`

Jump to content

หลังจากสัมผัส DEMO BIO5 ON PS3

42 replies to this topic

#41 Masaru

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 February 2009 - 05:39 PM

QUOTE (grasfersia @ Feb 2 2009, 09:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
RE ออนไลน์กับ BH ได้นะครับ

ผมถามอีกนิดครับ
ผมมี MGS4 น่ะครับ
จะ Online แจมด้วยได้หรือไม่ครับ
พอดีน้างูผมมีปืนเยอะน่ะครับ yoyo_71.gif

#42 amaking69

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 03 February 2009 - 06:56 PM

ถาหน่อยจิ จะชวนเพื่อนมาเล่นด้วยกันทำไงอ่ะครับ แบบออนไลน์อ่ะ ผมทำเป็นแต่แบบมันจับคู่ให้เองง่ะิ ต้องไปเลือกตรงไหนอ่า แล้วไอ้ nolimit กับ partner มันต่างกันไงอ่ะ อันนี้ไม่รู้จิงๆจ๊ะ แบบว่ามือใหม่หัดออนงับ yoyo_53.gif

#43 Ayaka

Aya Brea

• Royal Executive Members
  • Interests:Game Comic Anime Internet

Posted 03 February 2009 - 07:13 PM

วิธีชวนเพื่อนนะครับ

เลือกเป็น Partner จากนั้นกด Host เกม
ระหว่าง Host Game พอมัน Create Game Session เสร็จแล้ว จะมีขึ้นคำว่า Invite a Friend
ให้เรากดเข้า XMB เลื่อนไปด้านขวาสุด จะเป็น User ที่ออนไลน์อยู่ ให้หาเพื่อนที่จะเล่นด้วยแล้วกดสามเหลี่ยมจะขึ้นคำว่า Invite this player
พอกดแล้วจะขึ้นให้เราส่งข้อความไปให้คนที่จะเล่นด้วย ส่งเสร็จก็รอเฉยๆ

ส่วนฝั่งคนที่จะเล่นด้วยต้องเข้าเกมแล้ว แต่ไม่ต้องเข้าไปรอ join ก็ได้ พอได้รับคำชวนก็ให้กดเข้า XMB จากนั้นเลื่อนไปด้านขวา แล้วเลื่อนหาคนที่ชวนแล้วกดสามเหลี่ยม มันจะมีคำว่า Accept Invitation ให้เรากดที่คำสั่งนี้ แล้วเกมก็จะตัดเข้าไปหน้าจอ join แล้วเข้าเล่นด้วยกันให้อัตโนมัติครับ