`

Jump to content

Thailand Cup 3 (World Cup)

219 replies to this topic

#201 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 24 February 2009 - 10:22 PM

QUOTE (persie @ Feb 24 2009, 08:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถึงคุณเงินครับ พอดีวันนี้จริงๆมีงานเร่งเข้ามาครับ อาจไม่ได้ออน แต่ถ้านัดแข่งโทรมา ที่ 0810397679 ได้ถึง ตีสามครับ พอดีพรุ่งนี้เช้ามี ประชุม
หรือถ้าวันนี้ไม่ได้แข่งจริงๆก็ของท่านประธารกี้อนุโลมด้วยนะครับ คงเป็นคืนวันพุธ หลัง ห้าทุ่มครับ ถึงจะกลับ

งั้นขอเป็นพรุ่งนี้แล้วกันครับ ผมออนดึกมากไม่ไหวครับ ท่านประธานโปรดเห็นใจ yoyo_31.gif

#202 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 24 February 2009 - 10:26 PM

QUOTE (kie_online @ Feb 24 2009, 01:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ประกาศข่าว

อยากจะให้เพื่อนสมาชิก ใครคนไหนก็ได้ครับ อาสาจัดกิจกรรม ลีค หรือ คัพ แทนผม (ลองเปลี่ยนคนจัดกิจกรรม ดูครับ)

หรือเพื่อนๆอยากเสนอใคร เป็นคนจัดกิจกรรม ก็เสนอได้นะครับ yoyo_67.gif

โดยตัวผม จะขอแค่ดูแลในส่วนของ be a pro club เป็นหลักพอครับ yoyo_55.gif เนื่องจากเป็นกิจกรรมเดียว ที่ยังไม่ประสพความสำเร็จเท่าที่ควร yoyo_83.gif

ส่วนตัว ขอเสนอ คุณเงิน ให้เป็นคนจัดลีคหน้านะครับ yoyo_70.gif

สงวนสิทธิ์ให้เฉพาะท่านที่มีไอดี DGO นะครับ เพราะถ้าไม่มี จะแจ้งข่าวฝั่งนี้ลำบาก

หล่นไป 1 หน้าแล้ว เอามาแปะใหม่ !

QUOTE (ngern @ Feb 24 2009, 10:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
งั้นขอเป็นพรุ่งนี้แล้วกันครับ ผมออนดึกมากไม่ไหวครับ ท่านประธานโปรดเห็นใจ yoyo_31.gif

ก็ได้ครับ เมื่อรู้ผลก็รีบนัด คู่แข่งรอบต่อไปแล้วกันครับ

#203 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 February 2009 - 12:05 AM

QUOTE (ngern @ Feb 24 2009, 10:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ท่านประธานหนะ ใจดีอยู่แล้ว ว่าแต่ท่านอาจาร์ยเงิน อ่อ ไม่สิ ต้อง เรียกว่า ว่าที่ ประธานการจัดลีคคนใหม่ เริ่มเข้า ต่ำแหน่ง แทนท่านกี้ เมื่อไหร่บอกนะ

เห็นว่า มีตัด ริบบิ้น เปิดแชมเปญด้วย yoyo_67.gif yoyo_67.gif

#204 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 February 2009 - 05:23 AM

เซงเครื่องยังดองอยู่ที่แนทเลย โทรไปจะให้น้องไปเอาเครื่องบอกเครื่องอยู่กับช่างรอคิวซ่อมอยู่ นัดรับเครื่องตั้งแต่เสาร์ที่ผ่านมา

ตอนแรกก็จะทำตามที่ตาเอกแนะนำ คือไปสะพานเหล็กแล้วไปหาคนที่ชื่อช่าง น้องดันบอกว่าร้อนไม่อยากไปเดิน ถ้าไปตามตาเอกป่านนี้ได้เล่นแย้ว ตูละเซง

#205 visaisak

Posted 25 February 2009 - 03:19 PM

QUOTE (virus4985 @ Feb 25 2009, 05:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เซงเครื่องยังดองอยู่ที่แนทเลย โทรไปจะให้น้องไปเอาเครื่องบอกเครื่องอยู่กับช่างรอคิวซ่อมอยู่ นัดรับเครื่องตั้งแต่เสาร์ที่ผ่านมา

