`

Jump to content

ของสะสม Final Fantasy ของผมครับ

55 replies to this topic

#1 pongyo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 24 February 2009 - 10:27 PM

เริ่มจาก set แรกเลยนะครับ Final Fantasy creatures + master creatures(ขอลงรูปรวมก่อนนะครับไว้ว่างๆจะมาแยกเป็นชุดๆให้ดู)

Final Fantasy Creatures ออกมา 5 ชุดแล้วครับ เป็น figures + card ขนาดประมาณ 2-3 นิ้ว ชุดนี้เน้นพวก monster + summon จากไฟนอล VII - XI+ Crystal Chronicles รายละเอียดสวยงามมากๆเลยครับ แต่ละชุดจะมี 10 ตัวแต่ละตัวจะมีสีอยู่ 3 แบบ คือ สีคริสตัล สีเมทัลลิค แล้วก็ แบบที่เป็นสีทั้งตัว และในแต่ละชุดก็จะมีตัว secret ออกมาด้วยให้เสียกระตังค์เล่นด้วย yoyo_71.gif (รวมๆ มีประมาณ 45 ตัวธรรมดา+ 5 ตัวพิเศษ + 2 ตัวที่แถมมากับหนังสือ + 1 ตัวที่เป็น promo )

Final Fantasy Master Creatures ชุดนี้จะออกมาทีหลังชุด Creatures ขนาด scale จะใหญ่ขึ้นมากทีเดียว ออกมา 3 ชุดแล้ว รายละเอียดยังสวยงามเหมือนเดิม มีตัว secret ด้วยนะแต่จะออกเป็นตัวเดิมเนี่ยแหละแต่ออกเป็นสีดำ (พวก DARK)

เดี๋ยวมาต่อนะครับ

#2 pongyo

Posted 24 February 2009 - 10:50 PM

อ้าว edit ไม่ได้แฮะ สงสัยจะโพสน้อยไปหน่อย มาต่ออีก set นึงนะครับ
Final Fantasy Potion ออกมา น่าจะ 5 ชุดแล้วนะครับ

1.Final fantasy XII Potion อันนี้ออกมาชุดแรกครับตัวขวดโพชั่นเป็นแก้วสีน้ำเงิน มีแถมการ์ดมาให้ในกล่องด้วยครับ แต่แบบยังเรียบๆอยู่

2.Final fantasy VII 10th anniversary potion อันนี้ออกมาฉลองครบรอบ 10 ปีไฟนอล 7 ข้างในมีโพชั่นของชินระ กับหนังสือรวมเรื่องราวของไฟนอล 7 + side story ต่างๆเอาไว้ครับ

3.Final fantasy VII potion 2 อันนี้ออกมาเป็นรูปแบบกระป๋องอลูมิเนียมครับ ก็ประมาณกระป๋องโค้กบ้านเรานั่นแหละ แต่จะมีลาย Final 7 AC สกรีนอยู่บนตัวกระป๋อง ออกมา 16 แบบครับ

4.Final Fantasy 7 trading arts mini 3rd potion อันนี้ออกมาพร้อมกับ figures อีก 8 แบบครับ คือ 1 กล่องจะมี figure 1 ตัว + กระป๋องสกรีนไฟนอล 7 อีก 1 กระป๋อง ชุดนี้ผมชอบที่สุดครับเพราะแถม figure ด้วย

5.Final fantasy Potion Dissidia อันนี้ก็เป็นกระป๋องอีกแล้วครับออกมาโปรโมตเกม final fantasy Dissidia แบ่งออกเป็น 2 ชุด ชุดขาว(Cosmos) กับชุดดำ(Chaos) อย่างละ 8 กระป๋องครับ ทั้งหมด 16 แบบครับ

ภาพรวมๆก่อนนะครับ

#3 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 February 2009 - 10:51 PM

รอชมครับ Final ของโปรด 555555 อยากเก็บพวกฟิกเกอร์นี่เหมือนกัน แต่แค่เกมส์งบก็บานตะทัยแว้ววว ดูของเพื่อนๆในบอร์ดนี่แหละ รอชมนะครับผม ^ ^

#4 Counterspell

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 24 February 2009 - 11:12 PM

ผมอยากเห็นตอนเรียง ทุุกอย่าง ในตู้ของท่านด้วยน่ะครับ

potion ออกมาเยอะมาก ผมไม่กล้าเก็บเพราะไม่มีที่จะไว้นี่ละ

ปล.ผมหา leviathan vol.1 กับ secret rikku vol.3 ในรูปแรกไม่เจออ่ะ เล็กจัด ^^

ปล2. ผมว่าน่าจะเอาขวด potion 10th FFVII มาวางโชว์ไว้บนกล่องด้วยนะครับ ผมว่าขวดมันสวยมากๆ :D

