`

Jump to content

ร้าน super rich ดีไหมครับ ว่าจะไปซื้อPS3ร้านนั้น

49 replies to this topic

#41 Gogolico

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 11:24 PM

ผมว่าสินค้านั้น ราคาถูกหรือแพง อย่าลืมเรื่องข้อมูลแล้วบริการด้วยก็ดีนะครับ

ในสะพานเหล็ก (และในอีกหลายๆ ที่) ยังมีร้านประเภทที่ขายของแบบตีหัวเข้าบ้าน ขายราคาถูกๆ ตัดราคา แต่คนขายไม่ได้รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับที่ขายเลยแม้แต่น้อย

ถ้าคุณคิดว่าอยากได้ของถูก อันนั้นอาจจะได้ แต่ถ้าเกิดวันนึงเครื่องมีปัญหา หรือจะใช้งานแต่ทำไม่เป็น ถามทางร้าน ร้านก็ไม่รู้เรื่อง หรือบางทีก็ตอบมั่วๆ

ยังไงซะ ของถูกสุดแล้วดีสุดนี่ หายากครับ ลองให้ดูเรื่องของบริการควบคู่ไปด้วย คุณน่าจะได้สินค้าที่ดีกว่าของที่ถูกเพียงอย่างเดียว

ปล. ส่วนเรื่องร้านที่ จขกท. พูดถึงนั้น..... คนอื่นๆ พูดไปหมดแล้วล่ะครับ
ปล. 2 ยังมีร้านอื่นที่ดีกว่า และขายถูกกว่า 14500 บาท อยู่ครับ yoyo_76.gif

#42 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 13 February 2009 - 12:12 AM

ผม ซื้อร้าน นี้ตอน PS2 ตอนนั้น ร้านยังไม่ได้ย้่ายเข้าสะพานเหล็ก

และพาน้องผมไปซื้อ PS2 ตอนร้านย้ายไปอยุ่สะพาเหล็กแล้ว

แบ้งค์ มันก้คุยดี ถามไรตอบหมด

เคยไปเจอคุณ ดาร์ทเวเด้อร์ ที่ร้าน ด้วย

รุ้สึกจะเป็นเพื่อนกันนะ

ซื้อของมาไม่มีปัญหาอะไร

#43 sutas

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 13 February 2009 - 10:05 AM

ความเห็นของผมคือ ไปซื้อร้านอื่นน่าจะดีกว่าครับ ตราบใดที่เจ้าของร้านยังไม่ปรับปรุงคุณภาพของลูกจ้าง ทั้งคำพูดคำจา มารยาท ความหยิ่งยโส
เพราะจากประสบการณ์ส่วนตัวครั้งแรกและครั้งสุดท้ายในปีที่แล้ว ที่เคยจะไปซื้อแล้วเหมือนกับจะเอาเงินไปให้แล้วต้องขอร้องให้ช่วยรับเงินไปที ทั้งที่ไม่เคยต่อราคาเลยซักบาท ส่วนคุณภาพสินค้า ไม่รู้ครับเพราะไม่เคยซื้อ

แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นยังไงแล้วนะ น่าจะดีขึ้นแล้วมั๊ง

#44 ~veemail~

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 February 2009 - 11:57 AM

ผมไม่มีความเห็นครับ แวะมาอ่านเฉยๆ

#45 ___OO___

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 13 February 2009 - 12:27 PM

QUOTE (sutas @ Feb 13 2009, 11:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ความเห็นของผมคือ ไปซื้อร้านอื่นน่าจะดีกว่าครับ ตราบใดที่เจ้าของร้านยังไม่ปรับปรุงคุณภาพของลูกจ้าง ทั้งคำพูดคำจา มารยาท ความหยิ่งยโส
เพราะจากประสบการณ์ส่วนตัวครั้งแรกและครั้งสุดท้ายในปีที่แล้ว ที่เคยจะไปซื้อแล้วเหมือนกับจะเอาเงินไปให้แล้วต้องขอร้องให้ช่วยรับเงินไปที ทั้งที่ไม่เคยต่อราคาเลยซักบาท ส่วนคุณภาพสินค้า ไม่รู้ครับเพราะไม่เคยซื้อ

แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นยังไงแล้วนะ น่าจะดีขึ้นแล้วมั๊ง

โอ้ว...เห็นด้วยอย่างแรง yoyo_92.gif

#46 Golfman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 February 2009 - 03:16 PM

อย่าเผลอไปร้าน "เกมใหม่" (แปลงเป็นอังกฤษเอานะ) แย่ยิ่งกว่าร้านที่เจ้าของกระทู้จะซื้ออีก

#47 - CuBic -

Natural Born Killer

Posted 13 February 2009 - 03:25 PM

แนะนำร้าน Nadz ครับ

เพราะหวดมา 2 เครื่องแล้ว ทั้ง Xbox360 และ Ps3

ไม่มีปัญหาเลยครับ

ดีขนาดไหนแค่จะขอดูของก่อน พนักงานบอก "ต้องซื้อก่อนครับถึงจะแกะให้ดูได้" (ตอนซื้อPs3)

แสดงว่ายังไม่เคยผ่านการแกะมาก่อนแน่นอน

เชียร์ร้านนี้เต็มที่ ถึงการเดินทางไปครั้งแรกนั้นจะลำบากหน่อย (หายากจิ๊บ)

^^

#48 jamemax

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 February 2009 - 05:33 PM

ผมซื้อ ps3 จาก super-rich นี่แหละครับ
ล็อตแรกๆสมัย 3หมื่นเลย ยังสภาพดีไม่บุบสลาย ไม่กากครับ

ส่วนเรื่องบริการหลังขายที่ฟังมาหลายๆคนก็ดีปนไม่ดีกันไป แต่สำหรับผมก็ดีนะครับ
แม้ราคาไม่ค่อยถูกมากเท่าไร

#49 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Final Fantasy

Posted 13 February 2009 - 06:23 PM

หาข้อมูลเยอะ ๆ ก่อนนะครับ มีอยู่หลายร้านเลยที่เดียว ไม่ต้องใจร้อนนะครับ เพื่อที่เราจะได้ไม่เสียใจทีหลัง สู้ ๆ นะครับ

#50 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 13 February 2009 - 11:53 PM

เจ้าของร้าน คุนแบงค์ ขาวๆตี๋ๆ รู้สึกจะอยู่สะพาน 18 เลยมั้ง