ตอนแรกก็จะทำตามที่ตาเอกแนะนำ คือไปสะพานเหล็กแล้วไปหาคนที่ชื่อช่าง น้องดันบอกว่าร้อนไม่อยากไปเดิน ถ้าไปตามตาเอกป่านนี้ได้เล่นแย้ว ตูละเซง

ผมบอกแล้ว ว่า ร้านแน็ต มันทำนาน เรื่องมากจะตาย ของผม ทำแบ๊ป เดียวเองนะ ไม่เป็นไร คอยโทรไปถามเครื่องแล้วกัน

#206 visaisak

Posted 26 February 2009 - 01:12 AM

คู่ผม Q-ZALE กับ aunjung

เกมแรกผม เป็น ทีมเยือนก่อน เหอ ๆ โดนไปก่อนเลยแต่เช้า นาทีที่ 2 เอง

ลูกที่ สอง จำได้ไม่ได้ ว่า ตามตี เสมอ หรือ โดนอีกลูกไปก่อน
ผล สรุป คือ aunjung 2 vs 1 Q-ZALE

เกมที่สอง เป็นเจ้่าบ้าน เกมนี้ มันมาก เลย ยิงรวมกัน 7 ลูก

โดนยิงไปก่อน 4-1 ตามกลับมาได้ เป็น 4-3

เสียดายที่เกมนี้ ดัน ทำเข้าประตู ต้วเองไป 1 ลูก

aunjung วางแผนได้แสบดี บวกกับ ไอ้โด้ เออ .... โดนไอ้โด้อีกแล้วผม ง่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ yoyo_31.gif
มีแอบ เสียบด้วยนะ แต่ไม่ได้เสียบตอนหลุด yoyo_64.gif
ถืิอว่า ทิ้งทวนได้ดี นะ สำหรับผม เพราะ ทุกที่ตกรอบแรกประจำ

เดี๋ยวได้ kill 2 SF 4 Bio 5 ก้ คงได้เล่นน้อยลงอะ
ส่วน ลีค คราวหน้า อาจจะ ขอ ไม่แข่ง แต่มีถ้วยอาจจะมาลงแข่ง แล้ว ก้ be a pro เล่นแน่นอนครับ ไม่ทิ้ง

#207 ngern

Posted 26 February 2009 - 07:57 AM

รายงานผลครับ

ngern vs Goalpolar
นัดแรกโดโนแวนหลุดไปยิงนำได้ก่อน แล้วสามารถยันไปได้จนจบเกม USAเก็บความได้เปรียบเกมแรกไปเยือนในนัดสอง

นัดสองUSAยิงนำได้ตั้งแค่ต้นเกม(ใจคิดสบายแล้วเดียวอุดไปเรื่อยๆก็เข้ารอบใสๆ) แต่เหตุการณ์ไม่เป็นดังคาด ฮูลิโอ บาปติสต้า วิ่งฉีกกองหลังแหย่ปลายสตั๊ดจิ้มผ่านมือ ทิม ฮาวเวิร์ด ตามมาเป็น1ต่อ1 USAยังตั้งหน้าตั้งตาอุดต่อไป(นำอยู่แล้วจะบุกทำไม555) แต่แล้วนาทีที่84 บราซิลหลุดไปทางกราบซ้าย (ที่จริงก็หลุดมาทั้งเกม) โยนเข้ากลางมาให้บาปติสต้าคนเดิมโขกให้บราซิลขึ้นนำ (กรรมซิครับได้เล่นอีกนัดแหงๆ)

แต่นักเตแซมบ้าที่กำลังหึกเหิม ตั้งใจจะรีบเอาบอลคืนเพื่อจบเกมให้ได้ในเกมนี้ ทำให้กองหลังลอยสูง หลังเขี่ยลูกUSAต่อบอลกัน2จังหวะ ให้โดโนแวนหลุดกับดักล้ำหน้าลากไป2จังหวะก่อนยืนเล็งอยู่อึดใจ แล้วแปเบียดเสาเข้าไป นักเตะเมืองลุงแซมดีใจจนอยากลุกขึ้นมาเต้นลีลาแซมบ้า แต่เนื่องจากตอนนั้นเป็นเวลาเกือบตี1แล้ว จึงต้องกลับมาตั้งหน้าตั้งตาอุดต่อ นักเตะแซมบ้ายังไม่ยอมถอดใจ ยังโหมบุกขึ้นมาทางซ้ายอีกเป็นระลอก เป้าหมายอยู่ที่บาปติสต้าคนเดิม ก่อนหมดเวลาบาปติสต้าได้โขกหน้าปะตูแต่บอลเหินข้ามคานไป ชนิดนักเตะลุงแซมเกือบเยี่บวเล็ด สุดท้ายกรรมการเป่านกหวีดหมดเวลาส่งผลให้USAเข้าถึงรอบรองเป็นครั้งแรกในประวัติศาสต
ร์(ของผมเอง) yoyo_81.gif

