`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ร้าน super rich ดีไหมครับ ว่าจะไปซื้อPS3ร้...

โอคุง's Photo โอคุง 12 Feb 2009

ขอบคุณทุกความเห็นงับ

jokeza's Photo jokeza 12 Feb 2009

สรุป ร้านอื่นดีกว่ามั้ยเอ้ย

zxcv's Photo zxcv 12 Feb 2009

พอเข้ามาอ่านอีกทีถึงได้รู้ว่าร้านนี้มีชื่อ... งั้นก็เลี่ยงดีกว่าครับเพราะยังไงมันก็ถูกกว่ากันไมกี่ร้อย

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 12 Feb 2009

ร้านนี้ไม่ดี แต่ก็ไม่เลวมากครับ ถ้าซื้อของที่ไม่แปลงอ่ะพอได้ แต่ถ้าซื้อเครื่องเกมส์ที่แปลงแล้วแนะนำว่าซื้อร้านอื่นดีกว่าครับ ของเห็นกันจะๆมันยังโกงแล้วถ้าแปลงชิฟที่อยู่ในเครื่องไม่ต้องเดาเลยครับ

kem's Photo kem 12 Feb 2009

ลองดูร้านในห้องซื้อขาย omp ก็ได้ครับ

huntersai's Photo huntersai 12 Feb 2009

ลองเอาชื่อร้านนี้ไปหาใน google ดูก็ได้ครับ

pu_pu's Photo pu_pu 12 Feb 2009

Gameshop ครับเพิ่งไปสอยมาเมื่อสักครู่ 14300 80G สีดำครับ มาพร้อมกับ ST4 1900 ครับ yoyo_37.gif

Kraziesp's Photo Kraziesp 12 Feb 2009

เหมือนถูกต่อยข้างเดียว ยังไงไม่รู้

การใช้วิจารณญาณในการรับข้อมูลในอินเตอร์เน็ตนั้น สำคัญเป็นอย่างยิ่งนะครับ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

ปล.แปลกจัง หรือผมโชคดี ที่ไม่เคยมีใครเอาเปรียบผม (หรือหน้าผมมันไม่ยอมเองหว่า)
เอาจริงๆ ผมค่อนข้างจริงจัง และตรงไปตรงมา เวลาจะตัดสินใจทำอะไรก็ตามนะครับ
ซึ่งมันก็ร่วมถึงการไปซื้อเกมส์ด้วย อันนี้ส่วนหนึ่งมันอาจขึ้นอยู่กับ วุฒิภาวะ และสถาณการณ์รอบตัวด้วย
ไม่ได้บอกว่าตัวเองเก่ง แต่ด้วยลีลา วาจา และคำพูด แล้วนั้น อาจเป็นเกราะป้องกัน ไม่ให้คนอื่นเอาเปรียบเรา (ในเบื้องต้นได้)
ลองนึกดูว่า สิงโต ถ้ามันเห็น กวาง กับ กระทิง มันจะ ล่าอะไรก่อนครับ
เด็กๆ หรือ คนที่ไม่ได้หาข้อมูลไป ก็คล้ายๆกับกวาง นั่นล่ะครับ
ของแบบนี้สอนกันไม่ได้หรอก แต่ฝึกฝนด้วยตนเองได้

เอาจริงๆ ผมก็เคยโดนนะ แล้วมันก็ทำให้ผมเก่งขึ้นมากๆ มากๆ และไม่เคยโดนอีกเลย ขอบคุณประสบการณ์ในครั้งนั้น
ได้น้อยได้ยาก ได้มากได้ง่าย

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

โอคุง's Photo โอคุง 12 Feb 2009

QUOTE (pu_pu @ Feb 12 2009, 04:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Gameshop ครับเพิ่งไปสอยมาเมื่อสักครู่ 14300 80G สีดำครับ มาพร้อมกับ ST4 1900 ครับ yoyo_37.gif

จิงง่ะ เด๋วสอยตามครับ ได้ราคาดีจัง พอดีอยากได้เกมส์นั้นด้วย เด๋วตามไปครับ

ugrits's Photo ugrits 12 Feb 2009

just.... อะไรนี่แปลว่าอะไรกันแน่อ่ะคับ สงสัยมานานแล้วอ่าาา

QUOTE (Kraziesp @ Feb 12 2009, 04:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เหมือนถูกต่อยข้างเดียว ยังไงไม่รู้

