`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

ของสะสม Final Fantasy ของผมครับ

Bigpao's Photo Bigpao 03 Mar 2009

โอ้วมายก๊อด ร้านขายยังมีไม่เท่าเลย yoyo_65.gif

hero's Photo hero 03 Mar 2009

ไอเดียดีครับ เอามาทำเป็นรูปในเกมส์ สะสมได้เทพมากครับ

pongyo's Photo pongyo 04 Mar 2009

yoyo_31.gif ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูอีกครั้งนะครับ ทั้งหมดนี่หมดไปหลายตังค์เหมือนกันครับ แต่ยังไงก็คงเก็บต่อไปเรื่อยๆล่ะครับ
(เคยจะเลิกเก็บนะ แต่เลิกไม่ได้ yoyo_70.gif )
ต่อกันเลยนะครับ

Final Fantasy VII Advent Children

ของสะสมจากหนัง Final Fantasy VII Advent Children ครับ มีเอาจากชุดก่อนๆมารวมบ้าง

1. Final Fantasy VII Advent Children sculpture Arts

statue ตัวนี้ทำมาจาก polystone ครับ สวยงามมากๆเลย และก็มีขนาดใหญ่พอสมควรครับ( โดนค่าขนส่งไปบานเลย) แบ่งออกเป็น 2 ชุด cloud กับ sephiroth ต้องซื้อ 2 ตัวแล้วก็เอามาวางให้เข้าชุดกัน เข้าใจขายแฮะ yoyo_24.gif

รูปหลายๆมุม

2.Final Fantasy VII Advent Children : Advent Pieces Limited

ชุดนี้เป็นชุด Limited ของ หนังครับ ซึ่งของที่อยู่ข้างในนี่อลังการงานสร้างมากๆ มีตั้งแต่ figures ยันหมวกกับเสื้อ

ทั้งชุดประกอบด้วย
1.figures cloud + fenrir
2.DVD limited + speacial disc
3.game final 7 inter สกีนปกใหม่ไฉไลกว่าเดิม แต่ตัวเกมเหมือนเดิมนะ + ที่ตั้งโชว์สวยมากๆ
4.Tag บอกเลข serial
5.เสื้อ และหมวก
6.สคริปบทพูดในหนัง
บอกได้เลยว่าคุ้มครับชุดนี้ แต่ราคาก็มหาโหดหน่อยสมกับความอลังการของมัน yoyo_71.gif

ต่อไปก็เป็นพวก ETC ครับ เช่น play arts FFVII AC 7 ตัวที่เคยโชว์ไปแล้ว แล้วก็ figures เล็กๆน้อยๆ

ต่อไปก็ของที่เหลือครับ เกม + resin statue
ต.ย.

Counterspell's Photo Counterspell 04 Mar 2009

ถามครับ

1.Resin Statue FF 8 ยังขาด leviathan,odin,diabolus อยู่ใช่ไหมครับ
2.สะสม figure ของ bandai ครบทุกชุดเลยรึเปล่าครับเนี่ย (จากในรูปเห็น character FF8 กับ FF Heroine)
3.ตรง Resin FF7 ได้สะสมตัวคลาวด์ขี่มอเตอร์ไซด์ตัวเดียวหรอครับ มี 1/8 ตัวอื่นอีกไหม
4.ด้านหลัง Resin cloud ,yuna wedding ,bahamut ff8 มัคือกล่องอะไรอ่ะครับ ดูไม่ออกแหล่ว
5.เกมส์ต่างๆนี่เก็บทั้ง JP+Eng เลยรึเปล่าครับ มี limited อยู่ในนั้นไหมอ่ะครับ(แบบกระทู้ท่าน Ryo น่ะครับ อยากเห็น)
6.ตัว figure เล็กๆ ที่มี FF9 อยู่ด้านบนกล่อง Play art Arm(Weapon) มันคืออะไรหรอครับ (เล็กเกิน มองไม่เห็น ใช่Coca-Cola รึเปล่า)

สุดท้ายครับ เอาที่ตรงไหนทำงานน่ะครับ แค่ Play Art ก็กองเต็มโต๊ะแล้ว

undkodlor's Photo undkodlor 04 Mar 2009

รูปสุดท้ายเห็นแล้ว โอ้ววววว ของเยอะดีเจิงๆ สุดยอดมากครับ เยอะกว่าผมเยอะเลย ทั้งเกมส์+ฟิกเกอร์ นับถือครับ ตอนนี้ผมตามเก็บแค่เกมส์ไปเรื่อยๆเอง แค่นี้ก็ภาระใหญ่หลวงแล้ว 5555555+ เยี่ยมมากครับที่เอามาให้ชมกัน