สุปสองนัด USAผ่านไปด้วยสกอร์รวม3 :2

นัดหน้าเจอเยอรมัน สงสัยจะทานความแกร่งไม่ไหว หลังจากที่เจอบดมาครั้งนึงตอนรอบแรก yoyo_31.gif

#208 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 26 February 2009 - 11:57 AM

QUOTE (ngern @ Feb 26 2009, 07:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
นัดหน้าเจอเยอรมัน สงสัยจะทานความแกร่งไม่ไหว หลังจากที่เจอบดมาครั้งนึงตอนรอบแรก yoyo_31.gif

แหมท่าน ตอนนั้นมันโชคช่วยต่างหากครับ yoyo_81.gif

ว่าแต่ เยอรมันสู้ๆ yoyo_15.gif

อัพเดทตารางนิดหน่อย

#209 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 February 2009 - 12:01 PM

แข่งคืนนี้ได้ไหมครับ พี่เงิน เดี๋ยวสอบแล้วจะรีบเล่นให้จบ
คืนนี้ประมาณ 4-5 ทุ่ม ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด

#210 visaisak

Posted 26 February 2009 - 04:39 PM

QUOTE (ngern @ Feb 26 2009, 07:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>

นัดแรกโดโนแวนหลุดไปยิงนำได้ก่อน แล้วสามารถยันไปได้จนจบเกม USAเก็บความได้เปรียบเกมแรกไปเยือนในนัดสอง

นัดสองUSAยิงนำได้ตั้งแค่ต้นเกม(ใจคิดสบายแล้วเดียวอุดไปเรื่อยๆก็เข้ารอบใสๆ) แต่เหตุการณ์ไม่เป็นดังคาด ฮูลิโอ บาปติสต้า วิ่งฉีกกองหลังแหย่ปลายสตั๊ดจิ้มผ่านมือ ทิม ฮาวเวิร์ด ตามมาเป็น1ต่อ1 USAยังตั้งหน้าตั้งตาอุดต่อไป(นำอยู่แล้วจะบุกทำไม555) แต่แล้วนาทีที่84 บราซิลหลุดไปทางกราบซ้าย (ที่จริงก็หลุดมาทั้งเกม) โยนเข้ากลางมาให้บาปติสต้าคนเดิมโขกให้บราซิลขึ้นนำ (กรรมซิครับได้เล่นอีกนัดแหงๆ)

แต่นักเตแซมบ้าที่กำลังหึกเหิม ตั้งใจจะรีบเอาบอลคืนเพื่อจบเกมให้ได้ในเกมนี้ ทำให้กองหลังลอยสูง หลังเขี่ยลูกUSAต่อบอลกัน2จังหวะ ให้โดโนแวนหลุดกับดักล้ำหน้าลากไป2จังหวะก่อนยืนเล็งอยู่อึดใจ แล้วแปเบียดเสาเข้าไป นักเตะเมืองลุงแซมดีใจจนอยากลุกขึ้นมาเต้นลีลาแซมบ้า แต่เนื่องจากตอนนั้นเป็นเวลาเกือบตี1แล้ว จึงต้องกลับมาตั้งหน้าตั้งตาอุดต่อ นักเตะแซมบ้ายังไม่ยอมถอดใจ ยังโหมบุกขึ้นมาทางซ้ายอีกเป็นระลอก เป้าหมายอยู่ที่บาปติสต้าคนเดิม ก่อนหมดเวลาบาปติสต้าได้โขกหน้าปะตูแต่บอลเหินข้ามคานไป ชนิดนักเตะลุงแซมเกือบเยี่บวเล็ด สุดท้ายกรรมการเป่านกหวีดหมดเวลาส่งผลให้USAเข้าถึงรอบรองเป็นครั้งแรกในประวัติศาสต
ร์(ของผมเอง) yoyo_81.gif

