`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

หลังจากสัมผัส DEMO BIO5 ON PS3

poo9's Photo poo9 02 Feb 2009

ผมได้เล่นแล้ว แล้วก็ลบทิ้งแล้วครับ

ด้วยเหตุที่ว่า
1. กินเนื้อที่มาก เครื่องผมแค่ 60G เอง
2. ภาพสู้ของ 360 ไม่ได้เลยครับ ผมตั้งใจดูพยายามเก็บรายละเอียดสุดๆ ยิ่งผิดหวัง หวังว่าตัวเต็มคงไม่มีปัญหานะ
3. ช่วงที่ 360 ออกก่อน ผมได้สัมผัสจนชินการบังคับแบบ 360 ไปหมดแล้ว พอมีเล่น PS3 รู้สึกผมจะมัวไปหมด
4. ไม่รู้ทำไม ผมโหลดค้าง ครับ....

ถ้าตัวเต็มออกแบบนี้ ผมก็คงประหยัดไปอีกแผ่นแน่นอน เพราะเล่นก็อปแท้ๆ ของ 360 ดีกว่าครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ

longinuse's Photo longinuse 02 Feb 2009

QUOTE (grantxosis @ Feb 2 2009, 07:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นบังคับแบบเดิมดีกว่าครับติดจากภาค4ผมเล่นแบบไม่ตะกุกตะกักเลยนะ

เหมือนกันครับ ลองเเทบทุก type เเระ มันเหมือนกันอยู่ดีอ่ะครับ ส่วนตัวไม่ได้เล่น fps อยู่เเล้ว เเต่ที่เคยเ่นมันเล็งเเล้วยิงได้ เพราะฉนั้นผมเล่น type ไหนก็เหมือนกัน เเต่เอาเเบบ re4 เเหละครับ เทพสุดเเระ สำหรับผม

ปล.ไม่อยากให้คอมโง่ เอาของเติมพลังให้เธอหมดเลยครับ เทพเเน่ๆ ผมไม่เก็บเลยของเติมพลัง ขี้เกียจฉีดให้คอม เป็นผู้หญิงก็ต้องดูเเลเราซิ อิอิ

eva's Photo eva 02 Feb 2009

ต้องโหลดดูแล้วละ

grasfersia's Photo grasfersia 02 Feb 2009

RE ออนไลน์กับ BH ได้นะครับ

The Frog Prince's Photo The Frog Prince 02 Feb 2009

QUOTE (grasfersia @ Feb 2 2009, 08:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กำลังโหลด RE มาเด๋วลองออนไลน์ RE กับ BH ดู

ไม่ได้หัวเราะเยาะนะครับ

แบบว่าถูกใจ ตลกดี

grasfersia's Photo grasfersia 02 Feb 2009

QUOTE (The Frog Prince @ Feb 2 2009, 09:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ได้หัวเราะเยาะนะครับ

แบบว่าถูกใจ ตลกดี

ค๊าบบบ ผมไม่ได้ว่าอะไรนะ อิอิ

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 02 Feb 2009

เล่นเดโมจบไปหลายรอบละ

สนุกดีครับ นี่แค่เดโมนะ ตัวเต็มคงดีกว่านี้ เพราะรู้สึก AI เชว่าจะต๊องๆอะ กระสุนหมดไม่รู้จักเก็บเองต้องคอยโยนให้ตลอด

ด่านแรกสนุกดีครับ เล่นแบบไม่ฆ่าพี่บึ๊ก ยิงหัว+ชกชาวบ้านไปเรื่อยๆ ก็เพลินดี

แต่ตอนศัตรูล้มลงแล้วกดสี่เหลี่ยมของคริสทำไม่เท่เลยอะ แค่กระทืบเอง ชอบของเชว่ามากกว่าอีก

digitup's Photo digitup 02 Feb 2009

QUOTE (SHAQ @ Feb 2 2009, 06:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังไม่ได้ลอง Onlion เลยครับ แต่แบบ single มันชอบค้างตรงโหลดช่วงแรกครับ จนตอนนี้ก็ยังไม่ได้ยิงผีซักตัวเลยครับ

yoyo_71.gif ผมก็เป็น

cygnus_guy's Photo cygnus_guy 02 Feb 2009

QUOTE (poo9 @ Feb 2 2009, 09:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมได้เล่นแล้ว แล้วก็ลบทิ้งแล้วครับ

ด้วยเหตุที่ว่า
1. กินเนื้อที่มาก เครื่องผมแค่ 60G เอง
2. ภาพสู้ของ 360 ไม่ได้เลยครับ ผมตั้งใจดูพยายามเก็บรายละเอียดสุดๆ ยิ่งผิดหวัง หวังว่าตัวเต็มคงไม่มีปัญหานะ
3. ช่วงที่ 360 ออกก่อน ผมได้สัมผัสจนชินการบังคับแบบ 360 ไปหมดแล้ว พอมีเล่น PS3 รู้สึกผมจะมัวไปหมด
4. ไม่รู้ทำไม ผมโหลดค้าง ครับ....

