`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

มีใครรอ Resident evil 5 demo บ้างครับ ตอนนี้

krt's Photo krt 01 Feb 2009

เห็นบอกว่า demo จะออกวันที่ 2 ตามเวลา ของ zone นั้นๆ

ถ้าเป็น US ก็น่าจะประมาณ วันอังคาร
ถ้าเป็น jp ก็น่าจะคืนนี้ yoyo_51.gif หรือ กลางวัน พรุ่งนี้ (ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกไหม)

ตอนนี้ก็นั่งรอดู movie ไปพลางๆ ก่อน yoyo_15.gif

เห็นทางฝั่ง X บอกว่าน่าผิดหวัง พอสมควร แต่ยังไงก็ ของลองดูซักรอบ yoyo_63.gif

zxcv's Photo zxcv 01 Feb 2009

ผมก็อ่านมาเเล้วรู้สึกกลัวๆเหมือนกัน เเต่ก็คงลองเล่นอยู่ดีเเหละครับเกมนี้ไม่น่าพลาด

ruicosta's Photo ruicosta 01 Feb 2009

ผมเล่นไปแล้วตั้งแต่เดโมมาที่ 360 วันแรกน่ะ จะมาบอกคนที่ยังไม่เล่นว่า ถ้าคุณไม่ได้พกความคาดหวังแบบสูงทะลุเพดานเหมื่อนหลายๆคนที่กระทู้ใน Gcon ไม่ต้องกลัวครับ มันยังเป็น BIO HAZARD ที่สุดยอดเหมื่อนเคย

แต่ถ้าหวังว่ามันจะดีกว่า GOW หรือ Dead Space ในแง่การควบคุม ถ้าไม่ได้ขนาดนั้นแล้วจะมานั้งบ่นว่าแย่อย่างนั้นแย่อย่างนี้แล้วละก็ ไม่ต้องโหลดจะดีกว่า

the red's Photo the red 01 Feb 2009

ปกติPSNจะชอบอัพเดทตอนกลางวันที่โน่น ถ้าเป็นเดโมRE5 อย่างช้าก็ไม่น่าจะเกิน6-7โมงเช้าำพรุ่งนี้มั้ง

bunyat's Photo bunyat 01 Feb 2009

รอเหมือนกันคับ

ของzone3 มาวันไหนคับ

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 01 Feb 2009

เห็นด้วยกับคุณ ruicosta ครับ

ผมก็เล่นช่วงที่เดโมออกมาแรกๆ เหมือนกันผมว่ามันสนุกออก
ก็ไปอ่านที่ gcon มาเหมือนกัน แบบว่าโอ้โหมันขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย 154218d4.gif

nightdao's Photo nightdao 01 Feb 2009

มารอด้วยคล

Ayaka's Photo Ayaka 01 Feb 2009

เห็นด้วยกับคุณ ruicosta เช่นกัน ผมว่าเออมันแย่นะ ถ้าการควบคุมยังแบบเดิมๆ แต่ยังไงผมก็อยากเล่นอยู่ล่ะ บางทีกระแสด่ามันเริ่มแรง ก็เกิดอาการไหลตามน้ำจนกลายเป็นเกมมันเห่ยได้เหมือนกัน ทั้งๆที่เกมมันไม่ได้แย่ขนาดนั้น

บางคนพูดซะเกมเกรด C เลย สงสัยต้องหาเกมแย่จริงๆไปให้ลอง จะได้รู้ว่าให้คะแนนผิดรึเปล่า

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 01 Feb 2009

เกมนี้ยังไงก้อเก็บไว้เล่นยาวๆครับ คงไม่ขาย DMC4 ผมยังเก็บไว้เล่นขำๆอยู่เลย พระเอกเท่ได้ใจ

gasso's Photo gasso 01 Feb 2009

อาทิตย์นี้แล้วเหรอ

TonytonyChopper9's Photo TonytonyChopper9 01 Feb 2009

รอด้วยอยากเล่นมาก ต้องไปดูที่ PSN JP ก่อนซินะ

poo9's Photo poo9 01 Feb 2009

เห็นมีหลายคนบ่นหรือผิดหวังกับระบบการบังคับของเกมส์

ผมพอเข้าใจในส่วนที่ทาง Capcom ไม่ทำให้สามารถเดินยิงได้ ถ้าทำจริงๆ มีหรือทำไม่ได้.... อย่าง Lost ที่ผ่านมาก็เดินยิงได้
แต่ RE5 ที่ไม่ทำ ผมว่าเป็นความตั้งใจของทีมงาน

ในความคิดผม ผมว่าผู้สร้างคิดถูกแล้วครับ ที่เดินยิงไม่ได้ ไม่อย่างงั้นเกมส์นี้ เราไม่ตื้นเต้นเลยครับ บวกกับบรรยายของ RE5 ในภาคนี้แล้ว
ยิ่งทำให้กลัวหรือกดดันได้ยากพอสมควร จะทำให้ตื้นเต้นได้อย่างไงก็คงต้องอาศัยจุดในช่วงเปลี่ยนอาวุธ เติมกระสุน เป็นต้น....