สุปสองนัด USAผ่านไปด้วยสกอร์รวม3 :2

555+ เขียนฮาดี ท่านอาจาน ยินดีด้วย ครับ

#211 persie

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 26 February 2009 - 07:30 PM

สนุกมากครับ คุณเงิน เก่งๆจริงนี่ ขนาดใช้อเมริกานะ ถ้าใช้ทีมใหญ่ ผมคงแพ้แบบไม่ต้องลุ้นเลย
เลี้ยงบอลได้เชี่ยวชาญมากครับ แย่งบอลก็เหนียวสุดๆเลย

#212 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 27 February 2009 - 12:12 PM

แพ้ไปแล้วครับ รอคุณพี่เงินมาแถลงความต่อ
เก่งจริงๆ ขอให้อเมกาเป็นแชมป์นะครับ
ถ้าไม่ได้แชมป์มีเคือง yoyo_92.gif

#213 ngern

Posted 27 February 2009 - 12:55 PM

ngern vs lionel

นัดแรกUSAเปิดเกมได้ประตูนำไปก่อน แล้วเหมือนเกมจะเข้าทางนักเตะเมืองลุงแซมไปซะหมด บอลเด้งมาเข้าเท้าตลอด จังหวะขลุกขลิกหน้าโกล์นี่เก็บเรียบ ประตูไหลมาอย่างกับท่อแตก จบเกมUSAอัดเยอรมันไป 5:1 ถึงจุดนี้ใจนักเตะเมืองลุงแซมกลับบ้านไปฉลองรอเข้ารอบชิงเรียบร้อย

นัดสองกลับไปเตะที่เยอรมันบ้าง นักเตะเมืองลุงแซมก็ยังเปิดตัวด้วยการนำไปตั้งแต่ไม่ครบ5นาทีแรก สกอร์รวมเป็น6:1 ตอนนี้ใจนักเตะไปถึงรอบชิงแล้ว หารู้ไม่เกมมันเหลืออีก80กว่านาที
นักเตะอินทรีย์เหล็กไม่มีคำว่ายอมแพ้ ยังตั้งหน้าตั้งตาบุกเก็บกลับมาได้ทีละประตูจบครึ่งแรกโดนแซงกลับเป็น 3:1 ถึงนาทีนี้นักเตะเมืองลุงแซมก็สะดุ้งตื่นจากฝันหวาน ตั้งใจจะกลับมาในเกมให้ได้ แต่เกมมันเข้าทางนักเตะเยอรมันไปหมดแล้ว แต่ละตัววื่งอย่างกับกินยาม้ามา นักเตะเมืองลุงแซมได้แต่วิ่งไล่บอล เตะทิ้งให้พ้นๆหน้าประตูตัวเองเท่านั้น รุ)เกมออกมาคนละม้วนกับเกมแรก นัดนี้นัดเดียวนักเตะเยอรมันซัดชนเสากับคานไปร่วม10ที ยังไม่นับซุปเปอร์เซฟของ ทิม ฮาวเวิร์ด เกมยังเป็นone wayจนถึงท้ายเกม ยันต์ที่ฝากพ่อหมอมาลงไว้ที่เสากับคานยังทำงานได้ดี จนกำลังเข้านาทีสุดท้าย นักเตะเยอรมันกำลังหลุดมาทางปีก ทันใดนั้นกรรมการก็ทำนกหวีดลั่นซะงั้น(จริงlost connection ของผมหลุดเอง) คุณlionel ใจดียกประโยชน์ให้จำเลย ให้เกมจบไปอย่างนั้น yoyo_29.gif

ทำให้นักเตะเมืองลุงแซมตีปีกเข้ารอบชิงไปเจอ เจ้าจรวดโด้ ที่เคยอัดUSAมาแล้วครั้งนึงตอนรอบแรก สงสัยโดนอีกแน่ๆ yoyo_71.gif

Edited by ngern, 27 February 2009 - 12:56 PM.

