`
←  RPG Corner
Logo
»

Demon's Souls กดโค้งคำนับยังไง-*-

libertica's Photo libertica 27 Feb 2009

กระทู้Officialค่อนข้างร้าง ขอตั้งใหม่เลยละกัน

ใครกดเป็นช่วยบอกหน่อยครับ เล่นกับคนอื่นเขาโค้งให้เราแล้วอยากโค้งคืนบ้างดันกดไม่เป็น จะคุยถามก็ไม่ได้
รู้สึกเสียมารยาทยังไงก็ไม่รู้ เหอๆ 0fbbf481.gif

อีกข้ออยากรู้ พวกดวงวิญญาณต่างๆที่เก็บได้จากการฆ่าบอสหรือตามข้างทางศพHeroพวกนี้ทำไรได้ครับ ผมหมกเข้าคลังเก็บของหมดเลย efb50fe2.gif

ตอนนี้โซลlv30ละ ยิ่งlvเยอะยิ่งสนุก d16c4689.gif
Edited by libertica, 27 February 2009 - 01:36 PM.

Indyhell's Photo Indyhell 27 Feb 2009

ผมพึ่งซื้อมา ยังไม่ได้ ยัดใส่เจ้าอ้วนดำเลย

ผมชอบบู๊ จะเล่นสายไรดี

libertica's Photo libertica 27 Feb 2009

คงพวก Knight Warriorพวกนี้มั้งครับ ต้องลองๆดู อัพเลเวลก็กดพวกHP Endur STR แค่นี้พอมั้งถ้าอยากถึกๆกับบ้าพลัง

ผมเล่นNoble เป็นสายผสม ใช้ทั้งดาบกับเวทได้ดีทีเดียว ฟันokเวทก็แรงอยู่ เพียงแต่ดาบใช้ได้อยู่2ประเภทเองมั้ง อันอื่นใส่แล้วไม่มีสกิล ฟันลด1ตลอด

donutpla2's Photo donutpla2 27 Feb 2009

กดปุ่มวงกลมค้างไว้จะมีรายการขึ้นมาให้เลือกครับ

ดวงวิญญาณที่เก็บได้พอใช้แล้วจะได้โซลมาครับ
จะดีที่ว่าเวลาเราตายก็ไม่หายไป

แต่วิญญาณบอสนี่ไว้ใช้อัพเกรดอาวุธหรือเรียนเวทได้ด้วย

aQua's Photo aQua 27 Feb 2009

พรุ่งนี้คงได้แผ่น ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ yoyo_24.gif

the red's Photo the red 27 Feb 2009

มันก็ต้องร้างอ่ะดิ เห็นหลายคนเปิดกระทู้ใหม่ตลอด แบบนี้ก็ไม่รู้็จะปักหมุดไปทำไม 4519626a.gif
Edited by the red, 27 February 2009 - 02:00 PM.

krt's Photo krt 27 Feb 2009

ไอ้ สไลม์โล่ นี่ ลักษณะหน้่าตามันเป็นไงเหรอครับ

ใช่ไอ้ตัวที่ ดำๆ ถือหอกยาวๆ แทงทีเดียวตายหรือเปล่า ถ้าใช่ นี่ฆ่ามันยัีงไงครับ

เป็นเกมที่ยาก แต่เล่นแล้วติด บอกไม่ถูก yoyo_29.gif

aodaltis's Photo aodaltis 27 Feb 2009

QUOTE (libertica @ Feb 27 2009, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กระทู้Officialค่อนข้างร้าง ขอตั้งใหม่เลยละกัน

ใครกดเป็นช่วยบอกหน่อยครับ เล่นกับคนอื่นเขาโค้งให้เราแล้วอยากโค้งคืนบ้างดันกดไม่เป็น จะคุยถามก็ไม่ได้
รู้สึกเสียมารยาทยังไงก็ไม่รู้ เหอๆ 0fbbf481.gif กดOค้าง

อีกข้ออยากรู้ พวกดวงวิญญาณต่างๆที่เก็บได้จากการฆ่าบอสหรือตามข้างทางศพHeroพวกนี้ทำไรได้ครับ ผมหมกเข้าคลังเก็บของหมดเลย efb50fe2.gif ได้soul

ตอนนี้โซลlv30ละ ยิ่งlvเยอะยิ่งสนุก d16c4689.gif ไวจังครับผมยัง15เองตีเก็บsoulอยู่เมืองแรกอยู่เลยเพราะไปเหมือนโดนตัวแดงๆที่ถือจ๊อ
บฟันตายทุกที soulหลายไป9000กว่าเล่นมา3ชั่วโมงแถบร้องเลย

เสริมหลังจากออนไลน์เล่นกับเพื่อกดปุ่มselectจัดเรทให้เพื่อนได้นะครับคนไหนเล่นดีก็
ให้sแต่ผมเจอcตลอดเลยเห็นบอสแล้วกลัวขี้หดตดแหกวิ่งไปแอบให้ผมบู้อยู่คนเดียว

QUOTE (krt @ Feb 27 2009, 02:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอ้ สไลม์โล่ นี่ ลักษณะหน้่าตามันเป็นไงเหรอครับ

ใช่ไอ้ตัวที่ ดำๆ ถือหอกยาวๆ แทงทีเดียวตายหรือเปล่า ถ้าใช่ นี่ฆ่ามันยัีงไงครับ

เป็นเกมที่ยาก แต่เล่นแล้วติด บอกไม่ถูก yoyo_29.gif

ผมยังฆ่าไม่ได้เลยครับหันไปทางไหนหันตามตลอดเจอโล่มันทุบทีเดี่ยวตายเลย

Indyhell's Photo Indyhell 27 Feb 2009

ยังออกจากปราสาทตอนเริ่มยังไม่ได้เลย ต้องทำไง

วิ่งขึ้น บรรได ซะเหนื่อยแล้วตอนนี้

MaG's Photo MaG 27 Feb 2009

อ๊ากกกกกกกกก อยากเล่นมั่ง

ไปซื้อที่ไหนกันครับเนี่ย ร้าน g มีมั๋ยครับ

bungy's Photo bungy 27 Feb 2009

เพิ่งได้แผ่นมา ยังไม่ได้เล่นเลยครับ 4519626a.gif