การใช้วิจารณญาณในการรับข้อมูลในอินเตอร์เน็ตนั้น สำคัญเป็นอย่างยิ่งนะครับ

ปล.แปลกจัง หรือผมโชคดี ที่ไม่เคยมีใครเอาเปรียบผม (หรือหน้าผมมันไม่ยอมเองหว่า)
เอาจริงๆ ผมค่อนข้างจริงจัง และตรงไปตรงมา เวลาจะตัดสินใจทำอะไรก็ตามนะครับ
ซึ่งมันก็ร่วมถึงการไปซื้อเกมส์ด้วย อันนี้ส่วนหนึ่งมันอาจขึ้นอยู่กับ วุฒิภาวะ และสถาณการณ์รอบตัวด้วย
ไม่ได้บอกว่าตัวเองเก่ง แต่ด้วยลีลา วาจา และคำพูด แล้วนั้น อาจเป็นเกราะป้องกัน ไม่ให้คนอื่นเอาเปรียบเรา (ในเบื้องต้นได้)
ลองนึกดูว่า สิงโต ถ้ามันเห็น กวาง กับ กระทิง มันจะ ล่าอะไรก่อนครับ
เด็กๆ หรือ คนที่ไม่ได้หาข้อมูลไป ก็คล้ายๆกับกวาง นั่นล่ะครับ
ของแบบนี้สอนกันไม่ได้หรอก แต่ฝึกฝนด้วยตนเองได้

เอาจริงๆ ผมก็เคยโดนนะ แล้วมันก็ทำให้ผมเก่งขึ้นมากๆ มากๆ และไม่เคยโดนอีกเลย ขอบคุณประสบการณ์ในครั้งนั้น
ได้น้อยได้ยาก ได้มากได้ง่าย

~Acl2opl-lol3ia~'s Photo ~Acl2opl-lol3ia~ 12 Feb 2009

ผมไม่ชอบคนขาย อะ แม่งกวนตีน - -*

Darkberry's Photo Darkberry 12 Feb 2009

ผมว่า Nadz ดีกว่านะจะซื้อทั้งทีหาร้านที่ บริการดีที่สุดดีกว่า

Muramasa's Photo Muramasa 12 Feb 2009

มาช่วยแนะนำร้าน Item Game Shop อีกร้านครับ ถ้าทำตัวจนๆ พี่เค้าอาจจะลดให้ถูกกว่าที่ได้จาก super richก็ได้นา อิอิ ชัวด้วย

poringAday's Photo poringAday 12 Feb 2009

จากที่เคยอ่านๆมาส่วนมากจะเจอร้ายมากกว่าดีเหมือนกันนะคับสำหรับร้านนี้ ส่วนตัวไม่เคยใช้บริการเลยตอบไม่ถูกเหมือนกัน

เพราะจากที่อ่านๆจะเจอบริการหลังการขายไม่ค่อยดี หรือของสอดใส่ จขกท. ก็ลองๆดูร้านอื่นเพื่อเลือกก็ดีนะคับ ร้านที่บอกต่อๆ

ภายในนี้ก็บริการดีเหมือนกันคับ ราคาอาจจะถูกกว่าด้วย จริงๆก็ไม่อยากแนะนำว่าของถูกต้องดีเสมอไปนะคับ เอาที่สบายใจดีกว่าคับ

เพื่อตัวเครื่องมีปัญหาจะได้เคลียหลังจากซื้อได้สบายๆ ไม่ใช้พอเอาไปเคลมแล้วเจอปัญหา

Namsakum's Photo Namsakum 12 Feb 2009

ผมซื้อ PS3 ที่ร้านนี้
ก็ไม่มีปัญหาครับ
เอาเครื่องเกม Wii ไปให้พี่เขาตีราคา
พี่เขาก็พูดจาดี
บริการหลังการขายเนี่ย ยังไม่เจอ
เพราะเครื่องที่ได้มา ไม่เคยมีปัญหาครับ

winny6969's Photo winny6969 12 Feb 2009

QUOTE (LDS Drive @ Feb 12 2009, 01:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้เป็นไงไม่ทราบ แต่เมื่อก่อนร้ายพอตัวเลยครับ เพื่อนผมโดนตอนซื้อ PS2 เครื่องเหมือนโดนยำมาแล้ว จอยก็มีปัญหาด้วย yoyo_71.gif