#5 pongyo

Posted 25 February 2009 - 12:35 AM

โอ้แฟนพันธ์แท้ไฟนอลมาเองเลย yoyo_24.gif สวัสดีครับ เดี๋ยวจะเอามาลงเรื่อยๆครับแต่ edit ไม่ได้คงลำบากอยู่ ทำยังไงถึงจะ edit ได้ล่ะครับ
ตอบคุณ Counterspell นะครับที่ไม่เห็นตัว rikku กับ leviathan เพราะยังหาไม่ได้ครับ แล้วก็มีที่ยังหาไม่ได้อีกคือ bahamut ชุด 2 กับ shiva ชุด 1 ครับ 4 ตัวนี้หาไม่ได้ซักที เจอทีก็แพงซะหน้าซีดเลย ถ้าใครเจอช่วยบอกหน่อยนะครับ yoyo_37.gif แล้วก็มีชุด FFVII Potion ชุด 2 ขาดอีกนิดหน่อย แต่ตอนนี้ที่ห้องแทบไม่มีที่เก็บแล้วครับ ไว้เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดู

ต่อกันดีกว่าครับ ต่อไปเป็นชุด yoyo_16.gif
Final Fantasy Play Arts

ออกมาแล้ว ทั้งหมด นับก่อนเยอะมากเลย 9 ชุด
1.FF X-2 ชุดนี้เป็นชุดเดียวที่มีสเกล 1/10 หลังจากชุดนี้จะเป็น 1/8 ทั้งหมด มี 3 ตัว Yuna, Rikku, Paine
2.FF X ชุดนี้มี 3 ตัว Yuna, Tidus, Auron
3.FF VIII ชุดนี้มี 3 ตัว Squall, Rinoa, Selphie
4.FF VII - Advent Children Play Arts Vol. 1 ชุดนี้มี 4 ตัว Cloud, Vincent, Tifa, Sephiroth
5.FF VII - Advent Children Play Arts Vol. 2 ชุดนี้มี 3 ตัว Yuffie, Reno, Kadaj
6.FF XII ชุดนี้มี 4 ตัว Judge, Ashe, Balthier, Vaan
7.FF VII Game Version Vol. 1 ชุดนี้มี 3 ตัว Cloud, Aerith, Tifa
8.FF VII Game Version Vol. 2 ชุดนี้มี 4 ตัว Vincent, Red XIII & Cait Sith, Sephiroth, Yuffie
9.FF VII Crisis Core ชุดนี้มี 3 ตัว Cloud, Aerith, Zack
รวมทั้งหมด 30 ตัว + cloud ที่พ่วงมากับ Hardy Daytona กับ Fenrir อีก 2 ตัว yoyo_71.gif
แถมยังมีชุด Play Arts Arms ตามมาอีก 3 ชุด
รูปรวมๆนะครับ

ต่อไปเป็นชุด master arms + mechanical นะครับ

#6 Counterspell

Posted 25 February 2009 - 01:06 AM

ภูเขา Play Art (เห็นแล้วอยากดึง crisis core สามตัวล่างออกมาเลย ^^)

ถามคุณ pongyo ครับ

-ถ้าเอา master arm มาให้พวก play art ถือ มันจะถือได้ไม้อ่ะ (squall seifer vincent)
-โพสยังไงให้รูปมันย่อแบบนี้น่ะครับ ผมโพสทีไรใหญ่เท่า pixel ที่ถ่ายทุกที

#7 undkodlor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 February 2009 - 02:07 AM

โพสยังไม่ถึง EDIT ไม่ได้นะครับ ไม่รู้ต้องเท่าไหร่เหมือนกัน แต่ผม EDIT ได้ ว่าแต่เก็บแต่ฟิกเกอร์รึครับ แล้วมี Master Pieces มาโชว์มะ

ปล. ตอบคุณ Counterspell แทนคุณ pongyo เรื่องการย่อรูปครับ สำหรับผมใช้ Photoshop ย่อด้วยการ Save for web นะ แต่ทางที่ดีก่อนเซฟก็ปรับแต่งภาพให้สวย คมชัดหน่อยแล้วค่อยเซฟครับ เมื่อมาโพสก็จะได้ขนาดที่พอเหมาะเลย

#8 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 25 February 2009 - 10:19 AM

จัดเรียงได้สวยงามมากๆ ครับ แต่เสียนิดเดียวตรงฉากหลังสีดำ ใช้ถมสีเข้าไปใช่ไหมครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นฉากดำจริงๆ ซะอีก
ลองหาฉากหลังซอฟๆ แบบคุณ unkodlor ก็ได้นะครับ สวยดีเหมือนกัน เพราะแบบนี้ดูขอบมันแข็งๆ ไปนิดนึง

