`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ขอระบายครับ ยกเลิกสัญญาทาส TOT โดยที่ใช้มา...

t-kung's Photo t-kung 20 Feb 2009

ตามนั้นครับ ตอนผมเปลี่ยนโปรเป็น 2 M 590 บาท เจ้าหน้าที่ก็บอกก่อนเหมือนกันครับว่าถ้าเปลี่ยนก็เท่ากับว่าทำสัญญาใหม่ และบังคับใช้ 14 เดือนถ้าเลิกก่อนก็มีค่าปรับ

Oae's Photo Oae 20 Feb 2009

เป็นผมจะทนให้ให้ครบสัญญาใหม่นะ

เสียฟรีๆ 1000 นึงนี่น่าคิดนะครับ

aordy's Photo aordy 20 Feb 2009

ยังเสียใจจนถึงทุกวันนี้ เพราะหลวมตัวใช้ TOT มันหลุดทุกวัน ๆ ละ 2-3 ครั้ง โดยเฉพาะตอนประมาณเกือบหกโมงเย็นหลุดประจำ
เซ็งกับมันมาก โทรหาช่างมันจนเลิกโทรแล้ว

ดันไปเลือกมันเพราะเป็นระบบเดียวกับเบอร์บ้านแต่แม่..โครตห่วยแต้ ๆ

TechEnthu's Photo TechEnthu 20 Feb 2009

ร้องเรียน สบท ครับ
Edited by TechEnthu, 20 February 2009 - 01:56 PM.

jungraimanV8's Photo jungraimanV8 20 Feb 2009

จขกท เหมือนผมเลยติดสัญญาเดียวกันเลย
เเต่ผมทนใช่ใกล้จะครบเเล้วละ จะได้เปลี่ยนซักกระที

VisionX's Photo VisionX 20 Feb 2009

บ้านผมตอนนี้ก็จำใจใช้ TOT ค่า ping เป็น 100 ไม่เคยต่ำกว่านี้เลย
เล่น COD4 ยิงชาวบ้านไม่ค่อยจะตายเพราะตายก่อน
สัญญาณภาครับอย่างไว ทีส่งกระสุนไปไม่ค่อยถึงบ้านใครเล้ย
โทรไปถามเรื่องค่า ping ก็ตอบมาว่าที่ช้าและกระตุกคงเป็นเพราะการ์ดจอค่ะ แต่เน็ตปกติค่ะ

แล้วนี่บ้านเพื่อนผมสั่งติด net TOT ตั้งแต่ต้นเดือน
ตอนนี้มันยังไม่โผล่หัวมา แถมเก็บค่าบริการเดือนนี้ไปแล้วอีกตะหาก
มันเหมาจ่ายไม่เฉลี่ยรายวันให้แบบ True ซะด้วย สงสัยจ่ายทั้งเดือนได้ใช้จริงไม่ถึงสิบวัน

netnus's Photo netnus 20 Feb 2009

ผมก็เคยใช้เน็ทของ TOT ทนใช้มาได้ 1 ปี (ตอนแรกใช้ของ True แต่ต้องเสียค่าเบอร์ เตือนละ 107 (+vat) บาท เลยยกเลิกมาใช้ TOT โคตรประทับใจ วิ่งได้ไม่เต็มสปีด หลุดบ่อย เรียกช่างมาก็ทำอะไรไม่ได้ ) พอดีแถวบ้านเค้ามาตั้งบูทของ Maxnet เลยเข้าไปสอบถาม ว่ามาถึงแถวบ้าน ตัดสินใจทันทีว่าต้องเปลี่ยน พอจะโทรไปยกเลิก เค้าบอกว่า ยังไม่ครบสัญญา (ทาษ) เหลืออีก 1 เดือนกว่าๆ ก็เลยต้องทนยอมให้มันเก็บเงินไปอีก เดือนกว่าๆ เพราะมันน้อยกว่าค่าปรับตอนนี้สบายใจมาก รอแต่เมื่อไหร Maxnet จะปรับสปีดให้เป็น 4M (เร็วๆ ด้วยเถิด)

jaraba's Photo jaraba 20 Feb 2009

QUOTE (เอ้ @ Feb 20 2009, 01:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นผมจะทนให้ให้ครบสัญญาใหม่นะ

