`

Jump to content

ขอระบายครับ ยกเลิกสัญญาทาส TOT โดยที่ใช้มา 3 ปีแล้วยังเสียค่าปรับ อีก 1,070 บาท

46 replies to this topic

#21 t-kung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 20 February 2009 - 01:22 PM

ตามนั้นครับ ตอนผมเปลี่ยนโปรเป็น 2 M 590 บาท เจ้าหน้าที่ก็บอกก่อนเหมือนกันครับว่าถ้าเปลี่ยนก็เท่ากับว่าทำสัญญาใหม่ และบังคับใช้ 14 เดือนถ้าเลิกก่อนก็มีค่าปรับ

#22 Oae

นักเล่นเกมมือโปร

• High Royal Executive Members

Posted 20 February 2009 - 01:42 PM

เป็นผมจะทนให้ให้ครบสัญญาใหม่นะ

เสียฟรีๆ 1000 นึงนี่น่าคิดนะครับ

#23 aordy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 20 February 2009 - 01:55 PM

ยังเสียใจจนถึงทุกวันนี้ เพราะหลวมตัวใช้ TOT มันหลุดทุกวัน ๆ ละ 2-3 ครั้ง โดยเฉพาะตอนประมาณเกือบหกโมงเย็นหลุดประจำ
เซ็งกับมันมาก โทรหาช่างมันจนเลิกโทรแล้ว

ดันไปเลือกมันเพราะเป็นระบบเดียวกับเบอร์บ้านแต่แม่..โครตห่วยแต้ ๆ

#24 TechEnthu

aka @9JANG

• High Royal Executive Members

Posted 20 February 2009 - 01:55 PM

ร้องเรียน สบท ครับ

Edited by TechEnthu, 20 February 2009 - 01:56 PM.

#25 jungraimanV8

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 February 2009 - 02:01 PM

จขกท เหมือนผมเลยติดสัญญาเดียวกันเลย
เเต่ผมทนใช่ใกล้จะครบเเล้วละ จะได้เปลี่ยนซักกระที

#26 VisionX

Senior Gamer

• Interests:Game Manga Anime Jazz & SEX !?

Posted 20 February 2009 - 02:14 PM

บ้านผมตอนนี้ก็จำใจใช้ TOT ค่า ping เป็น 100 ไม่เคยต่ำกว่านี้เลย
เล่น COD4 ยิงชาวบ้านไม่ค่อยจะตายเพราะตายก่อน
สัญญาณภาครับอย่างไว ทีส่งกระสุนไปไม่ค่อยถึงบ้านใครเล้ย
โทรไปถามเรื่องค่า ping ก็ตอบมาว่าที่ช้าและกระตุกคงเป็นเพราะการ์ดจอค่ะ แต่เน็ตปกติค่ะ

แล้วนี่บ้านเพื่อนผมสั่งติด net TOT ตั้งแต่ต้นเดือน
ตอนนี้มันยังไม่โผล่หัวมา แถมเก็บค่าบริการเดือนนี้ไปแล้วอีกตะหาก
มันเหมาจ่ายไม่เฉลี่ยรายวันให้แบบ True ซะด้วย สงสัยจ่ายทั้งเดือนได้ใช้จริงไม่ถึงสิบวัน

#27 netnus

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 20 February 2009 - 02:22 PM

ผมก็เคยใช้เน็ทของ TOT ทนใช้มาได้ 1 ปี (ตอนแรกใช้ของ True แต่ต้องเสียค่าเบอร์ เตือนละ 107 (+vat) บาท เลยยกเลิกมาใช้ TOT โคตรประทับใจ วิ่งได้ไม่เต็มสปีด หลุดบ่อย เรียกช่างมาก็ทำอะไรไม่ได้ ) พอดีแถวบ้านเค้ามาตั้งบูทของ Maxnet เลยเข้าไปสอบถาม ว่ามาถึงแถวบ้าน ตัดสินใจทันทีว่าต้องเปลี่ยน พอจะโทรไปยกเลิก เค้าบอกว่า ยังไม่ครบสัญญา (ทาษ) เหลืออีก 1 เดือนกว่าๆ ก็เลยต้องทนยอมให้มันเก็บเงินไปอีก เดือนกว่าๆ เพราะมันน้อยกว่าค่าปรับตอนนี้สบายใจมาก รอแต่เมื่อไหร Maxnet จะปรับสปีดให้เป็น 4M (เร็วๆ ด้วยเถิด)

#28 jaraba

.

