`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

Review แกะกล่อง Street Fighter IV มาแล้วครับ

MoMoJoJo's Photo MoMoJoJo 12 Feb 2009

Copy anf Paste มาทั้งดุ้น เหอเหอ พอดีไปอ่านบทความที่เวบแกมาครับ ยังไม่เห็นมีคนโพสแกะกล่อง มัวแต่ไปเล่นกันอยู่แน่ๆเลย yoyo_77.gif

เลยถือวิสาสะเอามาทั้งดุ้นจากเวบพี่เค้าเลยนะครับ

Street Fighter IV in stock now แกะกล่องดูกันครับ By haste

คงจะไม่มากเกินไปนััก หากว่าเราจะยกให้ Street Fighter เป็นจุดกำเนิดและเป็นต้นแบบของเกมแนว vs fighting ให้พวกเราเกมเมอร์ได้เล่นกันครับ
และ Street Fighter IV ก็กำลังจะระเบิดตำนานการต่อสู้ครั้งใหม่ ด้วยกราฟิกและเอ็นจิ้นบนเครื่อง nextgen แห่งยุคนี้

ณ บัดนี้การรอคอยสิ้นสุดแล้ว Street Fighter IV for Playstation 3 มาถึงมือของพวกเราเรียบร้อยแล้วครับผมเมื่อเวลา 9:00 pm นี่เอง ผมเองก็ไม่รอช้า
คว้าของตัวเองมาซะก่อนหนึ่งแผ่นเพื่อเอามา ทำบทความ unpack / short review อันนี้นี่เอง ( :oops: ข้ออ้าง 555 เดี๋ยวภรรยาจะบ่นเอา สิ้นเดือนนี้ก็
Killzone 2 อีก ) สินค้า lot นี้เป็นของตัวแทนจำหน่าย Capcom อย่างเป็นทางการของประเทศไทยครับ

ตัวหน้าปกโซน 3 นี้มีสติ๊กเกอร์แปะเด่นชัดบนหน้ากล่องเลยว่า “English / Japanese Text” หรือ ปรับภาษาให้เป็นได้ทั้ง
อังกฤษหรือญี่ปุ่นนั่นเองครับ โดยที่รายละเีอียดส่วนของภาษาบนปกหลังเขียนใว้ดังนี้ครับ

Voice : Japanese / English (เสียงปรับได้สองภาษา) , Subtitle: Japanese / English / French / Spanich (ซับไตเติ้ลสามภาษา), Manual: English

เปิดดูข้างในกล่องกันเลย โดยใน Street Fighter IV normal package นี้จะมีเห็นได้ว่ามีเพียงตัวแผ่น BD และคู่มือเท่านั้นครับ ตัวแผ่นรหัส BLAS 50097
สกรีนชัดเจนสีสดสวยมากครับ ซึ่งพวกเราเคยเจอเคสของ Motorstorm II กับ Resistance ที่ สกรีนไม่ค่อยสวยสีซีดๆนั้น (หยั่งก๊ะ D9 มาเลย์) พอมาเห็นของ
ชุดนี้แล้วสบายใจหายห่วงครับ :D มาดูที่ตัวคู่มือกันบ้าง จะเห็นได้ว่าของโซน 3 เป็นพิมพ์สี่สีทั้งเล่ม ใช้ theme สีแดงสวยสด มีทั้งหมด 53 หน้าครับ โดยที่คู่มือ
อันหนาตึ๊บนี้ ต้องขอชมเชยว่ารายละเอียดดีมาก เพราะมีตั้งแต่แนะนำปุ่มต่างๆ อธิบายเรื่องระบบการเล่นรวมถึงการใช้ท่าไม้ตายเกจพิเศษ ไปจนถึงหน้ารวมชุดคำสั่ง
ของทุกตัวละคร และที่ดีมากที่สุดคือส่วนที่อธิบายถึงระบบการเล่นออนไลน์ที่เขียนได้ละเอียด ดีมากๆครับ (ไม่เหมือนกับของ Resistance 2 ที่ให้ไปมึนๆ นั่งงม
กันเอาเองครับ) สังเกตุนิดส์นึงว่า ชุดคำสั่งตัวละคร ไม่มีของพวกตัวละครที่เราต้องมาปลดล๊อคเองอย่าง Gen, Dan, Cammy หนะครับ

