`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

Thailand Cup 3 (World Cup)

visaisak's Photo visaisak 19 Feb 2009

กลุ่ม A น่าจะเล่นจบทั้งหมดเป็นกลุ่มแรกเลยนะเนี้ย yoyo_51.gif แถมมีผู้เล่นหน้าใหม่มา 2 คนด้วย
ขอ ตบมือในความตั้งใจเล่นให้ครบทุกเกม ก่อนกำหนดเส้นตาย ของทุกคนครับ yoyo_74.gif

คุณ อั๋น กับ คุณ suksawat14 ยังไม่รู้ชื่อเล่นเลย 555+ ยังไง คราวหน้ามีจัดแข่ง ก็ มาเล่นกันอีกนะครับ

korn007's Photo korn007 19 Feb 2009

รายงานผลคู่ Spain กับ Italy

เนื่องจากเข้าตาจนทั้งคู่เลยทำให้กุนซือของทั้งสอง
ทีมเลยสั่งลูกทีมให้เล่นแบบ Play Save เอาไว้ก่อน

แต่ นาทีที่ 5 ปูโยลงคืนหลังไม่ดีโดนโทนี่ฉกลากเข้าไปยิง
แต่คาซียาสยังเซฟเอาไว้ได้
ช่วงหลังจากนี่ก็ไม่ได้เสียวอะไร ออกแนวสาดขึ้นหน้าลูกเดียว
คล้ายวิมเบอดันเตะกับโบลตัน แต่นาทีที่ 26 ซาบีจ่ายให้ ตอเรสหลุด
แผงหลังอันเหนียวแน่นของอิตาลี ลากเข้าไปยิงบุผฟ่อนหมดปัญญาจะเซฟได้
Spain ขึ้นนำ 1-0 หลังจากได้ประตูแล้ว Spain ก็เริ่มเน้นเกมรับ (แปลกร่างเป็นวิมเบลดัน
สาดโด่งอยากเดียว) หมดครึ่งแรก Spain นำ 1-0

เริ่มครึ่งหลังเกมก็ยังน่าเบื่อเหมือนเดิมส่วนใหญ่สู้กันตรงกลางสนาม
ทั้งสองทีมกองหน้ากลาบร่างเป่นสากดีนี่เองแทบจะไมไ่ด้ยิงเลย
แต่ว่านาทีที่ 68 Spain ได้เตะมุม และ ซาบีคนเดิมเปิดเตะมุม เข้าหัวศุนย์หน้า
หงษ์แดงลูกรักราฟาโม่งทำประตู Spain นำห่าง 2-0 หลังจากนำแล้ว
นั่งเตะ Spain เริ่มมีกำลังใจอันล้นเหลือผิดกับนักเตะ Italy ที่ดูเหมือนรับ
สภาพโดนบุกพับสนามอยู่ฝ่ายเดียว และก่อนหมดเวลา 5 นาที ตอเรสก็ทำ แอตริกได้
โดยรับบอลจาก บียา หอกบียารีลเพื่อนรักของตอ และตอเรสก็ใก้ความสามารถอันน่าทึ่ง
แวกกองหลัง 2 ตัวเข้าไปยิงแสกหน้าบุผฟ่อน Spain ทะยาน ขึ่นนำ 3-0
และก็หมดเวลาด้วย Score 3-0
Spain 3-0 Italy

post. Italy-Spain
ันัดที่สองแฟนบอล Italy ตีกับแฟน Spain ทำให้ต้องเลื่อนการแข่งขันออกไปก่อน
(ล้อเล่น Net มันห่วยจอยกันไมไ่ด้เลยเลื่อนไปก่อน

visaisak's Photo visaisak 19 Feb 2009

เฮย มีตีกันด้วย โห มันๆ เขียนได้มันดี ครับกคุณกร 555+ yoyo_77.gif

kie_online's Photo kie_online 20 Feb 2009

น้ำใจนักกีฬา และเล่นแบบดีๆ สำหรับสมาชิกบางท่านนี่ พูดยากแฮะ

ผมเคยพูดเรื่องนี้ไปแล้ว แล้วก็ ตั้งแต่ลีค1 ซึ่งในลีค 2-3 และ คัพ1-2 ก็ไม่เคยเจอเหตุการณ์เล่นแบบนี้อีกเลย เพื่อนๆทุกคนให้ความร่วมมือ และมีแสดงสปริต ด้วยการไม่สไลด์ด้านหลัง หากโดนจังหวะหลุดเดี่ยว

