`

Jump to content

ไม่รู้จะได้เล่นwebนี้ไปได้อีกนานแค่ไหน

87 replies to this topic

#1 j-j-jaded

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 04 February 2009 - 09:29 AM

ผมอายุ32 ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ มีปัญหาเสียงแหบมาปีกว่าๆแล้ว ตอน

แรกที่เป็นก็ไปหาหมอด้านหู คอ จมูก ตรวจโดยละเอียดแล้วก็ไม่พบอะไร รู้

เพียงแต่ว่า กล่องเสียงไม่ทำงานข้างนึง จนมาเมื่อปลายเดือนพย.ปี50 คุณ

แม่แนะนำให้ไปตรวจกับหมอที่เชี่ยวชาญทางด้านปอด คุณหมอให้x-ray ซึ่ง

ปกติก็x-rayอยู่แล้วเป็นประจำทุกปี ที่ผ่านๆมาไม่พบอะไร แต่คราวนี้หมอ

พบอะไรบางอย่างในปอด จึงทำการct scan ปรากฏว่าเจอชิ้นเนื้อในปอด

หลายชิ้นทั้ง2ข้าง ยอมรับว่าตกใจมาก เพราะไม่เคยคิดว่าตนเองจะมีความ

ผิดปกติตรงปอด หมอนัดตัดชิ้นเนื้อตรวจวันจันทร์ที่ผ่านมา เครียดจังเลยครับ

อาการเบื้องต้นก็มีไอเรื้อรัง เหนื่อยง่าย(ขึ้นตึก4ชั้นหอบนิดๆ เตะบอลได้

ปกติ แต่เหนื่อยเร็วกว่าชาวบ้านเขา)เสียงแหบ ไม่มีเสมหะ น้ำหนักไม่ลด

เคยตรวจเลือดเพื่อหาค่าceaแล้ว ค่าออกมาปกติ ก็ได้แต่หวังว่าอาจเป็น

วัณโรคหรืออะไรก็ได้ที่ไม่ร้ายแรง ยังไงก็อยากจะได้เล่นff13หรือgod ofwar3

แต่ไม่รู้ว่าจะมีบุญได้เล่นรึปล่าว พึ่งได้เครื่องps3มาแค่ปีเดียวเอง อยากอยู่ดู

ความสำเร็จของps3ไปนานๆจัง

#2 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

• High Royal Executive Members

Posted 04 February 2009 - 09:34 AM

ใจเย็นๆนะคับ เดี๋ยวนี้ถ้าเป็นโรคอะไรแล้วเจอเร็วๆ ก็มีโอกาสหายได้หรือไม่ก็อยู่ไปได้อีกนานเลยครับ
แต่ขอให้ไม่ได้เป็นอะไรหรือเป็นอะไรที่ไม่ร้ายแรงนะคับ เป็นกำลังใจให้อีกคนคับ

#3 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 04 February 2009 - 09:35 AM

สู้ๆ ซิครับ
มันอาจจะไม่ร้ายแรงนะครับ หรือถ้าร้ายเราก็รู้เร็ว แก้ไขได้ทันอยู่แล้วครับ สู้ๆ ครับ

#4 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

• Royal Executive Members

Posted 04 February 2009 - 09:36 AM

กำลังใจเป็นส่วนหนึ่งครับอย่าลืม ต้องหายครับคิดอย่างนี้ครับ ลองปรึกษาหมอดูครับ สู้ ครับ

และก็ขอให้หายเร็วๆ ครับ

#5 Bigpao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 February 2009 - 09:41 AM

ผมเชื่ออยู่อย่างนึงว่า ถ้าเราไม่เครียด ยิ้ม หัวเราะให้มาก มันจะมีสารบางอย่างต่อต้านโรคเอง (ความเชื่อส่วนตัว) ดูตัวอย่างโฆษณาแม่ต้อย ยังไงก็ขอให้สู้อย่าท้อครับ

ปล.ขอให้อย่าไปเป็นโรคร้ายแรงนะครับ ผมจะรอเล่น GOW3 กับคุณ yoyo_76.gif

#6 toymint

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 February 2009 - 09:41 AM

ขอให้หายไวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ หายแล้วเรามาเล่นเกมกัน ต้องสู้ๆครับ

#7 BiGGa

Posted 04 February 2009 - 09:43 AM

พวกเรา DGO จะเป็นกำลังใจให้นะครับ

#8 Ryouhei

Hayley Williams

Posted 04 February 2009 - 09:43 AM

อย่างที่ว่ามันอาจจะไม่ร้ายแรงก็ได้ครับ อย่าเพิ่งวิตกมากเกินนะครับ

ใจเย็นๆและหายไวๆนะครับ

#9 plain

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 04 February 2009 - 09:44 AM