แต่เก็บสะสมได้เยอะมากๆ ครับ สุดยอดเลย เดี๋ยวรอดูต่อนะครับ

#9 pongyo

Posted 25 February 2009 - 08:00 PM

ตอบคุณ Counterspell นะครับ เรื่อง master arms นี่ playarts ถือไม่ได้ครับ มันใหญ่เกินไปลองวางเทียบดูมันเท่าๆกับตัว figure เลยครับ
ส่วนรูปผมใช้ Photoshop แต่งแล้ว resize เอาน่ะครับ
ส่วนฉากหลังถมดำนี่ทีแรกก็กะจะไม่ทำแต่เผอิญห้องมันรกมากๆเลยครับ 154218d4.gif แถมต้องหาฉากหลังใหญ่ๆอีกไว้เดี๋ยวแยกถ่ายแล้วค่อยหาฉากหลัง softๆ มาใส่บ้างดีกว่า ขอบคุณที่แนะนำครับ
ปล.ถามคุณ ZARD ว่าทำยังไงผมถึงจะ edit ได้ครับ หรือใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ 0eeeff42.gif

#10 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 25 February 2009 - 09:12 PM

ช่วงนี้ต้องเป็นกลุ่ม royal executive member ขึ้นไป ถึงจะ edit โพสของตัวเองได้ครับ
(เพื่อป้องกันคนซื้อขายไป edit กระทู้ในห้องซื้อขายกรณีมีการโกงเกิดขึ้นหน่ะครับ
ถ้าต้องการแก้ไขอะไรก็ใช้การตอบกระทู้ทั่วไป โพสเพิ่มแทนไปก่อนนะครับ ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ)

#11 pongyo

Posted 26 February 2009 - 03:24 AM

ต่อกันดีกว่า อันนี้จะลองแยกเป็นชิ้นๆดูนะครับ

Final Fantasy Mechanical Arts
ชุดนี้จะเป็นชุดเกี่ยวกับเครื่องยนต์กลไกครับ ออกมา 5 แบบ
1.Fenrir ชิ้นนี้ชอบที่สุดในชุดเลย น่าจะทำจากโลหะเพราะหนักพอควร ล้อหมุนได้ด้วยนะครับแอบปลื้ม

2.Kadaj's motorcycle

3.Continental Circus

4.High wind

5.Sister ray

รูปแบบรวมๆครับ

Final Fantasy Master Arms ชุดนี้มี 3 ชิ้นครับ(ถ้าไม่รวม Key blade ของ kingdom heart อีก2) ชุดนี้ scale ใหญ่กว่า play Arms Arts พอสมควรทีเดียว
ปล. ขาด gunblade ของ squall ไปครับใครมีถ้าไม่เก็บแล้วขอรับช่วงต่อนะครับ อิอิ yoyo_24.gif

1.Cerberus

2.Seifer's Gunblade

3.Squall's Gunbalde หาอยู่ครับ

Final Fantasy Play Arms Arts ออกมา 3 ชุดนะครับ ใช้เปลี่ยนกับอาวุธที่แถมมากับชุด Play Arts

1.Final Fantasy Play Arms Arts Vol.1 ชุดนี้เป็นของ FFVIII+X ครับ

2.Final Fantasy Play Arms Arts Vol.2 ชุดนี้เป็นของ FFXII ครับ

3.Final Fantasy Play Arms Arts Vol.2 ชุดนี้เป็นของ FFVII ครับ

จบก่อนนะครับ เดี๋ยวมาต่อ FINAL FANTASY FIGURE TRADING ARTS MINI

#12 pongyo

Posted 26 February 2009 - 03:28 AM

ตอบคุณ undkodlor ครับ Master pieces ไม่ได้สะสมน่ะครับ ถ้าเอามาอีกนี่กระเป๋าฉีกแน่ๆ ครับ d33561e9.gif แต่อยากได้มากเลยครับ มันสวยสะดุดตาจริงๆ baa60776.gif ส่วนตัวแล้วเก็บทั้ง figure แล้วก็เกมน่ะครับ

#13 grasfersia

เซียนเกม

Posted 26 February 2009 - 12:07 PM

QUOTE (pongyo @ Feb 26 2009, 03:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ต่อกันดีกว่า อันนี้จะลองแยกเป็นชิ้นๆดูนะครับ

Final Fantasy Mechanical Arts
ชุดนี้จะเป็นชุดเกี่ยวกับเครื่องยนต์กลไกครับ ออกมา 5 แบบ
1.Fenrir ชิ้นนี้ชอบที่สุดในชุดเลย น่าจะทำจากโลหะเพราะหนักพอควร ล้อหมุนได้ด้วยนะครับแอบปลื้ม