Posted 20 February 2009 - 02:34 PM

QUOTE (เอ้ @ Feb 20 2009, 01:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นผมจะทนให้ให้ครบสัญญาใหม่นะ

เสียฟรีๆ 1000 นึงนี่น่าคิดนะครับ

บอกตรงตรง ผมไห้ 3000 เลย ถ้ามี ยี่ห้ออื่นมาไห้เลือก หลุกทุกวัน บางทีหลุดไป 3 วัน ใช้ 1 M วิ่งไม่ถึง 800 ตอนนี้เล่นที่พิมอยู่เนี่ย ลองเทส ดูมันช้า วิ่ง ไม่ถึง 300 yoyo_71.gif

#29 devilmaydie_OK

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 20 February 2009 - 02:37 PM

ผมใช้ maxnet indy 2M load บิท เฉลี่ย วิ่งที่ 215 kb /s
ถ้าดูจาก net speed ได้ 1890 เนี้ยถือว่าปกติมั้ยครับ

หรือว่าผิดปกติ จะได้เรียกช่างมาดู ..... ขอบคุณครับ

#30 qkab18

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 February 2009 - 02:57 PM

ใช้ทรูก็ดีนะครับปัญหาน้อยมากๆเคยได้ความเร็ว up กะ down ไม่เต็มสปีดตามสัญญา คือ 3072/512 ซึ่งค่า อัพสตรีมกะดาวสตรีมตรงนี้มันต้องปล่อยมาเต็มๆอยู่แล้วส่วนความเร็วนั้นได้เท่าไหร่ค่
อยว่ากันอีกเรื่อง ของผมได้ไม่เต็มตามนั้นส่งจดหมายร้องเรียนไปตอนบ่าย พอตอนประมาณสองทุ่มมีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าปรับค่าให้เรียบร้อยแล้วให้ลองเช็คดู ผมว่าเจ้าหน้าที่ทรูนี่แก้ปัญหาให้ลูกค้าได้ดีระดับนึงเลยนะครับ

#31 ..HnOnG..

• Interests:The Gamer

Posted 20 February 2009 - 03:08 PM

ตะกี้ผมโทรไปถามคอลเซ็นเตอร์ TOT มา ไม่เห็นมันบอกเลยคับว่ามีโปรโมชั่น 2 เม็ก 590 บาท .. ถ้าผมจะขอเปลี่ยนต้องไปติดต่อที่ไหนคับ..ทำยังไงบ้าง..บ้านผมอยู่แถวงามวงศ์วาน..อยา
กจ่ายถูกกว่าเดิม ถึงมันจะห่วยก็เถอะ..ช่วยบอกผมทีนะคับ..ไม่อยากเสียเปรียบมัน..

ปล.ตอนนี้ผมใช้ 1.5 เม็ก 790 บาทอยู่เซ็งโคตร...TOT

#32 Tummy

Posted 20 February 2009 - 03:23 PM

QUOTE (..HnOnG.. @ Feb 20 2009, 03:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตะกี้ผมโทรไปถามคอลเซ็นเตอร์ TOT มา ไม่เห็นมันบอกเลยคับว่ามีโปรโมชั่น 2 เม็ก 590 บาท .. ถ้าผมจะขอเปลี่ยนต้องไปติดต่อที่ไหนคับ..ทำยังไงบ้าง..บ้านผมอยู่แถวงามวงศ์วาน..อยา
กจ่ายถูกกว่าเดิม ถึงมันจะห่วยก็เถอะ..ช่วยบอกผมทีนะคับ..ไม่อยากเสียเปรียบมัน..

ปล.ตอนนี้ผมใช้ 1.5 เม็ก 790 บาทอยู่เซ็งโคตร...TOT

d582d79f.gif ของผมยังใช้ 2M 1000 บาทอยู่เลย เพิ่งรู้ว่ามีโปรใหม่ด้วย ไม่เห็น TOT เคยแจ้งเลย

#33 tagazine

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 February 2009 - 04:20 PM

ไปทำอะไรมันไม่ได้หรอก

คุณได้อ่านก่อนเซ็นสัญญาไหม

เมื่อคุณเซ็นเท่ากับยอมรับไปแล้ว

ในสัญญาเขาบอกไว้ละอียดหมดแล้วนะ

ปล. ผมใช้ทรู

#34 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 20 February 2009 - 04:50 PM