แต่เมื่อคืน หลุดเดี่ยวเข้าไปยิง สองครั้ง โดนสไลด์หลัง ทั้ง 2 ครั้ง จริงอยู่อีกฝ่ายได้ 2 ใบแดง แล้วเกมนั้นผมก็แพ้ ซึ่งทีมโน้นก็มีจังหวะหลุดเดี่ยวแบบผมแต่ผมไม่ทำ

พอแข่งเสร็จผมก็ตักเตือนว่า ไม่ควรทำแบบนี้ เค้าตอบผมมาว่า ที่ผมออกกฎมาอ่ะมันผิด โดยอ้างว่าในเกมจริงๆเค้าก็สไลด์หลังกัน แล้วเค้าก็ให้ผมไปถามเพื่อนผมว่าจริงไหม? ผมขี้เกียจตอบ(ใน psn) เพราะเกินร้อยเกมแน่ๆ ที่ผมเล่นกับเพื่อนๆในบอร์ดนี้ แล้วไม่เจอการเล่นแบบนี้ ไม่ว่าสมาชิกหน้าใหม่ หรือหน้าเก่าๆ ก็ตาม ผมก็เลยบอก โอเค คุณชนะ จบ ! ผมขี้เกียจพูดแล้ว

แล้วผมก็เป็นคนที่ไม่ชอบคนแบบนี้ด้วย อยากชนะแบบนี้ไปเล่นกับคนอื่นแล้วกันครับ สังคมที่นี่ไม่ต้องการครับ เล่นกันแบบเพื่อนสมาชิกครับ ไม่ใช่แข่งกันให้ตายไปข้างนึง ผลแพ้ชนะ ผมไม่สนใจหรอก แต่เล่นให้มันดีๆหน่อย

เพราะงั้นผมขอแบนท่านนั้น และตัวผมเอง ออกจากคัพ 3 ครับ (เนื่องจากถ้าเอาสมาชิกท่านนั้นออก ผมจะเข้ารอบโดยปริยาย เพราะงั้นตัวผมเองก็ควรออกด้วย เพื่อความยุติธรรม ) ส่วนสมาชิกท่านใดเห็นว่าสิ่งที่ผมทำมันผิด ก็เชิญออกจากลีคและคัพได้ครับ
Edited by kie_online, 20 February 2009 - 03:01 AM.

persie's Photo persie 20 Feb 2009

QUOTE (kie_online @ Feb 20 2009, 02:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
น้ำใจนักกีฬา และเล่นแบบดีๆ สำหรับสมาชิกบางท่านนี่ พูดยากแฮะ

ผมเคยพูดเรื่องนี้ไปแล้ว แล้วก็ ตั้งแต่ลีค1 ซึ่งในลีค 2-3 และ คัพ1-2 ก็ไม่เคยเจอเหตุการณ์เล่นแบบนี้อีกเลย เพื่อนๆทุกคนให้ความร่วมมือ และมีแสดงสปริต ด้วยการไม่สไลด์ด้านหลัง หากโดนจังหวะหลุดเดี่ยว

แต่เมื่อคืน หลุดเดี่ยวเข้าไปยิง สองครั้ง โดนสไลด์หลัง ทั้ง 2 ครั้ง จริงอยู่อีกฝ่ายได้ 2 ใบแดง แล้วเกมนั้นผมก็แพ้ ซึ่งทีมโน้นก็มีจังหวะหลุดเดี่ยวแบบผมแต่ผมไม่ทำ