-------------------------------------------------------------

ดูเต็มๆได้ตามลิงค์ข้างล่างครับ
http://www.gaming-oasis.com/2009/02/ps3-st...-unpack-review/

ขอบคุณพี่ตั้มที่ให้ copy ทั้งดุ้นโดยที่ผมไม่ได้ขออนุญาตก่อน yoyo_53.gif

ส่วนตัวผมจองไว้พรุ่งนี้ไปเอาครับ yoyo_67.gif

เห็นพี่เค้าว่าได้แผ่นมา 100 แผ่น แต่หมดไปเยอะแล้ว รีบๆกันหน่อยนะครับ yoyo_24.gif

กำ copy ภาพมาไม่ได้ ขออภัยครับ ตามไปดูที่ลิงค์แล้วกัน yoyo_71.gif

poo9's Photo poo9 12 Feb 2009

ขอบคุณมากๆครับ.... อยากหาข้อมูลอยู่พอดี....

LOWRIDER's Photo LOWRIDER 12 Feb 2009

จะมีโซน1 ไหมเนี่ย
ถามข้อเดียวเลย โหลดนานไหม
Edited by LOWRIDER, 12 February 2009 - 12:31 AM.

poo9's Photo poo9 12 Feb 2009

QUOTE (LOWRIDER @ Feb 12 2009, 12:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จะมีโซน1 ไหมเนี่ย
ถามข้อเดียวเลย โหลดนานไหม

https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=147042

ในกระทู้นี้มีคำตอบครับ.... yoyo_55.gif

LOWRIDER's Photo LOWRIDER 12 Feb 2009

QUOTE (poo9 @ Feb 12 2009, 12:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=147042

ในกระทู้นี้มีคำตอบครับ.... yoyo_55.gif

ขอบคุณพี่ปูมากๆ
ปล.ยิ่งนึกยิ่งฮา yoyo_77.gif ก็ฟันกันไป yoyo_77.gif

nekopom's Photo nekopom 12 Feb 2009

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ อยากเล่นมากๆแล้วครับ

KillerQ's Photo KillerQ 12 Feb 2009

ผมเล่นอยู่เหมือนกัน พี่ชายเอาจากมาบุญครอง 1990 นั่งเล่นอยู่ไม่เห็นมี install เลย นั่งเล่นยังปลด lock ตัวละครไม่ได้ นั่งเล่นอยู่

bungy's Photo bungy 12 Feb 2009

Street 4 มาแล้ว.... แต่ผมเล่นเกม fighting ไม่เป็น ต้องขอผ่านละคร้าบ

โอคุง's Photo โอคุง 12 Feb 2009

เทพงับเกมส์นี้

coco's Photo coco 12 Feb 2009

อ่าว ไม่มีBonus DVDเหรอนี่

Gobkero's Photo Gobkero 12 Feb 2009

แฟนบอยที่มั่วนิ่ม มันคงกลัวคนหนีไปเล่นบน ps3 หมดมั้ง เพราะ D-pad 360 มีแต่คนด่า yoyo_57.gif

Balloon99's Photo Balloon99 12 Feb 2009

ขอบคุณครับ

Daz's Photo Daz 12 Feb 2009

QUOTE (KillerQ @ Feb 12 2009, 01:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นอยู่เหมือนกัน พี่ชายเอาจากมาบุญครอง 1990 นั่งเล่นอยู่ไม่เห็นมี install เลย นั่งเล่นยังปลด lock ตัวละครไม่ได้ นั่งเล่นอยู่

install อยู่ในออปชั่นคับ ประมาณ 2.2G

Darkberry's Photo Darkberry 13 Feb 2009

สุดยอดมากกก อยากเล่นแล้วแต่ราคาสูงจิงๆ อิอิ

thinkmean's Photo thinkmean 13 Feb 2009

มันมากเลยหรอครับเกมส์นี้...
อยากทราบจริงๆ ครับ...
เห็นกระแสแรงมากๆ

hic's Photo hic 13 Feb 2009

ตาม link ไปดูรูป ต้องทำแบบนี้แล้วเหรอเนี่ย yoyo_71.gif หรือว่าของจริง