`

Jump to content

ใครจะซื้อ TV ใหม่แนะนำร้านนี้ครับ จริงใจติดป้ายราคาด้วย

83 replies to this topic

#21 ยักจัง

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 17 February 2009 - 06:23 AM

QUOTE (zw3i @ Feb 16 2009, 05:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อสักครู่ได้โทรไปถามที่ ร้าน setloft.com ผลที่ได้รับทราบจากร้านเนื่องจากผมได้โพสหัวข้อไว้ว่าถามเรื่อง พลาสม่าLG - 50PG60UR ไว้ เพราะเห็นราคาแล้วก็ฟังก็ชั่นที่น่าสนใจ เลยโทรไปถามที่ setloft.com ปรากฏว่า โทรเข้าเบอร์ปรกติ

แล้วได้ทราบว่า ต้องโทรไปมือถืออีกเบอร์ เพราะพี่คนนี้เป็นคนดูแลเรื่องสั่งของ เลยถามไปว่า มีโชว์รูมไหม ผมปรากฏว่าไม่มีโชว์รูมครับ ตอนนี้ยังไม่มีหน้าร้าน ก็เลยโทรไปหา พี่ที่ดูแลสต๊อกของ ผลปรากฏว่า ได้คุบกับเขาแล้ว ของต้องสั่งของทางหน้าเว็บโดยการสมัครสมาชิก แล้วทำการสั่งซื้อสินค้าผ่านหน้าเว็บ แล้วต้องรอของ เป็นเวลาประมาณ 1 อาทิตย์ ถึงได้ของเพราะต้องไปสั่งของก่อน แล้วถึงนำมาส่ง ของที่สั่งยังไม่ต้องจ่ายเงินครับ เขาบอกว่าจะเอาของมาส่งก่อนและเทสให้เรียบร้อยทุกอย่างแล้วถึงจะจ่ายตังหรือรูดบัตร ใครจะซื้อต้องสมัครสมาชิกในเว็บก่อนนะครับ ที่พิมพ์นี่เป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจเท่านั้น ตแนแรกผมนึกว่ามีโชว์รูม เพราะบ้านผมอยู่ซอย 57 เห็นว่าใกล้ ๆ บ้านว่าจะไปดูแล้วถ่ายรูปมาโพสให้ดูซักหน่อยว่าหน้าร้านเป็นไง ผลคือไม่มีหน้าร้านครับ หน้าร้านอยู่บนเว็บครับ yoyo_73.gif

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

มิน่าถึงทำราคาได้ถูกกว่าเจ้าอื่น แต่ก็ดีครับ ร้านที่มีหน้าร้านก็ไม่ได้รับประกันว่าจะให้คุณภาพ และความสะดวกที่ต่างกัน

#22 skywalker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 17 February 2009 - 09:02 AM

QUOTE (zw3i @ Feb 16 2009, 04:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าวพอกดดูแผนที่ ใกล้บ้านผมนิหน่า อย่างนี้ต้องไปดูซะหน่อยแล้ววว yoyo_24.gif ห่าง 10 ซอยเอง 47 กับ 57 อิอิ

น่าจะใกล้กว่านั้นซอยมันเป็นเลขคี่ ไม่ได้เรียงกัน

#23 Popshock

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 17 February 2009 - 10:42 AM

QUOTE (qkab18 @ Feb 16 2009, 08:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น้องป๊อปมัยเดี๋ยวนี้ไม่ออนเลย หรืออนแล้วแต่ไม่ค่อยเจอกันหว่า

ออนสิพี่คิวซื้อไมค์สิครับจะได้คุยกันสนุกๆ ออนทีไรพี่คิวดูหนังอยู่

#24 lektuy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 17 February 2009 - 01:09 PM