พอแข่งเสร็จผมก็ตักเตือนว่า ไม่ควรทำแบบนี้ เค้าตอบผมมาว่า ที่ผมออกกฎมาอ่ะมันผิด โดยอ้างว่าในเกมจริงๆเค้าก็สไลด์หลังกัน แล้วเค้าก็ให้ผมไปถามเพื่อนผมว่าจริงไหม? ผมขี้เกียจตอบ(ใน psn) เพราะเกินร้อยเกมแน่ๆ ที่ผมเล่นกับเพื่อนๆในบอร์ดนี้ แล้วไม่เจอการเล่นแบบนี้ ไม่ว่าสมาชิกหน้าใหม่ หรือหน้าเก่าๆ ก็ตาม ผมก็เลยบอก โอเค คุณชนะ จบ ! ผมขี้เกียจพูดแล้ว

แล้วผมก็เป็นคนที่ไม่ชอบคนแบบนี้ด้วย อยากชนะแบบนี้ไปเล่นกับคนอื่นแล้วกันครับ สังคมที่นี่ไม่ต้องการครับ เล่นกันแบบเพื่อนสมาชิกครับ ไม่ใช่แข่งกันให้ตายไปข้างนึง ผลแพ้ชนะ ผมไม่สนใจหรอก แต่เล่นให้มันดีๆหน่อย

เพราะงั้นผมขอแบนท่านนั้น และตัวผมเอง ออกจากคัพ 3 ครับ (เนื่องจากถ้าเอาสมาชิกท่านนั้นออก ผมจะเข้ารอบโดยปริยาย เพราะงั้นตัวผมเองก็ควรออกด้วย เพื่อความยุติธรรม ) ส่วนสมาชิกท่านใดเห็นว่าสิ่งที่ผมทำมันผิด ก็เชิญออกจากลีคและคัพได้ครับ

เรื่องนี้เหมือนเคย พูดกัน ตั้งแต่เริ่มก่อตั้งคลับแล้วนะครับ โดยข้อนี้ก็เป็นที่ถกเถียงกันอยู่
แต่เท่าที่จำได้ได้ ข้อสรุปเป็นว่า ไม่ได้ลงในกฏคลับ แต่เป็นที่รู้กันแบบมิตรภาพ ว่าจะไม่ทำกัน แบบนี้

ถ้าพูดแบบไม่เข้าข้างนะครับ คือถ้าเป็นผมโดนก็คงเซ็ง ยิ่งถ้าแต้มสูสีกันด้วย โดยมากจะเจอบ่อยเฉพาะในRanking (แบบว่ามึง อย่าเจอกันอีกเลย!!)
แต่ถ้าพูดถึง คน ในคลับที่ต้องเล่น กันทุกวัน ผมว่า มันก็เป็นสิ่งที่ไม่น่าทำจริงๆนะครับ ผลแพ้ชนะไม่สำคัญเท่ามิตรภาพนะครับ
อย่าลืมครับว่ามันก็แค่เกมส์ เรามาเล่นเพื่อความสนุก ไม่มีรางวัลอะไรให้นอกจาก เพื่อนใหม่ๆ

แต่ก็อีกอย่างคือ ท่านที่เล่นกับคุณกี้ก็เป็นคนที่พึ่งเข้า คลับมาใหม่ อาจไม่ได้เข้ามาดู ข้อมูลเก่าๆ ก็เห็นใจครับ

ถ้าผมเป็นตัวแทนได้ก็อยากจะ ฝากขอโทษแทนทั้งสองฝ่ายนะครับ อย่าให้ต้องถูกแบนกันเลย ถือว่าเป็น กรณีศึกษาของคลับละกันครับ

อยากเสนอว่าให้เล่นเกมส์ที่สองใหม่อีกครั้งโดย อยากให้บัญญัติเป็นกฏของคลับไปเลยครับว่าห้ามสไลด์ด้านหลัง
จริงๆผมก็ไม่ได้อยากจะให้ต้อง ลงเป็นกฎเกณเท่าไหร่นะครับ แต่ มันก็ดีนะครับ ถ้าดูจากกรณีนี้ ห้ามเลยดีกว่า จะแพ้ ชนะ ก็ยังไม่ติดอยู่ในใจของคนที่โดน