PS2 ผมนี่แหละโดนยำมาเลย พูดตรงๆ เลยครับว่า มีทางเลือกก็ไปร้านอื่นเหอะครับ รับประกันเครื่องมีปัญหาเปลี่ยนตัวใหม่ 7 วัน คือ สโลแกนร้านนี้สมัยที่ผมเคย(หลงผิด) ไปซื้อเครื่อง PS2 ร้านนี้

พอลองมาคิดดู เครื่องที่มีปัญหาเค้าจะทำยังไงกับมัน นอกจากเอามาซ่อมแล้วเวียนขายใหม่ คงไม่มีร้านไหน เอาไปทิ้งเลยแน่ๆ จะส่งเคลมศูนย์ยิ่งไม่ต้องพูดถึงเพราะแปลงเครื่องเสร็จแล้ว

แต่ผมไม่ห้ามนะครับ คนที่เค้าโชคดีดวงดีกับร้านนี้ก็มีอยู่เยอะ คุณอาจจะเป็นคนโชคดีเหมือนอีกหลายๆ คนก็ได้นะครับ

SHAMBALA's Photo SHAMBALA 12 Feb 2009

คือที่เจออย่างห่วยครับ ซื้อจากเขาซ่อมอย่างแพง ตอนนั้นซื้อ ps2 ให้เพื่อนสุดท้ายต้องยอมซื้อจากเพื่อนไปซ่อมเองเพราะไม่อยากเสียน้ำใจ เลี่ยงได้เลี่ยงครับเชื่อเถอะร้านอื่นถูกกว่านี้บริการดีกว่านี้เยอะครับ

grantxosis's Photo grantxosis 12 Feb 2009

ไปร้านพี่บ๊อง GAMESHOPเลยครับสะพาน10
หรือร้านคุณรูกี้ก็ได้ครับ itemgameshop
หรือไม่ก็ NADZ มี3ร้านนี้ละที่ผมไว้ใจ

Piggyealker's Photo Piggyealker 12 Feb 2009

ร้านหลายๆ ร้านหากินกับความไม่รู้ของเด็ก อายุน้อยๆไร้เดียงสาที่ไม่รู้เรื่อง

เด็กบางคนไม่มีเงินมันก็หยอดกระปุกทุกวันๆ เป็นปีๆกว่าจะได้เงินจำนวนหนึ่งเอาไปซื้อของเล่นที่ตัวเองอยากได้

ผู้ปกครองก็ไม่รู้เรื่องกับเค้าหรอกครับ

สุดท้ายเล่นได้ไม่นานก็พัง ต้องไปเอาซ่อม ยำไปยำมา เงินเก็บแรมปีของเด็กละลายไปกับร้านพวกนี้

ผู้ใหญ่โตเป็น...มาหลอกเอาเงินเด็ก ผมเห็นมาเยอะแล้วครับ อยากจะเติมอะไรในจุดก็แล้วแต่ครับ

ที่พิมพ์มานี่ไม่ใช่ร้านที่เจ้าของกระทู้บอกนะครับเพราะไม่เคยใช้บริการ

แต่หลายๆคนที่โตๆกันแล้วน่าจะรู้ครับว่าร้านไหนบ้าง

@Top_Hero@'s Photo @Top_Hero@ 12 Feb 2009

ใช่ ๆ ผมเคยซื้อ PS2 ของเค้าอ่ะ เหมือนเครื่องโดนยำมาอ่ะ เอามาเล่นได้เดือนสองเดือนต้องส่งซ่อม

พอส่งไปซ่อมก็นานมากกกกก โทรไปทวงตั้งหลายรอบ พอเอากลับมา เล่นได้อีกอาทิตย์พังอีกและ จองี้แดงแปร๊ด

ผมไม่ได้ให้ร้ายนะครับ แต่อันนี้ผมเจอมา ก็เลยมาเล่าให้ตัดสินใจดูครับ เครื่องก็ไม่ใช่ถูก -*- (ทีแรกนึกว่าเสียแพงกว่าของกับบริการจะดีกว่า...)