ร้านแสงมั่วนิ่มราคาบ่อย อย่าไปอุดหนุนครับ ผมก็เบื่อ

#25 mm3

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 February 2009 - 01:41 PM

จากประสบการณ์ส่วนตัวหลายๆ ร้าน ราคามันจะขึ้นอยู่กับว่าเราคุยกับใคร แต่ละคนอาจจะบอกราคาไม่เท่ากัน เช่นเด็กในร้าน กับเจ้าของร้าน ภรรยาเจ้าของร้าน ก็จะบอกไม่เท่ากัน ในกรณีร้านเฮียแสง ผมไม่เคยซื้อ ปกติจะซื้อร้านแถวคลองเตย ตรงราชดำริ หรือในเซ็นทรัลลาดพร้าว แต่คิดว่าอาจจะเป็นแบบเดียวก้น ถ้าจะให้ดี เวลาถามราคา อาจจะลองขอชื่อคนบอกด้วย เวลาไปที่ร้านจะได้อ้างอิงได้ นอกจากจะบอกราคาไม่เท่ากันแล้ว แต่ละคนอาจจะต่อได้มากน้อยไม่เท่ากันด้วย มันไม่เหมือนร้านแบบพาวเวอร์บาย ที่มีราคาแปะไว้เรียบร้อยแล้ว

#26 totoboy

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 17 February 2009 - 04:36 PM

ร้านแสง นี่งงเหมือนกัน เห็นแนะกันหลายคน โทรไปเช็คราคาดู แพงกว่าร้าน d ในห้างอีก - - " yoyo_71.gif

#27 mm3

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 February 2009 - 04:57 PM

ร้าน d จริงๆ ขายซัมเซ็งค่อนข้างถูกนะครับ แต่มีแค่ไม่กี่ยี่้ห้อ ไม่มีโซเน่า

#28 gimmig

Posted 17 February 2009 - 07:59 PM

บางทีของที่ถูกที่สุดก็ไม่ได้ดีที่สุดเสมอไปนะครับ

#29 Popshock

Posted 18 February 2009 - 01:08 AM

QUOTE (gimmig @ Feb 17 2009, 07:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บางทีของที่ถูกที่สุดก็ไม่ได้ดีที่สุดเสมอไปนะครับ

ของมาจากที่เดียวกันครับศูนย์

#30 Dogfight

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 February 2009 - 01:19 AM

ซื้อของระวังกันด้วยนะครับ อย่าเอาถูกเข้าว่าบริการไม่ดี

ผมบอกตามตรงซื้อของกับเฮียแสงเพราะหลายคนยืนยันว่าบริการดีครับ ไม่ใช่แค่บริการหน้าร้านนะครับ แต่หลังการขายด้วย

#31 Popshock

Posted 18 February 2009 - 01:27 AM

QUOTE (Dogfight @ Feb 18 2009, 01:19 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อของระวังกันด้วยนะครับ อย่าเอาถูกเข้าว่าบริการไม่ดี

ผมบอกตามตรงซื้อของกับเฮียแสงเพราะหลายคนยืนยันว่าบริการดีครับ ไม่ใช่แค่บริการหน้าร้านนะครับ แต่หลังการขายด้วย

รู้ได้ไงครับ ผมมีปัญหาโทรไปเฮียแสงบอกคำเดียวครับ โทรไปที่ศูนย์เลย ส่วนบริการหนาร้านเชยๆครับ ขากลับผมยังออกค่าแท็กซี่เองเลยครับ ผมถามว่าไหนบอกส่งฟรี เขาบอกว่าให้ราคาพิเศษแล้วเลยไม่ส่งฟรี พอไปถามคนที่กระทู้ DVDthai คนหนึ่งเขาได้ถูกกว่าผม1พันบาทและออกค่าแท็กซี่ให้500ซื้อก่อนผมอีกน่ะนี้ โครตแค้นเลือกปฎิบัติ

#32 The Jia

Posted 18 February 2009 - 08:35 AM

QUOTE (69949921 @ Feb 18 2009, 01:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>