สุดท้าย ขอให้คลับคลาสสิคของเรา อยู่ไปจน เปิดลีค ชนภาค 2010 yoyo_51.gif

visaisak's Photo visaisak 20 Feb 2009

yakuza 3 โครตตตตตตตต ดีเลย สงสัยเสียตังค์

**** ผมไม่ได้ เข้าข้างใครทั่้งนั้น เพราะผมไม่สนิทกับทั้งคู่กรณีนี้ ****

คือ ต้อง บอกไว้ก่อนเลย ว่า การจัด กิจกรรม อะไรก็ แล้วแต่ ให้คนหมู่ มาก มาอยู่รวมตัวกัน มันย่อมมีปัญหา ไม่มากก็น้อย แต่ละ
คนร้อยพ่อพันแม่หมื่นอาแสนป้า การที่จะทำให้คนเหล่านี้ อยู่กันอย่าง สงบ คือ ต้องมีกฎ มีระเบียบ แบบแผน การยอมรับซึ่งกันและกัน

ใช่ ๆ การเสียบการเล่นนอกเกม ทุกรูปแบบ เค้าทั้งหลายๆที่ท่านว่าก็เล่นกันทั้งนั้น ใช่ครับ ผมไม่เถี่ยงเลยสักนิดและไม่ได้ว่าด้วยว่ามันผิด แต่ครับแต่ นั้นมันเป็นการเล่น แบบไหน การเล่นเพื่ออะไร หวังอะไร ...... รางวัล/เงิน/ผลการแข่ง เป็นการเล่นจริงจัง
แต่ที่พวกเราทุกคนที่เข้ามาเล่นกัน เพื่ออะไร ถามตัวเองสิ ทุกคน ...... สำหรับผม เพื่อความสนุก เพื่อการได้รับรู้ถึงสิ่งใหม่ ๆ ที่ไม่เคยเจอจากการเล่นคนเดียว เล่นกับคนที่บ้าน เพื่อเปิดโลกกว้าง เหนือ ฟ้ายังมีอวกาศ เพื่อได้คำว่า เพื่อน และนี่คือคำตอบ สำหรับผม
หลุดเดี่ยวเหรอ ผมก็ วิ่งตามไปเบียดอย่างเดียว ไม่เสียบ ก็ จะมีคนบอกว่า เอ่า คุณไม่เสียบเองนี่ช่วยไม่ได้ก็สมควรที่เสียประตู ครับแล้วไง ผมให้ เครดิตกับคนที่เค้าหลุดไปยิงได้
ฟุตบอลที่เค้าเล่นจริง ๆ เหรอ จะมีกี่ครั้ง ที่หลุดเดี่ยวแล้วเสียบทุกครั้ง ไม่มีหรอก ผมดูมาก็ หลายคู่ไปหาเทปมาดู เลย อยากเห็นจริงๆว่ามันหลุดกูเสียบ นะ แดงก็ แดง แล้วมัยอะ บอลจริง ๆ ที่เค้าเล่นกันมาส่วนใหญ่ย้ำว่าส่วนใหญ่ เค้าไม่เล่นแบบนี้กันหรอก จากคำกล่าวนี้

เค้าตอบผมมาว่า ที่ผมออกกฎมาอ่ะมันผิด โดยอ้างว่าในเกมจริงๆเค้าก็สไลด์หลังกันเหอ ๆ ประสาทแ..ก

