`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

รบกวนเรื่องการใช้tv 2 ตัว พร้อมกันหน่อย

skyrider's Photo skyrider 25 Feb 2009

พอดีจะใช้ เล่นเครื่องเล่น dvd ต่อเล่นกับ ทีวี 2เครื่อง ( เปิดพร้อมกัน) โดยเครรื่อง dvd นี่ใช้สาย av ในการต่อ

ไม่ทราบว่ามี อุปกรณือะไรที่จะนำมาทด เพื่อแยก ให้เสียบสาย av เข้า ทีวี สองเครื่องพร้อมกันไหมคับ

ถ้ามี ไม่ทราบว่าอุปกรณ์นั้น เรียกว่า อะไรคับ แล้วราคาประมาณเท่าไร

classic's Photo classic 25 Feb 2009

QUOTE (skyrider @ Feb 25 2009, 05:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พอดีจะใช้ เล่นเครื่องเล่น dvd ต่อเล่นกับ ทีวี 2เครื่อง ( เปิดพร้อมกัน) โดยเครรื่อง dvd นี่ใช้สาย av ในการต่อ

ไม่ทราบว่ามี อุปกรณือะไรที่จะนำมาทด เพื่อแยก ให้เสียบสาย av เข้า ทีวี สองเครื่องพร้อมกันไหมคับ

ถ้ามี ไม่ทราบว่าอุปกรณ์นั้น เรียกว่า อะไรคับ แล้วราคาประมาณเท่าไร

เห็นตามห้างใช้กันเยอะนะ แผนกขายทีวี ลองไปสอบถามดูสิครับ คอนเฟิร์ม !! 04a97f13.gif

skyrider's Photo skyrider 25 Feb 2009

อุกรณ์นั้นเรียกว่าอะไร แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

lek's Photo lek 25 Feb 2009

ขอตอบแบบสั่วๆนะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน
TVมันจะมีช่องAV in กะout
ไห้ต่อเครื่องDVDไปที่ AV in(ทีวี1)
จากนั้นต่อAV out(ทีวี1) ไป AV in(ทีวี2)
น่าจะได้มั๊ง

Pattrick00's Photo Pattrick00 25 Feb 2009

ทำแบบวิธีที่คุณ lek บอกก็น่าจะได้นะครับ

ช่อง Audio out ผมเคยลองต่อออกลำโพง เสียงมันจะดีเลย์เล็กน้อย

คิดว่าภาพก็น่าจะได้เหมือนกันนะครับ

thinkmean's Photo thinkmean 25 Feb 2009

โทดนะครับ...ที่อยากรู้คับ...
อยากทราบว่าจะต่อออก 2 จอทำไมหรอครับ...
อยากรู้จิงๆ ไม่ได้ป่วนนะคับ... yoyo_78.gif

lek's Photo lek 26 Feb 2009

QUOTE (thinkmean @ Feb 25 2009, 07:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โทดนะครับ...ที่อยากรู้คับ...
อยากทราบว่าจะต่อออก 2 จอทำไมหรอครับ...
อยากรู้จิงๆ ไม่ได้ป่วนนะคับ... yoyo_78.gif

ผมมาขอตอบแบบสั่วๆอีกครั้งครับ
ตัวที่ท่านบอกน่าจะมีครับ ลองไปถามในห้างดูนะครับ หรือถ้าไม่มีผมว่าตามคลองถมไม่น่าพลาด แต่ถ้ายังไม่ได้ก้อลองวิธีที่ผมบอกไปก่อนนะครับ yoyo_51.gif

JoeTh's Photo JoeTh 26 Feb 2009

เอาวิธีง่ายๆ สุดๆนะครับ

ต่อ video out จากเครื่องนึง มา video in อีกเครื่องครับ