QUOTE (VisionX @ Feb 20 2009, 02:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บ้านผมตอนนี้ก็จำใจใช้ TOT ค่า ping เป็น 100 ไม่เคยต่ำกว่านี้เลย
เล่น COD4 ยิงชาวบ้านไม่ค่อยจะตายเพราะตายก่อน
สัญญาณภาครับอย่างไว ทีส่งกระสุนไปไม่ค่อยถึงบ้านใครเล้ย
โทรไปถามเรื่องค่า ping ก็ตอบมาว่าที่ช้าและกระตุกคงเป็นเพราะการ์ดจอค่ะ แต่เน็ตปกติค่ะ

แล้วนี่บ้านเพื่อนผมสั่งติด net TOT ตั้งแต่ต้นเดือน
ตอนนี้มันยังไม่โผล่หัวมา แถมเก็บค่าบริการเดือนนี้ไปแล้วอีกตะหาก
มันเหมาจ่ายไม่เฉลี่ยรายวันให้แบบ True ซะด้วย สงสัยจ่ายทั้งเดือนได้ใช้จริงไม่ถึงสิบวัน

>>>>> ping เป็น 100 นี่ยังเดะๆครับ บ้านผมหลัง 2 ทุ่มเป็นต้นไป 300-400 up ครับ แล้วจะรู้ว่านรกมีจริง
ปล. ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่ามีโปร 2m / 590 บาทด้วยหรือนี่

#35 jedimj

Posted 20 February 2009 - 04:56 PM

ไอ้โปร2Mb 590นี่มันมีเป็นบางพื้นที่ครับ แล้วแต่จังหวัด
ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกกทม.จะไม่มีโปรนี้
ผมเปลี่ยนมาครบปีแล้วมั้ง เมื่อก่อนก็จ่าย 1.5Mb/790

#36 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 20 February 2009 - 05:16 PM

ที่สำคัญนะครับ เราต้องสังเกตุข้อกำหนดรายละเอียดสัญญาไว้ด้วยนะครับ พวก * ดอกจัน เล็กๆนี่ละ ต้องดูดีๆเลย ไม่งั้นเราก็ไปฟ้องไรไม่ได้ครับ เพราะถ้าเค้าอ้างมาว่า มีเขียนบอกไว้แล้ว ก็ทำไรไม่ได้น่ะ

#37 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 20 February 2009 - 05:25 PM

อีก3เดือนผมก็หมดสัญญาละ ว่าจะไม่ใช้ต่อแล้ว
สัญญาญหลุดทุกวัน บิทก็อืด

#38 BullDog

จิ้มให้ไส้แตก

Posted 20 February 2009 - 08:25 PM

เอาเถอะยังไง tot ก็เคยส่งเงินกลับมาพัฒนาประเทศได้เยอะ

ที่อ่อนแอไม่ได้เรื่องก็จากน้ำมือนักการเมือง และผู้บริหารน้ำเสียทั้งนั้น

ไม่มีทางแข่งเอกชนได้หรอกถูกบีบจิ๋ม ก็เข้าใจนะว่าเราเสียเงินแล้วก็ต้องอยากได้บริการที่มันดีๆทั้งนั้น

แล้วสรรพากรยังมาบ่นว่ารีดภาษีได้น้อย ก็รัฐวิสาหกิจมันอ่อนแอซะขนาดนี้จะไปเหลืออะไร

ตอนนี้ผมใช้ tot อยู่มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร แม้จะมีหลุดบ้าง ช้าบ้าง

#39 mum2520

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 February 2009 - 08:42 PM

ใช้ TOT อยู่เหมือนกันครับ ที่ใช้ก็เพราะไม่มีทางเลือกครับ หมู่บ้านผมเป็นหมู่บ้านสร้างใหม่ซึ่ง คนสร้างหมู่บ้านก็มักจะเรียก TOT มาเดินสายโทรศัพท์ เพราะคิดว่าสะดวกและถูกกว่าของ True นั่นแหละครับ นรกชัดๆ จะเปลี่ยนมาใช้ของ True ก็ไม่ได้ แถมของ Maxnet ก็ยัง cover ไม่ถึง เซ็งจิงๆครับ ตั้งแต่ใช้มา

เป็นเหมือนกันและคิดเหมือนกันเลย เคย Load ได้ 100-110 Kb ปัจจุบัน ถึง 80 Kb ก็เก่งแล้ว... .เซ็ง..แสด..ดดด
yoyo_71.gif yoyo_71.gif