ถ้าตัวเต็มออกแบบนี้ ผมก็คงประหยัดไปอีกแผ่นแน่นอน เพราะเล่นก็อปแท้ๆ ของ 360 ดีกว่าครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ

รอดูตัวเต็มดีกว่านะครับ ผมยังจำได้ คุณปูบอกผมเองว่าภาพไม่ต่างกันนะ ตอนที่มีภาพ SS มาอะ

ภาพมันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ yoyo_31.gif

poo9's Photo poo9 02 Feb 2009

QUOTE (cygnus_guy @ Feb 2 2009, 11:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รอดูตัวเต็มดีกว่านะครับ ผมยังจำได้ คุณปูบอกผมเองว่าภาพไม่ต่างกันนะ ตอนที่มีภาพ SS มาอะ

ภาพมันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ yoyo_31.gif

ก็นะ... ตอน SS ผมว่ามันไม่แตกต่างกันก็จริงครับ

แต่พอเอาเข้าจริง ผมบอกได้เลยนะครับ ถ้าใครได้เล่นของ 360 มาก่อนจะมีความคิดเหมือนผมแน่นอนครับ

ว่าสวยสู้ไม่ได้ครับ... เช่น โทนสี ผมไม่ได้ปรับ LCD เลยครับ สีของ PS3 ดูจืดมากแทบจะเป็นโทนเดียวสีเขียว

รายละเอียดของตัวละคร ไม่แตกต่างกันครับ ติดที่สีของ 360 ผมว่าดูมีสีสันมากกว่า

การเคลื่อนไหว ผมว่า PS3 ดูมันเฟรมตก โดยเฉพาะฉากตัดเนื้อเรื่อง (พอเข้าใจนะครับ)

สังเกตว่า ช่วงตัวคนจะเน้นสีขอบดำ ซึ่ง 360 ไม่เห็นเลยในจุดนั้นครับ ดูนิ่มกว่ามากครับ

แต่ผมเองก็คงวิเคราะห์อะไรได้ไม่มาก เพราะเดโม ก็คือ เดโม ตัดสินไม่ได้หรอกครับ.... yoyo_37.gif

klang9's Photo klang9 03 Feb 2009

ภาพสวยดี ระบบบังคับงงจริงๆ เลย ลองปรับเป็บ type c แล้วดีขึ้นนิดหน่อย

ซอมบี้เยอะมาก ๆ เลยวุ๊ย แต่วิ่งหลบลำบากจัง ไม่มีวิ่งไปผลักซอมบี้รึเปล่า

เจอซอมบี้ล้อมที่แคบ ยืนชนกัน ไม่สามารถผลักหรือหลบได้ โอ้แม่เจ้า

ควักมีดมาฟันได้หนึ่งที อีกทีจะฟันมันวืดระยอะไม่ถึงต้องเดินหน้าอีกก้าว
แล้วตั้งท่าเอามีดมาฟัน โดนซอมบี้รุมยำตายคาที่

ยิงปืนยืนยิงไม่ว่ากะมีดไหงมันมายืนกะที่ฟันเนี่ย

รโหลดกระสุนอีก หมุนตัวไป รีโหลดไปไม่ได้เรอะ

ไม่น่าออกหลัง deadspace จริง ๆ เลย

รอมือสองหละไม่ซื้อมือหนึ่งแล้ว

2007psp2007's Photo 2007psp2007 03 Feb 2009

คนชมน้อยจังเลยนะครับ ตอนนี้ขออย่างเดียวkillzone 2 ให้สุดเทพๆ

kunchan's Photo kunchan 03 Feb 2009

มันส์ดีครับ แต่บางอารมณ์พวกตัวบินๆ ก็ชวนหงุดงิดไปหน่อย

MoDiFy's Photo MoDiFy 03 Feb 2009

อืมมม อารมณืผมเป็นลบจากการบังคับเหมือนหลายๆคนนะ
ไม่ใช่เพราะเดินยิงไม่ได้ แต่เพราะเดินข้างไม่ได้...