ลองเล่นจะรู้ครับ เราจะตื้นเต้นในช่วงนั้นจริงๆ บางครั้งรีบๆยังเลือกอาวุธผิดเลยครับ....

Nero's's Photo Nero's 01 Feb 2009

รอกันเยอะครับ เดโม เกมนี้ คิดว่าคงโหลดกันเกือบทุกคนนะครับ

DavidMegadeth's Photo DavidMegadeth 01 Feb 2009

ยังไงๆก็ไม่พลาด!! และเดินยิงไม่ได้ก็ไม่เห็นเป็นไร เพราะยืนยิงกันมาตั้งแต่ภาคแรกบน PS1 แล้ว!! yoyo_55.gif

~Dante~'s Photo ~Dante~ 01 Feb 2009

อยากเล่นจะแย่ละ

cygnus_guy's Photo cygnus_guy 01 Feb 2009

ที่เป็นประเด็นเพราะเค้ามองว่ามันไม่พัฒนาจากภาค 4 ไงครับ มันออกหลังจากภาค 4 หลายปีมันควรจะทำแบบเดินยิงแบบ Dead Sapce ได้

Dead Space กลายเป็นเกมเดินยิงที่น่าสยองขวัญกว่า RE ด้วยซ้ำ ทำให้เป็นประเด็น

แต่ถามว่าตัวเกมมันสนุกไหม มันต้องสนุกแหละ ระบบอาจจะไม่พัฒนา แต่เนื้อเรื่องมันน่าสนใจ
คนที่เค้าบ่นๆ เค้าก็ซื้อครับ อย่าว่าเค้าไม่ซื้อ แต่เค้าแค่คาดหวังมันควรจะมีดีกว่านี้ หรือมีระบบที่ดีกว่านี้ครับ

ผมก็ไม่เคยเล่นตัวเดโม่หรอก แต่ดูคลิปจนเบื่อแล้ว
แต่ยังไงก็ยังอยากโหลดมาเล่นด้วยตัวเองครับ

อีกอย่างเกมมันจะสนุกหรือไม่สนุกอยู่ที่ตัวเราครับ

อย่าคาดหวัง แล้วจะผิดหวังครับ ง่ายๆแค่นี้

spiderman3's Photo spiderman3 01 Feb 2009

อยากเล่นอ่ะ

ถึงใครจะพูดยังไงก้อเถอะ

kutedock's Photo kutedock 01 Feb 2009

มารอด้วยคนครับ อยากมานานแล้ว

2007psp2007's Photo 2007psp2007 01 Feb 2009

เล่นได้สองคน ช่วยกัน มั้งถึงต้องหยุดตอนยิงอีกคนระวังหลัง

ruicosta's Photo ruicosta 01 Feb 2009

เรื่องทำได้ไม่ได้เนี้ย ผมว่าไม่ใช่ปัญหาเลย ถ้าคิดจะทำเขาทำได้ไม่ยากเลย มือระดับนั้นกันแล้ว

เขาเลือกที่จะไม่ทำกันมากกว่า คนญี่ปุ่นบางทีก็อนุรักษ์นิยม หัวแข็งแบบเหลือเชื่อ น้อยเกมที่จะเป็นแบบ FF ที่เปลี่ยนแปลงระบบใหม่ๆไปทุกภาค ส่วนใหญ่ เกิดมายังไง โตมายังไง ก็คงไว้อย่างนั้น ถ้าไม่ถึงที่สุดจริงๆก็ไม่เปลี่ยน BIO ก็เหมื่อนซีรีย์อย่าง DQ DMC หรือ Tales นั้นแหละ กี่ภาคๆก็ยังคงเอกลักษณ์เดิมๆไว้ส่วนใหญ่ แต่ผมก็เข้าใจพวกที่บ่นๆส่วนใหญ่แหละ ว่ารักเกมนี้ อยากให้เกมนี้ไม่น้อยหน้าเกมไหนกันทั้งนั้น ( ยกเว้นบางคนที่ว่าคำก็กาก 2 คำก็กาก แล้วบอกว่าชอบ อันนี้ไม่เข้าใจ yoyo_71.gif ) แต่ถ้ามันไม่พัฒนา ก็ไม่ได้แปลว่ามันจะกลายเป็นเกมแย่ เกมกากไปซะที่ไหน แถวนั้นสงสัยจะติดลมกันเกินไปหน่อย yoyo_70.gif