2.Kadaj's motorcycle

3.Continental Circus

4.High wind

5.Sister ray

รูปแบบรวมๆครับ

Final Fantasy Master Arms ชุดนี้มี 3 ชิ้นครับ(ถ้าไม่รวม Key blade ของ kingdom heart อีก2) ชุดนี้ scale ใหญ่กว่า play Arms Arts พอสมควรทีเดียว
ปล. ขาด gunblade ของ squall ไปครับใครมีถ้าไม่เก็บแล้วขอรับช่วงต่อนะครับ อิอิ yoyo_24.gif

1.Cerberus

2.Seifer's Gunblade

3.Squall's Gunbalde หาอยู่ครับ

Final Fantasy Play Arms Arts ออกมา 3 ชุดนะครับ ใช้เปลี่ยนกับอาวุธที่แถมมากับชุด Play Arts

1.Final Fantasy Play Arms Arts Vol.1 ชุดนี้เป็นของ FFVIII+X ครับ

2.Final Fantasy Play Arms Arts Vol.2 ชุดนี้เป็นของ FFXII ครับ

3.Final Fantasy Play Arms Arts Vol.2 ชุดนี้เป็นของ FFVII ครับ

จบก่อนนะครับ เดี๋ยวมาต่อ FINAL FANTASY FIGURE TRADING ARTS MINI

เห็นชุดนี้แล้วอึ้งเลย สวยมากๆ

#14 Counterspell

Posted 26 February 2009 - 05:31 PM

โห เป็นสตูดิโอเลยหรอ เล่นเอาโต๊ะเขียนแบบมาวางเป้นฐานไฟส่องซะงั้น

#15 lullaby

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 26 February 2009 - 11:12 PM

สวยงามหยดย้อยสุดๆๆๆๆๆๆ

Fenrir ออกแบบสวย ทำ figure ออกมาได้สวยงามละเอียดจริงๆคับ

#16 bankcodelove

Mr.Tottenham

• Interests:The Eye of Judgment (PS3)

Posted 27 February 2009 - 06:07 PM

สุดยอดมากๆ เลยครับผม เหอๆ เห็นแล้วกิเลสก่อเลย

#17 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 28 February 2009 - 02:47 AM

แต่ละชิ้นนี่สวยงามมากๆ เลยครับ ส่วนตัวผมมีปัญญาแค่เก็บเกมอย่างเดียว

เพราะชอบหลายเกม แล้วก็ฟิกเกอร์อีกนิดๆ หน่อยๆ แค่นี้ก็หมดแล้วครับ - -''

#18 pongyo

Posted 28 February 2009 - 03:28 AM

ขอบคุณทุกคนนะครับที่เข้ามาชม พวก figures นี่ออกมาก็ค่อยๆไล่เก็บไปเรื่อยๆ แต่หลังๆชักออกเยอะ แทบจะเก็บไม่ไหวแล้ว กินมาม่าต่อไป yoyo_71.gif
ต่อกันเลยนะครับ
Final Fantasy Trading Arts Mini
ออกมาทั้งหมด 5 ชุดแล้วครับ ชุดนี้ออกมาเป็นแนว SD สวยงามพอตัวทีเดียวและก็คงจะทยอยออกมาเรื่อยๆในอนาคต yoyo_31.gif

1. Final Fantasy III Trading Arts Mini ชอบชุดนี้ที่สุดแล้วสวยมากๆ อยากให้ทำครบทุกจ๊อบเลย

มีทั้งหมด 7 ตัวครับ

2. Final Fantasy Trading Arts Mini Vol.1

มีทั้งหมด 5 ตัวครับ

3. Final Fantasy IV Trading Arts Mini

มีทั้งหมด 6 ตัวครับ

4. Final Fantasy Trading Arts Mini Vol.2

มีทั้งหมด 5 ตัวครับ

5. Final Fantasy Trading Arts Mini Vol.3

มีทั้งหมด 5 ตัวครับ ชุดนี้ดูสดใสที่สุดเลยชุดก่อนๆมันดูอึมครึมไงไม่รู้ 555

ของแถมครับ ลองเอามาจัดเรียงเล่นๆดู

ต่อไปเป็นชุด Final VII AC ครับ yoyo_16.gif

#19 onetwoshow

Party Party

Posted 28 February 2009 - 06:07 PM

สุดยอดเลยครับ

หมดไปกี่แสนแล้วครับ

#20 zxcv

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 02 March 2009 - 01:44 AM

ไม่ต่ำกว่าเเสนเป็นเเน่เเท้เเล้วเเบบนี้