แต่ของมาจากศูนย์ก็ต้องระวังครับ ที่ส่งไปตามห้างขายส่งกับห้างใหญ่ๆหรือร้านข้างนอก บางทีเป็นคนละเกรดกัน ! ต้องดูรหัสรุ่นให้เป๊ะๆอาจมีตัวอะไรห้อยท้ายตามรหัสเดิม
http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R7519124/R7519124.html
เพื่อนผมเพิ่งไปสอยทีวีมา เจอเซลล์ LG เซลล์บอกเองเลยว่ายี่ห้อเค้าแยกเกรดกัน ! ที่ส่งตามห้างขายส่งจะเกรดต่ำกว่า แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าเลขรุ่นมีการเปลี่ยนแปลงมั้ย แต่เขาบอกว่ายี่ห้ออื่นก็ทำลักษณะเดียวกัน

ผมก็ซื้อจากพวกห้างขายส่งช่วงโปรโมชั่น ของ Panasonic ลองเช็ครุ่นแล้วไม่มีเลขอะไรห้อยท้าย ได้ PV8MT มา 21,000 yoyo_57.gif (ช่วงลด 7% จากป้าย ประกอบกับแถม gift voucher เมื่อปลายปีที่แล้ว) มันจะเกรดบงเกรดบีอะไรก็ไม่สนแล้ว เพราะพอใจภาพโคตรๆ

#33 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 18 February 2009 - 10:37 AM

ผมซื้อจากร้านนี้

http://www.thedigitaldc.com/product_343793.344683_th

ร้านแสงชัย ผมโคตรเบื่อเลยตอนแรกเห็นบอกร้านดัง แต่ไม่คิดว่าจะบริการแย่ ผมโทรไปจะสั่งของกับแก แกบอกไม่มีของเดี๋ยวโทรกลับ ผมรอก็ไม่โทร อีกวันโทรไปแกบอกรออีก 2-3 วัน ผมให้เวลา 4 วันแกบอกของไม่มีแล้วแกไม่เคยโทรกลับตามลูกค้าเลย

ไอ้ผมก็ง้อเข้าไปดิเพราะเห็นร้านดังโทรตามร่วม 2 อาทิตย์ สรุปฟลุคไปเจอร้านในเน็ท DC นี่แหละราคาถูกกว่า ตอนแรกว่าจะโทรไปลองเชิงก่อน แกบอกเทคแคร์อย่างดีของไม่มีแกโทรตามเซลล์ให้ทันที บอกพร้อมส่ง ผมเลยให้แกมาส่งอีกวัน ได้ของใหม่จริง ช่วยยกขึ้นมาติดตั้งให้ถึงที่ ไม่เสียเงิน คุยเป็นกันเองดี ไม่ใช่โทรไปแล้วเอะอะกูจะรีบวาง พูดครับก็ไม่พูดร้านแสงชัยอ่ะ

ร้านนี้พูดดีมากๆ ช่วยทุกอย่างยันติดตั้งเสร็จ ผมโคตรประทับใจเลย

ผมว่าบางครั้งร้านที่ดังๆแล้วหยิ่งลืมตัวเองก็มีเยอะ ผมว่าปล่อยร้านนั้นเขาไปเหอะเขาไม่ง้อลูกค้า บริการก็ไม่ได้ดีอย่างที่หลายๆคนบอก ผมบายและร้านแสงชัย ซื้อที่นี่ดีกว่าสบายใจของก็ส่งไวกว่า

#34 gimmig

Posted 18 February 2009 - 11:04 AM

QUOTE (69949921 @ Feb 18 2009, 01:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ใช่ครับของมาจากศูนย์เดียวกัน
แต่มันจะมีรายละเอียด
เช่น อาจจะได้ของหลุด คิวซี(ผมได้ข่าวมาว่า ร้านนั้น ล๊อตแรกก็ได้ DEAD PIX ทุกตัว)
การบริการหลังการขายอาจจะห่วย