#214 kie_online

Posted 27 February 2009 - 12:56 PM

รอบชิง กลับเป็นการโคจรมาพบกันอีกรอบ ของทีมในสาย B yoyo_65.gif

ไม่รู้ว่าประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยหรือไม่ คุณเงิน จะแก้เกมจากรอบคัดเลือกได้ไหม ต้องติดตามชมกันต่อไป yoyo_15.gif

#215 visaisak

Posted 27 February 2009 - 09:29 PM

QUOTE (kie_online @ Feb 27 2009, 12:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รอบชิง กลับเป็นการโคจรมาพบกันอีกรอบ ของทีมในสาย B yoyo_65.gif

ไม่รู้ว่าประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยหรือไม่ คุณเงิน จะแก้เกมจากรอบคัดเลือกได้ไหม ต้องติดตามชมกันต่อไป yoyo_15.gif

โอ่ ลุ้่น ๆๆๆ

#216 kie_online

Posted 01 March 2009 - 02:05 PM

วันนี้ deadline แล้วนะครับ ไม่รู้ทั้ง 2 ท่านแข่งกันยัง?

ถ้าไม่มีผลแข่งถือว่ารายการนี้ไม่มีแชมป์นะ ตัดสิทธิ์คู่ครับ ถึงจะไปแข่งกันนอกรอบทีหลังผมก็ไม่นับนะ

Edited by kie_online, 01 March 2009 - 02:06 PM.

#217 ngern

Posted 01 March 2009 - 09:53 PM

แข่งเรียบร้อยครับ ผลเป็นไปตามคาด2นัดโดนไอ้โด้ซัดไป7เม็ด สกอร์รวม6:2ครับ นัดแรก0-4 นัดสอง 2-3

เจอบอลจังหวะเดียวกับความเร็วไอ้โด้เข้าไปนี่กองหลังอเมริกาถึงกับสบถเป็นภาษาลาติน yoyo_57.gif

ว่าแต่cupหน้าขอเป็นunrankได้มั๊ยเนี่ย rankผมร่วงจากพันกว่าไป3พันกว่าเลย yoyo_31.gif

#218 kie_online

Posted 01 March 2009 - 11:08 PM

QUOTE (ngern @ Mar 1 2009, 09:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แข่งเรียบร้อยครับ ผลเป็นไปตามคาด2นัดโดนไอ้โด้ซัดไป7เม็ด สกอร์รวม6:2ครับ นัดแรก0-4 นัดสอง 2-3

เจอบอลจังหวะเดียวกับความเร็วไอ้โด้เข้าไปนี่กองหลังอเมริกาถึงกับสบถเป็นภาษาลาติน yoyo_57.gif

ว่าแต่cupหน้าขอเป็นunrankได้มั๊ยเนี่ย rankผมร่วงจากพันกว่าไป3พันกว่าเลย yoyo_31.gif

ท่านก็รับตำแหน่งประธาน ต่อจากผมสิ จะได้ออกกฎเองได้ yoyo_29.gif

อีกอย่าง ก็อยากให้คุณเงิน เลือกทีมดีๆสักครั้งอ่ะครับ อยากให้เพื่อนๆได้เจอคุณเงินเวลาเล่นทีมระดับเดียวกัน ว่าจะเป็นยังไง

อัพเดท ชื่อแชมป์ ขึ้นทำเนียบแล้วนะครับ yoyo_67.gif

https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=127555

Edited by kie_online, 01 March 2009 - 11:14 PM.

#219 visaisak

Posted 01 March 2009 - 11:29 PM

QUOTE (ngern @ Mar 1 2009, 09:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>

555+ เป็นเหยือน้องโ้ด้ เหมือนกับผม มีเพื่อน yoyo_77.gif

เห็นด้วย จัดเองตั้กฎเองเลย อยากให้ใช้ทีมที่มันดีกว่านี้หน่อยนะ ไม่ใช่ถึงกับหน้า เบียดไม่ล้ม แต่ เวลา หลุด ก็ ยังมีโอกาสมากกว่านี้ อยากให้ได้ใช้ จริง ๆ นะ คุยกับกี้มานานแล้ว

ยินดีกับ auniung ด้วยครับ ไม่รู้ชื่อเล่นเค้า ถามไป ยังไม่บอก

#220 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 02 March 2009 - 02:13 AM

ถ้าคุณเงินใช้ทีมระดับ5ดาว เพื่อนๆน่าจะโดนกันหลายเลยแหละ

อยากให้คุณเงินใช้ทีมระดับเดียวกันกันจริงๆ พวกผมจะได้รู้ฝีมือตัวเอง

ไอ้โด้อีกแล้วหรอ มันเทพจริงๆไอ้ตัวเนี่ย

ปล.เหงาอ่า อยากเล่นเกมส์