pongyo's Photo pongyo 04 Mar 2009

ผมเก็บจับฉ่ายไปหน่อยน่ะครับ เห็นไม่ได้เป็นต้องซื้อ แต่พวกเกมนี่เก็บอย่างแรกเลยได้แรงบันดาลใจจาก คุณ undkodlor กับคุณ ryo แต่ สภาพ 70-80% เท่านั้นเองครับ เพราะจะเก็บพวกมือ 2 น่ะครับ 875328cc.gif
ตอบคุณ counterspell ครับ
1.ชุด Final 8 พวก resin ชุดนี้ผมมีเป็นแบบดิบ(แต่งานดีรายละเอียดครบครับ แต่อาจลงสีไม่ค่อยสวยนะ 4519626a.gif ) เอามาลงสีเองน่ะครับ มี 3 ตัว Squall+Bahamut / Rinoa+siren / Seifer+odin นอกนั้นอีก 2 ตัวไม่มีทำครับ(แต่อยากได้มากเลยชุดนี้)
2.ของ Bandai ยังมีไม่ครบครับ ขาดอีกเยอะเลยครับ
3. 1/8 ไม่มีเลยครับ อยากได้อยู่เหมือนกันแต่สั่งมาแล้วกลัวแตก แถมแพงอีกต่างหาก d33561e9.gif
4.อ้อ final 7 ของ bandai ครับ
5.เก็บแต่ japan ครับ ชุด limited ก็มีอยู่บ้างครับ
6.ถูกแล้วครับ coca-cola แน่นอน

badend's Photo badend 05 Mar 2009

สวยงาม และอลังการณ์มากครับ.. yoyo_24.gif

auhibs's Photo auhibs 05 Mar 2009

ที่บ้านพี่ พิมพ์แบงค์แน่ๆ

ผมว่า ทีมงานคนทำ มาเห็นที่พี่สะสม นี่คงดีใจ แย่เลย

ผมดูแล้วยังแบบ

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ ราคานี่มหาโหดแน่ๆ

kimmee's Photo kimmee 05 Mar 2009

เห็นแล้วอิจฉาตาร้อนเลยครับท่าน ของเยอะมากๆ ถ้าเบื่อก็แบ่งมาให้บ้างนะครับ yoyo_37.gif

Oae's Photo Oae 06 Mar 2009

สวยงามมากครับ

ชุดใหญ่จริงๆ

ผมชอบ Final Fantasy III Trading Arts Mini เป็นพิเศษ

ราคาแพงมากไหมอ่ะครับชุดแบบนี้

pongyo's Photo pongyo 07 Mar 2009

ชุด 3 ไม่แพงมากครับตกอยู่ 7 ตัว พันนิดๆน่ะครับ แต่อาจหายากหน่อย แต่ถ้าเป็นชุดอื่นยังพอหาได้ตามมาบุญครอง กับสะพานเหล็กครับ d16c4689.gif

Yabin's Photo Yabin 08 Mar 2009

สุดยอดครับ อยากได้อาวุธมากมาย ครับ

PongZung's Photo PongZung 10 Mar 2009

สุดๆๆๆๆยอดๆๆๆๆ มากเลยครับ

หาซื้อแถวไหนครับ ผมจะไปหาอารายมาประดับห้องบ้าง อิอิ

naknaknak's Photo naknaknak 13 Mar 2009

จะให้ เจ๋งจริง ต้อง แกะ แพ๊ค ด้วยยยยย อิอิอิอิ

PArnKunG's Photo PArnKunG 25 Mar 2009

อลังการงานสร้างมากๆครับ อยากมีบังอ่ะ d16c4689.gif

Genexix's Photo Genexix 26 Mar 2009

เข้ามาชื่นชมในการเก็บสะสมครับ นับถือจริง ๆ แฟนพันธุ์แท้เลยนะเนี่ย yoyo_42.gif

Nero's's Photo Nero's 29 Mar 2009

ซึ้ง.................................... น้ำตาไหล ได้เห็นของสะสมขั้นเทพ

kiddysiam's Photo kiddysiam 02 Apr 2009

สุดยอดครับ แค่ได้เห็นก็มีความสุขแทนแล้วครับ อย่าลืมซื้อต่อไปนะครับ แล้วเอาแบบใหม่มาให้ดูอีกนะ ขอบคุณครับ

Darkberry's Photo Darkberry 03 Apr 2009

ชุด Machanic กับ Master Arm สุดยอดมากครับ

รายละเอียดมากดีจริงๆ

อยากทราบว่าแพงไม๋ครับ

SlipknoT's Photo SlipknoT 07 Apr 2009

สุดยอดจริงๆครับ...

สะสมไปเรื่อยๆน๊ะครับ...อิอิ

ผมอยากดูอีกในอนาคต...