainbow Six

• Royal Executive Members

Posted 13 March 2009 - 04:50 PM

QUOTE (ปีกอิคารุส @ Mar 13 2009, 03:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
AP - Master of Removing นี่ทำยังไงครับ?
ผมเห็นมีคนเคยถามแล้วมีคนเข้ามาตอบว่า "ให้ถอนเครื่องควบคุม.....(ละฯ)"
แต่ผมอ่านแล้วไม่เก๊ตแฮะ ใครได้แล้วรบกวนขอรายละเอียดได้ไหมครับ

Master of Removing จะได้ก็ต่อเมื่อเราจะต้องถอดเครื่องควบคุมจากการยืนเท่านั้น ตอนที่จิลล้มนอนกับพื้นไปถอดจะไม่ปลดครับ ส่วนใครจะเป็นคนถอดผมไม่แน่ใจ เอาชัวร์ ๆ ใครถอดคนนั้นได้

ใครได้ทั้งคู่บอกด้วยเป็นข้อมูลแล้วกัน

#29 arterart

Gu Art

Posted 13 March 2009 - 04:50 PM

QUOTE (Ongsama @ Mar 13 2009, 04:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Masters of Removing ตามความคิดผมนะครับ คิดเองนะ คือเราต้องเป็นคนถอดเองนะครับ แบบ ให้เชว่าล็อคแล้วเข้าไปปั้มปุ่มถอด(ปกติจะยิงได้ก่อนนัดนึง)
แต่นี่คงให้เราใช้การถอดอย่างเดียวแน่ๆเลยละครับ(คือห้ามยิงเครื่องควบคุมเลย)
ไว้จะลองหาเวลาทำดูนะครับ
แล้วจะมาบอกอีกทีเน้อ

ยิงได้ครับ ยืนยัน เมื่อวานพา piya ปลดแบบ pro ไปแล้ว ล๊อคยิงไปเกือบ 6 รอบ
เงื่อนไขหลักๆ มีแค่นี้นะครับคือต้องยืนปลดเท่านั้นเพราะมันต้องให้เพื่อนอีกคนล๊อคไว้
ถ้านอนปลดคือเราดึงคนเดียวครับ ไม่ได้แน่นอน

จุดสังเกตุ ว่าใกล้จะหลุดคือว่า ตัวเพชรที่หน้าอกจะกระพริบเร็วถี่ ๆ และก็เหมือนจะมีควันออกมาครับ

#30 coco

คู่อริพีคุง

Posted 13 March 2009 - 04:54 PM

QUOTE (Genexix @ Mar 13 2009, 09:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Achievement : The Work นี่เล่นคนเดียวพอจะทำได้มั้ยครับลองพยายามแล้วไม่สำเร้จซะทีแฮะ
AI มันไม่ยอมเตะกลับมา ใครเล่น Offline คนเดียวแล้วทำได้รบกวนชี้แนะหน่อยนะครับ yoyo_36.gif

ทำได้ครับ เล่นคนเดียวก็ทำได้ ต้องหาศัตรูที่อึดๆหน่อยครับ อย่างเจ้าอ้วนดำด่าน3 (ถ้าจำไม่ผิดผมปลดกะเจ้านี่แหละ) ยิงเจ้าอ้วนดำจนเซ แล้วเราก็เข้าไปใกล้เพื่อกดโจมตีแบบMelee โจมตีเสร็จก็ให้วิ่งไปใกล้ๆมัน เดี๋ยวเพื่อนเราจะมาใส่การโจมตีแบบMeleeให้ครับ ทีนี้ก็อยุ่ที่เราแล้วครับ ว่ามันจะตายก่อนหรือเราจะมีจังหวะได้ใส่hitสุดท้าย กับพวกMajiniทำค่อนข้างยากเพราะแค่โดนHitที่2ก็ลงไปนอนตายกันแล้ว ยังไงก้ลองดูครับ

#31 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 13 March 2009 - 04:55 PM

มาแถลงไข master of removing
ในคำอธิบายมันบอกว่า working together to save someone special (ร่วมมือกันเพื่อช่วยคนสำคัญ)

