`

Jump to content

ใครจะซื้อ TV ใหม่แนะนำร้านนี้ครับ จริงใจติดป้ายราคาด้วย

83 replies to this topic

#81 Popshock

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 30 March 2009 - 08:52 PM

QUOTE (arnon_ara @ Mar 30 2009, 06:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใจเค้าใจเรา สำหรับผมเรื่องราคาเนี่ย ไม่ได้เกี่ยวกับการให้บริการ สำหรับผมจากการไปร้านแสงมาตะกี้ เค้าค่อนข้างให้ความสนใจอะ ลองโน้นลองนี่ให้ ไม่ซื้อก้อไม่ได้ว่าไร ร้านเค้าไม่มีเค้าก้อบอก ไม่เห็นจะมีอะไร

บางครั้งคิดในมุมตัวเองเป็นคนขายบ้าง คุณขายของถูกกว่าชาวบ้านเค้าไม่จำเป็นว่าเค้าอยากขายถูกแบบนั้นเสมอไป คุณลองไปเป็นเซลล์ดูดิ ผมไม่เชื่อหรอกว่าของชิ้นเดียวกันคุณจะขายราคาเดียวกัน (จากที่คุณโพสต์เนี่ย ผมมองได้แค่ว่าคุณคงไม่ใช่คนทำงาน หรือถ้าคุณทำงานคุณก้อไม่เคยเป็นเซลล์) ลูกค้านะแหละตัวดีคับที่ทำให้ร้านเค้าต้องทำแบบนี้ บางคนแม่งเช็คทีทุกร้าน ซื้อของแม่งไม่กี่บาท เช็คแล้วต่อแล้ว บัฟไปบัฟมา จนราคามันเสีย ... ถ้าอยากได้ราคาเดียวแบบจิงใจ ไปโฮมโปรสิคับ ถ้าคุณต้องการความจิงใจจิง ๆ

ขอบคุณครับ ทีหลังผมมีอะไรผมจะไม่มาบอกอีกแล้วครับ ขอบคุณครับ ที่สนับสนุนผู้ค้าขายให้เอาเปรียบผู้บริโภค ไงคนเข้ามาอ่านก็ฟังหูไว้หูครับอย่าเชื่อสิ่งที่ผมเล่าอย่างเดียว ไปเจอกับตัวเองแหละครับดีสุด สิ่งที่ผมเรียกร้องสิ่งเดียวครับขายของติดป้ายราคา(สั้นๆครับง่ายแค่นี้) ถ้าสิ่งนี้มันทำยากหรือทำแล้วทำให้ผู้บริโภคเสียหายก็ช่างมันเหอะครับ ไว้หลอกขายคนไม่รู้ราคาไปเท่านั้นเอง

Edited by 69949921, 30 March 2009 - 08:55 PM.

#82 mm3

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 March 2009 - 09:51 PM

ใจร่มๆ ครับ เรื่องไม่ติดราคาผมว่ามันไม่ซีเรียสหรอกครับ เพราะปกติของพวกนี้ ส่วนใหญ่เราก็จะเช็คราคาจากหลายๆ ที่ก่อนจะซื้ออยู่แล้ว ถ้าเราเลือกซื้อที่ร้านเขา ก็แสดงว่าราคามันถูกกว่าร้านอื่น ถ้าคิดว่าเขาบอกราคามาแพง ก็ไปซื้อร้านอื่นได้ ถ้าเราซื้อร้านเขา ก็แปลว่าเราพอใจราคานี้แล้ว

แล้วก่อนไป ก็โทรถามราคาไว้ก่อนได้ ถ้าคิดว่าจะไปแล้วกลัวเสียเวลา เสียค่ารถ เวลาถามผมแนะนำให้ถามชื่อคนที่เราคุยด้วย แล้วยืนยันราคา ยืนยันว่ามีของ จองไว้เลยก็ดี บอกว่ากำลังจะไปซื้อ

อย่างที่เคยโพสต์ไว้ก่อนหน้านี้ ร้านที่ติดราคา มันก็ยังต่อได้อยู่ดี ผมก็ต่อเป็นประจำ เช่นร้านที่ราชดำริ หรือ ร้านที่เซ็นทรัลเวิรลด์ อย่างนี้ คนที่ไม่ได้ต่อ ถ้ารู้ว่าผมซื้อได้ถูกกว่าเขา จะโกรธเหมือนกันหรือเปล่า ทั้งๆ ที่เป็นร้านติดราคา?