เพราะ อะไรครับที่ ทีมส่วนใหญ่ ไม่มีการเสียบแบบหลุดกี่ครั้งกูก็เสียบ เพราะพวกเค้ามีคำว่า สปิริต มารยาทในเกม มีน้ำใจนักกีฬา นอกจากเป็นที่ ตัวนักเตะเองเฉพาะบุคคลบางคนเท่านั้นที่ความคิดมีน้อยมีสมองไว้กันหู ใช้แรงมากกว่าใช้สมองเลยเล่น สกปรก รู้สึกเป็นเรื่องธรรมดา ชอบเหรอ มีแต่คนเกลียด จะได้รู้ไว้

ถ้าถามเรื่องความแฟร์ ผมบอกได้เลยแบบไม่ได้ยกหางตัวเองด้วยว่า ผม แฟร์ เต็ม 100 และผมก็ไม่ต้องออกมาพูดมาค่อยบอกว่าใครๆด้วยว่า เราแฟร์อะไร แฟร์กับใครบ้าง ผมไม่ใช่พวก ชอบ self ตัวเอง คิดเล็กคิดน้อย ให้คนอื่นมายอมรับในตัวผม ไม่เชื่อก็ สุดแล้วแต่

การเล่นแบบเห็นแก่ตัว ทำทุกอย่าง ย้ำนะครับ ย้ำว่้ามันทำทุกๆอย่าง ยังไงก็ได้ ให้กูชนะเป็นพอ นี่ มันไม่ได้อะไรเลยนะ จริง ๆ นี่ขนาดแค่เกมคุณยังทำได้ขนาดนี้เลย ชีวิตจริง ๆ จะเป็นยังไง ถ้าจะมาหาเพื่อนก็จะได้เพื่อนแบบไม่มีความจริงใจด้วย ใครจะไปชวนคุณเล่น
เล่นไปก็ เสียเวลา เสียอารมณ์ เสียสุขภาพนิ้วเปล่า ๆ
ผมเจอมาแล้วกับตัวเลยเข้าใจเพราะเล่นมาทุกรายการที่มีการจัดกิจกรรม เจอการเล่นการจัดแผนแปลก ๆ ทุกรูปแบบ การเล่นเกมบอลวิธีการเล่นมันบ่งบอกเลยนะ ว่านิสัยของแต่ละคนเป็นยังไงไม่ค่อยมีใครได้คิดถึงข้อนี้ นิสัยออกกันหมดแล้วนะไม่รู้ตัวกันหรอก
..... ผมก็มีเรื่องของผมแต่ไม่ได้ออก มาบอกแรง ๆ เหมือนกี้แบบนี้ ก็ได้แต่คิดว่า ช่้างเค้า อยากชนะมากนักก็ เชิญ ผมแพ้ได้อยู่แล้ว เพราะผมชนะความกลัวได้เรื่องธรรมดา พวกที่เล่นสกปรกเป็นเพราะ มีความขลาดกลัวเลยต้องเล่นแบบนี้

**** ผมไม่ว่าใครแบบเจาะจง ที่ออกมาพูด ไหน ๆ ก็ มีเรืิ่องกันผมก็ จะว่าพวกที่เป็นคนแบบนี้ และ กำลังจะเป็น ถ้า แก้นิสัยแบบนี้ไม่ได้ ก็ ไม่ต้องมาเข้ากิจกรรมนี้ครับ เชิญไปหา พวกประเภท เดียวกัน พันธุ เดียวกันกับคุณเล่นกันเถอะ

ใจเค้าใจเรา นะจำไว้

virus4985's Photo virus4985 20 Feb 2009

งานเข้าอย่างแรง

อาจจะกดผิดก็ได้ แต่2ครั้งนี่ไม่น่าจะใช่ ทำ2ครั้งก็เกิดไปหน่อย

พอแข่งเสร็จผมก็ตักเตือนว่า ไม่ควรทำแบบนี้ เค้าตอบผมมาว่า ที่ผมออกกฎมาอ่ะมันผิด โดยอ้างว่าในเกมจริงๆเค้าก็สไลด์หลังกัน แล้วเค้าก็ให้ผมไปถามเพื่อนผมว่าจริงไหม?

