`

Jump to content

Demon's Souls กดโค้งคำนับยังไง-*-

10 replies to this topic

#1 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 27 February 2009 - 01:32 PM

กระทู้Officialค่อนข้างร้าง ขอตั้งใหม่เลยละกัน

ใครกดเป็นช่วยบอกหน่อยครับ เล่นกับคนอื่นเขาโค้งให้เราแล้วอยากโค้งคืนบ้างดันกดไม่เป็น จะคุยถามก็ไม่ได้
รู้สึกเสียมารยาทยังไงก็ไม่รู้ เหอๆ 0fbbf481.gif

อีกข้ออยากรู้ พวกดวงวิญญาณต่างๆที่เก็บได้จากการฆ่าบอสหรือตามข้างทางศพHeroพวกนี้ทำไรได้ครับ ผมหมกเข้าคลังเก็บของหมดเลย efb50fe2.gif

ตอนนี้โซลlv30ละ ยิ่งlvเยอะยิ่งสนุก d16c4689.gif

Edited by libertica, 27 February 2009 - 01:36 PM.

#2 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 27 February 2009 - 01:36 PM

ผมพึ่งซื้อมา ยังไม่ได้ ยัดใส่เจ้าอ้วนดำเลย

ผมชอบบู๊ จะเล่นสายไรดี

#3 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 27 February 2009 - 01:42 PM

คงพวก Knight Warriorพวกนี้มั้งครับ ต้องลองๆดู อัพเลเวลก็กดพวกHP Endur STR แค่นี้พอมั้งถ้าอยากถึกๆกับบ้าพลัง

ผมเล่นNoble เป็นสายผสม ใช้ทั้งดาบกับเวทได้ดีทีเดียว ฟันokเวทก็แรงอยู่ เพียงแต่ดาบใช้ได้อยู่2ประเภทเองมั้ง อันอื่นใส่แล้วไม่มีสกิล ฟันลด1ตลอด

#4 donutpla2

ヌルヌル大好き

Posted 27 February 2009 - 01:48 PM

กดปุ่มวงกลมค้างไว้จะมีรายการขึ้นมาให้เลือกครับ

ดวงวิญญาณที่เก็บได้พอใช้แล้วจะได้โซลมาครับ
จะดีที่ว่าเวลาเราตายก็ไม่หายไป

แต่วิญญาณบอสนี่ไว้ใช้อัพเกรดอาวุธหรือเรียนเวทได้ด้วย

#5 aQua

ผมชอบสีขาว

• Royal Executive Members

Posted 27 February 2009 - 01:54 PM

พรุ่งนี้คงได้แผ่น ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ yoyo_24.gif

#6 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 27 February 2009 - 01:59 PM

มันก็ต้องร้างอ่ะดิ เห็นหลายคนเปิดกระทู้ใหม่ตลอด แบบนี้ก็ไม่รู้็จะปักหมุดไปทำไม 4519626a.gif

Edited by the red, 27 February 2009 - 02:00 PM.

#7 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 27 February 2009 - 02:02 PM

ไอ้ สไลม์โล่ นี่ ลักษณะหน้่าตามันเป็นไงเหรอครับ

ใช่ไอ้ตัวที่ ดำๆ ถือหอกยาวๆ แทงทีเดียวตายหรือเปล่า ถ้าใช่ นี่ฆ่ามันยัีงไงครับ

เป็นเกมที่ยาก แต่เล่นแล้วติด บอกไม่ถูก yoyo_29.gif

#8 aodaltis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members
  • Interests:BF BAD

Posted 27 February 2009 - 02:32 PM

QUOTE (libertica @ Feb 27 2009, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กระทู้Officialค่อนข้างร้าง ขอตั้งใหม่เลยละกัน

ใครกดเป็นช่วยบอกหน่อยครับ เล่นกับคนอื่นเขาโค้งให้เราแล้วอยากโค้งคืนบ้างดันกดไม่เป็น จะคุยถามก็ไม่ได้
รู้สึกเสียมารยาทยังไงก็ไม่รู้ เหอๆ 0fbbf481.gif กดOค้าง

อีกข้ออยากรู้ พวกดวงวิญญาณต่างๆที่เก็บได้จากการฆ่าบอสหรือตามข้างทางศพHeroพวกนี้ทำไรได้ครับ ผมหมกเข้าคลังเก็บของหมดเลย efb50fe2.gif ได้soul

ตอนนี้โซลlv30ละ ยิ่งlvเยอะยิ่งสนุก d16c4689.gif ไวจังครับผมยัง15เองตีเก็บsoulอยู่เมืองแรกอยู่เลยเพราะไปเหมือนโดนตัวแดงๆที่ถือจ๊อ
บฟันตายทุกที soulหลายไป9000กว่าเล่นมา3ชั่วโมงแถบร้องเลย

เสริมหลังจากออนไลน์เล่นกับเพื่อกดปุ่มselectจัดเรทให้เพื่อนได้นะครับคนไหนเล่นดีก็
ให้sแต่ผมเจอcตลอดเลยเห็นบอสแล้วกลัวขี้หดตดแหกวิ่งไปแอบให้ผมบู้อยู่คนเดียว

QUOTE (krt @ Feb 27 2009, 02:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอ้ สไลม์โล่ นี่ ลักษณะหน้่าตามันเป็นไงเหรอครับ

ใช่ไอ้ตัวที่ ดำๆ ถือหอกยาวๆ แทงทีเดียวตายหรือเปล่า ถ้าใช่ นี่ฆ่ามันยัีงไงครับ

เป็นเกมที่ยาก แต่เล่นแล้วติด บอกไม่ถูก yoyo_29.gif

ผมยังฆ่าไม่ได้เลยครับหันไปทางไหนหันตามตลอดเจอโล่มันทุบทีเดี่ยวตายเลย

#9 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 27 February 2009 - 02:39 PM

ยังออกจากปราสาทตอนเริ่มยังไม่ได้เลย ต้องทำไง

วิ่งขึ้น บรรได ซะเหนื่อยแล้วตอนนี้

#10 MaG

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 27 February 2009 - 04:40 PM

อ๊ากกกกกกกกก อยากเล่นมั่ง

ไปซื้อที่ไหนกันครับเนี่ย ร้าน g มีมั๋ยครับ

#11 bungy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 27 February 2009 - 11:19 PM

เพิ่งได้แผ่นมา ยังไม่ได้เล่นเลยครับ 4519626a.gif