`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

เคล็ดการเล่นเพื่อความมันส์

pitchy's Photo pitchy 13 Mar 2009

ข้อมูลเยอะจิงๆเลยครับ ขอบคุณครับ

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 13 Mar 2009

AP - Master of Removing นี่ทำยังไงครับ?
ผมเห็นมีคนเคยถามแล้วมีคนเข้ามาตอบว่า "ให้ถอนเครื่องควบคุม.....(ละฯ)"
แต่ผมอ่านแล้วไม่เก๊ตแฮะ ใครได้แล้วรบกวนขอรายละเอียดได้ไหมครับ

The Frog Prince's Photo The Frog Prince 13 Mar 2009

QUOTE (Genexix @ Mar 13 2009, 09:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Achievement : The Work นี่เล่นคนเดียวพอจะทำได้มั้ยครับลองพยายามแล้วไม่สำเร้จซะทีแฮะ
AI มันไม่ยอมเตะกลับมา ใครเล่น Offline คนเดียวแล้วทำได้รบกวนชี้แนะหน่อยนะครับ yoyo_36.gif

อันนี้ได้มาแบบงงเลยครับ เกือบๆครั้งแรกเลย

ได้ตอนทำท่า Haymaker นะครับ ติ้ง ปลดลอค

ตอนนั้นมัวแต่ยิงศัตรูไม่รู้ว่าเจ๊เชว่าเตะตอนไหน

ยังงงๆอยู่ เหอ เหอ

coco's Photo coco 13 Mar 2009

Masters of Removing

งง อันนี้ล่ะครับ ผมผ่านเนื้อเรื่องตรงที่ช่วยจิลแล้วไม่เห็นได้เลยครับ

Ongsama's Photo Ongsama 13 Mar 2009

Masters of Removing ตามความคิดผมนะครับ คิดเองนะ คือเราต้องเป็นคนถอดเองนะครับ แบบ ให้เชว่าล็อคแล้วเข้าไปปั้มปุ่มถอด(ปกติจะยิงได้ก่อนนัดนึง)
แต่นี่คงให้เราใช้การถอดอย่างเดียวแน่ๆเลยละครับ(คือห้ามยิงเครื่องควบคุมเลย)
ไว้จะลองหาเวลาทำดูนะครับ
แล้วจะมาบอกอีกทีเน้อ

The Frog Prince's Photo The Frog Prince 13 Mar 2009

QUOTE (coco @ Mar 13 2009, 03:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Masters of Removing

งง อันนี้ล่ะครับ ผมผ่านเนื้อเรื่องตรงที่ช่วยจิลแล้วไม่เห็นได้เลยครับ

ผมได้มาจากช่วยจิลนะครับ ปลดลอคเลย

หรือว่ามันต้องช่วยเร็วๆ อันนี้ไม่รู้แฮะ

ทำเวลาให้น้อยที่สุดรึป่าวครับ

ถ้าตามความเห็นคุณOngsama ข้างบน

ผมไม่ได้ยิงจิลเลยนะครับ

พยายามกด สี่เหลี่ยม ให้คริสพูดกับจิล นะครับ กด สี่เหลี่ยม ไปเรื่อยๆ

แล้วเชว่าจะเข้าไปจับลอคจิลไว้ เราก็รีบเอาเครื่องควบคุมออกเลย ลองดูครับ
Edited by The Frog Prince, 13 March 2009 - 04:07 PM.

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 13 Mar 2009

จขกท ครับ

อยากได้ไข่เน่านะครับ แบบว่าตอนนี้เดือดร้องเรื่องเงินนะครับ ช่วยหน่อยได้มั้ยครับ

เกมแทก กระผม NeoTokyo360 ครับ

On หลัง 18.30 น ครับ

ปล.หรือใครจะช่วยกระผมก็ได้ครับ 55555 ตอนนี จนอะ

abominog's Photo abominog 13 Mar 2009

QUOTE (ปีกอิคารุส @ Mar 13 2009, 03:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
AP - Master of Removing นี่ทำยังไงครับ?
ผมเห็นมีคนเคยถามแล้วมีคนเข้ามาตอบว่า "ให้ถอนเครื่องควบคุม.....(ละฯ)"
แต่ผมอ่านแล้วไม่เก๊ตแฮะ ใครได้แล้วรบกวนขอรายละเอียดได้ไหมครับ