วิธีทำนั้นในตอนที่เราต้องช่วยจิลนั้น ในตอนที่เพื่อนเราไปจับเธอไว้ให้เรายิงไปที่หน้าอกเธอซักครั้งสองครั้ง
พอทำให้เครื่องมันมีประกายไฟเปรี๊ยะๆ(ไกล้จะพัง) ครั้งต่อไปที่เพื่อนเราจับได้อย่ายิงครับ
ให้เราเข้าไปดึงออกมาจากหน้าอกเธอขณะที่เพื่อนเรา(ยืน)ล็อคเธอไว้นี่แหละ พอดึงออกมาได้ก็จะปลดAP

ปล.ดึงเครื่องควบคุมขณะที่เธอนอนกับพื้นจะไม่ปลดนะครับ

#32 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 13 March 2009 - 05:08 PM

มันมีอะไรให้ทำมากกว่าที่คิดนะนี่เกมนี้ อิอิ

#33 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 13 March 2009 - 05:20 PM

QUOTE (coco @ Mar 13 2009, 04:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำได้ครับ เล่นคนเดียวก็ทำได้ ต้องหาศัตรูที่อึดๆหน่อยครับ อย่างเจ้าอ้วนดำด่าน3 (ถ้าจำไม่ผิดผมปลดกะเจ้านี่แหละ) ยิงเจ้าอ้วนดำจนเซ แล้วเราก็เข้าไปใกล้เพื่อกดโจมตีแบบMelee โจมตีเสร็จก็ให้วิ่งไปใกล้ๆมัน เดี๋ยวเพื่อนเราจะมาใส่การโจมตีแบบMeleeให้ครับ ทีนี้ก็อยุ่ที่เราแล้วครับ ว่ามันจะตายก่อนหรือเราจะมีจังหวะได้ใส่hitสุดท้าย กับพวกMajiniทำค่อนข้างยากเพราะแค่โดนHitที่2ก็ลงไปนอนตายกันแล้ว ยังไงก้ลองดูครับ

อืม ขอบคุณครับ ตอนแรกก็นึกว่าต้อง 3 hit แล้วศัตรูตายพอดีซะอีก เดี๋ยวไปลองกับอ้วนดำก่อนแล้วจะมารายงานผลนะครับ yoyo_53.gif

#34 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 13 March 2009 - 09:34 PM

เพิ่งรู้ตัวว่า โหมด ameture เล่นมา 5ชม 9 นาที 154218d4.gif เลยเล่นด่านแรกใหม่ แบบไม่เก็บอะไรเลย อันไหนวิ่งไได้วิ่ง ลดลงมาเยอะเลย ผ่าน ด่าน แรกก็ ปลดแล้ว rocket

สะใจจริง ๆแมลงสาบ ก็แมลงสาบเหอะ ยิงไม่เลี้ยง แค้นมานาน

#35 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 13 March 2009 - 11:03 PM

QUOTE (Genexix @ Mar 13 2009, 05:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อืม ขอบคุณครับ ตอนแรกก็นึกว่าต้อง 3 hit แล้วศัตรูตายพอดีซะอีก เดี๋ยวไปลองกับอ้วนดำก่อนแล้วจะมารายงานผลนะครับ yoyo_53.gif

The Work เล่นคนเดียวปลดได้แล้วครับ ฉาก 2-1 ได้ตอนสู้กับอ้วนดำในบ้านริมหาดที่เราต้องยิงกุญแจตกลงมา
เผื่อมีใครอยากทำบ้าง ง่าย ๆ ให้ Partner ขึ้น Cover ไว้มันจะได้วิ่งตามเรา ครับพออ้วนดำเข้าบ้านมาก็ปาระเบิดแสงเลย
พออ้วนดำมึนก็วิ่งเข้าไปตบทีนึงแล้ววิ่งเข้าไปหาเลย Partner อยู่ไกล้ ๆ ก็จะตบมันอีกทีทีนี้ติดกำแพงเราก็วิ่งไปตบอีกทีปลดเลย คนแนะนำนี่แหล่มจริง ๆ yoyo_53.gif