เสียฟรีๆ 1000 นึงนี่น่าคิดนะครับ

บอกตรงตรง ผมไห้ 3000 เลย ถ้ามี ยี่ห้ออื่นมาไห้เลือก หลุกทุกวัน บางทีหลุดไป 3 วัน ใช้ 1 M วิ่งไม่ถึง 800 ตอนนี้เล่นที่พิมอยู่เนี่ย ลองเทส ดูมันช้า วิ่ง ไม่ถึง 300 yoyo_71.gif

devilmaydie_OK's Photo devilmaydie_OK 20 Feb 2009

ผมใช้ maxnet indy 2M load บิท เฉลี่ย วิ่งที่ 215 kb /s
ถ้าดูจาก net speed ได้ 1890 เนี้ยถือว่าปกติมั้ยครับ

หรือว่าผิดปกติ จะได้เรียกช่างมาดู ..... ขอบคุณครับ

qkab18's Photo qkab18 20 Feb 2009

ใช้ทรูก็ดีนะครับปัญหาน้อยมากๆเคยได้ความเร็ว up กะ down ไม่เต็มสปีดตามสัญญา คือ 3072/512 ซึ่งค่า อัพสตรีมกะดาวสตรีมตรงนี้มันต้องปล่อยมาเต็มๆอยู่แล้วส่วนความเร็วนั้นได้เท่าไหร่ค่
อยว่ากันอีกเรื่อง ของผมได้ไม่เต็มตามนั้นส่งจดหมายร้องเรียนไปตอนบ่าย พอตอนประมาณสองทุ่มมีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าปรับค่าให้เรียบร้อยแล้วให้ลองเช็คดู ผมว่าเจ้าหน้าที่ทรูนี่แก้ปัญหาให้ลูกค้าได้ดีระดับนึงเลยนะครับ

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 20 Feb 2009

ตะกี้ผมโทรไปถามคอลเซ็นเตอร์ TOT มา ไม่เห็นมันบอกเลยคับว่ามีโปรโมชั่น 2 เม็ก 590 บาท .. ถ้าผมจะขอเปลี่ยนต้องไปติดต่อที่ไหนคับ..ทำยังไงบ้าง..บ้านผมอยู่แถวงามวงศ์วาน..อยา
กจ่ายถูกกว่าเดิม ถึงมันจะห่วยก็เถอะ..ช่วยบอกผมทีนะคับ..ไม่อยากเสียเปรียบมัน..

ปล.ตอนนี้ผมใช้ 1.5 เม็ก 790 บาทอยู่เซ็งโคตร...TOT

Tummy's Photo Tummy 20 Feb 2009

QUOTE (..HnOnG.. @ Feb 20 2009, 03:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตะกี้ผมโทรไปถามคอลเซ็นเตอร์ TOT มา ไม่เห็นมันบอกเลยคับว่ามีโปรโมชั่น 2 เม็ก 590 บาท .. ถ้าผมจะขอเปลี่ยนต้องไปติดต่อที่ไหนคับ..ทำยังไงบ้าง..บ้านผมอยู่แถวงามวงศ์วาน..อยา
กจ่ายถูกกว่าเดิม ถึงมันจะห่วยก็เถอะ..ช่วยบอกผมทีนะคับ..ไม่อยากเสียเปรียบมัน..

ปล.ตอนนี้ผมใช้ 1.5 เม็ก 790 บาทอยู่เซ็งโคตร...TOT

d582d79f.gif ของผมยังใช้ 2M 1000 บาทอยู่เลย เพิ่งรู้ว่ามีโปรใหม่ด้วย ไม่เห็น TOT เคยแจ้งเลย

tagazine's Photo tagazine 20 Feb 2009

ไปทำอะไรมันไม่ได้หรอก

คุณได้อ่านก่อนเซ็นสัญญาไหม

เมื่อคุณเซ็นเท่ากับยอมรับไปแล้ว

ในสัญญาเขาบอกไว้ละอียดหมดแล้วนะ

ปล. ผมใช้ทรู

chappy's Photo chappy 20 Feb 2009

QUOTE (VisionX @ Feb 20 2009, 02:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บ้านผมตอนนี้ก็จำใจใช้ TOT ค่า ping เป็น 100 ไม่เคยต่ำกว่านี้เลย
เล่น COD4 ยิงชาวบ้านไม่ค่อยจะตายเพราะตายก่อน
สัญญาณภาครับอย่างไว ทีส่งกระสุนไปไม่ค่อยถึงบ้านใครเล้ย
โทรไปถามเรื่องค่า ping ก็ตอบมาว่าที่ช้าและกระตุกคงเป็นเพราะการ์ดจอค่ะ แต่เน็ตปกติค่ะ