Master of Removing จะได้ก็ต่อเมื่อเราจะต้องถอดเครื่องควบคุมจากการยืนเท่านั้น ตอนที่จิลล้มนอนกับพื้นไปถอดจะไม่ปลดครับ ส่วนใครจะเป็นคนถอดผมไม่แน่ใจ เอาชัวร์ ๆ ใครถอดคนนั้นได้

ใครได้ทั้งคู่บอกด้วยเป็นข้อมูลแล้วกัน

arterart's Photo arterart 13 Mar 2009

QUOTE (Ongsama @ Mar 13 2009, 04:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Masters of Removing ตามความคิดผมนะครับ คิดเองนะ คือเราต้องเป็นคนถอดเองนะครับ แบบ ให้เชว่าล็อคแล้วเข้าไปปั้มปุ่มถอด(ปกติจะยิงได้ก่อนนัดนึง)
แต่นี่คงให้เราใช้การถอดอย่างเดียวแน่ๆเลยละครับ(คือห้ามยิงเครื่องควบคุมเลย)
ไว้จะลองหาเวลาทำดูนะครับ
แล้วจะมาบอกอีกทีเน้อ

ยิงได้ครับ ยืนยัน เมื่อวานพา piya ปลดแบบ pro ไปแล้ว ล๊อคยิงไปเกือบ 6 รอบ
เงื่อนไขหลักๆ มีแค่นี้นะครับคือต้องยืนปลดเท่านั้นเพราะมันต้องให้เพื่อนอีกคนล๊อคไว้
ถ้านอนปลดคือเราดึงคนเดียวครับ ไม่ได้แน่นอน

จุดสังเกตุ ว่าใกล้จะหลุดคือว่า ตัวเพชรที่หน้าอกจะกระพริบเร็วถี่ ๆ และก็เหมือนจะมีควันออกมาครับ

coco's Photo coco 13 Mar 2009

QUOTE (Genexix @ Mar 13 2009, 09:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
Achievement : The Work นี่เล่นคนเดียวพอจะทำได้มั้ยครับลองพยายามแล้วไม่สำเร้จซะทีแฮะ
AI มันไม่ยอมเตะกลับมา ใครเล่น Offline คนเดียวแล้วทำได้รบกวนชี้แนะหน่อยนะครับ yoyo_36.gif

ทำได้ครับ เล่นคนเดียวก็ทำได้ ต้องหาศัตรูที่อึดๆหน่อยครับ อย่างเจ้าอ้วนดำด่าน3 (ถ้าจำไม่ผิดผมปลดกะเจ้านี่แหละ) ยิงเจ้าอ้วนดำจนเซ แล้วเราก็เข้าไปใกล้เพื่อกดโจมตีแบบMelee โจมตีเสร็จก็ให้วิ่งไปใกล้ๆมัน เดี๋ยวเพื่อนเราจะมาใส่การโจมตีแบบMeleeให้ครับ ทีนี้ก็อยุ่ที่เราแล้วครับ ว่ามันจะตายก่อนหรือเราจะมีจังหวะได้ใส่hitสุดท้าย กับพวกMajiniทำค่อนข้างยากเพราะแค่โดนHitที่2ก็ลงไปนอนตายกันแล้ว ยังไงก้ลองดูครับ

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 13 Mar 2009

มาแถลงไข master of removing
ในคำอธิบายมันบอกว่า working together to save someone special (ร่วมมือกันเพื่อช่วยคนสำคัญ)

วิธีทำนั้นในตอนที่เราต้องช่วยจิลนั้น ในตอนที่เพื่อนเราไปจับเธอไว้ให้เรายิงไปที่หน้าอกเธอซักครั้งสองครั้ง
พอทำให้เครื่องมันมีประกายไฟเปรี๊ยะๆ(ไกล้จะพัง) ครั้งต่อไปที่เพื่อนเราจับได้อย่ายิงครับ
ให้เราเข้าไปดึงออกมาจากหน้าอกเธอขณะที่เพื่อนเรา(ยืน)ล็อคเธอไว้นี่แหละ พอดึงออกมาได้ก็จะปลดAP

