`

Jump to content

กระเดื่องโม พร้อม kickboxing day

21 replies to this topic

#21 captPae

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members
  • Interests:photography

Posted 11 March 2009 - 11:00 AM

รู้รึเปล่าว่า piezo มันใช้กับกลอง rockband ได้มั้ยครับ?

แต่ก็ขี้เกียจออกไปหาอุปกรณ์มาทำ piezo เหมือกัน @_@
ว่าจะใช้แบบแม่เหล็กเนี่ยแหละครับ ผมว่าถ้าใช้กับกระเดื่องดีๆวางจุดเซ็นเซอร์เหมาะๆ ก็เวิคร์ไม่แพ้piezoเลยดีเดียว :D

แต่ยังไงก็อยากได้ rock pedal มากกว่าอยู่ดี 5555

#22 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 11 March 2009 - 11:30 AM

สวิทย์แม่เหล็กความแม่นยำดีกว่า piezo เยอะครับ เพราะ piezo มันใช้การสั่นไปทำงาน ดังนั้นควบคุมยากมากครับ ถ้าหาที่ติดได้แนะนำสวิทช์แม่เหล็กดีกว่าครับ
กลองไฟฟ้าทุกตัวใช้ piezo ในการรับสัญญาณครับ รวมทั้งกลอง rb ด้วย