หาดูยากแล้วนะครับที่จะมีสไตล์จากข้างหลัง เพราะกฏของฟีฟ่าห้ามสไตล์จากข้างหลัง จะถูกบอลหรือไม่ก็ฟาวส์ได้เพราะมาจากข้างหลังโดนใบเหลือง อาจทำให้ผู้เล่นได้รับบาดเจ็บได้

ผมก็เคยเสียบไปทีหนึ่ง(ตาฟลุ๊ค)ในบอลคัพ2 แต่เพราะบอลมันบีบนาทีสุด ผมนำอยู่1-0 ชนะก็เข้ารอบไปเลยเพราะชนะมา1ตาแล้ว จังหวะนั้นบอลมันนั่วเนียอยู่หน้าประตูแล้วอีกฝั่งได้บอลไปกำลังจะลากเข้าไปยิง ผมหันไปเสียบทันที ยังคิดว่าโดนแค่เหลือง แต่กรรมการให้แดงซะงั้น แถมฟรีคิกดันเข้าไปอีก ต่อเวลาคนน้อยกว่าก็เลยเสร็จ ไปต่อเกมส์สามก็ไม่รอด

ปล.สมัครpsnของยุ่นยังไงอ่าอยากโหลดบ้าง

korn007's Photo korn007 20 Feb 2009

ผมก็เคยโดนสองแดง แต่ว่าไม่ไ่ด้เสียบเพราะหลุดเดี่ยวแต่เสียบเพราะ
อารมมันพาไป ( เ ลี้ยงเ ก่งดีนัก) บางที่บ้างครั้งเราคิดว่าจะสไลด์ทัน แต่มันไม่ทัน โดนขา
ฝั่งตรงข้ามนิดเดียว ก็แดงแล้วครับในกรณีนี้ และผมก็แพ้ไปในภายหลัง
ผมแล้วแต่คนที่เล่นนะว่าจะยอมรับการกระทำนั้น หรือเปล่าเท่านั้นแต่ผมว่าอย่าทำเลย
ครับมันไม่ดีหรอก

kie_online's Photo kie_online 20 Feb 2009

รายงานผลการแข่งเมื่อคืน (แต่ไม่ได้ลงสกอร์ นะครับ เพราะผมออกจากคัพแล้ว ขอโทษคุณ navara18 ด้วยครับ)

kieGP01 GERMANY VS. navara18 ENGLAND
เกมแรก 3-1
เกมสอง 0-2

kieGP01 GERMANY VS. aunjung POTUGAL
เกมแรก 2-2
เกมสอง 2-5

อัพเดทตารางครับ ขอร้องท่านที่ตกรอบแล้วยังไงแข่งให้ครบด้วยนะครับ ถ้าคิดว่าผลแพ้ชนะสำคัญจนคิดว่า ตกรอบแล้วแข่งไปทำไม คิดผิดนะครับ ผมจัดแข่งเพื่อให้ทุกคนได้เล่นด้วยกัน ผลแพ้ชนะคือของแถมนะครับ ได้แชมป์มาก็ไม่มีรางวัลอะไรให้นะครับ

สาย B ผมตัดแต้มผม กับอีกท่านออกนะครับ เหลือคุณ navara18 กับ คุณ JoSilver 1 เกมนะครับ ก็จะจบสายB แล้ว ยังไงทั้งสองท่านนัดเวลากันเล่นเลยนะครับ

ngern's Photo ngern 20 Feb 2009

ในความคิดผมนะ เรื่องอย่างนี้มันต้องแยกให้ออกว่าเกมกับเรื่องจริงมันต่างกันอยู่ พวกเราส่วนใหญ่ที่เล่นเกมเพราะอยากสนุกกับมัน แต่ถ้ามาเจอเรื่องแนวๆนี้มันก็ค่อนข้างผิดวัตถุประสงคืในการเล่นเกมไปหน่อย มันจะออกแนวเครียดซะมากกว่า ถ้าคนที่เล่นrank match อยู่ประจำก็น่าจะเจอพวกที่เล่นเพื่อเอาชนะจริงๆอยู่ประจำ อย่างผมเจอส่วนใหญ่จะเจอพวกชอบถ่วงเวลาซะเยอะ บางคนนี่เริ่มแคะลิงชิงบอลตั้งแต่ต้นครึ่งหลังก็มี(เวรจริงๆ) อย่างเมื่อคืนสดๆ เจอbarca เล่นแตะออกหลังเองเกือบสิบที เพื่อที่จะได้โต้กลับเร็ว yoyo_71.gif