ปล.ดึงเครื่องควบคุมขณะที่เธอนอนกับพื้นจะไม่ปลดนะครับ

Darkberry's Photo Darkberry 13 Mar 2009

มันมีอะไรให้ทำมากกว่าที่คิดนะนี่เกมนี้ อิอิ

Genexix's Photo Genexix 13 Mar 2009

QUOTE (coco @ Mar 13 2009, 04:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำได้ครับ เล่นคนเดียวก็ทำได้ ต้องหาศัตรูที่อึดๆหน่อยครับ อย่างเจ้าอ้วนดำด่าน3 (ถ้าจำไม่ผิดผมปลดกะเจ้านี่แหละ) ยิงเจ้าอ้วนดำจนเซ แล้วเราก็เข้าไปใกล้เพื่อกดโจมตีแบบMelee โจมตีเสร็จก็ให้วิ่งไปใกล้ๆมัน เดี๋ยวเพื่อนเราจะมาใส่การโจมตีแบบMeleeให้ครับ ทีนี้ก็อยุ่ที่เราแล้วครับ ว่ามันจะตายก่อนหรือเราจะมีจังหวะได้ใส่hitสุดท้าย กับพวกMajiniทำค่อนข้างยากเพราะแค่โดนHitที่2ก็ลงไปนอนตายกันแล้ว ยังไงก้ลองดูครับ

อืม ขอบคุณครับ ตอนแรกก็นึกว่าต้อง 3 hit แล้วศัตรูตายพอดีซะอีก เดี๋ยวไปลองกับอ้วนดำก่อนแล้วจะมารายงานผลนะครับ yoyo_53.gif

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 13 Mar 2009

เพิ่งรู้ตัวว่า โหมด ameture เล่นมา 5ชม 9 นาที 154218d4.gif เลยเล่นด่านแรกใหม่ แบบไม่เก็บอะไรเลย อันไหนวิ่งไได้วิ่ง ลดลงมาเยอะเลย ผ่าน ด่าน แรกก็ ปลดแล้ว rocket

สะใจจริง ๆแมลงสาบ ก็แมลงสาบเหอะ ยิงไม่เลี้ยง แค้นมานาน

Genexix's Photo Genexix 13 Mar 2009

QUOTE (Genexix @ Mar 13 2009, 05:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อืม ขอบคุณครับ ตอนแรกก็นึกว่าต้อง 3 hit แล้วศัตรูตายพอดีซะอีก เดี๋ยวไปลองกับอ้วนดำก่อนแล้วจะมารายงานผลนะครับ yoyo_53.gif

The Work เล่นคนเดียวปลดได้แล้วครับ ฉาก 2-1 ได้ตอนสู้กับอ้วนดำในบ้านริมหาดที่เราต้องยิงกุญแจตกลงมา
เผื่อมีใครอยากทำบ้าง ง่าย ๆ ให้ Partner ขึ้น Cover ไว้มันจะได้วิ่งตามเรา ครับพออ้วนดำเข้าบ้านมาก็ปาระเบิดแสงเลย
พออ้วนดำมึนก็วิ่งเข้าไปตบทีนึงแล้ววิ่งเข้าไปหาเลย Partner อยู่ไกล้ ๆ ก็จะตบมันอีกทีทีนี้ติดกำแพงเราก็วิ่งไปตบอีกทีปลดเลย คนแนะนำนี่แหล่มจริง ๆ yoyo_53.gif

Kuna's Photo Kuna 13 Mar 2009

ไอ้ถ้วยที่ให้ยิงหัวแตกตอนมันกระโดด ต้องทำยังไงถึงจะได้อ่ะครับ

ผมเล่นด่านแรกเอาชอตกันยิงตอนมันกระโดดลงหลังคารถหัวแตกไปหลายตัวละ ก็ยังไม่ได้ซักที
หรือว่ามันต้องมีจังหวะอะไรเป็นพิเศษรึเปล่าอ่ะครับ

