`

Jump to content

มารายงานผลตรวจชิ้นเนื้อที่ปอดครับ

• You cannot reply to this topic
124 replies to this topic

#101 Tokuro

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 21 February 2009 - 11:23 PM

ขอให้หายไวไวนะครับ ยังไงก็ผมก็เชื่อว่าจะต้องรักษาได้ครับ

#102 condom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 February 2009 - 11:26 PM

เดี่ยวนี้การแพทย์พัฒนาขึ้นเรื่อยๆๆครับผม ยังไงก็ขอให้รักษาหายไว ไวนะครับผม เป็นกำลังใจให้ครับผม

#103 nonbindil

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 February 2009 - 12:50 AM

สู้ๆเป็นกำลังใจให้ครับ

#104 vibha

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 22 February 2009 - 01:01 AM

ขอเอาใจช่วยให้ได้อยู่เล่นบอร์ดนี้ไปนาน ๆ นะคับ...
เกิดแก่เจ็บตายเป็นเรื่องธรรมชาติ อย่าไปยึดติดแล้วชีวิตจะมีความสุขคับ

#105 alek99

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 February 2009 - 01:50 AM

ให้ทานมังสวิรัตแทนเนื้อนะ งดเนื้อโดยเด็ดขาด ทานผักมากๆ ถ้างดเนื้อไม่ได้ ให้ทานปลาแทน เพราะเนื้อจะมีสารกระตุ้นเซล์มะเร็งให้เจริญเติบโตเร็วขื้น ผมเคยไป x-ray คนไข้ตามตึก นะเขาเป็นอย่างคุณนี่แหละ แต่เจาะ icd ทั้ง2ข้างเลย ช่วงหลังผมไม่ได้พบคนไข้คนนี้ นึกว่าไปแล้ว แต่หลังจากนั้นประมาณ 2 เดือน เขามา x-ray ที่ตึกที่ผมทำงานอยู่ ผมล่วงหมดเลย คงให้เคโม แต่เขาแข็งแรงดีนะ หน้าตาสดใส (ตอนที่ผม x-ray ให้เขา ผมต้อง QC film ดูเอง ชายปอดมันหายไปเลย ทั้ง2 ข้าง เขาก็ยัง กลับมาเดินได้ป๋อ )ก็อย่างที่พี่ๆในนี้แนะนำ อ่านหนังสือธรรมมะ นั่งสมาธิ ทำบุญ ทำเพื่อความสบายใจนะ(ไม่ได้ทำเพื่อปลง) เพราะถ้าทำเพื่อปลงจิตใจมันจะห่อเหี่ยว ไปเที่ยวต่างจังหวัดที่อากาศดี และคนไม่พุกพล่านมาก (ไม่ทราบว่าอยู่กรุงเทพหรือเปล่า) ถ้าไม่ลงทะเล ก็ขึ้นเขา คุณยังมีแรงเดินได้ เดาะบอลได้ แล้วยังรอเกมส์ ใหม่อยู่( CA Chest) ที่คุณเป็นอยู่ มันทำอะไร คุณไม่ได้หรอก ผมไม่ทราบว่าสถานที่ คุณทำงานอยู่เกี่ยวข้องกับการหายใจ เอามลพิษเข้าไปมากน้อยแค่ไหน เช่น ถ่ายเอกสาร สิ่งพิมพ์ งานเจียร ควันต่างๆ พวกนี้ ทำให้เกิด CA ได้ทั้งนั้นแหละ ถึงเราไม่สูบบุหรี่ก้เถอะ นอนพักผ่อนให้เต็มที่ (ผมเห็นบางกะทู้ ของพี่ในนี่ ตี3 ตี4 ยังตอบยังตั้งกะทู้อยุ่เลย น่าจะรักษาสุขภาพกันบางนะครับ) หัวใจมันทำงานหนัก ไตไม่ได้พักผ่อน โรคต่างๆมันก็จะเล่นงานเราตอนนี้แหละ เอาเป็นว่า กำลังใจตัวเองดีที่สุด คนเราอยุ่ กับมะเร้งตลอดชีวิตยังอยู่ได้เลย เพราะใจเราเป็นนาย กายมันเป็นบ่าว ใจเราเป็นคนกำหนด ให้ร่างกายเป็นอย่างที่ต้องการ ภรรยาผมเป็นพยาบาลห้องผ่าตัด บอกว่าเราต้องดูแลและป้องกันสุขภาพก่อนที่จะรักษาแต่คนเราชอบที่จะรักษา ก่อนป้องกัน yoyo_55.gif yoyo_55.gif yoyo_55.gif

#106 Gobkero

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 February 2009 - 02:10 AM

อ่านแล้ว โพสไม่ออก ไม่รู้จะโพสยังไงดี แต่ดีใจที่ีคุณเข้ามาอยู่ในบอร์ดนะคับ yoyo_52.gif

#107 Namsakum

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 22 February 2009 - 02:37 AM

สู้ต่อไปครับ
ให้กำลังใจ
ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ

#108 jear

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 22 February 2009 - 05:21 AM

