`

Jump to content

Review แกะกล่อง Street Fighter IV มาแล้วครับ

15 replies to this topic

#1 MoMoJoJo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 February 2009 - 12:11 AM

Copy anf Paste มาทั้งดุ้น เหอเหอ พอดีไปอ่านบทความที่เวบแกมาครับ ยังไม่เห็นมีคนโพสแกะกล่อง มัวแต่ไปเล่นกันอยู่แน่ๆเลย yoyo_77.gif

เลยถือวิสาสะเอามาทั้งดุ้นจากเวบพี่เค้าเลยนะครับ

Street Fighter IV in stock now แกะกล่องดูกันครับ By haste

คงจะไม่มากเกินไปนััก หากว่าเราจะยกให้ Street Fighter เป็นจุดกำเนิดและเป็นต้นแบบของเกมแนว vs fighting ให้พวกเราเกมเมอร์ได้เล่นกันครับ
และ Street Fighter IV ก็กำลังจะระเบิดตำนานการต่อสู้ครั้งใหม่ ด้วยกราฟิกและเอ็นจิ้นบนเครื่อง nextgen แห่งยุคนี้

ณ บัดนี้การรอคอยสิ้นสุดแล้ว Street Fighter IV for Playstation 3 มาถึงมือของพวกเราเรียบร้อยแล้วครับผมเมื่อเวลา 9:00 pm นี่เอง ผมเองก็ไม่รอช้า
คว้าของตัวเองมาซะก่อนหนึ่งแผ่นเพื่อเอามา ทำบทความ unpack / short review อันนี้นี่เอง ( :oops: ข้ออ้าง 555 เดี๋ยวภรรยาจะบ่นเอา สิ้นเดือนนี้ก็
Killzone 2 อีก ) สินค้า lot นี้เป็นของตัวแทนจำหน่าย Capcom อย่างเป็นทางการของประเทศไทยครับ

ตัวหน้าปกโซน 3 นี้มีสติ๊กเกอร์แปะเด่นชัดบนหน้ากล่องเลยว่า “English / Japanese Text” หรือ ปรับภาษาให้เป็นได้ทั้ง
อังกฤษหรือญี่ปุ่นนั่นเองครับ โดยที่รายละเีอียดส่วนของภาษาบนปกหลังเขียนใว้ดังนี้ครับ

Voice : Japanese / English (เสียงปรับได้สองภาษา) , Subtitle: Japanese / English / French / Spanich (ซับไตเติ้ลสามภาษา), Manual: English

เปิดดูข้างในกล่องกันเลย โดยใน Street Fighter IV normal package นี้จะมีเห็นได้ว่ามีเพียงตัวแผ่น BD และคู่มือเท่านั้นครับ ตัวแผ่นรหัส BLAS 50097
สกรีนชัดเจนสีสดสวยมากครับ ซึ่งพวกเราเคยเจอเคสของ Motorstorm II กับ Resistance ที่ สกรีนไม่ค่อยสวยสีซีดๆนั้น (หยั่งก๊ะ D9 มาเลย์) พอมาเห็นของ
ชุดนี้แล้วสบายใจหายห่วงครับ :D มาดูที่ตัวคู่มือกันบ้าง จะเห็นได้ว่าของโซน 3 เป็นพิมพ์สี่สีทั้งเล่ม ใช้ theme สีแดงสวยสด มีทั้งหมด 53 หน้าครับ โดยที่คู่มือ
อันหนาตึ๊บนี้ ต้องขอชมเชยว่ารายละเอียดดีมาก เพราะมีตั้งแต่แนะนำปุ่มต่างๆ อธิบายเรื่องระบบการเล่นรวมถึงการใช้ท่าไม้ตายเกจพิเศษ ไปจนถึงหน้ารวมชุดคำสั่ง
ของทุกตัวละคร และที่ดีมากที่สุดคือส่วนที่อธิบายถึงระบบการเล่นออนไลน์ที่เขียนได้ละเอียด ดีมากๆครับ (ไม่เหมือนกับของ Resistance 2 ที่ให้ไปมึนๆ นั่งงม
กันเอาเองครับ) สังเกตุนิดส์นึงว่า ชุดคำสั่งตัวละคร ไม่มีของพวกตัวละครที่เราต้องมาปลดล๊อคเองอย่าง Gen, Dan, Cammy หนะครับ