Nero's's Photo Nero's 13 Mar 2009

ท่านเทพทั้งหลายช่วยด้วยครับ (ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ)

1. Drive By รายละเอียด Stop an armored truck by taking out the driver.
2. Heart Stopper รายละเอียด Defeat a certain enemy by stabbing it in the heart.
3. Go into the Light รายละเอียด Defeat 2 enemies with one flash grenade.
ข้อ 3. ผมเข้าใจว่า ใช้ระเบิดมือ หรือปืน Grenade ฆ่าศัตรู 2 ตัว โดยใช้ระเบิด 1 ลูก ผมลองทำทั้ง 2 แบบแล้ว ศัตรูไม่เห็นตายเลย มันแค่แสบตา ไม่ทราบว่า ข้อ 3. นี่ต้องทำยังไงแน่ครับ
4. หลังจากจบแล้ว จะมีรายละเอียดสรุปผลการเล่น ค่า Accuracy นี่คืออะไรครับ (ทำอย่างไรถึงจะได้เปอร์เซอน์ตัวนี้มาก ๆ) ครับ

ขอบคุณครับ

grasfersia's Photo grasfersia 13 Mar 2009

QUOTE (Nero's @ Mar 13 2009, 11:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ท่านเทพทั้งหลายช่วยด้วยครับ (ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ)

1. Drive By รายละเอียด Stop an armored truck by taking out the driver.
2. Heart Stopper รายละเอียด Defeat a certain enemy by stabbing it in the heart.
3. Go into the Light รายละเอียด Defeat 2 enemies with one flash grenade.
ข้อ 3. ผมเข้าใจว่า ใช้ระเบิดมือ หรือปืน Grenade ฆ่าศัตรู 2 ตัว โดยใช้ระเบิด 1 ลูก ผมลองทำทั้ง 2 แบบแล้ว ศัตรูไม่เห็นตายเลย มันแค่แสบตา ไม่ทราบว่า ข้อ 3. นี่ต้องทำยังไงแน่ครับ
4. หลังจากจบแล้ว จะมีรายละเอียดสรุปผลการเล่น ค่า Accuracy นี่คืออะไรครับ (ทำอย่างไรถึงจะได้เปอร์เซอน์ตัวนี้มาก ๆ) ครับ

ขอบคุณครับ

1. เล่นฉากที่เรายิงปืนกำจัดเด็กแว๊นส์ ยิงคนขับรถ
2. จำไม่ได้
3. ถ้ายิงแล้วมันมีอะไรโผล่จากหัวออกมามั้ง แล้วค่อบใช้ระเบิดแฟลชปา
4. ความแม่นยำในการยิง ประมาณว่าเรายิงในแต่ละฉากแม่นแค่ไหน

Nero's's Photo Nero's 14 Mar 2009

QUOTE (grasfersia @ Mar 13 2009, 11:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
1. เล่นฉากที่เรายิงปืนกำจัดเด็กแว๊นส์ ยิงคนขับรถ
2. จำไม่ได้
3. ถ้ายิงแล้วมันมีอะไรโผล่จากหัวออกมามั้ง แล้วค่อบใช้ระเบิดแฟลชปา
4. ความแม่นยำในการยิง ประมาณว่าเรายิงในแต่ละฉากแม่นแค่ไหน

ขอบคุณครับท่านเทพที่ช่วยเหลือ

Plasma77's Photo Plasma77 14 Mar 2009

ใช้ระเบิด Flash ฆ่า ทำฉาก 4-1 ครับ ใช้ฆ่า แมงมุง ที่มุดออกมาจากพื้นอะครับ 4-1 เริ่มมาเดินเข้าไปเรื่อยๆ ก็จะเจอแมงมุมมุดขึ้นมาจากพื้น ราวๆ 4 ตัว

ปาระเบิด Flash ไปลูกเดียวก็ตายหมด และจะได้ Go into the light ครับ