การกระทำแบบหลุดเดี่ยวแล้วเสียบหลังเนี่ย ถ้ามันเล่นกันที90นาทีตามเวลาจริง เนี่ยมันคงไม่มีใครกล้าจะทำซักเท่าไหร่ เพราะมันมีเวลาให้เอาคืนอีกบาน แล้วถ้ามันมีโทษแบนต่อเนื่องในเกมถัดๆไปเนี่ย ถ้าเล่นลีคยาวๆ มันก็มีผลเยอะอยู่

จริงๆก็อยากให้มาเล่นกันเยอะๆ ถ้าปรับตัวกันซักนิดเฉพาะที่เล่นในกลุ่มก็ได้ ถ้าไปเล่นrankกับต่างชาติ จะเล่นยังไงคงไม่มีใครว่าครับ

lionel's Photo lionel 20 Feb 2009

เล่นกันชิวๆ ครับ อย่าเล่นกันแบบนี้เลย
ผมก็เคยโดนเสียบตอนเราจะเอาประตูคืนโดนนำอยู่ ก็ต้องทำใจครับ แต่แอบฉุนอยู่
แต่ผมคิดว่าเจอกันคราวหน้าผมจะต้องยิงให้เละ555

ผมว่าคนเราเล่นก็ต้องอยากชนะแต่เล่นแล้วจะชนะอย่างเดียวไม่ได้หรอกมันต้องชนะแบบมีมา
รยาท
แพ้ก็ต้องเข้าใจว่าเราแพ้ แล้วค่อยกลับมาเล่นใหม่ยังไม่สาย

ผมว่าพี่เอกแกแฟร์ที่สุดแล้ว ลูกส่งพลาดแกยังส่งคืนมาเลย555 yoyo_77.gif

flukepom's Photo flukepom 20 Feb 2009

55
ไม่รู้จะเขียนอะรัยดี
สมองไม่วิ่งเลย นอนตี 5-6 มาหลายวันแล้ว
แถวด้วย hang อีกนิดนึง

ใว้มาเขียนโอกาศต่อไปครับ

visaisak's Photo visaisak 20 Feb 2009

เหอ ๆ จบ

ไม่ ทะเลาะกันก็ ไม่รู้ว่าอีกฝ่ายคิดยังไง ต้องขอให้นึกกันไว้เลยนะัครับว่า นี้ ไม่ใช่บ้านเรา เราออก มาอยู่สังคมข้างนอก จะเอาตามใจเราเหมือนเล่นกับ เพื่อนสนิท ๆ เรา แบบนั้นไม่ได้ หน้าตา ยังไม่ได้เห็นกันเลย จะมาเสียบแล้วหัวเราะ กัน เหอ ๆ เจอแบบนี้ ก้ ไม่มีใครอยากเล่นหรอก จริง ๆ นะ ที่กี้ โดนไป 5 ลูกหนะ คือเค้าไม่อยากเล่นแล้ว ถึงโดนขนาดนั้น จะกี่แดงไม่สน ขอให้ชนะไว้ก่อน
อยากชนะมากนักก้จัดให้
ยิงมายิงมา อะไรแบบนี้ ผมเข้าใจนะ