#40 GameMAX

Posted 20 February 2009 - 09:46 PM

QUOTE (teecyber @ Feb 20 2009, 09:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ไปยกเลิก สัญญาณ ADSL ที่ TOT เนื่องจากหลุดบ่อยมาก สัญญาณห่วยมาก จนเบื่อที่จะโทรไปแจ้ง ทุกอาทิตย์ ทุกเดือน โดยที่ผมใช้มาเป็นเวลา 3 ปีแล้ว

ทางเจ้าหน้าบอกว่ายังต้องมีค่าปรับอีก 1,070 บาท เนื่องจากผมแจ้งเปลี่ยนโปรโมชั่นเมื่อ 3เดือนที่แล้ว

ตอนแรกผมใช้ 1.5M/256 ที่ราคา 790 เดือน แล้วทาง TOT มีโปรใหม่ออกมา 2M/512 โดยที่ราคา 590 บาท และที่สำคัญไม่ได้แจ้งทางลูกค้าเลย ลูกค้าเก่าต้องไปติดต่อเองเผื่อจะมาเปลี่ยนใช้โปรนี้ อยากทราบว่าเป็นท่าน จะยอมจ่ายแพงกว่าโดยที่ได้ความเร็วต่ำกว่าหรือครับ ขณะเดียวกันทาง TTT อัพสปีดให้เองอัตโนมัติ โดยที่ไม่ต้องแจ้งเลย ตรงนี้แหละที่เจ้าหน้าบอกว่าผมแจ้งเปลี่ยนโปรยังไม่ถึง 1 ปี เท่ากับว่าผมใช้ยังไม่ถึง 1ปี ต้องมีค่ายกเลิกสัญญา 1,070 บาทด้วย ขอความเห็นเพื่อนๆ ด้วยครับว่าควรทำอย่างไรดี ขอบคุณครับ

http://www.pantip.com/tech/internet/topic/.../IU2720606.html

อันนี้ต้องยอมมันครับ มันเขียนในสัญญาแล้วว่า ขอเปลี่ยนแปลงโปรโมชั่นโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

ส่วนเรื่อง ติดสัญญา อันนี้มันดักทุกคนอยู่แล้วถ้าจะเปลี่ยนโปรมันจับผูก1ปีทันที ผมพิมพ์เตือนทุกกระทู้ของ tot เลย เรื่องขอเปลี่ยนโปรแล้วจะ นับ 12 เดือนใหม่เนี่ย เลวมากๆครับ ถ้าขอเปลี่ยนระหว่าง 12 เดือนเสียค่าเปลี่ยน 1000 บาทด้วย **เตือนไว้สำหรับท่านที่คิดจะติดตั้งความเร็ว 4M ควรสอบถามชุมสายให้ดีก่อนว่ารองรับ ความเร็ว 4M ได้แค่ไหน อย่าคิิดว่าลอง 4M ก่อน มันช้าสายไม่ไหวค่อยไปเปลี่ยนเป็น 2M อันนี้จะโดนค่าเปลี่ยนความเร็ว 1000 บาท เพราะงั้นต้องเลือกความเร็วให้ชัวเลยเพราะสมัครแล้ว ยาว 12เดือน - -"

ส่วนตัวมองว่า ค่าปรับ 1070 แลกกับได้ใช้ maxnet มันคุ้มมากครับ อย่าทนเน็ท สถุนแบบนี้ต่อเลย จ่ายมันไปเถอะ 1070 บาทพอเปลี่ยนเป็น maxnet แล้วจะสุขใจมากกกกกกกกกกก

ผมใช้ 4M TOT load bit 320k = =" บ้าาาาาไปแล้ววว
on xbox load demo ไม่ต้องคิดเลย โหลดไฟล์ 100Mb. 5ชัวโมง ต้องรอหลังตึ2ไป ถึงจะพอโหลดได้

QUOTE (devilmaydie_OK @ Feb 20 2009, 02:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมใช้ maxnet indy 2M load บิท เฉลี่ย วิ่งที่ 215 kb /s
ถ้าดูจาก net speed ได้ 1890 เนี้ยถือว่าปกติมั้ยครับ

หรือว่าผิดปกติ จะได้เรียกช่างมาดู ..... ขอบคุณครับ

มันเมพมากๆแล้วครับ ถ้านิ่งไม่หลุด ค่าปิงต่ำ ก็ไม่ต้องโทรหาช่างหรอกมัน เมพๆแล้ว