แล้วนี่บ้านเพื่อนผมสั่งติด net TOT ตั้งแต่ต้นเดือน
ตอนนี้มันยังไม่โผล่หัวมา แถมเก็บค่าบริการเดือนนี้ไปแล้วอีกตะหาก
มันเหมาจ่ายไม่เฉลี่ยรายวันให้แบบ True ซะด้วย สงสัยจ่ายทั้งเดือนได้ใช้จริงไม่ถึงสิบวัน

>>>>> ping เป็น 100 นี่ยังเดะๆครับ บ้านผมหลัง 2 ทุ่มเป็นต้นไป 300-400 up ครับ แล้วจะรู้ว่านรกมีจริง
ปล. ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่ามีโปร 2m / 590 บาทด้วยหรือนี่

jedimj's Photo jedimj 20 Feb 2009

ไอ้โปร2Mb 590นี่มันมีเป็นบางพื้นที่ครับ แล้วแต่จังหวัด
ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกกทม.จะไม่มีโปรนี้
ผมเปลี่ยนมาครบปีแล้วมั้ง เมื่อก่อนก็จ่าย 1.5Mb/790

ohnut7's Photo ohnut7 20 Feb 2009

ที่สำคัญนะครับ เราต้องสังเกตุข้อกำหนดรายละเอียดสัญญาไว้ด้วยนะครับ พวก * ดอกจัน เล็กๆนี่ละ ต้องดูดีๆเลย ไม่งั้นเราก็ไปฟ้องไรไม่ได้ครับ เพราะถ้าเค้าอ้างมาว่า มีเขียนบอกไว้แล้ว ก็ทำไรไม่ได้น่ะ

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 20 Feb 2009

อีก3เดือนผมก็หมดสัญญาละ ว่าจะไม่ใช้ต่อแล้ว
สัญญาญหลุดทุกวัน บิทก็อืด

BullDog's Photo BullDog 20 Feb 2009

เอาเถอะยังไง tot ก็เคยส่งเงินกลับมาพัฒนาประเทศได้เยอะ

ที่อ่อนแอไม่ได้เรื่องก็จากน้ำมือนักการเมือง และผู้บริหารน้ำเสียทั้งนั้น

ไม่มีทางแข่งเอกชนได้หรอกถูกบีบจิ๋ม ก็เข้าใจนะว่าเราเสียเงินแล้วก็ต้องอยากได้บริการที่มันดีๆทั้งนั้น

แล้วสรรพากรยังมาบ่นว่ารีดภาษีได้น้อย ก็รัฐวิสาหกิจมันอ่อนแอซะขนาดนี้จะไปเหลืออะไร

ตอนนี้ผมใช้ tot อยู่มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร แม้จะมีหลุดบ้าง ช้าบ้าง

mum2520's Photo mum2520 20 Feb 2009

ใช้ TOT อยู่เหมือนกันครับ ที่ใช้ก็เพราะไม่มีทางเลือกครับ หมู่บ้านผมเป็นหมู่บ้านสร้างใหม่ซึ่ง คนสร้างหมู่บ้านก็มักจะเรียก TOT มาเดินสายโทรศัพท์ เพราะคิดว่าสะดวกและถูกกว่าของ True นั่นแหละครับ นรกชัดๆ จะเปลี่ยนมาใช้ของ True ก็ไม่ได้ แถมของ Maxnet ก็ยัง cover ไม่ถึง เซ็งจิงๆครับ ตั้งแต่ใช้มา

เป็นเหมือนกันและคิดเหมือนกันเลย เคย Load ได้ 100-110 Kb ปัจจุบัน ถึง 80 Kb ก็เก่งแล้ว... .เซ็ง..แสด..ดดด
yoyo_71.gif yoyo_71.gif