ทำไมๆๆๆ เดินซ้ายขวาไม่ได้ (แม้ว่าภาคก่อนจะเดินไม่ได้ก็เหอะ ผมก็หงุดหงิดมาตั้งแต่ภาคก่อนละ)

ทีมงานยังคงความเป็น RE4 ไว้เต็ม 100% เลย (ลอกมาว่างั้น)
ความน่ากลัวเป็นลบ = เกมนี้ไม่ได้น่ากลัวไปกว่า devil may cry เลย ให้ตายดิ้น.....
Edited by MoDiFy, 03 February 2009 - 06:21 AM.

Genexix's Photo Genexix 03 Feb 2009

เล่นของ PS3 แล้วเจ๊ดำเปรี้ยวเป็นบ้าเลย ไม่รู้ไปกินอะไรมาคึกซะ
วิ่งลุยศัตรู วิ่งเก็บของเรียบเลย จนต้องเรียกกลับมาขอของบ่อย ๆ ฟัดกับไอ่เลื่อยจะชนะอยู่แล้วเจ๊ดำกระสูนหมด
วิ่งไปเอาคอให้ไอ่เลื่อยบั่นซะงั้น ลองกลับไปเล่นของ 360 อีกทีเจ็ดำเดินตามเราต้อย ๆ น่ารักเชียว
ของ PS3 เค้าแรงจริง ๆ แฮะ เรื่องการบังคับยังไงผมก็ถูกใจจอยของ 360 มากกว่าเล่นแล้วความมันส์มันผิดกันจริง ๆ yoyo_40.gif

kutedock's Photo kutedock 03 Feb 2009

เล่นแล้ว บังคับข้อนข้าง(Type D) งงๆไม่ชิน+กระสุนมีน้อย แต่มันก้อตื่นเต้นไปอีกแบบครับกดผิดกดถูก 555+ โดนขวานเฉาะตายบ้าง yoyo_71.gif
ภาพสวยดีครับ

The Frog Prince's Photo The Frog Prince 03 Feb 2009

QUOTE (Genexix @ Feb 3 2009, 08:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นของ PS3 แล้วเจ๊ดำเปรี้ยวเป็นบ้าเลย ไม่รู้ไปกินอะไรมาคึกซะ
วิ่งลุยศัตรู วิ่งเก็บของเรียบเลย จนต้องเรียกกลับมาขอของบ่อย ๆ ฟัดกับไอ่เลื่อยจะชนะอยู่แล้วเจ๊ดำกระสูนหมด
วิ่งไปเอาคอให้ไอ่เลื่อยบั่นซะงั้น ลองกลับไปเล่นของ 360 อีกทีเจ็ดำเดินตามเราต้อย ๆ น่ารักเชียว
ของ PS3 เค้าแรงจริง ๆ แฮะ เรื่องการบังคับยังไงผมก็ถูกใจจอยของ 360 มากกว่าเล่นแล้วความมันส์มันผิดกันจริง ๆ yoyo_40.gif

จอยเพลสาม ผมว่ามันไม่มันส์จริงๆด้วยละครับ

ยิงปืนกลไม่สั่นซักกะติ๊ด มันควรจะสั่นเซ่ พูดถึงเจ๊เชว่า

นี่ก็งกเหลือเกินไม่ได้เดินเทสโก้นะครับ เก็บของ ยิง ตอนตัวเลื่อยนี่ตายเพราะเจ๊ไม่ยอมวิ่งมามัวแต่งกเก็บกระสุนปืน

เล่นอีกรอบนี่ระทึกกลัวเจ๊ตาย กด ปุ่ม O รัวเลยทีนี้ มาอยู่ใกล้ๆนี่

ตอบรับ Roger แล้วก็ทำตามด้วยเซ่

เหอ เหอ

Centrino's Photo Centrino 03 Feb 2009

ทำใจเรื่องสี

xbox = ATi

Ps3 = Nvidia

แต่ยังไงก็เล่น ps3 เพราะเหลือเครื่องเดียว 07baa27a.gif

dyomaster's Photo dyomaster 03 Feb 2009

ผมโหลดของ uk มาลองครับ ความรู้สึก(ส่วนตัว)เหมือนเล่น RE4 แบบ Hi-def จังเลยอ่ะครับ

MoDiFy's Photo MoDiFy 03 Feb 2009

ไปๆมาๆผมเริ่มเกลียดจอย sixaxis แล้ว
analog ไม่ไหวเลย เล็งยากชิบเป๋ง