ถ้าคิดว่าจะไม่หายอาการมันจะมีแต่แย่ลงนะครับ

ทำใจดีๆครับ คงไม่เป็นอะไรหรอก คิดในแง่ดีไว้

แต่ถ้าคิดมากลองนั่งสมาธิดูครับ ใจสงบร่างกายก็สบายครับ

#10 piggychan

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 04 February 2009 - 09:44 AM

ทำใจให้สบายๆก่อนครับ โรคบางอย่างมันมาจากความเครียดของเราเหมือนกันครับ รอให้แพทย์วินิจฉัยก่อน คุณแม่คุณแนะนำถูกต้องแล้วครับ ว่าเราต้องกา Second Opinion จากหมอหลายๆที่ครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งหมอเฉพาะทาง ยอมเสียเวลาหน่อย เพราะสุขภาพของเราครับ ขอให้ไม่ร้ายแรง และรักษาหายขาดครับ

#11 nan_final

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 February 2009 - 09:54 AM

สู้ๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ พวกเราชาวเกมเมอร์จะคอยเอาใจช่วยให้หายครับ

#12 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 04 February 2009 - 09:55 AM

อย่าพึ่งคิดในแง่ร้ายครับ มีกำลังใจไว้ครับ ยังไงก็ต้องผ่า่นไปให้ได้

#13 ziro

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 04 February 2009 - 09:56 AM

อย่าเครียดครับโรคพวกนี้กินความเครียดเป็นอาหาร ยิ่งเครียดมันยิ่งโตครับ

#14 sk8er boi

Posted 04 February 2009 - 09:58 AM

QUOTE (ziro @ Feb 4 2009, 09:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าเครียดครับโรคพวกนี้กินความเครียดเป็นอาหาร ยิ่งเครียดมันยิ่งโตครับ

เห็นด้วยครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

#15 vut

Posted 04 February 2009 - 09:59 AM

กินผักผลไม้เยอะๆ กินแบบไม่ซ้ำกันนะครับ สมุนไพร ก็ได้ ออกกำลังกายเยอะๆ
ถ้าสุขภาพแข็งแรง ก็จะมีภูมิต้านทานเยอะ หนักอาจจะเป็นเบาก็ได้ครับ อย่าท้อ

#16 January2008

Posted 04 February 2009 - 10:05 AM

พยายามออกกำลังกายมากๆครับ แล้วเล่นเกมถ้าไม่เครียดมากเกินไปมันก็เป็นเหมือนยาตัวหนึ่งได้นะครับ

#17 DonovanBoyd

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 04 February 2009 - 10:06 AM

เข้มแข็งไว้ครับ
ยังไม่ทราบผลแน่ชัด ความเครียดอาจทำให้แย่ลง

ดูแลสุขภาพ ออกกำลังกาย และดูเรื่องอาหารการกิน
ขอให้ไม่มีอะไรร้ายแรงครับ กลับมามีสุขภาพที่แข็งแรงโดยเร็วครับ

#18 coco

คู่อริพีคุง

Posted 04 February 2009 - 10:08 AM

ไม่ต้องเครียดครับ ผมว่าคุณโชคดีแล้วล่ะครับ ที่มาเจอสิ่งผิดปกติในร่างตั้งแต่ช่วงแรกๆ การรักษาจะง่าย มีโอกาสหายสูงมากๆครับ

#19 hleb

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 04 February 2009 - 10:12 AM

ขออวยพร ให้หายเร็วๆครับ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี สู้ๆนะครับ

#20 longinuse

Posted 04 February 2009 - 10:15 AM

-ขอให้ใจเราอย่าห่อเหี่ยวครับ อย่าคิดอะไรเเย่ๆ คิดเเต่สิ่งดีๆ ที่จะตามมานะครับผม ขอเป็นอีกคนนึงที่เป็นกำลังใจให้นะครับ ไม่ทราบมีเกมของเพลสามอะไรบ้างครับตอนนี้ เล่นเกมให้มันไปเลยครับ เเล้วก็การงานก็อย่าท้อนะครับผม รักตัวเองก็อย่าท้อครับ มันอาจจะไม่เเย่อย่างที่คิดครับผม คิดเเต่สิ่งดีๆ ไว้ครับอยู่กับคนที่เรารักเเละรักเราครับ เพื่อนพี่ๆน้องชาว DGO อยู่กับท่านเสมอครับ เราจะเล่นไฟนอล 13 เเละ GOW3 ไปพร้อมๆกันครับ อย่างเเรกเลย ใบโอ 5 ก่อนไหมครับ ไม่ก็ ยากุซ่า3 ครับ อย่าท้อ สู้เว้ย