GameMAX's Photo GameMAX 20 Feb 2009

QUOTE (teecyber @ Feb 20 2009, 09:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ไปยกเลิก สัญญาณ ADSL ที่ TOT เนื่องจากหลุดบ่อยมาก สัญญาณห่วยมาก จนเบื่อที่จะโทรไปแจ้ง ทุกอาทิตย์ ทุกเดือน โดยที่ผมใช้มาเป็นเวลา 3 ปีแล้ว

ทางเจ้าหน้าบอกว่ายังต้องมีค่าปรับอีก 1,070 บาท เนื่องจากผมแจ้งเปลี่ยนโปรโมชั่นเมื่อ 3เดือนที่แล้ว

ตอนแรกผมใช้ 1.5M/256 ที่ราคา 790 เดือน แล้วทาง TOT มีโปรใหม่ออกมา 2M/512 โดยที่ราคา 590 บาท และที่สำคัญไม่ได้แจ้งทางลูกค้าเลย ลูกค้าเก่าต้องไปติดต่อเองเผื่อจะมาเปลี่ยนใช้โปรนี้ อยากทราบว่าเป็นท่าน จะยอมจ่ายแพงกว่าโดยที่ได้ความเร็วต่ำกว่าหรือครับ ขณะเดียวกันทาง TTT อัพสปีดให้เองอัตโนมัติ โดยที่ไม่ต้องแจ้งเลย ตรงนี้แหละที่เจ้าหน้าบอกว่าผมแจ้งเปลี่ยนโปรยังไม่ถึง 1 ปี เท่ากับว่าผมใช้ยังไม่ถึง 1ปี ต้องมีค่ายกเลิกสัญญา 1,070 บาทด้วย ขอความเห็นเพื่อนๆ ด้วยครับว่าควรทำอย่างไรดี ขอบคุณครับ

http://www.pantip.com/tech/internet/topic/.../IU2720606.html

อันนี้ต้องยอมมันครับ มันเขียนในสัญญาแล้วว่า ขอเปลี่ยนแปลงโปรโมชั่นโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

ส่วนเรื่อง ติดสัญญา อันนี้มันดักทุกคนอยู่แล้วถ้าจะเปลี่ยนโปรมันจับผูก1ปีทันที ผมพิมพ์เตือนทุกกระทู้ของ tot เลย เรื่องขอเปลี่ยนโปรแล้วจะ นับ 12 เดือนใหม่เนี่ย เลวมากๆครับ ถ้าขอเปลี่ยนระหว่าง 12 เดือนเสียค่าเปลี่ยน 1000 บาทด้วย **เตือนไว้สำหรับท่านที่คิดจะติดตั้งความเร็ว 4M ควรสอบถามชุมสายให้ดีก่อนว่ารองรับ ความเร็ว 4M ได้แค่ไหน อย่าคิิดว่าลอง 4M ก่อน มันช้าสายไม่ไหวค่อยไปเปลี่ยนเป็น 2M อันนี้จะโดนค่าเปลี่ยนความเร็ว 1000 บาท เพราะงั้นต้องเลือกความเร็วให้ชัวเลยเพราะสมัครแล้ว ยาว 12เดือน - -"

ส่วนตัวมองว่า ค่าปรับ 1070 แลกกับได้ใช้ maxnet มันคุ้มมากครับ อย่าทนเน็ท สถุนแบบนี้ต่อเลย จ่ายมันไปเถอะ 1070 บาทพอเปลี่ยนเป็น maxnet แล้วจะสุขใจมากกกกกกกกกกก

ผมใช้ 4M TOT load bit 320k = =" บ้าาาาาไปแล้ววว
on xbox load demo ไม่ต้องคิดเลย โหลดไฟล์ 100Mb. 5ชัวโมง ต้องรอหลังตึ2ไป ถึงจะพอโหลดได้

QUOTE (devilmaydie_OK @ Feb 20 2009, 02:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมใช้ maxnet indy 2M load บิท เฉลี่ย วิ่งที่ 215 kb /s
ถ้าดูจาก net speed ได้ 1890 เนี้ยถือว่าปกติมั้ยครับ

หรือว่าผิดปกติ จะได้เรียกช่างมาดู ..... ขอบคุณครับ

มันเมพมากๆแล้วครับ ถ้านิ่งไม่หลุด ค่าปิงต่ำ ก็ไม่ต้องโทรหาช่างหรอกมัน เมพๆแล้ว