#83 GameMAX

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 06 April 2009 - 10:18 PM

QUOTE (mm3 @ Mar 30 2009, 09:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใจร่มๆ ครับ เรื่องไม่ติดราคาผมว่ามันไม่ซีเรียสหรอกครับ เพราะปกติของพวกนี้ ส่วนใหญ่เราก็จะเช็คราคาจากหลายๆ ที่ก่อนจะซื้ออยู่แล้ว ถ้าเราเลือกซื้อที่ร้านเขา ก็แสดงว่าราคามันถูกกว่าร้านอื่น ถ้าคิดว่าเขาบอกราคามาแพง ก็ไปซื้อร้านอื่นได้ ถ้าเราซื้อร้านเขา ก็แปลว่าเราพอใจราคานี้แล้ว

แล้วก่อนไป ก็โทรถามราคาไว้ก่อนได้ ถ้าคิดว่าจะไปแล้วกลัวเสียเวลา เสียค่ารถ เวลาถามผมแนะนำให้ถามชื่อคนที่เราคุยด้วย แล้วยืนยันราคา ยืนยันว่ามีของ จองไว้เลยก็ดี บอกว่ากำลังจะไปซื้อ

อย่างที่เคยโพสต์ไว้ก่อนหน้านี้ ร้านที่ติดราคา มันก็ยังต่อได้อยู่ดี ผมก็ต่อเป็นประจำ เช่นร้านที่ราชดำริ หรือ ร้านที่เซ็นทรัลเวิรลด์ อย่างนี้ คนที่ไม่ได้ต่อ ถ้ารู้ว่าผมซื้อได้ถูกกว่าเขา จะโกรธเหมือนกันหรือเปล่า ทั้งๆ ที่เป็นร้านติดราคา?

ถ้าเป็นคนที่ติดตามข่าวสารมันก็ไม่น่ากลัวอ่ะครับ แต่คนวัยทำงาน อย่างลุง อย่างพ่อผม อายุ 50-60ปี ที่ผมเจอนะครับ เค้าไม่ได้เปิดเน็ทติดตามสเป๊กอะไรหรอกนะครับ วันไหนนึกอยากจะไปซื้อก็ขับรถไปดูที่ร้านเลย เซล มันว่าล่าสุดก็ล่าสุดไปกะเซลอ่ะครับ ดูจอใหญ่ๆเข้าว่า สเป๊กเซลก้โม้ไป แอะอะมันก็ FullHD คับพี่ลูกเดียว ทั้งๆที่เครื่องมันแค่ HD Ready ซึ้งลูกค้าแบบนี้ เยอะมาก นะครับ โดยเฉพาะใน ต่างจังหวัด ของก็น้อยราคาก็ไม่อัพเดท รุ่นเก่าโคตรๆ คนไม่รู้เข้าไปมันก็ล่าสุดครับพี่ ราคาไม่แปะเห็นเราชอบมันก็บอกมาแพงๆ - -" บางร้านมันยังเอาจอ 42" มาเปิด VCD โชว์อยู่เลย -__________-"

อย่างเมื่อเย็นนี้ผมไปเดินดูมา jvc ex18 32" ไม่ติดราคา ถามไปบอกมา 19k บ้าแระ ถามว่าจิงหรอเช็คหน่อยได้ไหม (เช็คแล้วคับพี่ราคาล่าสุด) ผมเดินไปร้านใหม่เลย เหอๆ ร้านระแวกนั้นติดป้าย 13.9k กันพร้อมใส่รูปtv ตั้งโชว์ที่น่าร้าน มันยังแถมาได้ 19k - -"

#84 mm3

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 April 2009 - 12:08 AM

QUOTE (GameMAX @ Apr 6 2009, 10:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเป็นคนที่ติดตามข่าวสารมันก็ไม่น่ากลัวอ่ะครับ แต่คนวัยทำงาน อย่างลุง อย่างพ่อผม อายุ 50-60ปี ที่ผมเจอนะครับ เค้าไม่ได้เปิดเน็ทติดตามสเป๊กอะไรหรอกนะครับ วันไหนนึกอยากจะไปซื้อก็ขับรถไปดูที่ร้านเลย เซล มันว่าล่าสุดก็ล่าสุดไปกะเซลอ่ะครับ ดูจอใหญ่ๆเข้าว่า สเป๊กเซลก้โม้ไป แอะอะมันก็ FullHD คับพี่ลูกเดียว ทั้งๆที่เครื่องมันแค่ HD Ready ซึ้งลูกค้าแบบนี้ เยอะมาก นะครับ โดยเฉพาะใน ต่างจังหวัด ของก็น้อยราคาก็ไม่อัพเดท รุ่นเก่าโคตรๆ คนไม่รู้เข้าไปมันก็ล่าสุดครับพี่ ราคาไม่แปะเห็นเราชอบมันก็บอกมาแพงๆ - -" บางร้านมันยังเอาจอ 42" มาเปิด VCD โชว์อยู่เลย -__________-"

อย่างเมื่อเย็นนี้ผมไปเดินดูมา jvc ex18 32" ไม่ติดราคา ถามไปบอกมา 19k บ้าแระ ถามว่าจิงหรอเช็คหน่อยได้ไหม (เช็คแล้วคับพี่ราคาล่าสุด) ผมเดินไปร้านใหม่เลย เหอๆ ร้านระแวกนั้นติดป้าย 13.9k กันพร้อมใส่รูปtv ตั้งโชว์ที่น่าร้าน มันยังแถมาได้ 19k - -"

ในกรณีนี้ผมแนะนำให้ไปซื้อพาวเวอร์บาย หรือโลตัสครับ ชัวร์กว่า บริการน่าจะดีกว่าด้วย ผมว่าร้านไม่ติดราคา เหมาะสำหรับคนที่พอจะรู้ข้อมูลบ้าง ซึ่งจะทำให้ส่วนใหญ่จะได้ราคาที่ดีกว่า