ต้องดูรวม รวมครับ

#35 tie

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 18 February 2009 - 02:02 PM

QUOTE (TAKUMI @ Feb 18 2009, 10:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมซื้อจากร้านนี้

http://www.thedigitaldc.com/product_343793.344683_th

ร้านแสงชัย ผมโคตรเบื่อเลยตอนแรกเห็นบอกร้านดัง แต่ไม่คิดว่าจะบริการแย่ ผมโทรไปจะสั่งของกับแก แกบอกไม่มีของเดี๋ยวโทรกลับ ผมรอก็ไม่โทร อีกวันโทรไปแกบอกรออีก 2-3 วัน ผมให้เวลา 4 วันแกบอกของไม่มีแล้วแกไม่เคยโทรกลับตามลูกค้าเลย

ไอ้ผมก็ง้อเข้าไปดิเพราะเห็นร้านดังโทรตามร่วม 2 อาทิตย์ สรุปฟลุคไปเจอร้านในเน็ท DC นี่แหละราคาถูกกว่า ตอนแรกว่าจะโทรไปลองเชิงก่อน แกบอกเทคแคร์อย่างดีของไม่มีแกโทรตามเซลล์ให้ทันที บอกพร้อมส่ง ผมเลยให้แกมาส่งอีกวัน ได้ของใหม่จริง ช่วยยกขึ้นมาติดตั้งให้ถึงที่ ไม่เสียเงิน คุยเป็นกันเองดี ไม่ใช่โทรไปแล้วเอะอะกูจะรีบวาง พูดครับก็ไม่พูดร้านแสงชัยอ่ะ

ร้านนี้พูดดีมากๆ ช่วยทุกอย่างยันติดตั้งเสร็จ ผมโคตรประทับใจเลย

ผมว่าบางครั้งร้านที่ดังๆแล้วหยิ่งลืมตัวเองก็มีเยอะ ผมว่าปล่อยร้านนั้นเขาไปเหอะเขาไม่ง้อลูกค้า บริการก็ไม่ได้ดีอย่างที่หลายๆคนบอก ผมบายและร้านแสงชัย ซื้อที่นี่ดีกว่าสบายใจของก็ส่งไวกว่า

ยืนยันอีกคนครับ ร้านนี้ดีจริงๆ

ของใหม่ และของแท้ เครื่องใหม่ขนาดที่ว่ามาแกะให้ดูตรงหน้าเลบยครับ บริการดีครับ

ผมเพิ่งซื้อ sony w 40นิ้วไปเมื่อต้นเดือนจากร้านนี้เอง

#36 Popshock

Posted 18 February 2009 - 02:12 PM

QUOTE (TAKUMI @ Feb 18 2009, 10:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ใช่โทรไปแล้วเอะอะกูจะรีบวาง พูดครับก็ไม่พูดร้านแสงชัยอ่ะ

เจออารมณ์เดียวกันครับ

#37 Dogfight

Posted 18 February 2009 - 04:25 PM

QUOTE (69949921 @ Feb 18 2009, 01:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รู้ได้ไงครับ ผมมีปัญหาโทรไปเฮียแสงบอกคำเดียวครับ โทรไปที่ศูนย์เลย ส่วนบริการหนาร้านเชยๆครับ ขากลับผมยังออกค่าแท็กซี่เองเลยครับ ผมถามว่าไหนบอกส่งฟรี เขาบอกว่าให้ราคาพิเศษแล้วเลยไม่ส่งฟรี พอไปถามคนที่กระทู้ DVDthai คนหนึ่งเขาได้ถูกกว่าผม1พันบาทและออกค่าแท็กซี่ให้500ซื้อก่อนผมอีกน่ะนี้ โครตแค้นเลือกปฎิบัติ