-------------------------------------------------------------

ดูเต็มๆได้ตามลิงค์ข้างล่างครับ
http://www.gaming-oasis.com/2009/02/ps3-st...-unpack-review/

ขอบคุณพี่ตั้มที่ให้ copy ทั้งดุ้นโดยที่ผมไม่ได้ขออนุญาตก่อน yoyo_53.gif

ส่วนตัวผมจองไว้พรุ่งนี้ไปเอาครับ yoyo_67.gif

เห็นพี่เค้าว่าได้แผ่นมา 100 แผ่น แต่หมดไปเยอะแล้ว รีบๆกันหน่อยนะครับ yoyo_24.gif

กำ copy ภาพมาไม่ได้ ขออภัยครับ ตามไปดูที่ลิงค์แล้วกัน yoyo_71.gif

#2 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 12 February 2009 - 12:23 AM

ขอบคุณมากๆครับ.... อยากหาข้อมูลอยู่พอดี....

#3 LOWRIDER

Estimado amigo

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 12:30 AM

จะมีโซน1 ไหมเนี่ย
ถามข้อเดียวเลย โหลดนานไหม

Edited by LOWRIDER, 12 February 2009 - 12:31 AM.

#4 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 12 February 2009 - 12:34 AM

QUOTE (LOWRIDER @ Feb 12 2009, 12:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จะมีโซน1 ไหมเนี่ย
ถามข้อเดียวเลย โหลดนานไหม

https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=147042

ในกระทู้นี้มีคำตอบครับ.... yoyo_55.gif

#5 LOWRIDER

Estimado amigo

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 12:59 AM

QUOTE (poo9 @ Feb 12 2009, 12:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=147042

ในกระทู้นี้มีคำตอบครับ.... yoyo_55.gif

ขอบคุณพี่ปูมากๆ
ปล.ยิ่งนึกยิ่งฮา yoyo_77.gif ก็ฟันกันไป yoyo_77.gif

#6 nekopom

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 12 February 2009 - 01:04 AM

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ อยากเล่นมากๆแล้วครับ

#7 KillerQ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 February 2009 - 01:23 AM

ผมเล่นอยู่เหมือนกัน พี่ชายเอาจากมาบุญครอง 1990 นั่งเล่นอยู่ไม่เห็นมี install เลย นั่งเล่นยังปลด lock ตัวละครไม่ได้ นั่งเล่นอยู่

#8 bungy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 12 February 2009 - 01:28 AM

Street 4 มาแล้ว.... แต่ผมเล่นเกม fighting ไม่เป็น ต้องขอผ่านละคร้าบ

#9 โอคุง

Posted 12 February 2009 - 02:09 AM

เทพงับเกมส์นี้

#10 coco

คู่อริพีคุง

Posted 12 February 2009 - 08:23 AM

อ่าว ไม่มีBonus DVDเหรอนี่

#11 Gobkero

เซียนเกม

Posted 12 February 2009 - 08:53 AM

แฟนบอยที่มั่วนิ่ม มันคงกลัวคนหนีไปเล่นบน ps3 หมดมั้ง เพราะ D-pad 360 มีแต่คนด่า yoyo_57.gif

#12 Balloon99

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 09:16 AM

ขอบคุณครับ

#13 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 12 February 2009 - 09:43 AM

QUOTE (KillerQ @ Feb 12 2009, 01:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นอยู่เหมือนกัน พี่ชายเอาจากมาบุญครอง 1990 นั่งเล่นอยู่ไม่เห็นมี install เลย นั่งเล่นยังปลด lock ตัวละครไม่ได้ นั่งเล่นอยู่

install อยู่ในออปชั่นคับ ประมาณ 2.2G

#14 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 13 February 2009 - 09:31 AM

สุดยอดมากกก อยากเล่นแล้วแต่ราคาสูงจิงๆ อิอิ

#15 thinkmean

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 13 February 2009 - 12:47 PM

มันมากเลยหรอครับเกมส์นี้...
อยากทราบจริงๆ ครับ...
เห็นกระแสแรงมากๆ

#16 hic

Posted 13 February 2009 - 01:45 PM

ตาม link ไปดูรูป ต้องทำแบบนี้แล้วเหรอเนี่ย yoyo_71.gif หรือว่าของจริง