หายไวๆนะครับ

#109 shuad042

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 February 2009 - 07:58 AM

สู้ๆ ครับ

#110 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

Posted 22 February 2009 - 12:30 PM

อ่านแล้วรู้สึกใจหายจริงๆ ยังไงก็อย่ายอมแพ้นะครับ เข้มแข็งไว้ แล้วก็ ถ้าไม่รังเกียจ ผมขอ ที่อยู่ได้ไหมครับ ผมจะส่งหนังสือที่คิดว่าน่าจะมีประโยชน์ให้ รบกวนPM มาละกันนะครับ สู้ๆครับ

#111 kawee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 22 February 2009 - 12:31 PM

ชีวิตเราบางทีก็น้อยคิดไปทําไม ชีวิตเราบางวันก็เยอะถือเป็นกําไร

#112 Gussman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 February 2009 - 12:42 PM

เป็นกำลังใจให้นะครับ อย่าท้อครับ

#113 olenle

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 February 2009 - 09:24 PM

เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็เคยมะเร็งต่อมทอลซิน ขั้น 1 รักษา หายแล้ว จนวันนี้ ก็ 8 ปีละ
หวังว่าคงจะหายเหมือนกันนะครับ
ปล.เห็นด้วยครับ ว่ามะเร็งมันเกิดได้กับทุกวัย ผมเป็นตอนอายุ 25

#114 Blackpearl

...

Posted 22 February 2009 - 09:51 PM

สู้ๆนะครับชีวิต ยังมีคุฯค่าอีกมากมาย

#115 winspeed

Gundam Meister

Posted 22 February 2009 - 10:41 PM

แนะนำให้ทานชาเขียวครับ แต่เป็นชาเขียวแบบดีๆนะ ไม่ใช่ชาเขียวที่เอามาทำเป็นขวดขาย เพราะมันแทบจะไม่เหลือ anti -oxidant แล้ว
กะอีกอันถ้าหาได้คือ Melatonin เป็นฮอร์โมนที่เป็น anti-oxidant ที่ดีมากๆ แต่ในบ้านเราไม่มีขาย ต้องสั่งจากสหรัฐ
เขาพิสูจน์แล้วว่ามันยับยั้งเซลล์มะเร็งได้ และหนูทดลองกลุ่มที่กิน melatonin มีอายุยืนขึ้นถึง 30%

แถมจากการวิจัยพบว่าเจ้าฮอร์โมนตัวนี้จะสูงมากในวัยเด็ก แต่ลดลงอย่างมากในวัยรุ่น และลดลงเรื่อยๆจนเราแก่ตาย จึงเชื่อว่ามันมีผลกำหนดอายุเซลล์ ของเราครับ
อันนี้ไม่ได้มั่ว และไม่ได้มาโฆษณาอะไรนะครับ

ผมเป็นนักศึกษาแพทย์ และเรื่อง melatonin นี้อาจารย์ผมเคยทำวิจัยที่เมืองนอกครับ

ขอให้โชคดีสู้ๆครับ การทำคีโมลองถามหมอก่อนนะครับว่าทำแล้วมีโอกาสหายมั้ย ถ้าไม่หายจะอยู่ได้อีกกี่ปี ถ้าไม่ทำจะอยู่ได้กี่ปี เพราะการทำคีโมมีผลข้างเคียง และบางทีคนไข้อาการจะทรุดกว่าเดิม เพราะมันจะยับยั้งการเจริญเติบโตเซลล์อื่นๆเช่น ไขกระดูก ไปด้วย นอกจากนี้ยังมีคลื่นไส้อาเจียน ปวดศรีษะ มึนงง และอื่นๆอีกมากมาย ถ้ายังไงก็ต้องตาย ผมไม่แนะนำให้ทำครับ บางทีการตายก็ยังดีกว่าอยู่แบบทรมาณ ผมเห็นคนไข้ที่นอนพะงาบๆที่โรงพยาบาลหลายท่าน พอสัมภาษณ์ดูมีแต่คนอยากตายทั้งนั้น แต่ลูกหลานยื้อเอาไว้ ผมว่าน่าสงสารครับ

#116 Pegasus

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 23 February 2009 - 07:25 AM

ขอให้หายไวๆครับ เผ็นกำลังใจให้ครับ

#117 owat

Posted 01 March 2009 - 10:44 PM

มาเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้หานไวๆนะครับ
เล่นเกมคู่กับอ่านหนังสือธรรมมะน่าจะทำให้สุขภาพจิตดี(สุขภาพกายก็จะดีขึ้นตามไปด้วย
)
ผมก็ชอบอ่าน+เล่นเกมครับ

#118 notnowizki

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 08 April 2009 - 11:52 PM

สู้ๆครับ
หายป่วยเร็วๆนะครับ
ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอออออออออ

#119 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 08 April 2009 - 11:57 PM

สู้ครับอย่ายอมแพ้นะครับเป็นกำลังใจให้ครับ

#120 baskhoong

Posted 09 April 2009 - 12:31 AM

สู้ๆ ครับเป็นกำลังใจให้