ส่วน คู่้กรณีของกี้ ก็ ขอให้เข้าใจด้วยนะว่า กี้เค้าไม่ได้บ้าอำนาจ อะไรเลย มันเป็น การเข้าใจผิดกัน ถำ้าเข้าใจก็ ขอให้เข้าใจจริง ๆ ทั้ง 2 คนนะ ที่ออกมาขอโทษกัน ขอให้ขอโทษกันจากใจ จริง ๆ ไม่ใช่แค่ขอให้เรื่องมันจบ

lek's Photo lek 20 Feb 2009

ตอนที่มีการสอบถามกันเรื่องนี้ คามคิดผมตอนนั้น ผมก้อเขียนว่าสไลด์แบบนั้นมันก้อไม่ผิดนะ เพราะยังงัยเกมมันก้อมีกรรมการตามมาลงโทษอยู่ดี แต่ผลโหวตตอนนั้น(ไม่รู้ถึงขั้นโหวตรึปล่าว) สรุปว่าห้าม ผมก้อโอเคและทำตามมาตลอด ก้อไม่เห็นเป็นปัญหาอะไร รึว่าผมแพ้จนชินก้อไม่รู้ และที่สำคัญผมกดสไลท์ไม่ค่อยทันด้วย
อ่านเคสนี้ก้อเห็นใจทั้งคู่นะ สรุปใจเย็นๆนะครับ

game10's Photo game10 20 Feb 2009

รายงานผลนัดสุดท้ายครับ

navara18 England 1:0 Josilver Brazil

silicron's Photo silicron 21 Feb 2009

เอาเป็นว่าเล่นกันพอหนุกน้านดีกว่าครับไม่ต้องซีเรียสอะไรมากมายแต่ตอนนี้รอโครงการใ
หม่อยู่น่ะครับเพราะตกรอบแรกแล้ว yoyo_71.gif

kie_online's Photo kie_online 21 Feb 2009

สาย C พรุ่งนี้ deadline แล้วนะครับ

ถ้ายังแข่งกันไม่ได้ ไม่จบ ได้มีคัดชื่อออกนะครับ สำหรับท่านที่แข่งไม่ครบ

ส่วนสาย D ยังไง คู่ของคุณ love และ KS แข่งกันให้จบด้วยนะครับ

ส่วนรอบ playoff ไหนๆก็ใช้กติกา เหย้าเยือน นับประตูได้เสีย มาตั้งแต่รอบแรก เพราะงั้นรอบ playoff นี้ ก็แข่งกัน 2 เกมพอครับ นับผลสกอร์ใน 90 นาที

แล้วนับประตูได้เสียแล้วกัน ไม่ได้นับประตูทีมเยือนนะ เพราะตั้งแต่รอบแรกผมก็นับแต่ประตูได้เสีย yoyo_70.gif

หากผล 2 เกม เสมอกัน ถึงจะเปิดเกมที่ 3 เพื่อหาผลการแข่งครับ โดยเกมที่ 3 นี้ จะให้แข่งถึง 120 นาทีดวลถึงจุดโทษ เพื่อหาคนเข้ารอบครับ

Edited by kie_online, 21 February 2009 - 10:33 AM.

kasen's Photo kasen 21 Feb 2009

QUOTE (kie_online @ Feb 21 2009, 11:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่วนสาย D ยังไง คู่ของคุณ love และ KS แข่งกันให้จบด้วยนะครับ

โทษทีครับ เล่นกันไปแล้ว แต่ไม่ได้เข้ามารายงาน

คุณเลิฟขนะ 2-0 ทั้งสองเกม

kie_online's Photo kie_online 21 Feb 2009

รอบ playoff อ่านกติกาด้านบน แล้วนัดแข่งกันได้เลยนะครับ อย่าเกิน deadline ที่กำหนดนะครับ

ส่วน คู่ที่ 2 และ 3 รอสาย C แข่งให้จบก่อนแล้วกัน จะได้ทราบผลว่าใครเข้ารอบ

korn007's Photo korn007 21 Feb 2009

ถึงคุณเล็กพรุ่งนี้มาเล่นกันประมาณ 5 ทุ่มนะครับ
ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด ถ้าไงไม่ทันคุณกี้ช่วยอนุโลม
ให้หน่อยนะครับ yoyo_53.gif