`

Jump to content

รบกวนเรื่องการใช้tv 2 ตัว พร้อมกันหน่อย

7 replies to this topic

#1 skyrider

นักเล่นเกมตัวยง

• Banned

Posted 25 February 2009 - 05:30 PM

พอดีจะใช้ เล่นเครื่องเล่น dvd ต่อเล่นกับ ทีวี 2เครื่อง ( เปิดพร้อมกัน) โดยเครรื่อง dvd นี่ใช้สาย av ในการต่อ

ไม่ทราบว่ามี อุปกรณือะไรที่จะนำมาทด เพื่อแยก ให้เสียบสาย av เข้า ทีวี สองเครื่องพร้อมกันไหมคับ

ถ้ามี ไม่ทราบว่าอุปกรณ์นั้น เรียกว่า อะไรคับ แล้วราคาประมาณเท่าไร

#2 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 25 February 2009 - 05:50 PM

QUOTE (skyrider @ Feb 25 2009, 05:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พอดีจะใช้ เล่นเครื่องเล่น dvd ต่อเล่นกับ ทีวี 2เครื่อง ( เปิดพร้อมกัน) โดยเครรื่อง dvd นี่ใช้สาย av ในการต่อ

ไม่ทราบว่ามี อุปกรณือะไรที่จะนำมาทด เพื่อแยก ให้เสียบสาย av เข้า ทีวี สองเครื่องพร้อมกันไหมคับ

ถ้ามี ไม่ทราบว่าอุปกรณ์นั้น เรียกว่า อะไรคับ แล้วราคาประมาณเท่าไร

เห็นตามห้างใช้กันเยอะนะ แผนกขายทีวี ลองไปสอบถามดูสิครับ คอนเฟิร์ม !! 04a97f13.gif

#3 skyrider

นักเล่นเกมตัวยง

• Banned

Posted 25 February 2009 - 05:56 PM

อุกรณ์นั้นเรียกว่าอะไร แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

#4 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 25 February 2009 - 06:48 PM

ขอตอบแบบสั่วๆนะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน
TVมันจะมีช่องAV in กะout
ไห้ต่อเครื่องDVDไปที่ AV in(ทีวี1)
จากนั้นต่อAV out(ทีวี1) ไป AV in(ทีวี2)
น่าจะได้มั๊ง

#5 Pattrick00

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 February 2009 - 07:19 PM

ทำแบบวิธีที่คุณ lek บอกก็น่าจะได้นะครับ

ช่อง Audio out ผมเคยลองต่อออกลำโพง เสียงมันจะดีเลย์เล็กน้อย

คิดว่าภาพก็น่าจะได้เหมือนกันนะครับ

#6 thinkmean

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 February 2009 - 07:40 PM

โทดนะครับ...ที่อยากรู้คับ...
อยากทราบว่าจะต่อออก 2 จอทำไมหรอครับ...
อยากรู้จิงๆ ไม่ได้ป่วนนะคับ... yoyo_78.gif

#7 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 February 2009 - 01:47 PM

QUOTE (thinkmean @ Feb 25 2009, 07:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โทดนะครับ...ที่อยากรู้คับ...
อยากทราบว่าจะต่อออก 2 จอทำไมหรอครับ...
อยากรู้จิงๆ ไม่ได้ป่วนนะคับ... yoyo_78.gif

ผมมาขอตอบแบบสั่วๆอีกครั้งครับ
ตัวที่ท่านบอกน่าจะมีครับ ลองไปถามในห้างดูนะครับ หรือถ้าไม่มีผมว่าตามคลองถมไม่น่าพลาด แต่ถ้ายังไม่ได้ก้อลองวิธีที่ผมบอกไปก่อนนะครับ yoyo_51.gif

#8 JoeTh

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 February 2009 - 11:13 PM

เอาวิธีง่ายๆ สุดๆนะครับ

ต่อ video out จากเครื่องนึง มา video in อีกเครื่องครับ