#36 Kuna

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 13 March 2009 - 11:32 PM

ไอ้ถ้วยที่ให้ยิงหัวแตกตอนมันกระโดด ต้องทำยังไงถึงจะได้อ่ะครับ

ผมเล่นด่านแรกเอาชอตกันยิงตอนมันกระโดดลงหลังคารถหัวแตกไปหลายตัวละ ก็ยังไม่ได้ซักที
หรือว่ามันต้องมีจังหวะอะไรเป็นพิเศษรึเปล่าอ่ะครับ

#37 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Final Fantasy

Posted 13 March 2009 - 11:35 PM

ท่านเทพทั้งหลายช่วยด้วยครับ (ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ)

1. Drive By รายละเอียด Stop an armored truck by taking out the driver.
2. Heart Stopper รายละเอียด Defeat a certain enemy by stabbing it in the heart.
3. Go into the Light รายละเอียด Defeat 2 enemies with one flash grenade.
ข้อ 3. ผมเข้าใจว่า ใช้ระเบิดมือ หรือปืน Grenade ฆ่าศัตรู 2 ตัว โดยใช้ระเบิด 1 ลูก ผมลองทำทั้ง 2 แบบแล้ว ศัตรูไม่เห็นตายเลย มันแค่แสบตา ไม่ทราบว่า ข้อ 3. นี่ต้องทำยังไงแน่ครับ
4. หลังจากจบแล้ว จะมีรายละเอียดสรุปผลการเล่น ค่า Accuracy นี่คืออะไรครับ (ทำอย่างไรถึงจะได้เปอร์เซอน์ตัวนี้มาก ๆ) ครับ

ขอบคุณครับ

#38 grasfersia

เซียนเกม

Posted 13 March 2009 - 11:56 PM

QUOTE (Nero's @ Mar 13 2009, 11:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ท่านเทพทั้งหลายช่วยด้วยครับ (ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ)

1. Drive By รายละเอียด Stop an armored truck by taking out the driver.
2. Heart Stopper รายละเอียด Defeat a certain enemy by stabbing it in the heart.
3. Go into the Light รายละเอียด Defeat 2 enemies with one flash grenade.
ข้อ 3. ผมเข้าใจว่า ใช้ระเบิดมือ หรือปืน Grenade ฆ่าศัตรู 2 ตัว โดยใช้ระเบิด 1 ลูก ผมลองทำทั้ง 2 แบบแล้ว ศัตรูไม่เห็นตายเลย มันแค่แสบตา ไม่ทราบว่า ข้อ 3. นี่ต้องทำยังไงแน่ครับ
4. หลังจากจบแล้ว จะมีรายละเอียดสรุปผลการเล่น ค่า Accuracy นี่คืออะไรครับ (ทำอย่างไรถึงจะได้เปอร์เซอน์ตัวนี้มาก ๆ) ครับ

ขอบคุณครับ

1. เล่นฉากที่เรายิงปืนกำจัดเด็กแว๊นส์ ยิงคนขับรถ
2. จำไม่ได้
3. ถ้ายิงแล้วมันมีอะไรโผล่จากหัวออกมามั้ง แล้วค่อบใช้ระเบิดแฟลชปา
4. ความแม่นยำในการยิง ประมาณว่าเรายิงในแต่ละฉากแม่นแค่ไหน

#39 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Final Fantasy

Posted 14 March 2009 - 12:11 AM

QUOTE (grasfersia @ Mar 13 2009, 11:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
1. เล่นฉากที่เรายิงปืนกำจัดเด็กแว๊นส์ ยิงคนขับรถ
2. จำไม่ได้
3. ถ้ายิงแล้วมันมีอะไรโผล่จากหัวออกมามั้ง แล้วค่อบใช้ระเบิดแฟลชปา
4. ความแม่นยำในการยิง ประมาณว่าเรายิงในแต่ละฉากแม่นแค่ไหน

ขอบคุณครับท่านเทพที่ช่วยเหลือ

#40 Plasma77

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 March 2009 - 12:28 AM

ใช้ระเบิด Flash ฆ่า ทำฉาก 4-1 ครับ ใช้ฆ่า แมงมุง ที่มุดออกมาจากพื้นอะครับ 4-1 เริ่มมาเดินเข้าไปเรื่อยๆ ก็จะเจอแมงมุมมุดขึ้นมาจากพื้น ราวๆ 4 ตัว

ปาระเบิด Flash ไปลูกเดียวก็ตายหมด และจะได้ Go into the light ครับ