เอ่อ ผมไม่ใช่หน้าม้านะครับ พูดยังกับผมเป็นหน้าม้า ผมไม่ค่อยอยากใส่รายละเอียดแต่ผมเจอปัญหาเยอะมากเค้าก็ช่วยตลอดแล้วกันครับ

เอาเป็นว่าต่างคนต่างวาระละกันนะครับ คุณอาจจะโชคไม่ดีผมโชคดีก็ได้ ส่วนเรื่องโทรแล้วโดนตัดบทวางเรื่องธรรมดาครับ ร้านเค้ายุ่งผมเข้าใจ ถึงผมจะไม่ชอบก็เถอะ

#38 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:PS4, Xbox One

Posted 18 February 2009 - 10:13 PM

ร้านแสง เข้าสู่ช่วงขาลงแล้วหละครับ
เพราะขายของราคาไม่แน่นอนสำหรับทุกคน ทำให้เกิดการเปรียบเทียบกันชัดเจน yoyo_71.gif

#39 p_naha

นักเล่นเกมตัวยง

• Interests:Psn Pnaha_thai

Posted 20 February 2009 - 01:50 AM

ขอข้อมูลร้านDC หน่อยสิครับบ สงสัยยมากกกก

#40 ยักจัง

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 22 February 2009 - 10:47 AM

จริงๆร้านค้าไม่ปิดราคาขาย เป็นการเอาเปรียบผู้บริโภค เพราะจะได้เรียกราคาขายตามหนังหน้าผู้ซื้อได้
จริงๆมันเป็นเรื่องที่ผิด แต่ร้านข้างนอกก็ทำอย่างนี้กันแทบทุกร้าน จนกลายเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว
และก็หาเหตุผลต่างๆนาๆมาสนับสนุนเรื่องที่ตัวเองทำผิด แล้วก็โจมตีร้านที่ปิดป้ายราคา

เรื่องคุณภาพกับราคาสินค้าก็เหมือนกันครับ ใช่ว่าร้านขายแพงกว่าแล้วจะดีกว่าเสมอไป เพราะเค้าก็รับมาจาก
ที่เดียวกันแหละ ถ้าตั้งราคาขายสูงกว่าสิ่งที่ได้คือกำไร และภาพพจน์ที่ดีกว่าครับ แถมอุ๊บอิบราคาได้เพิ่มฟรีๆอีก 1,000 นึง

ส่วนบริการหลังการขายหลัง 7 วันก็ต้องไปติดต่อศูนย์อยู่ดี เหมือนๆกันทุกร้าน

สุดท้าย อย่าเชื่อคนขาย โดยเฉพาะเซลล์นี่แหละตัวดีเลย

จริงๆร้านค้าไม่ปิดราคาขาย เป็นการเอาเปรียบผู้บริโภค เพราะจะได้เรียกราคาขายตามหนังหน้าผู้ซื้อได้
จริงๆมันเป็นเรื่องที่ผิด แต่ร้านข้างนอกก็ทำอย่างนี้กันแทบทุกร้าน จนกลายเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว
และก็หาเหตุผลต่างๆนาๆมาสนับสนุนเรื่องที่ตัวเองทำผิด แล้วก็โจมตีร้านที่ปิดป้ายราคา

เรื่องคุณภาพกับราคาสินค้าก็เหมือนกันครับ ใช่ว่าร้านขายแพงกว่าแล้วจะดีกว่าเสมอไป เพราะเค้าก็รับมาจาก
ที่เดียวกันแหละ ถ้าตั้งราคาขายสูงกว่าสิ่งที่ได้คือกำไร และภาพพจน์ที่ดีกว่าครับ แถมอุ๊บอิบราคาได้เพิ่มฟรีๆอีก 1,000 นึง

ส่วนบริการหลังการขายหลัง 7 วันก็ต้องไปติดต่อศูนย์อยู่ดี เหมือนๆกันทุกร้าน

สุดท้าย อย่าเชื่อคนขาย โดยเฉพาะเซลล์นี่แหละตัวดีเลย